ผู้เขียน หัวข้อ: 04-05-09: [EN - Movie] ยืนยันแล้ว อาร์โนลด์ กลับมาใน Terminator Salvation  (อ่าน 2398 ครั้ง)

innocence'

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
    • My hi5
ยืนยันแล้ว อาร์โนลด์ ชวาร์เซเน็กเกอร์ กลับมา ใน Terminator Salvation

LATimes รายงานว่าระหว่างให้สัมภาษณ์เมื่อปลายสัปดาห์ที่ผ่านมา ผู้ว่าการรัฐแคลิฟอร์เนีย อาร์โนลด์ ชวาร์เซเน็กเกอร์ บอกว่าเขาอาจกลับคืนสู่จอใหญ่อีกครั้งใน Terminator Salvation ครับ โดยบอกว่าเขาได้พูดคุยกับผู้กำกับแม็คจีว่าเขายินดีที่จะอยู่ในหนังเรื่องนี้ ตราบที่เขาไม่ต้องแสดง (เอ๊ะ ยังไง)

ผมบอกชัดว่าผมไม่มีเวลาเล่นหนัง ผมบอกว่ายินดีที่จะอยู่ในหนังเรื่องนี้หากพวกเขาเตรียมเทคโนโลยีให้พร้อม และพวกเขาก็กำลังทำอยู่ตอนนี้

แต่ผู้ว่าฯ อาร์โนลด์จะไปอยู่ในหนังได้ยังไงโดยไม่ต้องแสดง วาไรตี้มีรายงานเพิ่มเติมครับว่าทั้งชวาร์เซเน็กเกอร์ได้ทำงานลับๆ กับผู้กำกับแม็คจี และทีมเทคนิคพิเศษในการสร้างฉากดังกล่าวครับ โดยมีการหล่อร่างกายของเขาเอาไว้เพื่อใช้ตอนที่เขาปรากฏตัวเป็นไซบอร์กล่ำบึก เพื่อนำไปสร้างงานคอมพิวเตอร์กราฟฟิกให้ตัวละครนี้ และจะเผยโฉมเป็นนักแสดงที่หายใจและมีชีวิตใน Terminator Salvation

ชวาร์เซเน็กเกอร์ได้เห็นผลลัพธ์สุดท้ายของงานเทคนิคพิเศษแล้วและอนุญาตให้แม็คจีนำไปใช้ในหนังได้ทันเวลากับที่แม้คจีจะตัดต่อเพื่อนำออกฉายพอดีครับ

แต่จะเป็นฉากไหนล่ะที่อาร์โนลด์จะปรากฏในหนัง อาร์โนลด์เล่าว่า (Spoiler ข้อความต่อไปนี้เผยเนื้อเรื่องสำคัญ) เขาจะออกมาในฉากสั้นๆ ซึ่งจอฟ์น คอนเนอร์ (คริสเตียน เบล) พบเขาในฐานะ “คนเหล็กของอนาคต

ผู้ว่าเสริมว่า “ผมคิดว่ามันเจ๋งมากที่จะสานต่อภาคต่อนี้ เผื่อว่าผมอยากโดดมาร่วมแสดงหนังอีกหากสิ้นสุดงานการเมืองแล้ว

Credit: JEDIYUTH
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2009, 08:49:31 pm โดย โชว์ห่วย ย. »

[] ~ VนมไทE ~ []

• -{ ไม่มีเวทมนตร์ใดยิ่งใหญ่เท่าความรัก }-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
Re: 03-05-09: [EN - Movie] ยืนยันแล้ว อาร์โนลด์ กลับมาใน Terminator Salvation
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 08:51:09 am »
อืม....พี่แก แก่ไม่เป็นจริง ๆ แต่ผมว่า ไม่มีใครเหมาะกับบทนี้เท่าพี่แกแล้ว

Thank ที่เอามาฝาก

{ ความรักไม่ได้ทำให้เราเจ็บปวด..แต่..เราเจ็บปวดกับความหวังในความรัก }

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
Re: 03-05-09: [EN - Movie] ยืนยันแล้ว อาร์โนลด์ กลับมาใน Terminator Salvation
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 10:53:24 am »
อืม ... ไม่น่าเชื่อ แกยังกลับมาเล่นได้อีก

น่านับถือ อืม ... ว๊าว

คนเหล็กของอนาคต อิอิ ช่างเหมาะสมกันจริง

กับ อาร์โนลด์ ชวาร์เซเน็กเกอร์

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 02:51:52 pm »
เค้าเล่นสนุกอ่าค่ะ สมควรแล้วที่ได้เล่น ถ้าคนอื่น อาจไม่สนุกค่ะ ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ ???

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
Re: 04-05-09: [EN - Movie] ยืนยันแล้ว อาร์โนลด์ กลับมาใน Terminator Salvation
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 11:03:06 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ :D

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 04-05-09: [EN - Movie] ยืนยันแล้ว อาร์โนลด์ กลับมาใน Terminator Salvation
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 03:28:41 am »
ตอนแรกตัดใจไปแล้วค่ะว่าคงไม่ได้เห็นอาร์โนลด์กลับมาแสดงหนังอีกแล้ว
แต่แม้ภาคนี้พี่อาร์จะออกมาในฉากสั้นๆ แถมไม่ได้แสดงเองแต่เป็นการใช้เทคนิคพิเศษก็เถอะนะ เจ๋งจริงๆ ค่ะ
ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปจะสามารถพัฒนาออกมาแบบนักแสดงที่เป็นคนจริงๆ ไม่ต้องแสดง
แต่ใช้เทคนิคพิเศษช่วยแบบนี้ได้ตลอดเรื่อง นักแสดงมิต้องตกงานกันหรอกหรือคะเนี่ยะ ?
หรือว่าจะใช้แบบจดสิทธิบัตรลิขสิทธิ์ โดยขอใช้ต้นแบบนักแสดงแทนกันหละเนี่ยะ อิอิ

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

SMF spam blocked by CleanTalk