Potter Story Website !!! > ห้องปกครอง กฎระเบียบ และ ข้อบังคับ !

16/05/52 :: Hotlink - ภัยร้ายกับเจ้าของเว็บ

<< < (2/2)

De_PaKaPol:
เอ่อถ้าสมมุติว่า ผมไปโหลดเกม ของเวป JKG มา เป็นของ Upload Thai แต่ในกระทู้นั้นมีคนบอกว่าโหลดยาก ผมจึงพยายาม Download ไป แล้วผมก็ PM ไปขออณุญาติ เจ้าของกระทู้ (ไม่รุเขาได้รับยังส่งไปตั้งนานแล้ว) แล้วผมไปทั้งกระทู้ ใหม่

Upload โดย Mediafire ตอนนั้นผมอัพครั้งแรกใช้เวลา 4 ชั่วโมงกว่า พอเสร็จ ผมก็เอา ลิ้งที่ได้ไปลงในกระทู้ ต่อตอนท้ายว่า

Credit : Upload By De_Pakapol JKG
           Download Form   คุณ.......

มันเป็นการ Hotlink หรือป่าวครับ พอดีว่าเวบนั้นจะมีให้กด THANK ด้วย ผมเลยเอาไปอัพโหลด Thank จะได้เยอะ ^^ คนอื่นจะได้มีทางเลือกมากขึ้น  :D

~NeroTheCherodingerCats~:
ถึง De_PaKaPol

ผมตอบตามที่ผมเข้าใจนะครับ ในกรณีนี้ ไม่เป็นการ Hotlink ครับ

แต่ก็ควรจะให่เครดิตทางต้นทางด้วยครับ

Ex.

Credit : Upload By ..........
           Re-up By De_PaKaPol JKG

ผมว่าแบบนี้จะเวิร์คสุดครับ ^^

ปล. ถึงพี่นากับพี่มด ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม พี่เพิ่มเลยนะครับ

--- อ้างถึง ---ทำแบบที่ส้มซ่าส์บอกได้เลยน่ะค่ะ
หรือจะใส่ว่า 

"Credit : ...........................
Re-up By De_PaKaPol JKG"

ก็ได้เช่นกัน  ...  แล้วแต่สะดวกค่ะ
--- End quote ---

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version