ผู้เขียน หัวข้อ: [06-08-09] :: ใครคิดว่าการดูแฮรี่เป็นชีวิตที่มีความสุข  (อ่าน 2521 ครั้ง)

NATZz...

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
555

มีใครคิดว่าการดูแฮรี่ พอตเตอร์เป็นการสร้างความสุขให้กับชีวิตบ้าง ???

เพราะเราคนหนึ่งแหละที่ชอบมาก

แต่ทุกครั้งที่ดูก้อมีความสุขเหลือเกิน 55

แต่การรอคอยกว่าจะเข้า กว่าจะออกแผ่น

มันช่างเป็นการรอคอยที่นานแสนนานเหลือเกิน  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2009, 01:37:30 pm โดย NATZz... »

@kai~_~

• มนุษย์หมาป่า
  • ทำไมความรักเถิงต้องมีคนที่ต้องเจ้บนะ...
    • http://021314809.hi5.com
Re: ใครคิดว่าการดูแฮรี่เป็นชีวิตที่มีความสุข
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 02:54:45 pm »
อืม......จะว่าไงดีนะ

จะว่าสุก..หลื...ทรมานดีนะ

เพราะว่าแอร์รี่เนี่ยกว่าจะออกมาชักภากก็ต้องรอแล้วรออีก รอจนรากงอกแล้วก็ยังไม่ฉายชักที

แต่ก็สุกเสมอละเวลาหนังเข้าโรง 555+...

แต่ก็ตองทรมานรอภากต่อไปอีก...

สรุบว่า สุขใจแล้วก็ทุกใจแล้วกันนะจ๋ะ

ป.ล.....ใส่วันที่หน้ากระทู้ด้วยนะจะ.....

::)
ชักวันหนูจะทำให้พ่อกับแม่ภูมใจในตัวลูกคนนี้....ไม่ว่าหนทางข้างหน้าจะที่หนูจะไปมันจะลำบากแค่ไหนแต่เพื่อพ่อกับแม่แล้วหนูจะฝ่ามันไปให้ได้ค่ะ....^^~...

dew_16

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครคิดว่าการดูแฮรี่เป็นชีวิตที่มีความสุข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 12:56:51 pm »
ใช่ แล้วสุขใจ และทุกข์ใจ พอพอกัน

เพราะต้องรอแถบตายกว่าจะออก  >:(

แต่ก็ดีใจที่มันออกมาซะที  :D

สรุกก็คือ ทั้งสองอย่างนี้เองปนปนกันไป

maynarak

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 05:31:11 pm »
โธ่!ไม่อยากจะเอ่ยใช่มีความสุขอย่างมากเลย :)

กว่าจะได้ดูแต่ละภาครอนานมากเลยขอบอก   >:(

แต่พอได้ดูแล้วก็รู้สึกมีความสุขดี :-* :-*

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 02:44:25 am »
เป็นชีวิตที่มีความสุข จริงๆค่ะ เวลาเครียดเนี่ย เอาออกมารับชม หายเครียดเลยหล่ะ (เว่อร์แล้วเรา)

แต่ก็มีเศร้าเพราะรอเข้าฉายเนี่ยแหละค่ะ อิอิ แต่ยังไงก็มีความสุขเสมอ รัก สเนปๆ เจ้ย รักภาพยนตร์ แฮร์รี่ พอตเตอร์ค่า

L

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 05:59:59 am »
 เรื่งนี้ไม่จำเป็น้องพูดก็รู้กันดีค่ะว่ารู้สึกยังไง ;)

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2009, 09:35:38 am »
หนัง มันก็ ต้องมี ทั้ง สุข แล้ว ก็ ทุกข์ แหละครับ

ว่าแต่ หนังเรื่องไหนจะได้ ความรู้สึกเหล่านี้มากกว่ากัน

แต่ผมดูแฮรรี่ทีไรมันก็ สนุกทุกครั้งแหละครับไม่มีเบื่อเลย

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: [06-08-09] :: ใครคิดว่าการดูแฮรี่เป็นชีวิตที่มีความสุข
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 11:52:40 am »
มันมีทั้งมุมที่เป็นสุขและเป็นทุกข์ค่ะ
สุขใจที่ได้ดูแฮร์รี่  ได้เจอน้องๆที่ชื่นชอบอะไรคล้ายๆกัน  ...  รู้เรื่องบาง ไม่รู้เรื่องบาง  อาศัยฮาเข้าสู้
แต่ทุกข์ใจที่ได้เจอแฟนคลับแฮร์รี่ (บางพวก) เกรียนแตก, ติ่งหู
แม้แต่ในโรงหนังมันยังเกรียนได้อีก  นับถือค่ะ!!   
ว่างๆ ลองไปช่วยผู้กำกับหนังฯ ภาคต่อไปบางก็ดีน่ะค่ะ
เผื่ออาการที่เป็นอยู่อาจจะทุเลาขึ้น  ฮี่~

ขออนุญาตวิบัติค่ะ

ปล. เกรียน กับ การวิจารณ์ มันคนละประเด็น 
โดยเฉพาะการวิจารณ์ภาพยนตร์ในโรงภาพยนตร์  เป็นเรื่องที่ไม่สมควรทำ
ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องพื้นฐานที่คนโดยส่วนใหญ่รู้ และ ต้องปฏิบัติตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 สิงหาคม 2009, 11:58:18 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

HJG52

• วันนี้...เธอทำให้ทุกอย่างเปลี่ยนไป
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ความชอบส่วนตัวบังคับกันไม่ได้
Re: [06-08-09] :: ใครคิดว่าการดูแฮรี่เป็นชีวิตที่มีความสุข
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 01:37:28 pm »
ทั้งสุขและทุกข์เลยค่ะ กว่าจะออกแต่ละเล่ม ตั้งแต่ม.ต้น จนเรียนจะจบแล้วค่อยออกเล่ม 7

ใครไม่รอนานๆไม่รู้หรอกว่าเป็นไง แต่ก็ชอบมากๆเลยค่ะ

L-o-V-e  Potter ^0^

lovetoken

• สควิบ
  • **
  • ความรัก...คืออะไร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009, 05:58:53 am »
 :)
ใช่แล้ว
ดูยังไงก็ไม่เบื่อ 
แต่ก็ทั้งสุขทั้งทุกข์เหมือนกัน แต่ละภาคไม่รู้ทำไมต้องมีคนตายด้วยก็ไม่รู้  :(

NATZz...

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009, 01:16:20 pm »
55 การดูหนังเป็นการสร้างความสุขอยู่แล้ว

แต่การจะดูหนังให้มีความสุข

คือเราต้องมีความชอบในเรื่องนั้น

เพราะถ้าเราไม่สนใจ มันก้อคงเป็นเรื่องที่ไม่สนุกจริงไหมค่ะ

:D

SMF spam blocked by CleanTalk