ผู้เขียน หัวข้อ: 02/05/52 มาอ่านเถอะแล้วจะได้ข้อคิด จากตัวเรา  (อ่าน 3080 ครั้ง)

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
เรื่องนี้เกิดขึ้นกับผม ผมเป็นลูกเจ้าของ ธุรกิจต่างๆนาๆ เเน่อยู่แล้วผมอยากได้อะไร ไม่มีคำ ว่าไม่ได้ เเล้วคนในครอบครัวเรา เค้าก้เอาแต่ทำงาน     

เเม่ซึ่งต้องประชุม ตลอดเวลา กับ พ่อ ที่ห่วงแต่ภารกิจจับโจร เเละน้อง อัจฉริยะ  ตอนเช้าๆ เราไม่มีใคร กินข้าวด้วย เลย

เรานั่งกินคนเดียวอยุ่ตลอด 10 ปี เรา21เเล้วน่ะ ไม่มีใคร สนใจ อยากได้ อะไร ก้ เอาไป แต่ ไม่มีใครเคยรู้เลย ว่าความ ต้องการ

ที่เเท้จริงของผมคืออะไร  ผมต้องการ ครอบครัว ที่อบอุ่น อาจไม่รำรวย เเต่ก้ มี ความสุข  ทีนี้คุณที่อ่าน ก้คงเข้าใจเเล้วนะครับ

ว่า เงิน ไม่ใช่พระเจ้า  ความรักต่างหากที่สำคัญกว่า มาก รู้สึกดีที่ได้ระบาย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม 2009, 04:20:14 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »
เตเต้เองครับ

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
Re: มาอ่านเถอะแล้วจะได้ข้อคิด จากตัวเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:06:45 pm »
อืม ,, เป็นกำลังใจให้นะ

พี่เต้ เป็นห่วง คะ ^^

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Re: มาอ่านเถอะแล้วจะได้ข้อคิด จากตัวเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:15:13 pm »
เป็นกำลังใจให้ขอรับ ท่านลอร์ด ทุกวันนี้ข้าสเนปก็ทานข้าวคนเดียวเช่นกัน สู้ๆ นะท่าน :)

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:17:53 pm »
ฟังแล้วนึกย้อนตัวเอง คล้ายๆค่ะ แต่ฟางต่างหากที่เป็นคนทำเรื่อง

พอดีเป็นคนที่ต้องเดินทางไปกลับสองประเทศเลยต้องอยู่ห่างจากครอบครัวบ่อยๆ

เป็นเวลายาวนาน ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ :"D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 12:56:38 pm »
 :'( :'(  :'(  :'(  :'  ขอบคุนครับสำหรับความหวังดี ผมเริ่มทำใจได้เเล้วละครับ  :'( :'( :'( :'( :'(

55555555โดนเเม้ด่าอีกเเย้วเรา  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม 2009, 04:21:44 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 04:19:00 am »
พี่ก็เป็นลูกเจ้าของกิจการค่ะน้องเต้  ...  เข้าใจสิ่งที่ระบายมาทั้งหมด
แต่พี่อยากให้น้องมองในมุมกลับกันคะ   เงินไม่ใช่พระเจ้า  แต่ก็เถียงไม่ได้ว่าเราต้องใช้เงินเป็นปัจจัยในการดำรงชีวิต
พ่อแม่เราหนักแล้วเขาไม่เหนื่อยเหรอ ?   เขาเหนื่อยเพื่อใครหละ ?
ตอนยังละอ่อนที่ก็คิกแบบเต้น่ะ  เป๊ะเลย!!  ... 

"แมร่ง~  จะอะไรหนักหนา (ว่ะ) คะ
จะต้องเข้ามหาลัยนี้น่ะ  พี่ชาย (ลูกพี่ลูกน้อง)  ยังเข้าได้เลย  (ไม่เข้าอ่ะ  มีไรป่ะ ?)
ต้องเรียนบริหารน่ะ  (เข้าบรรณารักษ์ซ่ะเลย  บริหารเหมือนกัน  ...  แต่บริหารห้องสมุด)"

พอโตขึ้น  เริ่มทำงานทำการ  ...  เราเพิ่งจะเข้าใจว่าทำไมถึงต้องเข้ามหาลัยที่มีชื่อเสียง
ทำไมเราต้องเรียนบริหาร  ทั้งๆที่มีคนเรียนเป็นล้าน  (เป็นสาขาหนึ่งที่คนแย่งกันเรียน)

ทำไมเขาไม่บอกเราหละ ?
ไม่ใช่ค่ะ  เขาบอกเราแล้ว  ...  แต่วุฒิภาวะเราไปไม่ถึง  เราไม่เข้าใจ

ดังนั้น!!  น้องเต้ค่ะ  น้องต้องหาความหมายของคำว่า  "ครอบครัวที่อบอุ่น"  ของตัวเองให้ได้ก่อน
อยากมีคนกินข้าวด้วยใช่ไหม ?  ถ้าใช่
บอกเขาเลยคะ  ...  เขาเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นพี่น้องของเรา
ถ้าเขาไม่มากินข้าวกับเรา   ...  เราก็ไปกินข้าวกับเขาแทน
แต่อย่าคิดหวังว่าเราจะได้กลับมา 100% น่ะค่ะ  ...  เพราะเขามีบทบาทของเขาอยู่
หรือพูดให้เข้าใขง่ายๆ  คือ เขามีภาระหน้าที่ที่เขาต้องทำ  ...  อาจจะต้องรอเวลาที่เขาจัดการให้เสร็จก่อน
มันเป็นเรื่องที่ต้องค่อยๆทำคะ  เดี๋ยวนั้น  เดี๋ยวนี้  ไม่ได้

อีกอย่างที่พี่รู้สึกได้จากกระทู้น้อง คือ  น้องกำลังเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับน้องของตัวเอง
ไม่ว่าใครจะพูดแบบไหน  เช่น  น้องเก่งกว่า,  ฉลาดกว่า,  บลาๆ  ... ปล่อยให้เขาพูดไป   ไม่ต้องไปใส่ใจ
เพราะถึงยังไงน้องก็ต้องอยู่ด้วยกันไปจนตาย~

พยายามดูนะคะ  เป็นกำลังใจให้
  :)

ขออนุญาตวิบัติและหยาบคายเพื่ออรรธรสในการอ่าน

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

Re: 02/05/52 มาอ่านเถอะแล้วจะได้ข้อคิด จากตัวเรา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 08:53:43 am »
 ??? ??? ขอบคุนนะครับ เงินมันก้จำเปงเนาะ ขอบคุนนะครับ  :P  :P  :-[  :-[

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 02/05/52 มาอ่านเถอะแล้วจะได้ข้อคิด จากตัวเรา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 09:22:58 am »
??? ??? ขอบคุนนะครับ เงินมันก้จำเปงเนาะ ขอบคุนนะครับ  :P  :P  :-[  :-[

อีกนิดนึงน่ะค่ะ  PSW  ไม่ห้ามเรื่องใช้ภาษาวัยรุ่นน่ะ
แต่ก็อย่าเยอะมากจนกลายเป็นเพี้ยน

ปล. เดี๋ยวจะลบกระทู้นี้ออกเมื่อเจ้าตัวได้เห็นแล้วนะคะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 10:03:00 am »
 :'(ครับ เข้าใจ เเล้ว ครับ  :'(

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 11:07:32 am »
สู้ สู้  สู้ต่อไป ทาเคชิ

คิดเสียว่าเค้าทำทุกอย่างก็เพี่อเรา   เรามีกินมีใช้ก็เพราะเขา 

แล้วสักวันที่เรามีครอบครัว เราจะเข้าใจ  สู้ สู้

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 04:06:50 pm »
ขอล๊อกกระทู้นี้ไว้ก่อนนะฮะ ถ้าพี่นาจะลบ ก็ลบเลยครับ

จขกท. เห็นกระทู้แล้ว ผมไม่แน่ใจว่าจะลบดีรึเปล่า = ="! รอพี่นาดีกว่า   :-X

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

SMF spam blocked by CleanTalk