ผู้เขียน หัวข้อ: 27/01/52 : ผ้าคลุมล่องหนกำลังจะมีจริงแล้ว  (อ่าน 3515 ครั้ง)

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
เราอ่านหนังสือมานะ มีการคิดค้นพัฒนาวัสดุล่องหน โดยการใช้เส่นลวดนาโน เรารู้รายละเอียดแค่นี้แหละ แตในอนาคตน่าจะมีขายจริงนะแต่คงแพงน่าดูเลย
เครดิตจาก โกจีเนียส ฉบับที่ 45 ปีที่ 4 2552
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

เด็กหญิงผมแดง

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
Re: 27/01/52 : ผ้าคลุมล่องหนกำลังจะมีจริงแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 09:26:21 am »
หุหุ ^^ .. ถ้ามีคงจะดีนะค่ะ

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
Re: 27/01/52 : ผ้าคลุมล่องหนกำลังจะมีจริงแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 09:41:22 am »
ค่ะ :"D อืม ได้อ่านมาแล้วค่ะ Go ฉบับล่าสุด

ขอบคุณน่ะค่ะ ^^

porgsakorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 09:43:01 am »
เรื่องนี้ผมเองก็อ่านมาแล้วใครถ้ามีจริงๆก็ดี
แต่คิดว่าน่าจะนำไปใช้ในสงครามมากกว่านะ

ถึงแรปล่าง

" แหมก็มันก็นำไปใช้ประโยชน์ได้เช่นกันแหละครับ แต่มันเองก็เป็นอาวุธดีดีได้เช่นกัน แบบพวกหนังไซไฟ อะไรทำนองนั้น ครับ
  แบบว่าทางทหารอาจนำไปล่องหนตัวเองอะไรทำนองนั้น แต่ก็ขออย่าได้เกิดขึ้นเลยเอาไว้ให้เด็กเล่นดีกว่า 55+ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มกราคม 2009, 05:11:29 am โดย mymun_vinsent »

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 10:04:01 am »
อืม...ก็ถ้ามีจริงๆมันก็น่าจะนำไปใช่ประโยชน์ได้(มั้ง) อันนี้ก็ต้องดูต่อไปครับ

**ถึงแรปบน ทำไมหมูคิดในแง่ร้ายขนาดนั้นละครับ?? ประโยชน์ที่สามารถเอาไปใช้ในแง่ดีๆก็มีตั้งเยอะตั้งแยะ - -* จะเอาไปใช้ในแง่ร้ายๆทำไม

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

faraworto

• จง..ซื่อสัตย์ กับ..แฟนตัวเอง และ ครื้นแครง กับ..แฟนคนอื่น
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • อยากให้คุณได้ยินเสียงบอกรักจากหัวใจ
    • http://pokkaew.hi5.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 10:30:17 am »
ครับก็อยากให้มีน่ะเพราะว่านำไปใช้ในราชการลับ
น่าจะดีกว่าเพราะว่าท่านำไปใช้ในสนามรบยังมีกล้องอินฟาเรดอีกน่ะครับ
อย่าลืมข้อนี้ไปสิครับ สุ่มสี่สุ่มห้าไปก็ตายป่าว เหอๆ แถมยังโดนcopyอีก
อันนี้ไม่สนับสนุนครับ แต่ถ้ามีจริงๆกว่าที่เค้าจะเปิดเผยก็อีกหลายสินปีน่ะครับ
อย่างเรื่องมนุษย์ต่างดาวนี้ก็มีจริงน่ะครับ ใครเคยได้ยินเรื่องแอร์เรีย51มั้งครับ
แล้วสามเหลี่ยมเบอร์มิวดาอีก ถ้าจะพูดจริงๆก็ยาวเลยครับ

อีกเรื่อง
ถ้าทำไว้ให้เด็กเล่นโอ้โหครับจะทำไว้ทำไม
สู้ไม่ทำไม่ดีกว่าเพราะว่างบประมาณก็ไม่ใช่บาทสองบาทน่ะครับ คุณหมูซ่า
ลองคิดในทางกลับกันดูซิว่าถ้าไม่มียังจะดีกว่าอีกเพราะคนเราส่วนใหญ่
ไม่ชอบสงครามกันครับ   ในใจผมน่ะผมไม่อยากให้มีเลยครับเพราะ
กลัวเกิดสงครามกันอีกครับ  ลองจิ้มดูครับ

ขอบคุณครับที่นำมาฝาก
[.:เยาวชนไทยรุ่นใหม่เลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ:.]

. : รากฐานของตึกคืออิฐ รากฐานของชีวิตคือการศึกษา:.

http://www.medchula.com/question.asp?class=50&gid=140
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=910324

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 10:52:11 am »
วิวัฒนาการหลายๆ อย่างที่คิดค้นขึ้นมา มีทั้งคุณและโทษ
อยู่ที่จุดประสงค์การนำไปใช้ เช่นเดียวกับไม้เอลเดอร์ในแฮร์รี่ พอตเตอร์
ซึ่งจอมมาร กับแฮร์รี่ เป็นตัวอย่างที่ดีในเรื่องนี้

และถ้าหากในอนาคตจะมีผ้าคลุมล่องหนขึ้นมาจริงๆ ก็อยู่ที่วัตถุประสงค์ของคนที่นำไปใช้เช่นกันค่ะ
ว่าจะนำไปใช้ในทางที่ดีเป็นประโยชน์ หรือนำไปใช้เพื่อหาประโยชน์ให้กับตนเองแต่เกิดโทษ/ความเสียหายสำหรับคนอื่น
อย่างเช่นว่า คิดว่านำไปใช้ในสงคราม ขอถามหน่อยเถอะว่า คนที่เจริญแล้วอย่างอเมริกายังคิดจะทำสงครามกันเลย
แล้วเขาทำไปทำไม จะมีสงครามไปทำไม แค่คิดจะทำสงครามมันก็ผิดแล้ว ทางที่ดีเอาเวลาไปพัฒนาประเทศ
หรือถ้าประเทศเจริญแล้ว ก็เอาเวลาไปทำประโยชน์อย่างอื่นจะดีกว่า (รู้สึกยิ่งพูดยิ่งไปกันใหญ่)

เอาเป็นว่าขอบคุณอัพเดทจาก จขกท. ด้วยนะคะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 12:06:58 pm »
ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ
เหมือนจะเคยเห็นในหนังสืออัพเดท
ถ้ามีจริง ๆ จะเป็นยังไงหว่า ? อยากเห็น

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 01:37:34 pm »
ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ คิดว่าไม่น่าจะมีนะ เพราะ เกิดคนที่คิดไม่ดี อาจนำไปใช้ในทางร้ายๆเอาก็เป็นได้

ถึงสมาชิก [[ PIGZA ]]

กรุณา แก้คำว่า ครัย เป็น ใคร ด้วยนะคะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 01:53:53 pm »
ครับผม

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

ถ้ามีจริงๆนะครับคงแพงอย่างที่บอกแหละครับแต่

ในอนาคตอาจจะกลายเป็นของที่ธรรมดาของเด็กๆก็ได้นะครับ

BO 'BOW*

• สควิบ
  • **
  • ก้รัก ทำให้โลกสดใส ^^,,
    • www.zzz9575.hi5.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 02:03:08 pm »
ถ้ามีก็คงจ่ะดีนะเนี่ย

แต่คงแพงแน่!!!

5555555 5+

ขอบคุณที่นำมาฝากจ้า

ความเจ็บ บ ปวดคือ.ส่วนหนึ่ ง' ของการเป็นมนุษย์,,

elva

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 08:25:05 pm »
มันเป็นสิ่งที่น่าสนใจดี แต่ต้องนึกถึงผลเสียด้วย

อย่างที่ faraworto  mymun_vinsent

ได้บอกไว้

ขอบคุณคะ ^^

???   :-\   :-X

Jan_Tifฯ

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 12:02:30 pm »
ถ้ามีจริงก็ดีสิ

ฮุฮุ แกล้งเพื่อน ได้สบายล่ะสิ ฉันเนี่ย

555

สาวโซนยอกล่าวว่า: Right now it's Girls'Generation, It's Girls'Generation from now on!, It'll be Girls'Generation forever.
ทิฟฟานี่ของฉัน ฉันสัญญาว่าจะรักเธอตลอดไป สู้ๆ นะคะ

By..."~ Chicken_regeR ~"

paranoiiz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 12:20:38 pm »
้่เคยอ่านเจอเหมือนกันค่ะ
เห็นว่าต้องใช้การหักเหของแสงเข้ามาช่วยด้วยอะไรทำนองนี้

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 02:29:43 pm »
:D  เทพได้อีกเน้อ เก่งอ่า ทำได้ยังไง   ::)   ขอบคุณจ้าที่นำมาฝากกัน

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มกราคม 2009, 06:16:07 pm »
อืมมม~  มันก็มีทั้งประโยชน์และโทษไปในตัวเหมือนกันนะ ... แล้วแต่ผู้ใช้ว่าจะนำมาใช้มันในรูปแบบใด
แต่โดยส่วนตัวค่อนข้างจะเฉยๆ  มีก็เท่านั้น  ไม่มีก็เท่านั้น
ขอบคุณมากค่ะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 04:54:43 am »
ถ้ามีจริงก็ดีนะคะ  :) :D

ชาร้อน พอตตี้

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • สู้!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 มกราคม 2009, 03:57:24 pm »
ถ้ามีจริงๆก็ดีไม่ใช่เล่น   :D :)

cho chang

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 06:45:47 am »
ถ้ามีจริงในตอนนี้ก็คงดีเนอะ :-\

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 01:45:13 pm »
มีจิงถึงแพงก้อจะซื้อคะ ;D ;D

kalberos

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 01:35:47 pm »

kalberos

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 01:40:35 pm »

SMF spam blocked by CleanTalk