ผู้เขียน หัวข้อ: 04-05-09: [EN - Movie] ฮิวจ์ แจ็คแมนพูดคุยกับคนเขียนบทภาคต่อ Wolverine แล้ว  (อ่าน 2435 ครั้ง)

innocence'

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • My hi5
ฮิวจ์ แจ็คแมนพูดคุยกับคนเขียนบทเรื่องภาคต่อ Wolverine แล้ว

เมื่อ X-Men Origins: Wolverine ออกฉายในสัปดาห์นี้ การคุยเรื่องภาคต่อย่อมเป็นสิ่งที่เลี่ยงไม่ได้ครับ ขณะพูดคุยกับ MTV ฮิวจ์ แจ็คแมนบอกว่าเขาได้พูดคุยกับมือเขียนบทในการทำ Wolverine 2 แล้วครับ และแจ็คแมนเผยอีกครั้งว่าเขาเป็นแฟนตัวยงของหนังสือการ์ตูนชุดตำนานวูล์ฟเวอรีนในญี่ปุ่น

มีพื้นที่เปิดกว้างมากสำหรับเรื่องราวในญี่ปุ่นนั่น ผมชอบแนวความคิดของการเป็นตัวละครขบถ การเป็นคนนอกในโลกใบนี้ และผมก็เห็นว่ามีรสนิยมที่ดีด้วย เต็มไปด้วยขนบธรรมเนียม กฎแห่งศักดิ์ศรี และประเพณี ซึ่งใครสักคนที่ขัดแย้งกับเรื่องพวกนี้ต้องหาทางประนีประนอมกับมัน แล้วก็แนวความคิดเรื่องซามูไรด้วย มันมีประเพณีอยู่ในนั้น มันเยี่ยมมาก ในฉบับหนังสือการ์ตูน เขาโดนพวกซามูไรเล่นงานด้วย ไม่ใช่พวกมนุษย์กลายพันธุ์ด้วยซ้ำ และก็ทำให้เขาช็อคในตอนแรก

แจ็คแมนบอกใบ้อีกว่ายังมีอีกองค์ประกอบของโครงเรื่องที่น่าสนใจ “แล้วก็ยังมีเรื่องราวความสัมพันธ์อันซับซ้อนของมาริโกะ (คนรักของวูล์ฟเวอรีน) เราใช้มันมาสร้างเป็นเรื่องราวที่เจ๋งได้

แต่ก็มีความตั้งใจที่จะให้ Wolverine เป็นภาคต้นของ X-Men โดยตรง “ผมมีเป้าหมายอีกอย่างก็คืออยากให้ตอนจบของหนังสอดคล้องกับหนัง X-Men พบว่าผู้ชายคนนี้กำลังต่อสู้อยู่ในบาร์ ดื่มเหล้า และไม่ค่อยมีความทรงจำอะไร

เขาเสริมอีกว่า “ผมคิดว่ามันสำคัญมาก แต่เราจะมารู้กันต้นพฤษภาคมนี้ว่าผู้ชมจะยังสนใจอยู่ไหม ถ้าผู้ชมยังคงชอบตัวละครนี้ ไม่มีประโยชน์ที่จะบอกเล่าเรื่องราวที่ผู้คนไม่อยากฟัง

Credit: JEDIYUTH

ภาคแยกและภาคต่อเยอะจริงๆสำหรับหนังชุดนี้

แต่ก็จะติดตามทุกภาค :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2009, 08:48:49 pm โดย โชว์ห่วย ย. »

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
แหะๆ ,, พอดีเรื่องนี้ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่

ส่วนมากจะเล่นเป็นเกมส์คะ .. ยังไงก็

ขอบคุณที่นำมาฝากคะ

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
ภาคนี้มันครับ  สมควรอย่างยิ่งที่จะมีภาคต่อ 

ขอบคุณครับที่เอามาฝาก

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
เพิ่งไปดูมาเมื่อวันอังคารนี้เองค่ะ โดยส่วนตัวคิดว่าค่อนข้างสนุกเลยทีเดียวค่ะ
แม้ตอนแรกจะเป็นการต่อสู้ของทหารบ้าเลือดไปหน่อยก็เถอะ โดยเฉพาะพี่ชายของโลแกน
ตาคนนี้ออกแนวกระหายเลือดและเป็นต้นเหตุคนหนึ่งที่ทำให้เกิดเรื่องต่างๆ ขึ้นด้วย
แต่ฉากการต่อสู้ตอนท้ายๆ เริ่มสนุกมากขึ้น และทำให้รู้ว่าทำไมโลแกนถึงจำเรื่องราวในอดีตไม่ได้
แต่จบแบบห้วนไปหน่อย เลยคิดว่าน่าจะมีภาคต่อ แล้วก็นะ ผู้กำกับก็คิดไว้แล้วว่าจะสร้างจริงๆ ซะด้วย
ก็ขึ้นอยู่กับกระแสตอนนี้หละนะว่าจะแรงพอที่จะสร้างภาคต่อได้หรือเปล่า

ขอบคุณน้องเต๋าค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
ยังไม่ได้ดูเลยสักภาคอ่าค่ะ
อิอิ ไม่รู้จะได้มีโอกาสดูไหม ยังไงก็ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ น่าสนุกนะเนี่ย เดี๋ยวจะรอดูละกันค่ะ (ถ้ามีโอกาส) :P

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
??

ต้องมีอีกหรอ -*-

จบแค่นี้ก็โยงไปหา X-men ภาคแรกได้แล้วนะ
เบื่อประเทศไทยจัง~

SMF spam blocked by CleanTalk