ผู้เขียน หัวข้อ: 31-05-10 :: สัญกรณ์วิทยาศาสตร์  (อ่าน 2324 ครั้ง)

petpailin

• ~~~สวEปั๊บLมื่อดับไฟ~~~
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
31-05-10 :: สัญกรณ์วิทยาศาสตร์
« เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:40:28 am »
ยากจัง :'(

เปิดเทมอมาก็เครียดเลย

สัญกรณ์วิทยาศาสตร์

ยากมาก

ใครมีข้อแนะนำดีๆมาบอกกันบ้างนะคะ

แล้วก็เรื่อง  เลขยกกำลังด้วยอ่ะค่ะ

ช่วยกันหน่อยน๊ะ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2010, 12:21:11 pm โดย mymun_vinsent »

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
Re: สัญกรณ์วิทยาศาสตร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:51:34 am »
เราเองก็ไม่เคยเรียนสายวิทย์ด้วย
เลยไม่ทราบว่ามันยากยังไง เเต่ขึ้นชื่อว่าวิทย์ต้องยากอยู่เเล้ว ^^
ไงก็ลองทบทวนหรือไปถามครูสิค่ะ  ไม่จำเป็นต้องครูที่สอนเราก็ได้นี่ ^^
คนอื่นก็ได้น่ะ ..จริงไหม  ไงก็สู้ๆล่ะ อย่าเครียดมากก็เเล้วกัน
ถ้าไม่เข้าใจจริงพยายามเเล้วก็ยังไม่เข้าใจก็
ไม่ต้องคิดมากไม่เข้าใจคือไม่เข้าใจ บทใหม่ ค่อยเอาใหม่
ไม่เครียดๆ น่ะ  ^^

ชัดเจน ^^

• สควิบ
  • **
  • อย่าคิดว่าคุณจะเดิน เดิน ไปเลย
Re: สัญกรณ์วิทยาศาสตร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 11:35:19 am »
หาอ่านเพิ่มเติม แล้วก็อย่าเครียด
คิดไว้ว่ายังไงเราต้องทำได้ คิดถึงความฝันของตัวเองไว้ แล้วจะมีกำลังใจ
คนอื่นเขาทำได้ เราได้มาเท่ากัน ยังไงเราก็ต้องทำได้ สู้ๆ สู้ๆ  อิอิ  :D  :D
สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ แล้วที่สำคัญอย่าเครียดนะคะ  เพราะความเครียดไม่ได้ทำให้เกิดผลดีอย่างไรเลย
เราก็เรียนหนักเหมือนกัน บางอย่างที่เราก็ไม่เข้าใจ เราก็จะศึกษา หรือไม่ก็ถามเพื่อนที่เขาเข้าใจ ^^ ถ้าทำทั้งสองยังไม่เข้าใจ แนะนำให้ไปถามครูตรงๆเลยคะ  :) :P

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
Re: 31-05-10 :: สัญกรณ์วิทยาศาสตร์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 01:06:58 pm »
ถามเพื่อนให้เค้าอธิบายน่าจะเข้าใจได้ง่ายนะ เพราะวัยเดียวกัน บางทีฟังครูอย่างเดียวก็ไม่เข้าใจ
เรื่องนี้เป็นเรื่องพื้นฐานของวิทย์-คณิตที่จะเรียนต่อไปด้วย ยังไงก็สู้ๆนะคะ  :D

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: 31-05-10 :: สัญกรณ์วิทยาศาสตร์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 05:12:47 am »
เหมือจะจำได้ว่าเคยเรียนมาแล้ว แล้วก็ลืมไปแล้ว =[]=!! ฮ่ะๆๆๆ

ผมว่าทำตามแบบที่เบสท์(เรปบน) บอกก็ได้ครับ ^^

เพื่อนวัยเดียวกันช่วยๆกันติว ช่วยๆกันสอน เราจะเข้าใจได้ง่ายกว่า

เพราะว่าผมเองก็เป็นประเภทหัวช้า...มากกกกกกกกกกก

พอเรียนเสร็จก็ต้องให้เพื่อนย้ำๆอีก เพราะในบางจุดเราก็ไม่เข้าใจแล้ว

เราก็ไม่อยากขัดตอนที่อาจารย์สอน เพราะบางทีเพื่อนคนอื่นเข้าใจหมดแล้ว

แต่มีเราคนเดียวที่ไม่เข้าใจอยู่ มันจะเป็นอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

**ดิท   เรื่องเลขยกกำลังนี้ ขอดูตัวอย่างหน่อยได้มั้ยครับ?? อาจจะพอช่วยได้บ้างสำหรับเรื่องนี้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิถุนายน 2010, 08:32:00 am โดย ~๐3lackNight๐~ »

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 08:57:34 am »
ผมก็อยากรู้เพราะว่าต่อไปผมจะเรียนต่อสายวิทย์ครับช่วยตอนหน่อยนะครับ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 07:04:25 am »
55555555555555555 เหมือนกันเลยอ่า ซ่า เรียนเเล้วเเต่ลืมเเล้ว ...

เเล้วก็เห็นด้วยอีกครั้งว่าถ้าไม่ค่อยรู้เรื่อง ก็ปรึกษาเพื่อนๆ เลย ^^

เลขยกกำลังนี่ก็ไม่ยากหรอกนะคะ ลองทำความเข้าใจสักนิดนึง  :)

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 02:55:10 pm »
ถ้าเป็นที่ซ่ากับพี่นับบอกว่าลืมอ่ะ

งั้นเราก็ยังเรียนไม่ถึงอ่ะ 55555

เพิ่งจะอยู่แค่เรื่องง่าย ๆ เองง

SMF spam blocked by CleanTalk