ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 130310 - เธสตรอล  (อ่าน 1907 ครั้ง)

De_PaKaPol

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
PSW.HPL 130310 - เธสตรอล
« เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 05:37:38 am »
PSW.HPL 130210 - เธสตรอล

ผมอยากรู้ว่าทำไมแฮร์รี่ ถึงไม่เห็น เธสตรอล ตั้งแต่ปี 2 เพราะว่า เห็นแม่ตายตั้งแต่อายุ 1 ปี

แต่ทำไมถึงเห็นเซดริก ดิกกอรี่ ตาย ถึงเห็น เธสตรอล หรือครับ  ???

RENEW TOPIC DATE: 130310 1635
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T

30 DAY TOPIC LOCKED: 120410 0832
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2010, 01:36:18 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
Re: PSW.HPL 130310 - เธสตรอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 03:12:39 pm »
ตามคามคิดผมนะ  อาจจะเป็นเพราะว่า ตอนนั้นแฮร์รี่อาจจะยังเด็กเกินไป ไม่เหมือนกับในตอนนที่เห็นเซดริกตายน่ะ เพราะเห็นเซดริกตายก็ตั้งอายุ 14 ปีแลว  มันต่างกันมากเลยเรื่องอายุ
 น่าจะมีคนมาตอบเพิ่มนะครับ  อาจจะได้ข้อมูลที่ถูกกว่านะครับ
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 02:48:20 pm »
แฮร์รี่ไม่เห็นการตายของพ่อแม่ครับ
และไม่เห็นตอนควีเรลล์ตายเช่นกัน
ดังนั้นในระหว่างปี 1 - 4 แฮร์รี่จึงไม่เห็นเธสตรอลครับ

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 10:31:50 am »
แฮร์รี่ไม่เห็นการตายของพ่อแม่ครับ
และไม่เห็นตอนควีเรลล์ตายเช่นกัน
ดังนั้นในระหว่างปี 1 - 4 แฮร์รี่จึงไม่เห็นเธสตรอลครับ

เอ๋ ไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ
หรือว่าที่แฮร์รี่ฝันเห็นแสงสีเขียว กับที่ได้ยินเสียงแม่ตอนผู้คุมวิญญาณเข้าใกล้นี่คือไม่เห็นการตายของแม่ตรงๆ ใช่ไหมคะ  ???
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 01:27:22 am »
ตอนเเรกโวลเดอร์มอร์ฆ่าพ่อเเฮร์รี่นอกห้องนอนโดยที่บอกว่าจะถ่วงเวลาให้ ลินลี่พาพาเเฮร์รี่หนีไป
ลินลี่จึงอุ้มเเฮร์รี่ โดยหันห้นาเข้ากอดกันน่ะ (คงเข้าใจน่ะค่ะ)
เเล้วโวลเดอร์มอร์ก็ฆ่าเเม่เขาตรงนั้น ลินลี่ตายเเต่เเฮร์รี่ไม่เห็นเพราะดวงตา
ทั้งสองข้างอยู่ในอ้อมอกอันเป็นที่รักของเเม่อยู่

ส่วนเรื่องของควีเรลล์ ตรงหน้าที่ 356 นั้นเเฮร์รี่สลบก่อนที่จะเห็น
คลีเวลล์ตาย .... ศาสตราจารย์อัลบัส มาช่วยไว้ทัน...

อ้างถึง
หรือว่าที่แฮร์รี่ฝันเห็นแสงสีเขียว กับที่ได้ยินเสียงแม่ตอนผู้คุมวิญญาณเข้าใกล้นี่คือไม่เห็นการตายของแม่ตรงๆ ใช่ไหมคะ 

ขออนุญาต ตอบเเล้วกันน่ะค่ะ
ใช่เเล้วค่ะยังไม่เห็นตรง
ขอยกตัวอย่างน่ะค่ะ เช่น คนยิ่งกันถ้าเราหลับตาอยู่ถึงอยู่ในเหตุการณ์
เเต่ถ้าหลับตาก็ถือว่าไม่เห็น...อยู่ดี^^  ถือว่าไม่เห็นโดยตรง
เเต่ถ้าเห็นตั้งเเต่เขากำลังถูกยิงไปจนสิ้นลม
หายใจ นั้นคือการเห็นการตายโดยตรงน่ะค่ะ...

ไม่ว่ารูปเเบบไหนเเต่ถ้าเห็นการตายมา ไม่ใช่เเค่
เพราะคาถา อะวาดาเคดาฟ -รา อย่างเดียว...
เเต่เห็นถูกยิงหรือเเทง ...ก็สามารถเห็น
เธสตรอลได้  ดูตัวอย่างได้ เช่น
ของลูน่า เขาเห็นเเม่ผสมปรุงยา เเล้วระเบิด
ลูน่าเห็นกับตา ตัวเองเพียง 9 ขวบ...

ตั้งนั้น ลูน่าเห็นเธลตรองได้ตั้งเเต่ 9 ขวบ เป็นการตายเเบบโดยตรง
ตอน ปี4 เเฮร์รี่เลยเห็นเธสตรองตอนปี 5ค่ะ^^

หวังว่าจะอธิบายถูกเเละเข้าใจน่ะค่ะ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2010, 02:45:58 am โดย ^^songsoojae^^ »

SMF spam blocked by CleanTalk