ผู้เขียน หัวข้อ: 24/06/2553 ใครเคยฝันแบบนี้มั่งครับ  (อ่าน 1901 ครั้ง)

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
24/06/2553 ใครเคยฝันแบบนี้มั่งครับ
« เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 10:40:10 am »
ผมไม่ได้งมงายนะครับแค่อยากรู้เฉยๆว่าเคยเจอกันรึป่าว
ผมฝันว่าฝันล่างหักแล้วมีคนบอกว่าฟันหักจะเสียญาติ
แล้วพี่ๆเคยฝันแบบนี้ป่าวครับ
อยากรู้ว่าที่เขาพูดกันมันจริงหรือเปล่า ???
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 24/06/2553 ใครเคยฝันแบบนี้มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 11:09:01 am »
ไม่เคยฝันค่ะ  แต่ก็เคยได้ยินเรื่องนี้บ่อยๆ ค่ะ
เอาโดยส่วนตัวแล้วไม่เชื่ออ่ะค่ะ  แต่ก็มีความเป็นได้ว่าจะสามารถเกิดขึ้นจริงได้ในระดับหนึ่ง
คือ เราสามารถฝันในลักษณะเป็นลางบอกเหตุได้  แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าทุกครั้งที่เราฝันจะเป็นเรื่องที่เิกิดขึ้นจริง

ซึ่งคำว่า  "เสียญาติ"  ก็ต้องนำมาตีความอีกว่า  ...  มันเสียในลักษณะไหน ?
เสียแบบทะเลาะแล้วเลิกติดต่อ, เสียแบบตายจากกัน, เสียแบบไม่ได้ติดต่อกันระยะเวลานาน, เสียแบบย้ายถิ่นฐาน  ฯลฯ
แต่ไม่ว่าจะเสียแบบไหนก็ควรจะมองให้เป็นเรื่องธรรมดา  สรรพสิ่งล้วนเปลี่ยนแปลง
และถ้าหากคำว่า  "เสียญาติ"  ในความหมายของเจ้าของกระทู้ คือ การตายจากกัน  .. นั้นเพราะเขาสิ้นกรรมแต่เพียงเท่านั้น

ดังนั้น!!  ควรทำใจให้สบายเถอะค่ะ  อะไรจะเกิดย่อมต้องเกิด  ..  เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน 2010, 08:48:27 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
Re: 24/06/2553 ใครเคยฝันแบบนี้มั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 12:08:02 pm »
ต้องดูวันที่ฝันด้วยน่ะ
ฝันตรงกับวันอาทิตย์  จะเกิดผลดีร้ายกับ บริวาร
ฝันตรงกับวันจันทร์  จะเกิดผลดีร้ายกับ ญาติพี่น้อง คนสนิทใกล้ตัว
ฝันตรงกับวันอังคาร จะเกิดผลดีร้ายกับ บิดามารดา
ฝันตรงกับวันพุธ จะเกิดผลดีร้ายกับ สามี ภรรยา บุตร คนในครอบครัว
ฝันตรงกับวันพฤหัสบดี จะเกิดผลดีร้ายกับ ครู ผูมีพระคุณ
ฝันตรงกับวันศุกร์ จะเกิดผลดีร้ายกับเพื่อน
ฝันตรงกับวันเสาร์ จะเกิดผลดีร้ายกับ ตนเอง

นอกจากนั้นต้องดูเวลาที่ฝัน
ใกล้เช้า 03.00-06.00  เป็นจริง
กลางวัน 10.00-15.00 ไม่เป็นจริง
ช่วงหัวค่ำ 16.00-20.00  จริงบ้างไม่จริงบ้าง
กลางดึก 20.00-02.00   จริงบ้างไม่จริงบ้าง

นอกนั้นก็ดูข้างขึ้นข้างเเรมซึ่งเราจำไม่ได้หรอก
ฝันล่างหัก เเปลว่า จะเสียญาติผู้ใหญ่ข้างมารดา น่ะ

ที่มา:: หนังสือ ตำราฝันบอกเหตุ โดยอาจารย์ เตชินี ชวลิต

สำหรับเรา เราไม่เคยฝันไง.. ก็เป็นกำลังใจให้ ไม่เป็นไรน่ะ สู้ๆ^^

junior11

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 11:21:07 am »
ไม่อ่าครับ

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 02:38:02 pm »
ขอบคุณฮะ
สบายใขขึ้นเยอะเลย :-\
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

SMF spam blocked by CleanTalk