ผู้เขียน หัวข้อ: 21-01-52 :: ความรู้สึกหลังล้างบอร์ด [again]  (อ่าน 5606 ครั้ง)

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
21-01-52 :: ความรู้สึกหลังล้างบอร์ด [again]
« เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 08:18:51 am »
ก็ตามหัวข้อเลยค่ะ อยากรู้ว่าสมาชิกเก่าๆ ก่อนการล้างบอร์ด รู้สึกยังไงกันบ้าง
ที่เข้าบอร์ดมาตอนเช้า เข้าไม่ได้ จนสายๆ เพิ่งรู้ว่าอ้าว ล้างบอร์ดอีกรอบ ต้องสมัครใหม่
ทำให้ทุกอย่าง ความรู้สึกตอนนี้ก็ทั้งดีใจและเสียใจไปพร้อมๆ กันค่ะ
ดีใจเพราะจะได้ล้างอะไรที่มันรกๆ ออกไป แต่เสียดายข้อมูลเก่าๆ ที่มีประโยชน์ และมีความหมาย
ตอนนี้กำลังหนักใจว่าจะเอาข้อมูลเก่าๆ ที่เคยตั้งกลับมายังไงดี (หมายถึงกระทู้นักร้องหนะค่ะ กระทู้อื่นคงจะปล่อยผ่านเพราะหาไม่เจอแล้ว ==')

*ดิท 2* ถึงคุณนาย
สีดำแบบนี้ก็ดีแล้ว เพราะอะไรที่ดำๆ มันจะเด่น เด้ง ดึ๋ง ดั๊ง +555+ (ขออภัยที่วิบัติ)

*ดิท รอบ 4* ถึงคุณนาย
ระหว่างที่อ่านและพิมพ์ก็ยังคงคลอหน่วยอยู่อีก สอบยังไม่ได้อ่านหนังสือก็ช่างหัวมัน =='
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2009, 03:59:09 pm โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 21-01-52 :: ความรู้สึกหลังล้างบอร์ด [again]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 08:52:24 am »
รู้สึกเฉยๆนะ   ...  แต่ก็หนักใจที่บางกระทู้ต้องอัพใหม่ทั้งหมด
แต่เมื่อคืนมีเรื่องจะเล่าให้ฟัง   ...  ด้วยความที่พี่ตามเว็ปมาสเตอร์ไม่ได้สักที  โทรศัพท์ไปก็ไม่รับ
เลยส่งกระแสจิตไปว่า   "ถ้าออนเอ็มแล้วไม่เจอ  หรือทักไปแล้วไม่ทักกลับ  เขาก็จะไปนอนแหละ"    (อ้าววววว~)
และแล้วเหมือนกระแสจิตส่งถึงหรืออย่างไรมิทราบ  ปรากฎว่าเธอออน   (พ่อแม่พี่น้อง  ใครบนกันไว้ไปแก้บนด้วยนะฮ่ะ)
ก็ลากเธอขเบอร์ดจนสำเร็จ  เธอบอกว่ามีปัญหาที่ตัวโฮส์ท  ...  จะพยายามแก้ไขโดยไม่ต้องล้างบอร์ด
พี่ก็ยุส่งเธอไปว่าล้างบอณืดไปเลย  เพราะบอร์ดตอนนี้มันเละเทะเอามาก  ...  เธอก็อิดออด  ไม่เอา  เขาไม่ล้างบอร์ดหรอก
แต่พอพี่เข้าบอร์ดอีกที  ปรากฎว่าบอร์ดโดนล้างไปเรียบร้อยแล้ว 

ถึงคุณนาย
บางทีเพราะเราใช้สีดำมั้งฮ่ะ  เลยมักจะมีเรื่องต่างๆเข้าบอร์ด
แต่ถึงอย่างนั้นเราก็ยังคงใช้สีดำกันต่อไป  เพราะถือว่าเป็นสีประจำ PSW ไปแล้ว
ใช้มาตั้งหลายปีก็ทนซวยกันมาได้  ...  จะทนใช้กันต่อไปก็เข้าท่า  เพราะเราจะเป็นตำนานประดุจเดียวกับเฮีย
บอร์ดเล็กๆที่ใครก็คิดถึงทุกลมหายใจเข้าออก  (ว่าไปนั้น)

ถึงสมาชิกทุกท่าน
กฎ กติกาการใช้บอร์ดยังคงเดิมทั้งหมดนะคะ   ...  ดังนั้น!!  ถ้ามีสมาชิกใหม่ๆ  (คือ ใหม่จริงๆนะ)
ให้ช่วยกันบอกเรื่องกติกาการใช้บอร์ดกันไปก่อนนะคะ
เพราะยังหาข้อมูลกฎฯไม่เจอนั้นเอง   แหะๆ ๆ ๆ ๆ

กติกาการใช้บอร์ดเรียบร้อยแล้ว  ...  และกรุณาปฏิบัติตามนั้นจะดีกับทุกฝ่าย
แรกๆอาจจะยุ่งยากไปบ้าง   แต่พออะไรเข้าที่เข้าทาง  ...  มันจะทำตามไปเองโดยอัตโนมัติ
ไม่ต้องถึงขนาดถูกเป๊ะ!!  แต่แค่อย่าให้ล้ำเส้นกันและกันมากเกินไป  ^^~

========================================================================

ถึงคุณนายอีกที
ไม่มีอะไรจะบอกในตอนนี้   แต่น้ำตาที่หลั่งรินคงแทนคำตอบได้ทุกๆความรู้สึก  ^^~
ไฟติ้งค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2009, 05:28:19 am โดย ~ Chicken_regeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
Re: 21-01-52 :: ความรู้สึกหลังล้างบอร์ด [again]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 09:29:54 am »
คิดเหมือนหลาย ๆ คนอ่าค่ะ
ก็รู้สึกเสียดายเหมือนกัน เสียดายข้อมูล
เสียดายกระทู้ในห้องนักร้อง-งานเพลงด้วย T^T
แต่ก็ดี จะได้ล้างอะไรที่ไม่ดี ๆ ไปด้วย ..

ปล. เพิ่งรู้ตัวว่าล้างบอร์ด -0-
ถ้าออยไม่บอกนี่ก็ไม่รู้เลยอ่า 55

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 09:52:43 am »
อ๊ากกกกกก!!!

ความรู้สึกนี่มัน T^T

โฮๆๆๆ เสียดายกระทู้ SJ และอื่นๆ อ่ะ T^T

แม่ไก่อ่ะ แงๆ  แต่ไม่เป็นไร

และก็เสียดาย PM เพราะในPM มันมีภารกิจที่เราเคยทำด้วยกันมา...

และอวยพรวันเกิดเค้าอีกอ่ะ T^T

แต่ก็ดีอ่ะ จะได้ไม่รก

ปล.ส่ง PM ทวงแรงค์ที่แม่ไก่ก่อน -..-

ปล.2 หมั่นไส้ ถามอะไรก็ไม่บอก รู้จักกันมาก็ตั้งนาน มีปัญหาอะไรก็ไม่พูด เอะอะอะไรก็คิดเองเออเองตลอด
ทำเป็นคนแก่ไปได้ แล้วก็ชอบตัดปัญหาด้วยอะไรที่แบบ....นึกอะไรก็สักแต่ว่าจะทำๆๆโดยไม่นึกเลยว่ามีคน
เค้าเป็นห่วงกันมากแค่ไหน นึกจะไปก็ไปไม่เห็นใจใครๆเลย ต้องให้ร้องอีกกี่รอบหนอ คนเรา????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2009, 01:07:01 pm โดย ~คิมคิที่รัก★เห็ดน้อย~ »

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 09:55:27 am »
ตอนเปิดมาตอนแรกตกใจหมดเลยค่ะ ว่าบอร์ดโดนล้าง
รู้สึกเศร้าค่ะ เพราะว่าใน PM มีข้อความที่น่าเก็บไว้เยอะมาก
แต่...มันหายน่ะค่ะ เสียดายมากๆเลย แต่ทำยังไงได้
เฮ้อ.....  :'(

porgsakorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 09:56:52 am »
ก็เหมือนกับทุกคนเลยครับคือบอร์ดหายเกลี้ยงไม่เหลือเลย
ไม่มีอะไรไว้ให้ดูเล่นแล้วเราน่าเสียดายแต่ก้ปรับแต่งใหม่
หวังว่าจะมีอะไรเพิ่มขึ้นมาบ้างจะได้คุ้มค่า 555+

แต่ยังไงเดี๋ยวต้องไปหาพี่แดนให้ใส่นู่นนี่ให้เหมือนเดิมเหอๆ

เอาเป้นว่าบอร์ดปรับใหม่เราก้ปรับตัวใหม๋ตามบอร์ดซะเลย
ไม่เป็นปัญหาแล้วพวกกระทู้ต่างๆหายหมดเลยดูแปลกตาดี
เพราะยังไม่เคยเห็นเลยนะครับ

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-

• LOVE^^YoonA^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • SaRangHeyYo_SNSD_YoonA
    • Muggle-v
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 09:57:21 am »
น่าจะคิดเหมือนพี่ๆ ทุกๆคนแหละนะครับว่าเสียดายสิ่งต่างๆ

กระทู้ที่แต่งมาอย่างดีต่างๆนานา โดยเฉพาะอันนี้  ;D

อ้างถึง
โฮๆๆๆ เสียดายกระทู้ SJ และอื่นๆ อ่ะ T^T

แต่ก็ดีครับ บอร์ดจะได้ไม่รก ;D สะอาดมาก กับวัน Cleaning  Day กับวันที่ 23 ที่จะมาถึง

ถือว่าทำความสะอาดไปแล้วกันนะครับ  ;D

Mirror-z

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 10:06:58 am »
เอ่อ ... เพิ่งกลับจากรร.เมื่อสักครู่ เห็นว่าต้องล็อกอินใหม่ก็กำลังจะ ... เลย แต่เหมือนซ้อจะรู้ - -+ จิตแรงไปมั้ย
ทักมาพอดีเลยค่ะซ้อ ฮี่ๆๆๆๆ

ถ้าถามความรู้สึกก็คงต้องบอกว่า ...

...รู้สึกดี ค่ะ 55+

แต่บอร์ดดงบัง บอร์ดอื่นๆหายหมดเลย ว้า ... ข้อคงข้อความ ที่คนนั้นมา HBD HNY MC เยอะแยะมากมาย ไปหมดแล้วT^T
แต่พวกกระทู้ไร้สาระหลายๆกระทู้ก็ไปหมดแล้ว เห็นด้วยกับซ้อมากค่ะ มีการสังคายนาใหม่ ดูบอร์ดสดใสขึ้นเยอะเลย 55

ปล.ไม่รู้ว่าไอที่รู้สึกมันคือรักเอ็งหรือเปล่า แต่หลังจากที่ทำไปแล้ว ข้าก็ร้องไห้ เอ็งรู้มั้ย เพราะฉนั้น อยากทำอะไรก็ทำ ... ไม่ต้องสนใจ ในเมื่อก็จะลืมแล้ว ก็ลืมไปเถอะ พี่ก็จะลืมเหมือนกัน ลืมบอร์ดนี้ ลืมพวกเรา ลืมไปซะ ... อย่ากลับมา
ขออภัยถ้าวิบัติค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2009, 11:38:28 am โดย Mirror-z »
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย
ขอร้อง รักษากฏบอร์ดสักนิด..::

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 10:55:37 am »
โล่งจัง..
ตอนแรกที่รู้ว่าแรกบอร์ดร้องลั่นจนเพื่อนมองเลย ฮ่ะๆ
แต่ไปๆมาๆก็รู้สึกดีเหมือนกัน... ^^

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะ ไม่รู้ว่าเค้าเป็นอะไร..แล้วก็ไม่อยากพยายามเข้าใจด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2009, 02:11:07 pm โดย Phantom »

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 11:03:10 am »
รู้สึกเศร้า ~ อย่างสุดซึ้งมันแปลก ๆ เลย =[]= ตกใจ(กลัวแรงค์ไม่มี ..)

ยังไงก็รัก PSW เหมือนเดิมค่ะ

L๏v€_๏nly_U

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 11:19:11 am »
ตอนแรกที่เข้ามาถึงกับงงค่ะ
แต่เห็นอออยลี่ ออนเอ็มอยู่เลยเข้าไปถามก้เลยมาสมัครใหม่นี่แหละค่ะ

ความรู้สึก
ก็เสียดายข้อมูลเหมือนทุกๆคนค่ะ
แต่คิดอีกทีก็ดีนะ บอร์ดเบาขึ้นเยอะเลย 55+
จงมีใจเข้มแข็งไว้รับเรื่องร้ายที่จะมีมา hp3:126

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 11:44:56 am »
  ติ๊ดๆ ติ๊ดๆ....
เสียงข้อความแต้วมา...พอเปิดดู เจ้นาส่งมาว่า สมัครใหม่ด้วยนะ  เอ้า งงเลยเจ้า
เค้าล้างบอร์ดหรือเราโดนแบรนด์ไอดีหว่า คิดไปต่างๆนานา  อยากกลับบ้านใจจะขาดเพื่อมาดูว่าเกิดอะไรขึ้น
สุดท้ายก็ล้างบอร์ดนี่เอง เฮ้อ...ค่อยยังชั่ว!!!

แต่ใจจริงก็ใจหายวูบๆเหมือนกันนะคะ  แบบว่าปกติเปิดมากระทู้ล้นหลาม ตอนนี้มีนิดเดียวเอง
แต่ก็ไม่เป็นไรเน้อ  ปีใหม่ บอร์ดใหม่ กับเริ่มต้นใหม่ ที่ดีสำหรับใครหลายๆคนจ้า  ^^"

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 12:31:51 pm »
รู้สึกโล่ง และ เสียดายกระทู้เก่าๆ (โดยเฉพาะ ห้องนักร้อง 555)

แต่ก็ดีเหมือนกัน จะได้เริ่มต้นกันใหม่ หาข้อมูลกันใหม่ ปั่นแรงค์กันอีกรอบ 55

ยังไม่ได้ส่งพีเอ็มไปหาแม่ไก่เลยอ่า อิอิ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

mildmint

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 12:38:42 pm »
อืม ตอนเปิดมาก็ยังงงกับตัวเองอยู่ว่าทำไมเข้าบอร์ดไม่ได้ :'(  ที่แท้ล้างบอร์ดใหม่นี่เอง เลยต้องสมัครกันใหม่ เห็นด้วยกับทุกๆนะ เสียดายข้อมูลกระทู้ดีๆที่เพื่อนๆสรรหากันมาบอกต่อเล่าสู่กันฟัง แต่ก็ดีใจเหมือนกันนะ รู้สึกว่าบอร์ดดูโล่งขึ้นเยอะเลย เราสมัครตั้งนานแล้วแต่ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่(ไม่มีเวลาว่างเลย) เลยไม่รู้ว่ามันเกิดเรื่องอะไรขึ้น แต่ว่าพี่ๆถึงกับร้องไห้เลยหรอ เศร้าจัง :'(

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 01:11:27 pm »
ตอนเเรกที่เข้ามายังตลึงว่า บอร์ดเกิดอะไรขึ้นน่ะค่ะ เเต่ในที่สุดก็ล่วงรู้เเละต้อง เสียดาย+เสียใจ+เศร้า
ทั้ง PM เเละ กระทู้เก่าที่มีประโยชน์หลากหลาย มากมาย ตางหายไปพริบตาน่ะค่ะ
เสียดาย เพราะ กระทู้ดีๆท่มีความหมายนั้น ไม่มีเเล้วน่ะซิค่ะ
เเต่ไม่เป็นไรค่ะ ทำไงได้ล่ะค่ะ :D

@kai~_~

• มนุษย์หมาป่า
  • ทำไมความรักเถิงต้องมีคนที่ต้องเจ้บนะ...
    • http://021314809.hi5.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 01:23:51 pm »
นะก็ไม่รู้สิกเสยใจเลยนะค่ะ

แต่รู้สิดตกใจแล้วก็เสยดายก็แค่นั้น อิอิ

แล้วอย่างอื่นก็เหมือนแร็ปข้างบนที่พูดไปนะแหละค่ะ
ชักวันหนูจะทำให้พ่อกับแม่ภูมใจในตัวลูกคนนี้....ไม่ว่าหนทางข้างหน้าจะที่หนูจะไปมันจะลำบากแค่ไหนแต่เพื่อพ่อกับแม่แล้วหนูจะฝ่ามันไปให้ได้ค่ะ....^^~...

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 01:44:30 pm »
เสียดายกระทู้ในห้องนักร้องครับ....เสียดาย PM ตอนที่พวกเราทำภารกิจกด.ด้วยกัน

เสียดายน้ำตาที่ไม่รู้ว่ามันไหลตั้งแต่เมื่อไหร่....ฮะๆ เสียดายทุกอย่างแหละครับ

แต่เราก็ทำอะไรไม่ได้....เพราะคนอย่างเค้า....ผมขอพูดตรงๆนะฮะ เค้าไม่แคร์หรอก

ถ้าเค้าแคร์....เค้าคงไม่ทำแบบนี้....ถ้าเค้าสนใจและเข้าใจเราจริงๆ....เค้าจะต้องไม่ทำแบบนี้

ไม่เข้าใจจริงๆเลยให้ตายสิ........

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 02:11:03 pm »
ตอนเเรก ที่ ล๊อกอิน เเต่เข้าไม่ได้ ก็งง อยู่นาน 1-2 วันเลย
เเต่พอมาวันนี้ ก็เลยลองสมัครใหม่เข้ามาดู ในบอร์ด หายหมดเลย พึ่งรู้ว่าล้างบอร์ด ก็เพราะ บอร์ดนี้เเหละครับ

paranoiiz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 01:25:00 pm »
วันนี้ว่างเลยแวะเข้ามาที่นี่
ก็งงๆนิดนึงค่ะ เพราะปกติจะล็อกอินค้างเอาไว้
แต่วันนี้มันต้องล็อกอินใหม่ ปรากฎว่าล็อกอินไม่ได้
พออ่านตรงข่าวจบถึงรู้ว่าล้างบอร์ดใหม่
ก็เสียดายเหมือนกันค่ะ แต่ก็ดีที่จะได้เริ่มใหม่กัน
บอร์ดเก่าก็ปั่นป่วนพอสมควรเลย ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2009, 08:10:37 am โดย mymun_vinsent »

tor269562

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 06:12:23 am »
ล็อกอินไม่ได้ตอนแรกงงเป็นไก่ตาแตกเลยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2009, 08:07:34 am โดย mymun_vinsent »

faraworto

• จง..ซื่อสัตย์ กับ..แฟนตัวเอง และ ครื้นแครง กับ..แฟนคนอื่น
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • อยากให้คุณได้ยินเสียงบอกรักจากหัวใจ
    • http://pokkaew.hi5.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 06:20:18 am »
ผมรู้สึกว่าโล่งๆยังไงไม่รูพูดไม่ออกครับ
[.:เยาวชนไทยรุ่นใหม่เลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ:.]

. : รากฐานของตึกคืออิฐ รากฐานของชีวิตคือการศึกษา:.

http://www.medchula.com/question.asp?class=50&gid=140
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=910324

,,'•'M'•' ★ZouL~*

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
    • http://mpotterl3.hi5.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 07:59:29 am »
ตอนเเรกก็ตกใจเหมือนกันว่า

ทำไมเข้าบอรด์ ไม่ได้ว่า 5 5

พอดูไปดูมา ก็ลบบอรด์นี้เอง  ตกใจหมดเลยยยยยย

ก็รู้สึกเสียเสียใจนิดๆ กับ บอรด์กับที่ลบไป เพราะว่า มีกระทู้ดีๆๆหลายกระทู้เลยครับ

เเต่ก็ไม่เป็นไร  ครอบครับ พอตเตอร์สตอรรี่ ยังเหมือนเดิม 5 5

PSW สนับสนุนให้คนไทย  ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง!!

อย่าลืมอ่านกฎบอรด์ด้วยครับ

=รักPSWเน้อ~!!!!=

ช่วยให้อาหาร กันหน่อยนะครับ !!
อยากมีโปเกมม่อนส่วน ตัว คลิกเลย!

゙|B@BY★the.kim

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 06:13:50 am »
ตกใจมาก ๆ เลยคะ อยู่ ๆ มันหายไปไหนหมดเนี่ย - -*
พอสมัครใหม่เสร็จเลยรู้สึกเศร้า ๆ นะคะ เพราะอยู่ด้วยกันมานาน แต่ก็สะอาดดีคะ

Ps. รับสมัครคนถูพื้นมั้ยคะ ?  :-\
Ps2. ว่าแต่ PM แจ้งจำนวนแรงค์ที่ ID ของ Admin นี้ ต้องทำยังไงหรอค่ะ ถ้าใครรู้ช่วยส่งข้อความกลับให้หน่อยได้มั้ยคะ ขอความกรุณาด้วยะคะ T^T

[ >3] HANCIN !!!~ (( ลัทธิ ฮันซอล ; ฮันซินจงเจริญ // ))
[>[]< !] ฉันเชื่อมั่นใน HANCIN , HanChul is Real. ♥ HanCin Forever
Super Junior & Sapphire Blue Thai E.L.E -___--v

PhompAng

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 06:39:12 am »
หลังจากอ่านเมล์ที่เว็บส่งไป....
อึ้งเลยครับ จำแรงค์ตัวเองไม่ได้
ตายแล้วมั้ยละ อุตสาห์โพสต์ไว้ตั้งเยอะ(ไม่เกิน20กระทู้หรอก :-X)
ทำไงดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Arkira

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 มกราคม 2009, 11:16:10 am »
ก็รึสึกเสียดายคบ

ทั้งข้อมูลอะไรต่อมิอะไร  เเต่ก้อดีอย่างนึง คือ  ล้างสิ่งที่ไม่ดีออกไปครั

ป.ล.มักเกิ้ล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2009, 05:05:56 am โดย ~ Chicken_regeR ~ »

innocence'

• มักเกิ้ล
  • *
    • My hi5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 04:57:06 am »
ถ้าถามความรู้สึกก็คงจะเสียดายอ่ะครับ แต่ก็ไม่ได้ยึดติดอะไรมาก

ถือเป็นการเริ่มต้นใหม่ ในปีใหม่ :D

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • GOD SAVE THE KING
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2009, 07:38:49 pm »
รู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลง
และการเริ่มต้นครับ จากนักเรียนปี 2 กลายเป็นมักเกิ้ลเลย

EDIT
ส่งไปแล้วครับผม แต่ยังเหมือนเดิมอยู่เลย ชื่อของ staff เป็นสี่เหลี่ยมอะครับ ไม่รู้ว่าจะส่งได้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์ 2009, 08:14:40 pm โดย ARIANA »
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2009, 12:44:16 am »
รู้สึกถึงการเปลี่ยนแปลง
และการเริ่มต้นครับ จากนักเรียนปี 2 กลายเป็นมักเกิ้ลเลย

น้องเอกคะ (ใช่ไหม ?)  ...  ส่ง PM ไปขอแรงค์คืนอย่างว่องไวเลยคะ 

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

TricksteR

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 11:17:56 am »
ตกใจครับ ตอนแรกงงๆล้างบอร์ดทำไม(มาใหม่ :) ) เสียดายข้อมูลเก่าๆ(ตอนที่ยังไม่รู้ว่ามีลิงค์บอร์ดเก่าอะครับ เหอะๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 02:34:59 pm โดย mymun_vinsent »

슈퍼주니어• 신동히 •

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 06:39:34 am »
รู้สึก งงมากกว่า ว่าเกิดอะไรขึ้น^^

เพราะไม่ได้เข้ามานานแล้ว เนื่องจากมีความลำบากในการใช้อินเตอร์เน็ต (มันไม่มีของฟรีให้ใช้แล้วอ่ะ T_T)

เนี่ยหล่ะเหตุผลที่ปุ๊หายไป เลยไม่ได้มาบอร์ดเท่าไร เมื่อวานนึกยังไงไม่รู้ เลยเข้ามา ก็งงนิดหน่อย

เลยถามพี่มดซี่ (เจ้เค้าออนอยู่พอดี) เลยได้ความว่าต้อง สมัครใหม่ (อีกแล้ว)

ในใจก็คิดว่า แรงค์หายไปอีกแล้วหรอ !!!

แต่ครั้งนี้ ส่งPM ไปขอที่แดนนี่ได้เลย เลยค่อยยังชั่วหน่อย^^

เพราะคราวที่แล้ว(ตอนไหนก็จำไม่ได้แล้ว) ที่ต้องสมัคร 100 คนแรกถึงจะได้แรงค์ คืน

แต่ดันมาช้า มาคนที่ 102 น่าเจ๊บใจชะมัด!! (ตอนนั้นเสียดายมากๆT_T)

คือปุ๊ก็ไม่รู้ว่าที่ผ่านมาบอร์ดเราเกิดอะไรขึ้นบ้าง

ถ้าพี่ๆน้องๆหลายๆคนว่าดี ที่ล้างไป เพราะมันรก มันเลอะเทะ ก็เห็นด้วยค่ะ ว่าไงก็ว่ากันนะ คิคิ

SMF spam blocked by CleanTalk