ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPL 010809 - Harry Potter Boxset  (อ่าน 2294 ครั้ง)

atsuza

• บุคคลทั่วไป
PSW.HPL 010809 - Harry Potter Boxset
« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 03:44:51 pm »
คืออยากถามเพื่อน ๆ ค่ะ ว่า...บ็อกซ์เซ็ตหนังสือแฮรี่ พอตเตอร์ที่ขายอยู่ตอนนี้ ใครได้ซื้อมาแล้วบ้างคะแล้ว

มันมีอะไรข้างในบ้าง วันนี้ไปดูมา แบบว่าอยากได้อยู่

แต่เราเห็น มันเป็นกล่องกระดาษธรรมดาอ่ะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าอันเดียวกับที่เห็นในรูปไหม

เพราะในรูปเหมือนมันเป็นหีบ มีเปิดล็อกได้อ่ะค่ะ

แล้วมันจะมีโอกาส มีบ็อกเซ็ตแบบอื่น ๆ อีกไหมค่ะ

แล้วเคยเห็นบ็อกเซ็ตที่ขายอยู่บีทูเอส มีแถมของ อันนั้น คือยังงัยอ่ะคะ

30 DAY TOPIC LOCKED: 310809 1315
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2009, 06:16:49 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
Re: PSW.HPL 010809 - Harry Potter Boxset
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009, 01:26:26 am »
       เรื่องบ็อกซ์เซ็ตนี่ ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ  เพราะมันหลายรูปแบบมาก และตัวเองแยกซื้อที่ละเล่ม ^^

สำหรับเวอร์ชั่นภาษาไทย ของ สนพ.นานมีบุ๊คส์ ... เข้าใจว่าน่าจะมีบ็อกซ์เซ็ต 2 แบบ  คือ แบบ 5 เล่ม  กับ แบบ 7 เล่มครับ
       โดยแบบ 5 เล่ม  จะเป็นกล่องกระดาษแข็ง สีทอง สำหรับบรรจุหนังสือเวอร์ชั่นปกทอง เล่ม 1 - 5
       ด้านข้างของกล่องจะเปิดด้านนึง ส่วนด้านที่เหลือจะทึบหมด และไม่มีฝาปิด
       คือ หาภาพมาให้ดูไม่ได้น่ะครับ  ถ้านึกไม่ออก ก็ลองนึงถึงบ็อกซ์เซ็ตสามก๊ก ฉบับหอพระสมุดแห่งชาติ (กล่องสีทอง)
       หรือไม่ก็บ็อกซ์เซ็ต หนังสือชุด เอรากอน น่ะครับ ^^

ส่วนบ็อกซ์เซ็ตแบบ 7 เล่ม  จะเป็นกล่องกระดาษรูปทรงคล้ายหีบสมบัติ ครับ ... และแยกออกเป็น 3 แบบ ตามรูปแบบของปกหนังสือ คือ ...
              - หนังสือปกอ่อน  เป็นหีบฝาเรียบ โทนสีน้ำตาล
              - หนังสือปกแข็ง   เป็นหีบฝาโค้ง สีน้ำตาลอีกเช่นกัน
              - หนังสือปกแข็งทอง  เป็นหีบสีทอง
       นี่คือ ภาพกล่อง ที่พอจะค้นได้จากเว็บของ สนพ.นานมีบุ๊คส์ แล้วก็ใช้ Google ช่วยหา ... ต้องขอขอบคุณแหล่งที่มาของภาพไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ^^

ส่วนอันนี้แถมครับ ^^
       มันเป็นบ็อกซ์เซ็ตภาษาอังกฤษของ สนพ. Bloomsbury เวอร์ชั่นผู้ใหญ่
       เคยเห็นที่ร้าน asiabook ... แบบว่า อ๊ากก!!~  เจ๋งสุด ๆ  เห็นแล้วบังเกิดกิเลสอยากได้ขึ้นมาในทันใด
       พอสอบถามราคาดูแล้ว  กิเลสหายจ้อย ฝ่อเลยทีเดียวเชียว  ถ้าจำไม่ผิด ราคาก็แค่ประมาณ 5,000 กว่าบาท (เอง)
       ก็เลยต้องปลอบตัวเองว่า  อย่าเอาเล๊ยย~ มีเวอร์ชั่นเด็กแล้วนี่นาเนอะ ^^

ส่วนนี่ก็เป็นของ Bloomsbury อีกอันนึง  รู้สึกว่าจะทำในโอกาสครบรอบ 10 ปีแฮร์รี่ พอตเตอร์ (หรืออะไรสักอย่างเนี่ยแหละ)
       งามแต้แม่ปิง ไม่แพ้กันครับ  ^^ ... แต่ราคาเนี่ยสิ มีคนแอบกระซิบบอกว่าเฉียด 10,000 ต้น ๆ เอง ^^!

สำหรับเรื่องของแถม นี่ก็ไม่ค่อยแน่ใจอีกเช่นกันครับ
       ได้ข่าวว่า ช่วงที่หนังสือเล่ม 7 ออกใหม่ ๆ  ... สำหรับคนที่สั่งซื้อบ็อกซ์เซ็ตกับสำนักพิมพ์ จะมีของแถมเป็นที่คั่นรูปปกเล่ม 7 กับเข็มกลัดน่ะครับ

ส่วนบ็อกซ์เซ็ตปกทอง จะมีของแถมพิเศษขึ้นมาอีกชิ้นนึง เป็น แผ่นทองคำสลักชื่อแฮร์รี่ พอตเตอร์
       ถ้าซื้อตามร้านหนังสือ  ไม่แน่ใจน่ะครับ ว่าจะมีของแถมไหม ... แต่ถ้าจะให้ชัวร์ ผมว่าน่าจะสั่งซื้อจากสำนักพิมพ์โดยตรง
       หรือไปซื้อจากงานสัปดาห์หนังสือ ที่สำนักพิมพ์ไปออกบูธ น่าจะดีกว่าน่ะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2009, 07:04:42 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

L

Re: PSW.HPL 010809 - Harry Potter Boxset
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2009, 03:45:27 am »
              ที่เราเห็นในรูปก็สวยดีนะแต่ของจริงก็เป็นกล่องกระดาษไม่เหมือนที่คิดอะ แต่ที่เราเห็นติดโปสเตอร์แบบสองพันกว่าแถวบ้านมันมีครบทุกเล่มแล้วก็มีบีเดิลแล้วแถมลายเซ็นเจเคกรอบทองด้วยอะอยากได้อะกล่องไม่สวยก็ไม่เป็นไร ;)

atsuza

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009, 12:09:18 pm »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบและความคิดเห็น

งั้นสงสัยคงต้องเก็บรอไปงานสัปดาห์หนังสือซะแล้ว

อยากได้ๆ เห็นบล๊อกเซ็ตปกออ่อน ประมาณ 2300  ส่วนปกแข็ง 2800

ที่ร้านคิโนะค่ะ แต่ไม่รู้ข้างในมีอะไรบ้างแฮะๆ

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 03:46:21 pm »
ใช่ครับ เป็นกล่องกระดาษธรรมดา เหมือนเปิดปิดล็อกได้
เห็นเพื่อนก็บอกอยู่เหมือนกันครับ แต่ในรูปสวยงามมากเลย
ครับ น่าสะสมดี เห็มีอยู่ 2 แบบอะครับ แบบโค้ง กับแบบ สี่
เหลี่ยมจตุรัสครับ ส่วนของแมนั้นไม่น่ามีนะครับ บางทีอาจขึ้น
อยู่กับแต่ละที่มากกว่าว่ามีอะไรแถมครับ
                         8)
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

เบอร์ตี้บอตต์

• :เข้มแข็งรอด อ่อนแอตาย !!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • First Penguin .. ^ ^ ..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 06:46:48 pm »
รู้สึกว่าเค้าจะมีแถมเสื้อยืดสีดำรูปแฮร์รี่กับดัมเบิลดอร์ยืนอยู่หน้าเพนซิฟ (ภาค 6 )กับ กรอบรูป ด้วยนะคะ

atsuza

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 08:53:54 pm »
 8) ห๋าาาาาาาาาา เซตไหนเหรอค่ะ หุหุ

อยากได้ๆ :D

@kai~_~

• ทำไมความรักเถิงต้องมีคนที่ต้องเจ้บนะ...
    • http://021314809.hi5.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 06:23:05 am »
อ้างถึง
       ส่วนอันนี้แถมครับ ^^
       มันเป็นบ็อกซ์เซ็ตภาษาอังกฤษของ สนพ. Bloomsbury เวอร์ชั่นผู้ใหญ่
       เคยเห็นที่ร้าน asiabook ... แบบว่า อ๊ากก!!~  เจ๋งสุด ๆ  เห็นแล้วบังเกิดกิเลสอยากได้ขึ้นมาในทันใด
       พอสอบถามราคาดูแล้ว  กิเลสหายจ้อย ฝ่อเลยทีเดียวเชียว  ถ้าจำไม่ผิด ราคาก็แค่ประมาณ 5,000 กว่าบาท (เอง)
       ก็เลยต้องปลอบตัวเองว่า  อย่าเอาเล๊ยย~ มีเวอร์ชั่นเด็กแล้วนี่นาเนอะ ^^

อันนี้เนี่ยก็อยากได้เหมือนกันค่ะจะได้ฝิกอังกิดจ์ด้วยอ่ะยังไม่มีเลย......มีแต่แบบภาศาไทย์ปกอ่อนอ่ะ

เกับตังชื้ดีกว่า อิอิ
   [/color]
ชักวันหนูจะทำให้พ่อกับแม่ภูมใจในตัวลูกคนนี้....ไม่ว่าหนทางข้างหน้าจะที่หนูจะไปมันจะลำบากแค่ไหนแต่เพื่อพ่อกับแม่แล้วหนูจะฝ่ามันไปให้ได้ค่ะ....^^~...

SMF spam blocked by CleanTalk