ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 040209 - หนังสือ 'สัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู่'  (อ่าน 2462 ครั้ง)

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ช่วยตอบด้วยนะครับว่าตอนนี้หนังสือสัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู่ยังมีขายอยู่หรือเปล่าครับเพราะเหมือนได้ยินข่าวว่าไม่มีการพิมพ์แล้ว และถ้ามีขายสามารถซื้อได้ที่ไหนครับ                 
                                                                                                                                                                       ขอบคุณครับ

ขออนุญาตปรับรูปแบบวันที่ของกระทู้เล็กน้อยนะครับ ^^

เนื่องจากเห็นว่าหัวข้อได้รับคำตอบเป็นที่น่าพอใจแล้ว จึงขอดำเนินการล็อกหัวข้อนะครับ ^^
TOPIC LOCKED BY: uknow_who ++ 10 FEB 09 0945...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2009, 07:50:59 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
Re: 04 FEB 09 - สัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 09:55:57 am »

ต้องบอกแบบนี้นะครับว่า ... หนังสือสัตว์มหัศจรรย์ฯ หรือ เล่มแดง ที่ จขกท. ถามถึง
      มันถูกตีพิมพ์นานมาก ๆ แล้วครับ  ถ้าจำไม่ผิดคงประมาณปี 2544 น่ะครับ
      และสำนักพิมพ์นานมีบุ๊คส์ ตีพิมพ์ได้แค่ 3 ครั้งเท่านั้นครับ ... และตอนนี้ไม่มีจำหน่ายแล้ว
      เห็นบอกว่าเกี่ยวเรื่องลิขสิทธิ์น่ะครับ เพราะรายได้จากการจำหน่ายหนังสือนี้ ป้าโจได้มอบให้การกุศล ... หนังสือก็เลยมีระยะเวลาการจำหน่ายที่จำกัด
      พอสิ้นสุดระยะเวลาที่กำหนดแล้ว  ร้านหนังสือที่จำหน่ายจะต้องหยุดจำหน่ายทันที และต้องส่งคืนหนังสือที่เหลือให้กับสำนักพิมพ์ครับ

ทีนี้ ในช่วงที่นิทานบีเดิลออกจำหน่าย ...
      ป้าโจได้อนุญาตให้สำนักพิมพ์สามารถนำหนังสือที่ตกค้างอยู่ออกมาจำหน่ายอีกครั้งนึงครับ แต่จะไม่มีการตีพิมพ์ใหม่
      ช่วงที่ให้จำหน่าย ก็เป็นเวลาสั้น ๆ ครับ  แค่ภายในวันที่ 31 มกราคม 2552 ... ซึ่งถ้าพ้นกำหนด แล้วสำนักพิมพ์ยังจำหน่ายอยู่ จะถือว่าละเมิดลิขสิทธิ์
      และร้านหนังสือเพียงร้านเดียวที่ สนพ.นานมีบุ๊คส์ กำหนดให้วางจำหน่ายหนังสือเล่มนี้ได้จนถึงวันที่ 31 มกราคม
      ก็คือ ร้าน Nanmee Library Books Shop ที่ตั้งอยู่ใน Doubble A Book Tower ที่ใช้เปิดตัวนิทานบีเดิลยอดกวีน่ะครับ

ผมลองใช้ระบบสืบค้นของ สำนักพิมพ์นานมีบุ๊คส์ หาดูแล้ว
      ปรากฏว่ายังมีรายการหนังสือแสดงอยู่น่ะครับ ^^
      ยังไงก็ลองหาดูละกัน ... ขอให้โชคดี ได้หนังสือมาครอบครองครับ ^^

POST BY: uknow_who ++ 04 FEB 09 1655...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2009, 10:10:13 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
Re: 04 FEB 09 - สัตว์มหัศจรรย์และถิ่นที่อยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 10:58:09 am »
ไม่มีแล้วค่ะ :"D ถ้าอยากได้ลองไปถามตามร้านขายหนังสือมือสองดูค่ะ มีเยอะแยะเลย

เคยไปเจอมาเหมือนกัน หรือที่ทางของ นานมีบุ๊ค' ก็ได้ค่ะ

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2009, 04:48:59 am »
พี่ไปถามมาทั้งซีเอ็ด ทั้งนานอินทร์ ทั้ง B2S ไม่มีวางจำหน่ายและไม่พิมพ์เพิ่มแล้วค่ะ
พนักงานบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าให้ติดต่อกับสำนักพิมพ์นานมีบุ๊คดูเอง เผื่อจะยังมีเหลืออยู่
เพราะพี่เองก็ไม่ได้ซื้อไว้เหมือนกัน พอนึกได้อีกทีไปถามหาก็ไม่มีแล้ว   :( 
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

เบอร์ตี้บอตต์

• :เข้มแข็งรอด อ่อนแอตาย !!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • First Penguin .. ^ ^ ..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2009, 03:05:55 pm »
เคยไปถามที่ซีเอ็ดมาเหมือนกันพนักงานเขาเฃ็คให้แล้วค่ะว่าในร้านทุกสาขาของซีเอ็ดไม่มีค่ะ และตอนนี้ในสต๊อกของนานมีก็หมดเรียบร้อยแล้ว และถ้าจะหาซื้อได้ก็ตามร้านที่ยังมีสต๊อกหนังสือเล่มนี้อยู่ ซึ่งคาดว่าจะไม่มีแล้วค่ะ....

SMF spam blocked by CleanTalk