ผู้เขียน หัวข้อ: 4/02/09 อยากให้ช่วยหน่อยค่ะ  (อ่าน 3500 ครั้ง)

Mooky

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • เธอ(ทั้งคู่)สวยยยยยยยยยย
4/02/09 อยากให้ช่วยหน่อยค่ะ
« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 05:56:32 am »
พรุ่งนี้จะสอบเเล้วค่ะ เรื่องThe Midwich Cuckoos อยากทราบว่าเนื้อหาเป็นยังไง ขอเเบบละเอียดหน่อยนะคะ ขอบคุณเเละขออภัยที่รบกวนค่ะ
ครั้งที่2
ภาคฝรั่งค่ะ เเละหนูเจอประโยคนึงอยากให้ช่วยเเปลนะค่ะ
How can teens benefit from living in a multi-cultural world?
รบกวนอีกเเล้ว ขอบคุณนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2009, 12:16:32 pm โดย Mooky »
Live as if you were to die tomorrow,Learn as if you were to live forever.

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 4/02/09 อยากให้ช่วยหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 06:29:51 am »
อืมมมมม~  มันคือกาเหว่าที่บางเพลงเวอร์ชั่นฝรั่งใช่ไหมคุณน้อง ?
เอาเป็รว่าสั้นๆ ง่ายๆ  ตามความเข้าใจ  คือ มนุษย์ต่างดาวเนี่ยลงมาฝากไข่ (ตัวอ่อน) ไว้กับผู้หญิงในหมู่บ้านหนึ่ง 
ในเวอร์ชั่นไทยหมู่บ้านนั้นน่าจะชื่อ "บางเพลง" (ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะคะ)  ...  หมู่บ้านนี้เลยมีผู้หญิงท้องและเกิดพร้อมกันจำนวน 12 คน
โดยพอคลอดออกมาก็เป็นเด็กผู้ชาย 6 คน  เด็กผู้หญิง 6 คน  ...  หลังต่อจากนั้นแนะนำให้เช่าหนังมาดูหรือหาหนังสืออ่านค่ะ 
มันจะเข้าใจได้ง่ายกว่าและละเอียดมากกว่าคะ 

อ้างถึง
กาเหว่าที่บางเพลง :: จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

Village of the Damned กับ กาเหว่าที่บางเพลง

กาเหว่าที่บางเพลง

The Midwich Cuckoos

The Midwich Cuckoos โดย Pauline Francis, John Wyndham

=======================================================================================

ถึงคุณนายในหัวใจมุน ~
พี่ว่าเป็นไปได้ทั้งวิชาภาษาอังกฤษและวิชาภาษาไทย  ...  แต่คิดว่าน่าจะอย่างแรกมากกว่า
เพราะอาจารย์เธอให้หัวข้อมาเป็นภาษาอังกฤษ  แต่ก็อีกนั่นแหละ  บทประพันธ์เดิมเป็นของฝรั่งมิใช่ของคนไทย  เหอๆ ๆ ๆ ๆ
ต้องรอมุกกี้มาเสริมจุดประสงค์ให้ละเอียดมากกว่านี้อีกครั้ง

อนึ่ง  การที่น้องระบุมาว่าต้องการอย่างละเอียดนั้น  พี่ขอชี้แจ้งนิดนึงนะคะ
ว่ารายการหนังสือที่สืบค้นจากกู้เกิ้ลได้  มันจะมาในลักษณะแบบนี้  ...  ส่วนที่เป็นรูปเล่มของ E - Book  พี่จนด้วยเกล้าว่าจะเอามาให้น้องได้อย่างไร
เพราะมันอยู่ในฐานข้อมูลของห้องสมุดประชาชน  ^^"!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 08:21:57 am โดย ~ Chicken_regeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 4/02/09 อยากให้ช่วยหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 06:49:46 am »
^
^
คุณนายไวมากค่ะ คุณน้องยังถามพี่เกิ้ลอยู่เลย
ถามไปถามมาก็ไปเจอเหมือนคุณนายนั่นแหละค่ะ

แต่มดจำได้ว่าช่อง 3 เคยเอามาทำเป็นละครตอนเย็นๆ นะคะ
มันก็น่ากลัวเหมือนกัน เพราะเด็กตาแดงๆ ตั้งหลายคน  :-X

ปล. น้องหนูจะสอบวิชาอะไรเหรอคะ มีทั้งกาเหว่าเวอร์ชั่นไทย ทั้งเวอร์ชั้นฝรั่งมาด้วยเลย
แต่เห็นด้วยกับคุณนายค่ะ ว่าดูหนัง/ละครแล้วจะเข้าใจได้เร็วกว่า  :)
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 10:02:10 am »
อ่า...เคยได้ยินแฮะ ช่อง 7 กับ ช่อง 3 ละครตอนเย็น
น่าจะใช่แหละ แหะๆ เนื้อหาที่เหลือ อาซ้อใหญ่ กับอาซ้อรองมาตอบไปแล้วนะคะ ^^

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 10:25:40 am »
กาเหว่าที่บางเพลงหรอค่ะ ?? ไม่ทราบจริงๆ ค่ะ เอ่! ไม่คิดว่ายังมีเรียนอยู่อีกน่ะค่ะเนี่ย :"D

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 11:52:44 am »
มันคืออะไรเนี่ย??  แบบว่าเจ้นาอย่างเทพ  น้องขอนับถือๆ    8)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

ARIANA

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • GOD SAVE THE KING
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 08:36:24 pm »
งานนี้ No Idea ครับผม
ALLIEAEK
LOVE YOU EVERYDAY AND TWICE ON SUNDAY

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 09:29:12 am »
How can teens benefit from living in a multi-cultural world?
รบกวนอีกเเล้ว ขอบคุณนะคะ

อันนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะแปลถูกต้องทั้งหมดหรือเปล่านะคะ
"เด็กๆจะได้รับประโยชน์อย่างไรจากการอาศัยอยู่ในโลกที่มีวัฒนธรรมหลากหลาย"

teens  = วัยรุ่น  ...  แต่ในความเข้าใจของพี่คิดว่าน่าจะหมายถึงตัวเด็กๆกลุ่มนั้น  พี่เลยใช้คำว่าเด็กๆแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 10:20:23 am โดย ~ Chicken_regeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk