ผู้เขียน หัวข้อ: 03/11/53 :: ( คาดการณ์ ) เตือนภัย ! 30 ธันวาคม 2553 สึนามิสองชายฝั่งภาคใต้  (อ่าน 2582 ครั้ง)

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • เพลงใหม่ทุกวัน

สึนามิจะเข้าประเทศไทย ใน ๓๐ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๕๓.....?
แจ้งข่าว สึนามิจะเข้า ฝั่งอ่าวไทยและอันดามัน พร้อมกันใน วันที่ ๓๐ ธ.ค.๕๓ เวลาประมาณเที่ยงคืนถึง ตี ๒ ลักษณะของน้ำ จะกระโจนเข้าใส่ชายฝั่งทั้ง ๒ ด้านพร้อมกัน
จุดที่ปลอดภัย จ.นครศรีธรรมราช ! สำนักสงฆ์ ธรรมเจริญ (อ.ร่อนพิบูลย์), เขามหาชัย (มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช) จ.สงขลา
สถานที่เขาตังกวน, สำนักสงฆ์ถ้ำฤาษี, สวนสาธารณะหาดใหญ่ (ตรงพระใหญ่), และสถานที่ภูเขาสูงที่มีพระใหญ่ทั่วประเทศ
ภาคเหนือแผ่นดินไหว  ภาคอีสานแผ่นดินยุบ ภาคใต้หนักสุด แผ่นดินจมหายตั้งแต่ ชุมพร ถึง จ.นราธิวาส
ให้เตรียมกระจ่ายข่าวอพยพคน ก่อนวันที่ ๓๐ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๕๓

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 5 ตุลาคม 2553

สมิทธ ธรรมสโรช “ดร.สมิทธ” เชื่อ สึนามิ 2 เกิดแน่ แถมรุนแรงกว่าเดิมหลายเท่า เรียกร้องปรับปรุงระบบเตือนภัยให้มีประสิทธิภาพเพื่อลดความสูญเสีย
วันนี้ (5 ต.ค.) ดร.สมิทธ ธรรมสโรช อดีตผู้อำนวยการศูนย์เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ กล่าวถึงกรณีที่ นายวารินทร์ บัววิรัตน์เลิศ โหรชื่อดัง จ.เชียงใหม่ ระบุว่า
ภายในสิ้นปีนี้จะเกิดภัยพิบัติในพื้นที่ภาคใต้อีกครั้ง ว่า ตน ยอมรับว่า มีโอกาสเกิดขึ้นได้จริง เพราะปัจจุบันมีหลายปัจจัยที่มีส่วนเกื้อหนุนกัน
ทั้งนี้ ตนคงไม่อยู่ในสถานะที่จะแสดงความเห็นใดๆ ได้ เพราะขณะนี้ทางรัฐบาลเขาไม่ฟังสิ่งที่ตนออกมาพูด

ผู้สื่อข่าวถามว่า ประชาชนในพื้นที่จะมีวิธีป้องกันอย่างไร นายสมิทธ กล่าวว่า ในเดือนตุลาคมนี้
ประชาชนได้ขอให้ตนไปบรรยายในเรื่องดังกล่าวที! ่บ้านน้ำเค็ม อำเภอตะกั่วป่า จังหวัดพังงา ซึ่งตนจะไปพูดในวันนั้น
เมื่อถามว่า ในฐานะเป็นนักวิชาการเรื่องดังกล่าวจะมีวิธีป้องกันภัยพิบัติรอบ 2 อย่างไร
นายสมิทธ กล่าวว่า ที่สำคัญ อยู่ที่ระบบสัญญาเตือนภัย ที่ต้องพัฒนาและปรับปรุงให้มีประสิทธิภาพ
ต่อ ข้อถามว่า ภัยพิบัติที่จะเกิดจะมีความรุนแรงเพียงใด นายสมิทธ กล่าวว่า รุนแรงกว่ารอบแรกหลายเท่า
แต่จะรุนแรงหรือสร้างความเสียหายเท่าไรนั้น ตนไม่สามารถคาดเดาได้ แต่คงไม่ต้องย้ายบ้านหนี เพื่อลดความเสียหาย หากระบบสัญญาณเตือนภัยมีประสิทธิภาพ

เครดิต ::http://board.postjung.com/514710.html

หมายเหตุ
เข้ามาจัดหน้ากระทู้ใหม่  และเพิ่มเติมรูปประกอบข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2010, 12:42:09 pm โดย ~OrenjI~ »

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
ขอบคุณนะครับ
มันน่ากลัวจังแฮะมันเกิดจากอะไรครับภาวะโลกร้อนหรอครับ :o 8)
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

teera

• บุคคลทั่วไป
ว้าก! แว้ก! เหวอ! :o ไม่ให้เกิดจะได้มั๊ยเนี่ย เศร้าจังแต่ก็ขอให้ไม่มีใครได้รับอันตรายนะครับ :D

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
ดร. สมิทธ  ผมชอบมากเลยครับท่านนี้

ผมติดตามผลงานท่านอยู่

โดยเฉพาะ เรื่องการสื่อสาร กับ มนุษย์ ต่างดาว

แฮะๆ ชอบมากครับ เรื่อง มนุษย์ต่างดาวเนี่ย

ooa

• สควิบ
  • **
ขอเอาใจช่วย :)

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
มันมาอีกแล้ววววววว  :'(
เบื่อประเทศไทยจัง~

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
ไม่น่าเชื่อ มันจะกลับมาอีกครั้งนึง น่ากลัวจิงๆ  ขอบคุณที่เอาข่าวสารมาฝากนะครับๆ   
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • GOD SAVE THE KING
ขอบคุณนะครับ
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

Norbert

• สควิบ
  • **
เท่าที่ทราบนะ มันเกิดจากแผ่นดินไหวใต้น้ำ
แต่ก็เท่าที่ทราบมันต้องมากกว่า 7 ริกเตอร์

จากภาพ เป็นการเคลื่อนของแผ่นเปลือกโลก (ก็ถ้ามันเคลื่อนก็คือแผ่นดินไหวใต้น้ำนั้นแหละ)
 ก็หวังว่าอย่าให้มันเกิดขึ้นแล้วัน

pompampotter

โอ้............

น่ากลัวจังอ่ะ :o

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
โห...   น่ากลัวจัง  จะมาอีกรอบงั้นหรอ

มีภัยทุกภาคเลย น่ากลัวๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
โอ้ เรา จ.จันฯ ติดทะเลเลยนะ จะโดนมั๊ยเนี่ย :o

l3allzii

บร้า ไป เเล้ว น่า กลัว :'(

voldemort2539

Protego ทั่วไทย  555+ อย่าให้มันเกิดเถิดป๋มอยู่ตรัง
สึนามิเอ๋ย เจ้าจงกลับ ไปในที่ของเจ้า อย่ามาขึ้นฝั่ง โว้ย ! ! ! >:(

Fire & Wind

• เพลงใหม่ทุกวัน
โทษครับข่าวพลาด
แต่ดีแล้วล่ะครับ
ที่มันไม่เกิดขึ้น :D

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

SMF spam blocked by CleanTalk