ผู้เขียน หัวข้อ: 24/01/09 ~ ตัวกินแพะ ความจริง ที่หน้าสยดสยอง~  (อ่าน 3340 ครั้ง)

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
  วันนี้ฟางไป เจอสัตว์ประหลาดตัวหนึ่งมาค่ะ น่ากลัวทีเดียว เลยเอามาเผยแพร่ ให้ชาว PSW.Bord ได้รู้กันค่ะ

(รู้แล้ว ขอโทษด้วยค่ะ..)

Goat Sucker ตัวกินแพะที่น่ากลัว ตำนานสัตว์ดุร้าย EL Chupacabra อันน่าสยดสยองขนพอง โดยตำนานของมันเริ่มครั้งแรกเมื่อเจ้าสิ่งหนึ่งได้นำ

ความตายมาสู่สัตว์เลี้ยง

เรื่องราวสยดสยองเริ่มเกิดขึ้นในปี พ.ศ. 2537 - 2538 ณ หุบเขาแห่งหนึ่งของประเทศเปอร์โตริโก รายงานครั้งแรกมาจากชาวบ้านแถบ

Canovanas  ซึ่งตื่นเช้ามาพบว่าสัตว์เลี้ยงของพวกเขาถูกฆ่าตาย ตอนแรกๆ ชาวบ้านก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะพวกเขาคิดว่าสัตว์เหล่านั้นคงตายด้วยหมา

ป่าหรือหมาจิ้งจอกที่หิวจัด

เมื่อชาวบ้านเข้าไปสำรวจดูซากสัตว์ที่นอนตายอยู่ใกล้ๆ พวกเขาก็ต้องตกใจ เพราะคอของสัตว์ที่ตายปรากฏรอยเขี้ยว 2 รู ขนาดเท่าหลอดดูด

กาแฟ และที่สำคัญสัตว์ทุกตัวไม่มีเลือดเหลืออยู่ในตัวเลย นอกจากนี้ยังมีกลิ่นกำมะถันติดที่ซากของสัตว์เลี้ยงเหล่านี้ด้วย ลักษณะเช่นนี้ได้สร้างความ

ประหลาดใจให้กับชาวบ้านในแถบนี้เป็นอย่างมาก

These remains are said to be of a chupacabra

สิ่งที่สร้างความสยองขวัญยังไม่หมดเท่านี้ เพราะสัตว์ต่างๆ ที่เลี้ยงไว้เริ่มตายในลักษณะเดียวกันมากขึ้น ไม่เว้นแม้กระทั่งสุนัข ต่อมาในค่ำคืนหนึ่งมี

ชาวบ้านคนหนึ่งออกไปสำรวจสัตว์เลี้ยงแล้วเขาก็พบกับสิ่งที่ฆ่าสัตว์เลี้ยงของพวกเขา มันเกาะอยู่บนลำตัวแพะตัวหนึ่ง และเขามองเห็นอวัยวะที่คิดว่าจะ

เป็นหัวของเจ้าสัตว์ประหลาดแนบกับลำคอของแพะเคราะห์ร้าย ด้วยความตกใจเขาจึงส่งเสียงเพื่อไล่มันแล้วก็ได้ผล มันหันมามองเขาแล้วก็หนีหายไป

กับความมืดพร้อมกับทิ้งร่างของแพะเคราะห์ร้ายเอาไว้

ลักษณะของเจ้าตัวกินแพะคือ

1. ตาของมันสำแดงกลมโตเท่าไข่ไก่

2. มีเขี้ยวที่มุมปาก

เจ้าตัวกินแพะยังคงเป็นสัตว์ลึกลับมาจนทุกวันนี้ และยังคงมีการตามหาร่องรอยของมันอยู่เสมอ เพื่อจะนยันว่าคือตัวอะไรกันแน่ ระหว่างสิ่งมี

ชีวิตพันธุ์ใหม่ หรือ สิ่งมีชีวิตที่มาจากต่างดาว

ปล. ที่ได้เน้นตัว แดงไว้ดังกล่าวคือ

๑. ใน พ.ศ. 2537 - 2538 คือเมื่อ 14 ปีมาแล้ว ดูคล้ายไกล แต่คือ พ.ศ.ที่ฟางเกิดพอดีเลยค่ะ

๒. เรื่องนี้ ยังไม่มีใครระบุ ได้ว่ามันคือสิ่งมีชีวิต ประเภทไหน

Cd. tlcthai.webboard
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2009, 10:31:01 am โดย love_Ron »

porgsakorn

• บุคคลทั่วไป
Re: 24/01/09 ~ ตัวกินแพะ ความจริง ที่หน้าสยดสยอง~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 11:05:12 am »
อูยน่ากลัวเสียนี่กระไรถ้านอนไม่หลับต้องโทษเจ้าของกระทู้
เอาเป็นว่าขอบคุณที่นำมาฝากละกันครับ - - - น่ากลัว - - -

สยองงงง~~~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2009, 11:40:51 am โดย mymun_vinsent »

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
Re: 24/01/09 ~ ตัวกินแพะ ความจริง ที่หน้าสยดสยอง~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 12:00:05 pm »
น่ากลัวมากๆครับ~~อยากจะบอกว่านี่ไม่น่าสายพันธุ์ใหม่ แต่น่าจะเป็นสัตว์ต่างดาวมากกว่ามั่งครับเนี่ย  น่าตาน่ากลัว แต่ขออย่างเดียว

อย่ามาอยู่แถวๆบ้านผมเลย~~

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 12:15:48 pm »
ดูน่ามันซะก่อน :oก็สยองอยุแล้วครับ ยังฆ่าสัตว์เลียงอีกหรอ
สยองขวัญ~~~
พระเจ้า อย่าอยุ่บ้านผมเลย
สงสารหมาผมมั้ง :(

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 01:07:00 pm »
หน้าตามันเหมือนสัตว์ประหลาดเลย ให้แม่ดู แม่ยังตกใจเลย
น่ากลัวมากๆเลยนะคะ ขอบคุณคะที่นำมาฝาก

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 01:09:31 pm »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่นำมาฝากกันนะครับ ^^
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 01:20:20 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

จะได้รู้ว่าครั้งหนึ่ง เคยมีสัตว์

แปลกๆอย่างนี้ในโลก T^T

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 01:52:47 pm »
เห็นรูปแล้วขนหัวลุก - -+
ใช่ตัวเดียวกับตัวกินไก่ป่ะอ่ะ (แซวหน่อย 55)
แต่มันช่างน่ากลัวจริง ๆ อย่าได้เจอเลย

ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

Federal Rascalov

• มักเกิ้ล
  • *
  • อดีตสตราฟ์บอร์ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 02:38:16 pm »
นอกจากเนื้อเรื่องแล้วรูปก็น่ากลัวด้วยนะเนี่ย

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 04:10:15 am »
น่ากลัวจังเลยค่ะ  :'(   ขอบคุณที่นำคาวมรู้ดีๆ มาฝากค่ะ  :D

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 12:01:22 pm »
น่ากลัวอ่า มันจะมีจริงหรือเปล่านะ อยากเห็นจัง

ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 01:51:40 pm »
น่ากลัวจังครับ เเต่ เป็นเเค่ตำนานใช่หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2009, 02:53:05 am โดย mymun_vinsent »

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 02:53:34 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

faraworto

• จง..ซื่อสัตย์ กับ..แฟนตัวเอง และ ครื้นแครง กับ..แฟนคนอื่น
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • อยากให้คุณได้ยินเสียงบอกรักจากหัวใจ
    • http://pokkaew.hi5.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 05:40:57 am »
น่ากลัวจริงๆขอบคุณครับที่นำมาฝาก
[.:เยาวชนไทยรุ่นใหม่เลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ:.]

. : รากฐานของตึกคืออิฐ รากฐานของชีวิตคือการศึกษา:.

http://www.medchula.com/question.asp?class=50&gid=140
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=910324

Jan_Tifฯ

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 11:54:32 am »
ว้าว! น่ากลัวสุดๆ

อูย เป็นตาย่านแท้!

มันจะมีจริงๆ ไหมน้อ!

ทำไมมันน่าตา น่ากลัวจัง

ไม่ใช่จะมาเมืองไทยแล้วหรอ เย้ย! คิดได้ไง น่ากลัวๆ

ยึ้ย!!  สยอง

คงจะมาจากต่างดาวน่ะแหล่ะ(คิดดีๆ เข้าไว้)

ขอบคุณมากค่ะสำหรับข่าว

ปล. I love 티파니 (Tiffany)

สาวโซนยอกล่าวว่า: Right now it's Girls'Generation, It's Girls'Generation from now on!, It'll be Girls'Generation forever.
ทิฟฟานี่ของฉัน ฉันสัญญาว่าจะรักเธอตลอดไป สู้ๆ นะคะ

By..."~ Chicken_regeR ~"

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 07:53:09 am »
ยังยืนคำเดิม  ว่าน่าจะเป็นศัตว์ดบราณที่ยังหลงเหลืออยู่
ขอบคุณที่นำมาฝากนะค่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 09:20:23 am »
น่ากลัวมากๆเลยค่ะ
หวังว่ามันคงจะไม่มาที่บ้านเราหรอกนะคะ
ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...

kalberos

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 01:39:48 pm »
ขอบคุณครับที่นำมาฝาก

SMF spam blocked by CleanTalk