ผู้เขียน หัวข้อ: 10/3/52 อับดุลรู้ทุกอย่าง!! ลองให้เขาทายสิว่าตัวละครที่คุณชอบคือใคร !?  (อ่าน 3602 ครั้ง)

Nightlady

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Twilight~
    • ++Western Music++

วิธีเล่นก็ง่ายๆค่ะ คิดตัวละครอะไรก็ได้ที่เราชอบไว้ซักคน/ตัว แล้วตอบคำถามให้ถูกตามที่อับดุลถาม

อับดุลจะทายว่าเรานึกถึงใครอยู่

ตัวเลือกจะมี  ใช่ - ประมาณนั้น - ไม่รู้สิ - ก็ไม่เชิง - ไม่ 

ถ้าเฮียทายไม่ถูก ให้เลือกว่า More Question จะทายต่อได้ค่ะ

เฮียทายถูกจริงๆนะ !!!

http://en.akinator.com

Credit - tirkx.....

ครั้งแรก ที่ได้ คือ ท่านพี่เบียคุยะจาก Bleach

ครั้งที่สอง ที่ได้ คือ ท่านคามาเมะ จาก Vampire Knight

ครั้งที่สาม ได้ เคน ธีรเดช !!!!! ( รูปเซ็กซี่ได้อีก )

ครั้งที่สี่ คุณพ่อบ้าน - -" ทายไม่ถูก สักที

ลอง เล่นดูแหละกันค่ะ

I couldn’t live with myself if I ever hurt you.You don’t know how it’s tortured me.

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
ตามไปเล่นด้วยคนค่ะ  ขอบคุณมากๆนะคะ
เล่นเสร็จเมื่อไหร่จะกลับมาดิทน่ะฮ่ะ

========================================================

*ดิท*
ฮามากมายคะ  แนะนำให้เล่นเช่นกัน  ...  ตอนนี้ทางอับดุลทายถูกว่าเป็นชาวเกาหลีแล้วค่ะ
เขาถามว่ามี 5 คนใช่ไหม  ...  ดีที่ไม่ใช่ 5 คน   เพราะถ้าตอบ 5 คน  ต้องได้คำตอบเป็น TVXQ หรือ BigBang แน่ๆ
และแล้วเธอก็ตอบผิด  ...  ท่าทางชินฮวาจะไม่อยู่ในฐานระบบน่ะค่ะ  อิอิอิ

อ๊า~  รู้แล้วฮ่ะว่าทำไมเขาถึงแม่น  :P

========================================================

*ดิท*
ได้หมียุน ณ เหล่าเทพ  จริงๆด้วย
   :D

*ดิท*
ในที่สุดท่านอับดุลก็ตอบถูกในครั้งที่ 4 นี่เอง
   :-\

*ดิท*
เพื่อความมั่นใจเลยไปเล่นอีกรอบนึง  ...  ได้คำตอบเดิม  ท่านอับดุลนี่ก็ขลังเหมือนกันน่ะ  ก๊ากกกก~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2009, 09:40:31 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
ตามไปเล่นครั้งแรกเป็นพระเจ้า (GOD) ค่ะ เหอๆๆ
อับดุลทายไม่ถูกนะคะเนี่ยะ

ขอบคุณค่ะ  เดี๋ยวลองเล่นดูอีกที

*ดิท* ครั้งที่ 2
เป็น Park Jung Ah (Jewelry)
อับดุลไม่รู้จริงอีกแล้ว T^T

*ดิท* รอบที่ 3 คราวนี้อับดุลรู้จริงค่ะ คนผู้นั้นคือ.....
Mun Eric(JungHyuk)/SHINHWA นั่นเอง
กว่าจะถูกทำเอาต้องเล่นกัน 3 รอบเลยทีเดียว อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2009, 10:29:22 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
ถายไม่ถูกอ่ะครับ คิดถึงยุนอา ไปไหนข้ามทวีปซะงั้น อันที่2มาถูกประเทศแต่คนละวงซะงั้นได้WGเฉยเลย  :o

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
รอบแรกไม่ถูกมาดีรอบสอง ^^

เจ๊เย Sun Ye(Wonder Girls) ๕๕

นึกถึงอยู่พอดีเอาเป็นว่าแม่นค่ะ

รอบที่สอง รอบนี้ปลื้มกว่า ^^

คุณรูพที่รักนั่นเอง Rupert Grint ๕๕ ถูกด้วย

รอบที่สามเอาเป็นว่าสุดท้าย

เจ๊ยูเลย ๕๕ Kim Yoo Bin (Wonder Girls)

เล่นไปสามรอบน่ะรอบสุดท้าย ตอนแรกได้สาวๆ KARA ๕๕

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho

รอบที่1 คิดไว้เป็นแจมsiska  กลายเป็นขนมจีนซะงั้น
รอบที่ 2คิดๆไว้เป็นพี่รุจ  แม่เจ้า อับดุลทายเป็นพี่เบิร์ด 55++

ขอบคุณจ้าที่นำมาฝากกัน    :D  

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
ขอบคุณที่นำมาฝากจ้า สนุกดี
รู้แม้กระทั่งพี่ชายของเซีย -o-
ทายซูจูได้ทุกคนเลย แต่ทายจองโมไม่ถูกนี่เคืองนิดๆ -*-

*ดิท อับดุลทายจองโมถูกแล้ว คึคึ ต้องอย่างนี้สิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2009, 01:07:59 pm โดย Phantom »

มนุษย์ไร้สาร(ะ)

• มักเกิ้ล
  • *
โอ้ อับดุลข้อมูลกว้างขวางจริงๆ รู้จักเฮตาเลียด้วย O[]o
แต่โทษเถอะ ที่ชอบน่ะโรมาโน่ต่างหาก ไม่ใช่เดนมาร์ก (ฉันเพิ่งเคยเห็นเดนมาร์กครั้งแรกจากนายนี่แหละอับดุล - -)

ว้ากกกกกกกกกก โอริฮิเมะ โอริฮิเมะ ไม่ใช่มิคุโวลคาลอยด์ - -"

เฮ้อ ถูกซะที อเลน วอกเกอร์ เยี่มๆ ข้อมูลเยอะจริงๆ ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2009, 03:34:23 pm โดย มนุษย์ไร้สาร(ะ) »
I know everyone own thier lives and noone can being with somenoe forever... but it's painful when person I love leave aside me.

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
*0* ทายถูกแฮะ

ครั้งแรกแน่นอน...คิบอมสุดที่รัก 555+

สอง...นาโนฮะ ทายถูกด้วยแฮะ

สาม...ว้า ไม่ถูกแฮะ สงสัย Dear Boy จะไม่อยู่ในฐานข้อมูล 555+ อับดุลทายเป็น มิยากิ(Slam Dunk) ไอคาวะ คาสึฮิโกะต่างหาก เหอะๆๆๆ =w=

สี่...อืม...สงสัยเดียร์บอยจะไม่มีจริงๆ ทายเป็นรุคาว่าอีก = ="

ห้า...คราวนี้ทายไปไกลเลย 555+ มัจฉา ไม่ใช่คาคุระ - -* เอ้ออออ~

ก็...สงสัยถามยากเกิน 555+ เอาเป็นว่าขอบคุณที่เอามาฝากครับ ^^

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
หวายอับดุลทายไม่ถูก ทายเอ็มม่าไว้ กลายเป็นใครก็ไม่รู้ แต่ขอบคุณที่เอามาให้เล่นครับ สนุกดี
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
อ๊างงงง อับดุลเก่งอ่ะ ออยนึกถึงคิบอม เค้ากด็ตอบคิบอมเลย อ่าเก่งฮ่าๆ

รูปหันข้างน่ารัก >< ตอนแรกเค้าก็ถามว่า ห้าคนรึเปล่าเหมือนกัน เหอๆ

แต่พอเล่นเรื่อยๆ เค้าเริ่มถามว่าเป็นหัวหน้าทีมรึเปล่า? ถ้าออยตอบใช่เค้าคงบอกว่า ทึก55+

มีแมวไหม? ออยว่าถ้าออยตอบว่ามี เค้าต้องคิดว่าฮีนิมแน่ 55+

พอรอบ2ออยนึกถึง ปาร์ค จองฮุน หรือเท็ดดี้ แห่งวง 1TYMER แต่เค้ากลับบอกว่าเป็น Lee Gi Chul (Baechigi) - -+

เล่นใหม่นึกถึง แทมิน อับดุลบอก ซึงริ

รอบ 3 นี่ตอบถูก ๕๕๕+

นึกถึงซอนมี  อิอิ

อับดุลขลังนะเนี่ย~

๕๕๕๕+

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
อ๋อออ เคยเล่นแล้วอ่า

อับดุลทายถูกจริงๆ

แต่บางครั้งก็ทาายผิด อิอิ

ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

Rak

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
ขอบคุณครับที่นำมาฝาก

อับดุลไม่เห้นทายถูกเลยครับ

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
ทำไม่เหรจาได้เลย

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
เล่นด้วยคน ><

ครั้งแรก .. Loira do Banheiro (เค้าคือใคร ?)
ครั้งที่ 2 .. Park Jungsoo / Leeteuk (Super Junior) !!
ครั้งที่ 3 .. Lee Taemin (SHINee) O-O
ครั้งที่ 4 .. TOP (Big Bang) O..O
ครั้งที่ 5 .. TOP (BigBang) (ไม่ใช่อ่า จะเอามี๊แจ T^T)

รู้ได้ไงเนี่ย ? อับดุลรู้ทุกเรื่องจริง ๆ ><
ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

Panda North

• มนุษย์หมาป่า
- -*

เล่นไป 10 ถูกมาแค่ 3 TwT

พระเจ้าจอร์จ!!

(แล้วอีก 7 คนที่เหลือนั่นมาจากไหนหว่า?? - -")

ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

(รอบที่ 4 ตกใจแทบแย่ กะให้ออกมาเป็นท่านเคียวยะ

กลายเป็นตัวเหลืองๆจากการ์ดแคปเตอร์ซะงั้น

แง๊!!! ท่านเคียวยะขาแปลงร่างซะแล้ว!!!!~ TwT)
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

hp.nat

• มักเกิ้ล
  • *
  • อยากจาทามอะไรก็ทามดิจาเคลียดไร
...................  ดีครับ    .....................
แม่นดี  จังอ่ะ   
ขอบคุณมากครับ     งุงุงุงุ

MickeyMouse

• มักเกิ้ล
  • *
โอ้โห....สุดยอดเลยค่ะ...

ถูกต้องเลย..

Key (Kim Ki Bum, SHINee)
  :-*

:D :D :D

NPK

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
    • dukdik.hi5.com
ครั้งแรกก็ถูกเลยค่ะ

Harry Potter
<<NPK>>

Animater

• บุคคลทั่วไป
ทายไม่ถูกเลยย  555+
อับดุลมั่วว

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ  แต่ไม่ตรงเลย  :-\

Pad_weasley

• มักเกิ้ล
  • *
  • HeeNim_Paddy_Hannie*
เจ๋งมากค่ะ !!!!

ครั้งแรก .. ชอล (SJ)

ครั้ง 2 .. ชินดง !!

5 5 5 555   :D :D  ทำได้ไงอ๊ะ ??  8)

♥‵′★ ●我 爱"한경"哥哥● ★‵′♥

PLOYFAH

• บุคคลทั่วไป
อ่ะโอ้. อับดุลก็เก่งนะ :))
เล่น3ครั้ง ไปทายถูกเอาก็ครั้งที่3
ครั้งแรก โอลิเวอร์ วู้ด
ครั้งสอง เซดริก ดิกกอรี่
ครั้งที่สามเดรโก มัลฟอยยยยยยยยยยยยยย♥

SMF spam blocked by CleanTalk