ผู้เขียน หัวข้อ: 12/5/52 ใครอยากเป็นผู้คุมล้องวงจรปิดบ้างไหม  (อ่าน 1487 ครั้ง)

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
ไม่รู้ว่าเคยอ่านเจอกันรึยัง
แต่พอนั่งอ่านจนจบ รู้สึกอึ้งและขนลุกมากเลยคับ *O*

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

คนควบคุมกล้องวงจรปิด คือ คนที่เฝ้าระวัง หรือดูเหตุการณ์เมื่อเกิดเหตุผิดปกติขึ้น รวมไปถึงดูแลกล้องเมื่อเกิดปัญหา
ผมเคยทำหน้าที่นั้นในธนาคารแห่งหนึ่งแล้ว และได้ออกมาแล้ว

อยากให้เพื่อนๆ ได้รู้จักกับอาชีพนี้
เมื่อวันๆ เค้าจะต้องดูภาพซ้ำๆ ที่เดิมๆ เหมือนๆกันทุกวัน

เรื่องของเรื่องมาจากชายคนนี้ครับ
หน้าที่เค้าก็เหมือนคนคุมกล้องวงจรปิดทั่วไป
และต้องดูภาพเดิมๆ ทุกวันเหมือนคนอื่นๆ

อ่อ ลืมบอกไป เห็นมีคนสงสัย สถานที่นี้อยู่ในประเทศญี่ปุ่นครับ

หนึ่งในสถานที่ที่เค้าเฝ้าดูคือที่นี่ครับ
สถานที่นี้มีอะไรดี เป็นจุดจอดรถครับ คาดว่ารถหายบ่อย
เลยจำเป็นต้องมีกล้องวงจรปิด
แต่ที่เค้าเฝ้าระวังมาตลอดไม่ใช่รถหาย

คนฆ่าตัวตายโดยการกระโดดจากสะพาน
เยอะมากครับ นับสิบ ที่จะต้องมีกระโดดที่นี่ และจำเป็นต้องตรงนี้ด้วย

เพราะอะไร?

เค้าสมมติฐานไปในเรื่องเหตุจูงใจครับ
มันต้องมีสิ่งเร้าอะไรบางอย่างที่ทำให้คนคิดฆ่าตัวตายเยอะขนาดนี้
และต้องมาฆ่าตัวตายกันที่นี่

คราบคล้ายรอยน้ำมันจากรถครับ ก็ไม่แปลกนะครับ
แต่ที่แปลกคือ... รอยมันไม่เคยหายไปไหนครับ และรอยลาดยาวไปรวมกัน

เป็นรูป ลูกศร นั่นเอง ปลายหัวลูกศร เป็นตำแหน่งที่คนตกมาเสียชีวิตจากการฆ่าตัวตายทุกๆ ครั้ง
นอกจากคราบน้ำมันลูกศรนี้แล้วยังมี...

ป้ายโฆษณามีรูปลักษณะตัวละครคล้ายสิงโต กำลังบินอยู่บนท้องฟ้า
เหมือนเชิญชวนให้ผู้คนจิตตก เห็นสถานที่นี้แล้ว "มาบินกันที่ตำแหน่งนี้เถอะ"

จริงไม่จริงไม่รู้ เรื่องนั้นไม่เกี่ยว
ที่เกี่ยวคือ ผู้ชายคนนี้ นอกจากมีหน้าที่เฝ้าระวัง แล้วเค้ายังเคยไปเฝ้าระวังด้วยตัวเองอีกด้วย

มีผู้ชายคนหนึ่งทำท่าจะฆ่าตัวตายอย่างที่เคยๆ เป็นมากับคนอื่น
เค้าจึงคิดที่จะช่วย ทั้งพูดจาเบี่ยงประเด็น ทั้งถาม แต่ก็ไม่เป็นผล

กลับโดนชายคนนี้ด่าและไล่ไปไกลๆ จากนั้น...

ก็เหมือนอย่างเคย แต่ต่างตรงที่ จากที่เคยดูผ่านกล้องกับต้องมาเห็นกับตาแทน

ทุกอย่าง ก็ว่าแปลกแล้ว... ทั้งเจอคนฆ่าตัวตายบ่อยครั้ง และเห็นกับตา และยังเรื่องลูกศรคราบน้ำมันกับป้ายโฆษณา ที่อุตส่าห์ตั้งไว้อย่างเหมาะเจาะ
เรื่องทุกอย่างยังธรรมดามาก เมื่อเทียบกับผู้เคราะห์ร้ายคนนึงที่คิดจะฆ่าตัวตายครับ

มีผู้หญิงคนหนึ่งเป็น 1 ในหลายๆ คน ที่คิดฆ่าตัวตายที่นี่เช่นเดียวกัน แต่มันมีความแปลกที่ไม่เคยมีมาก่อน

ความแปลกของผู้หญิงคนสุดท้าย มันคืออะไรกัน??
เช่นเดิมครับ เมื่อผู้ชายคนนี้เห็นคนมีพิรุธผ่านกล้อง ก็ต้องวิ่งถ่อไปหาเพื่อช่วยชีวิต

หลังจากทัก ด้วย "อาโนวว..." ยังไม่ทันสิ้นเสียง หญิงคนนั้นก็...

กระโดดลงไป และมีสภาพอย่างที่บอกไปครับคือ อยู่ถัดจากรูปศรคราบน้ำมัน

ครั้งนี้ผู้ชายคนนี้ได้วิ่งลงไปดูข้างล่าง และได้ถ่ายวีดีโอเก็บไว้กับเหตุการณ์สุดประหลาดตรงหน้า

เจ้าหล่อนเมื่อกี้ เธอลุกขึ้นมาครับ
ไม่ได้ลุกขึ้นมาหลอกแต่อย่างใด แต่เป็นอาการช็อคจากการถูกกระแทกอย่างแรงครับ
ทำเอาผู้ชายคนนี้ถึงกับผงะไปหลายเมตร

แผลบาดเจ็บดูร้ายแรงมาก โดยเฉพาะที่แขน
เพราะกระดูกหักทะลุเนื้อออกมาเลย
แต่หลังจากตั้งสติได้ไม่นานก็เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นครับ
v
v

ครับ เข้าใจกันถูกแล้ว... ที่เหมือนเป็นเรื่องน่ายินดีที่ผู้หญิงคนนี้ไม่ได้เสียชีวิตจากกระโดดสะพานเพื่อฆ่าตัวตาย...
แต่นี่คือภาพจากกล้องวงจรปิดที่จับสถานที่นั้นอยู่ครับ

มีคนกระโดดต่อจากเธอคนนี้ที่ตำแหน่งเดิม
และลงมาทับร่างเธอที่เพิ่งลุกขึ้นยืนครับ

ครับ... เธอเสียชีวิตพร้อมผู้ชายที่พยายามฆ่าตัวตาย และกระโดดมาทับร่างเธอข้างล่าง ต่อหน้าชายคนนี้..

สุดท้ายนี้ฝากไว้ครับ....การฆ่าตัวตายไม่ใช่ทางออกที่ดีเลย
ฉะนั้นจงทำชีวิตของเราที่มีอยู่นี้ให้มีคุณค่าที่สุดนะครับ
เพื่อคนที่เรารักและคนที่รักเรา

ว่าแต่ "มีใครอยากเป็นคนคุมกล้องวงจรปิดกันมั้ยครับ?"

เครดิต.dek-d.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2009, 07:43:39 am โดย davilza »

dew_16

• บุคคลทั่วไป
Re: 12/5/52 ใครอยากเป็นผู้คุมล้องวงจรปิดบ้างไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 08:19:28 am »
ไม่คิดที่จะเป็นอยู่แล้วเหมือนกัน

เพราะต้องดูแต่กล้องวงจรปิด  เปนเราเบื่อตาย

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
Re: 12/5/52 ใครอยากเป็นผู้คุมล้องวงจรปิดบ้างไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 09:03:22 am »
อ้อคะ!! พอจะทราบมาแล้ว

อ่านทีไรก็คำตอบเหมือนเดิมนะคะ .. สยอง T^T

แต่นานๆไปก็น่าเบื่อคะ T^T .. ขอบคุณที่นำมาฝากคะ

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 10:01:43 am »
อันนี้เคยอ่านมาจากเมลแล้วล่ะค่ะ มีรูปด้วย สยองมาก :(

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 12:36:00 pm »
น่ากลัวจังเลย ไม่คิดเด็ดขาด ฟังแล้วสยอง ขอบคุณนะคะที่ไม่มีรูป ไม่นั้นแย่เเน่ๆ ,, ,+ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก

Tarariw

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 02:36:40 pm »
อยากลองดูรูปจัง ยังไม่เคยอ่านเลย

ขอบคุณนะที่เอามาให้อ่าน ไม่คิดอยากเป็นเลยอาชีพนี้

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 03:15:28 pm »
อ่าใช่  จริงๆมีรูปด้วยแหล่ะ  สยองมากๆเลย

ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน   :D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 10:07:22 am »
ไม่มีทางค่ะ ขี้เกียจนั่งคอยดูอะไรๆทุกวันด้วย อิอิ

ขอบคุณค่ะที่นำมาฝาก :-X

m-darkprince

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • Love!!! TOM FELTON >.<"
    • my.id
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 01:05:36 pm »
ไม่ดีกว่า ดูเหมือนจะต้องรับภาระหนักอึ้ง เกิดเหตุอะไรก็ต้องไปเป็นพยาน เหอๆ ไม่เอาดีกว่า^^!!!
LOVE
TOM FELTON

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 04:16:39 pm »
เคยทราบมาบ้างแล้วค่ะ ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

SMF spam blocked by CleanTalk