ผู้เขียน หัวข้อ: 05/01/54 เมื่อวันเวลานำพาให้ฉันไปชอบคนอย่างนาย...  (อ่าน 4688 ครั้ง)

SaiSung

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้จะระบายลงที่ไหน
ขอเป็นที่นี้แล้วกัน ในห้องน้ำรวม...

ฉันก็ไม่เคยคิดว่าฉันจะไปชอบคนอย่างนี้น.....แต่ความรู้สึกมันได้เกิดขึ้นเสียแล้ว

มันเกิดขึ้นเร็วมาก...เพียงแค่ 2 เดือนเท่านั้น
โรงเรียนฉันกำลังเตรียมตัวรับการประเมิณให้เป็นโรงเรียนในฝัน ซึ่งนักเรียนทุกคนก็ต้องช่วยกัน
ต่างแยกย้ายไปช่วยกันแต่ละหมวด ซึ่งฉันได้ไปอยู่ที่ศิลปะ...และต้องไปซ้อมทุกๆเย็นด้วย

และได้รู้จักกับทุกคนที่เป็นรุ่นน้องมากมายที่มาช่วยที่หมวดศิลปะ และผู้ชายคนหนึ่ง!
เค้าไม่เหมือนใครเลย ในสายตาฉัน แตกต่างมากมาย
เค้าโคตรเป็นเด็กศิลป์เลย เป็นตัวของตัวเองมาก... ฉันก็ไม่ได้คิดอะไรเลย
แต่ว่าเราได้คุยกันทุกวัน อยู่จนค่ำทุกวัน ชอบพูดแลกเปลี่ยนความคิดกัน....
จนวันสุดท้าย เราก็อยู่ช่วยอาจารย์เก็บของด้วยกัน
ฉันไม่รู้ตัวเหมือนกันว่าฉันไปชอบเค้าตรงไหนเมื่อไหร่
แต่มันสะสมมากขึ้นทุกๆวัน....ทำไงดีนะ ชอบเขาเสียแล้วสิ!

อยากเจอหน้า อยากพูดคุย อยากให้คนที่เค้ารักเป้นฉัน    แต่มันไม่มีวันเป็นจริง
้เค้ามีคนที่ชอบแล้วหละ.....
ฉันชอบเค้า
แต่เค้าชอบคนนั้น อีกอย่างความรู้สึกนี้ฉันจะไม่บอกเค้าหรอก ฉันกลัวเสียน้องดีๆคนหนึ่งไป
เลยต้องเก็บเอาไว้ ไว้ในใจ.....
ขอบคุณที่ทำให้ฉันมีความรู้สึก มันทำให้ใจเต้นแรงอีกครั้ง มันทำให้ช่วงชีวิต ณ ตอนนนั้นของฉันมีความสุข
ขอบคุณนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2011, 05:45:44 pm โดย ~OrenjI~ »

snow_heart_summer

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
Re: 05/01/54 เมื่อวันเวลานำพาให้ฉันไปชอบคนอย่างนาย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 06:01:39 am »
รักเขาชอบเป็นสิ่งที่ไม่ผิดหรอกนะ

บอกเขาไปก็อไม่เสียหายอะไร เผื่อฟลุคเขาเองก็ชอบเรา

แต่ถ้าไม่ก็เริ่มต้นใหม่ด้วยมิตรภาพที่ดี

เรื่องนี้เราก็เคยเจอ แต่อกหักน่ะ ตอนนี้ก็เป็นพี่น้องที่ดีต่อกัน

SaiSung

Re: 05/01/54 เมื่อวันเวลานำพาให้ฉันไปชอบคนอย่างนาย...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มกราคม 2011, 09:29:30 am »
เราอยากบอกนะ
แต่กลัว กลัวว่าจะมองหน้ากันไม่ติดอะค่ะ
เวลาเจอกันฉันก็หลบหน้า ไม่อยากเป็นแบบนี้เลยค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำแนะนำที่ดีๆ ^^

)):OAE>^^<

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 06:02:49 am »
ฉันเข้าใจความรู้สึกของ เทอ ณ๊
ของฉัน เนี่ย ซิ ร้าย แรง กว่า อีก

ฉันแอบชอบรุ่นพี่ อยู่ คนหนึ่ง แต่รุ่น พี่ เค้า มีคน ที่ ชอบ แล้ว
คนที่พี่ เค้า ชอบ ดันมาเปน ศัตรู กับแันอีก เซง

ฉันคอยนับวันเวลา ที่ี่พี่เค้า จะหันมามองคนอย่างฉันบ้าง
แต่ก้อไม่มีวันนั้น หรอ ตอนนี้ พี่ เค้า ก้อ เลิก กับ ยัง คนนั้น แล้ว แหละ :O
ฉันหวังว่าคนอย่างพี่เค้าจะหันมามองคนอย่างฉันบ้าง
วันเวลา ผ่านไป 2 ปี ครึ่ง พี่เค้า จะ จบ มัธยม 6 ล่ะ
แัน ก้อ อยาก จะขอ อวยพร ให้พี่เค้า เจอ คน ที่ ดี ๆ ละกัน
:(
=v=___O-AE___<<

De_PaKaPol

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 01:40:02 pm »
ละบายออกมาแบบนี้ ล่ะนี้แล้วครับ ถ้าเก็บไว้คนเดียวก็จะรู้สึกอึดอัด

ส่วนผมน่ะก็แอบชอบรุ่นพี่คนหนึ่ง ห่างกันประมาณ ปีกว่า  :-*

แต่เค้ามีแฟนแล้ว จากเรปบนคนที่เป็นแฟนคือ ศัตรู แต่ของผมดันเป็นเพื่อนซะได้

แต่ความรู้สึกก็ยังไม่อยากแย่งแฟนเพื่อนอยู่ดี เลยเล็งหาคนใหม่

ตอนนี้เล็งคนในห้องเดียวกัน กำลังจีบ อยู่ครับ
  :-*

สู้ๆๆ   :-[

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 02:50:13 pm »
อย่าหลบหน้าสิครับ ทำตัวตามปกติไปเลย เนียนๆ ของแบบเนี้ยะต้องใช้ความรู้สึกบอกครับ :)

)):OAE>^^<

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มกราคม 2011, 09:11:12 am »
ใช่ค่ะ ระบาย ไป ให้ หมด เลย  ;)
สัก วัน เรา จะ ได้ เจอ คล ที่ ดี สำหรับ เรา
=v=___O-AE___<<

SaiSung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 04:58:23 am »
คร้าา
กะไว้ว่าจะตัดใจ เพราะมันจบการประเมินไปแล้ว
กะว่าจะไม่ได้คุยกันแล้ว เจอหน้าฉันก็ไม่กล้าทักหรอกนะค่ะ
แต่ว่าเค้าจะเป็นคนทักฉันตลอด เก็บอาการแทบไม่อยุจะยิ้มออกมาทุกทีเลย (ใจเต้นสุดๆ) ><
ที่เค้าทักก็ไม่ใช่อะไร เพราะว่ามันมีของที่ไปยืมคนอื่นมา  เค้าก็ยืม ฉันก็ยืม
แล้วนัดกันไว้ว่าจะเอาไปคืนด้วยกัน (เป้นหนังสือลายเส้น กับโปสการ์ด)
แต่ทุกวันเค้าจะมาบอกว่า ลืมเอามา เมื่อไหร่ก็ลืม....
มันก็เลยมาจนทุกวันนี้ ทุกวันเค้าจะมาบอกว่า ลืม ลืม ลืม ทักทุกวันเลยค่ะ
เฮ้อ อยากจะตัดใจแท้ๆ ทำงี้ใจเต้นทุกที
ความรู้สึกมันก็เพิ่มๆๆๆๆๆ เฮ้อ ทำไงดีค่ะ
ทั้งที่เค้าก็มีคนที่เค้าชอบอยู่ ทั้งๆที่เราเองรู้ ห้ามความรู้สึกไม่ได้เลยยยยย
เศร้าค่ะ  :( :(

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 09:31:56 am »
เศร้าจังเลย
อย่างกับในละคร
แต่ผมว่านะควรบอกเขาไปให้จบ
จะได้ระบายความรู้สึกของตัวเองและ
เหมือนยกภูเขาออกจากอกนะครับ

ปล.เป็นกำลังใจให้นะครับ
 :-*

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

teera

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 11:02:37 am »
เอาใจช่วยนะครับ :D

SaiSung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 01:07:54 pm »
ขอบคุณค่ะ
ฉันว่าสักวันฉันจะสามารถบอกเค้าได้นะค่ะ
คงจะต้องมีสักวัน.....

ขอบคุณที่จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
^^

voyza

• Tonight
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สตูเปฟาย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 11:36:03 am »
เอาใจช่วยลุ้นนะค่ะ

pompampotter

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 06:22:32 am »
..............

ไม่รู้จะอธิบายยังไง

:(

guitar love harry potter

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 04:17:45 am »
เอาจัยช่วยนะคะ
อิอิ
 ;)

SMF spam blocked by CleanTalk