Potter Story Website !!! > ชมรม กองทัพดัมเบิลดอร์ !

[19/06/09] :: อยากถามความคิดเห็นฮะ

(1/5) > >>

Phantom:
อ่า ผมจะบอกว่าผมซ่าส์เองนะฮะ แต่เนื่องด้วยผมใช้ไอดีผมเข้าห้องนี้ไม่ได้เลยต้องมาอาศัยใช้ของเบสท์เอา เพราะฉะนั้นอย่าสับสนนะฮะ ^^" แหะๆๆๆ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมอยากจะขอความคิดเห็นในเรื่อง "การ์ตูนกฎบอร์ด" น่ะฮะ คือจริงๆแล้วผมก็ได้คุยเรื่องนี้ไว้กับพี่นาไว้ตั้งนานแล้ว

แล้วก็คุยกับคนวาดแล้วด้วย ไอเบสท์นั่นแหละ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า....คิดพล๊อตเรื่องไม่ออก = =" คือผมอยากจะให้มันออกมาในรูปแบบของการ์ตูน 3 ช่อง

อารมณ์ประมาณนั้นอ่ะครับ เลยอยากจะมาถามความคิดเห็นแล้วก็ อยากจะให้กด. ช่วยๆกันคิดอ่ะครับว่าอยากจะให้มันออกมาในรูปแบบไหน

หรือมีข้อเสนอแนะอะไรยังไงก็บอกมาได้เลยอ่ะครับ เพราะหลังๆมานี้ สมาชิกใหม่เยอะขึ้นมากกกกก แล้วส่วนใหญ่ก็จะเป็นกลุ่มอายุ 10-15 ปี

ซึ่งบางคน...อายุสมองมันไม่เท่าอายุตัวน่ะครับ - -* เหอะๆ เลยคิดว่าถ้าจะทำออกมาในรูปแบบของการ์ตูน มันน่าจะ น่าสนใจมากกว่าที่เป็นตัวหนังสือเพียวๆ

แต่ถ้ามีใครมีความคิดอะไรที่ต่างออกไปจากนี้ ก็ว่ามาเลยนะฮะ ^^!! แล้วก็ผมมีอีกเรื่องนึง......มันเป็นเรื่องของคนหัวหมอ ผมคิดว่าหลายๆคนคงจะเคยเจอแหละฮะ

ไอประเภทหัวหมอ ยกตัวอย่างง่ายๆอย่าง Magic Pink!! หลายๆคนคงอ๋อแล้วล่ะครับ เรื่องของเรื่องคือ มันเกรียนครับ ง่ายๆเลย -*- จะเห็นได้ทั่วไปในกระดานแนะนำตัว

คือประเภท ข้อความทุกอย่างเหมือนกันเป๊ะ แต่พอไปถึงประโยคหนึ่ง ยกตัวอย่างเช่น "ยินดีต้อนรับเข้าบอร์ดนะคะ เอ ชื่อ บี อายุ 14 ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ"  เวลาเค้าไปตอบอีกกระทู้นึง เค้าก็จะเปลี่ยนแค่ชื่อของ เอ

แบบนี้เป็นต้นอ่ะครับ = ="!!! ผมก็ไม่รู้จะเล่นเค้ายังไง เพราะมันก็....ไม่รู้ว่าถือว่าเป็นการปั่นรึเปล่า แต่ที่แน่ๆคือ มันจงใจอย่างแน่นอน เพราะ บางคนเล่นใส่สีใส่ตัวหนา

ไว้ให้เห็นเด่นชัดเสร็จสรรพ -*- เลยคิดว่ามันน่าจะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรอีกซักหน่อยกับปัญหาตรงนี้อ่ะครับ แต่ถ้ามันทำอะไรไม่ได้จริงๆผมก็จะพยายามปลงกับมันแล้วกันนะฮะ =w="!!!

ก็....แค่นี้แหละฮะ เหอะๆๆๆ ยังไงก็ขอความคิดเห็นกันด้วยนะครับ ^^                              3lacl<NeL~

~OrenjI~:
เอาเรื่องแรกก่อนน่ะฮ่ะ  การ์ตูนที่พี่คิดเอาไว้ก็น่าจะเป็นการ์ตูนช่องๆอ่ะแหละ
อยากได้แบบการ์ตูนกรุ๊ปเลือดอ่ะค่ะ  ฮาๆ  มันส์ๆ  แบบนั้น
กระแทกใจ  กระแทกอารมณ์ดี

เรื่องที่ 2 นั้น  พี่เสนอไปหลายๆรอบแล้วค่ะ  ....  หลายรอบมากมายก่ายกอง  จนไม่รู้ว่าจะยังไงแล้วฮ่ะ
ในส่วนตัวพี่เองคิดไว้ 2 กรณี  คือ  โพสแบบไม่ขึ้นจำนวนแรงค์ กับลบกระทู้ออกทั้งหมด  แล้วให้คอมเมนท์กันใหม่ 1 คน 1 ข้อความ
ต้องลงตามแบบฟอร์มที่กำหนดให้  จะได้แลดูเป็นระเบียบเรียบร้อย

เพิ่งเสนอครั้งล่าสุดไปเมื่อคราวของเด็กโยวกังนั่นแหละ
กำลังรอคำตอบว่าจะให้ทำหรือไม่ ?  ถ้าสุดท้ายแล้วแดนไม่ให้ทำ  ก็ปล่อยห้องนั้นทิ้งไปเลย
พี่เห็นแล้วก็เบื่อเหมือนกัน  ทำไมต้องทำงานหลายรอบ  ไม่เข้าใจ  ( ="= )

Mirror-z:
เรื่องภาพนี่ บอกตรงๆคิดยากนะ ตอนคิดจะทำมันคิดง่าย แต่คิดจะลงมืออ่ะ มันยาก
การจะแปลภาษากฎออกมาเป็นภาษาภาพนี่ ...- -+

มันไม่เหมือนกับ กฎจราจรหรืออะไรพวกนี้ที่จะวาดรูปคนมานั่งมอเตอร์ไซค์ แล้วทำนู่นทำนี่ได้
หนึ่งคือเห็นด้วยกับพี่นา ที่ว่า เอาฮา น่าจะแหล่ม

พี่ว่า แปลไอกฎบอร์ดออกมาเป็นภาษาพูด ที่พอจะสามารถอธิบายให้เด็กอนุบาลเข้าใจก่อนดีมั้ย แล้วค่อยๆลำดับอีกที
ลองดูนะ...

------------------------------------------------------------------------------

ส่วนไอเรื่องที่ 2 ช่วงนี้ งงๆ ไม่คุ้นกับไอพวกเด็กใหม่เท่าไหร่ ดูๆไป พอรู้อยู่ว่า ใครทำอะไร เกรียนแค่ไหน
เพราะรู้สึกว่า หายไปนาน กลับมา เด็กรุ่นนี้หนักข้อเยอะมากกกกกกก- -+
แต่ที่แน่ๆ อันนี้เป็นตั้งแต่ช่วงที่ยังเล่นเนตไม่ได้ แต่ไปร้านแล้วแว่บเข้าบอร์ด
เวลาเข้ามามักจะเปิดหากระทู้ที่ยังไม่ได้อ่านไง เปิดทีไร จะเจอไอกระทู้ห้องแนะนำตัวยาวเป็นหน้า แต่ก็ไม่เคยเปิดหรอก
เพราะไม่รู้จะเอายังไงกับมันดี โพสต่อหรือด่า เอาง่ายๆ ได้แต่มองข้ามมัน

------------------------------------------------------------------------------

เหมือนจะเข้ามาไมได้ช่วยอะไรเลย 555

~OrenjI~:
พี่มีเรื่องเสนอเหมือนกัน  ...  พี่จะจับยัดตำแหน่งที่คิดว่าน้องน่าจะเหมาะสมแล้วน่ะค่ะ
เพื่อจะได้เสนอชื่อ  และสามารถเข้าไปจัดการกระทู้ที่ตัวเองรับผิดชอบได้

อนึ่ง  เรื่องเสนอผ่านแล้วน่ะฮ่ะ
ถ้าส้มซ่าส์พอมีเวลาลบกระทู้ที่ล็อกออกไปได้เลยฮ่ะ
เดี๋ยวเย็นๆจะเข้ามาช่วยลบฮ่ะ

Phantom:
อ่า โอเคฮะพี่ รับทราบบ เรื่องตำแหน่งที่เหมาะสม ก็อย่างที่ผมบอกอ่าฮะ

หรือถ้าเจ้าตัวอยากจะอยู่ห้องไหน ผมว่าก็บอกมาเลย พี่นาจะได้จับยัดลงห้องถูกฮะ = =" 3lacl<NeL~

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version