ผู้เขียน หัวข้อ: 30/03/10 เรื่องลี้ลับในสถาบัน :: เจ้าที่โรงเรียนประจำ !!! :)  (อ่าน 2299 ครั้ง)

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • " Everything " means " Nothing " !!
   เรื่องลี้ลับ ในสถาบัน..พี่เหมี่ยว ขอเริ่มต้นด้วยเรื่อง “ศาลเจ้าที่” ตำนานความสยองขวัญของโรงเรียนมัธยมแห่งหนึ่งทางภาคเหนือ ที่สร้างความหลอน จนนักเรียนประจำของโรงเรียนแห่งนี้นอนไม่เป็นสุขไปแล้วยกหอ เรื่องราวจะเป็นอย่างไร ไปสัมผัสกันเลยค่า (ทำใจยังเอ่ย) 555555

โรงเรียนมัธยมแห่งนี้ เป็นโรงเรียนประจำที่มีชื่อเสียงแห่งหนึ่งทางภาคเหนือ เหตุการณ์เกิดขึ้นในวันที่รุ่นพี่คณะกรรมการนักเรียน ม.6 ได้ไปบนบานกับศาลพระภูมิเจ้าที่ของโรงเรียน จากนั้นไม่นานคำขอที่ได้บนบานไว้ก็เป็นจริง แต่ด้วยเหตุผลบางอย่างจึงทำให้เหล่าคณะกรรมการที่บนไว้ไม่ได้กลับมาแก้บนจนเวลาล่วงเลยไปหลายสัปดาห์ เรื่องราวความสยองขวัญจึงเกิดขึ้น !!!

ในคืนหนึ่งราวๆ เกือบเที่ยงคืนซึ่งถือเป็นเวลาปกติที่เด็กหอของโรงเรียนประจำที่ยังเคลียร์งานไม่เสร็จจะเริ่มเข้านอน จู่ๆ นักเรียนเหล่านี้ก็มีคนได้ยินเสียงเพลงลอยแว่วๆ มาจนกระทั่งได้ยินกันเกือบทั้งหอ ถึงขนาดนักเรียนบางคนรวมกลุ่มออกมาดูตรงระเบียบ เพื่อดูว่าเป็นเสียงเพลงอะไร

ทุกคนตกใจกับภาพที่เห็น.. คณะมหรสพเคลื่อนที่ ทั้งเชิดหนังฟ้อนรำตีกลอง เหมือนเป็นคณะใหญ่เดินผ่านถนนที่พาดกลางระหว่างหอไปอยางช้าๆ ทุกคนซีดขาวแถมยังแต่งกายด้วยเครื่องแต่งตัวโบราณแบบนางในวรรคดีเวลาเชิดโขน

ก่อนที่จะรู้ตัวทุกคนก็ยืนนิ่งอยู่อย่างนั้นเกือบห้านาที แม้แต่คนที่หลับไปแล้วยังฝันเห็น พอรุ่งขึ้นก็ไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง เพราะคิดว่าเห็นกันแค่ในหอ แต่ปรากฎว่าทุกคนในหออื่นก็เห็นกันหมด ด้านเพื่อนที่อยู่หอชายเล่าว่าเห็นคณะมหรศพนี้เดินผ่านหน้าหอมาจากทางหอหญิงแล้วลงไปทางคลองหลังเสาธงใกล้กับศาลพระภูมิแล้วไม่มีใครโผล่ขึ้นมาอีกเลย เหล่าพี่ๆ ถึงกับรีบทำการขอขมา และทำการแก้บนทั้งหัวหมูต่างๆ ทันที[/color]

ทุกอย่างเหมือนจะจบลงด้วยดี หากไม่มีเหตุการณ์ในเช้าวันรุ่งขึ้น เมื่อทุกคนลงไปกินข้าวปรากฏว่าหัวหมู กับของเซ่นที่ไปวางไว้เมื่อคืนหายไป พอไปถามแม่บ้าน และภารโรงก็ไม่มีใครเอาไป เพราะกลัวกันทุกคน จนเป็นปริศนามาจนถึงทุกวันนี้

หลอนกันพอป่าวหว่า ?? เรื่องลี้ลับอาจจะไม่เท่าไร เเต่ถ้าใครไม่หลอนภาพ พี่ให้เตะ อิอิ  :D :D

เครดิต :: www.dek-d.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2010, 02:52:40 am โดย Because u loved me babe! »

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
หลอน มากเลยค่ะเจ๊เหมี่ยว เกือบตกเก้าอี้กันเลยทีเดียว

เลื่อนมาปุ๊บ เจอเข้าจังๆ ดีไม่ใจวายตาย ฮิๆๆๆๆ

อ่า สยองมากเลยค่ะ น่ากลัวๆ ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

ปล. ได้ยินว่า ภาพนั้นคือ จขกท.เอง ไม่ใช่หรอค่ะ 555+ ล้อเล่นค่ะ ก๊าก

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ภาพนั้นสวยดี ถ้าคนในรูปเพิ่มเเสงเเละยิ้มอีกนิด
 เเล้วมัดเส้นผมให้สวยงาม ก็สวยเเล้วค่ะ
ไม่หลอนหรอกค่ะ เเค่กลัวนิดหน่อย
ขอบคุณที่นำมาฝากกันน่ะค่ะ

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
หลอนค่ะ
อ่านยังไม่จบ ไม่เจอะภาพ หลอนกว่าเดิม  :'(
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
ยังไม่ทันอ่านเลย หลอนแระ (เห็นรูปอ่ะ)

ขอบคุณนะคะ เจ๊เหมี่ยว ^^

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
เลื่อนลงมาเจอภาพทำไงดี

เปิดเท้าปั้บแป้บ - -* (วิ่งหนี)

เอ่อ.... ขวัญอ่อนครับพี่น้อง

เหอะไม่อ่านครับ แต่แค่รู้ (ตรู) ก็สยองและครับ ^^]

kookkai'

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คิดถึงครอบครัวPSW ทุกคนน้าา แอดfacebookมาคุยได้นะค้ะ ^^
    • https://www.facebook.com/kookpollo.chanisara
น่ากลัวๆ ๆ

ร.ร.เรา  เจ้าที่ก็แรงเหมือนกัน
kook kook

inkzaza

• สควิบ
  • **
เจ๋ง     เเต่หลอนภาพ

SMF spam blocked by CleanTalk