ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 290312 - คุณสมบัติของพ่อแม่มด  (อ่าน 5173 ครั้ง)

jo1661

• บุคคลทั่วไป
PSW.HPL 290312 - คุณสมบัติของพ่อแม่มด
« เมื่อ: 29 มีนาคม 2012, 09:33:02 am »
คือสงสัยมานานแล้วเฮอร์ไมโอนี่เป็นแม่มดได้ยังไงเป็นลูกที่เกิดจากมักเกิ้ลไม่ใช่หรอ

ดูแฮร์รี่พอตเตอร์แต่ในหนังอย่างเดียวถ้าไปอ่านหนังสือเนี้ยตามหนังสือรายละเอียดต่างๆจะเยอะกว่ามั้ยครับเช่นบทพูดของมะกอนากัล ฯลฯ อะไรประมาณนี้

ขอบคุณครับถ้าตั้งผิดบอร์ดก็อภัย ณ ที่นี้ ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2012, 12:32:06 pm โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • เพลงใหม่ทุกวัน
Re: [Ask]คุณสมบัติของพ่อแม่มด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2012, 10:41:56 am »
เฮอร์ไมโอนี่ เป็นพวกเลือดสีโคลนที่เกิดจากมักเกิ้ลเหมือนลิลลี่ พอตเตอร์น่ะ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

teera

• บุคคลทั่วไป
Re: PSW.HPL 290312 - คุณสมบัติของพ่อแม่มด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เมษายน 2012, 10:21:19 am »
ไม่รู้เหมือนกันนะครับ เหมือนเคยไปอ่านเจอที่ไหน
แต่น่าจะเกี่ยยวพันทางสายเลือดมั้งครับ อาจจะเป็นรุ่นก่อนๆที่เป็นพ่อมดแม่มด
(มั้งนะครับ)

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Deathly Hallows
Re: PSW.HPL 290312 - คุณสมบัติของพ่อแม่มด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012, 08:37:10 pm »
ผมก็อธิบายไม่ได้เรื่องพ่อมดแม่มดที่เป็นลูกมักเกิ้ลนะฮะ..

แต่ขอแนะนำว่า ถ้ามีโอกาส ควรอ่านหนังสือให้ครบจะดีมากครับ

ในหนังสือ บทต่างๆละเอียดกว่าภาพยนตร์แน่นอนอยู่แล้ว

อีกอย่าง การบรรยายต่างๆในหนังสือ ทำให้เราสามารถจินตนาการเรื่องราวในความรู้สึกและความเข้าใจของเราได้เองด้วยครับ :)

SMF spam blocked by CleanTalk