ผู้เขียน หัวข้อ: 7/3/52 ช็อก! พบ "จานบินผี" ใน "กูเกิล เอิร์ธ"  (อ่าน 3148 ครั้ง)

sj..LO♥€ _ ลีทึก By กัสเซน ๏_☺

• SJ คือ อ อ...THE ONE
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ๏[-ิ_•ิ]๏ *กัสเซน ลีทึก ก ก ค๊ะ ●ω●

โปรแกรมแผนที่โลกผ่านดาวเทียมชื่อดังอย่าง กูเกิล เอิร์ธ กำลังสร้างความปวดหัวให้กับเหล่าบรรดากลุ่มสืบสวนวัตถุลึกลับบนท้องฟ้าหรือยูเอฟโอในโรมาเนียเป็นอย่างมาก จนต้องออกมาวิงวอนต่อสาธารณชน เพื่อให้หยุดส่งรายงานว่าพบจานบินผีโดยผ่านโปรแกรมกูเกิล เอิร์ธ เสียที

กลุ่มนักสืบสวนหาวัตถุบนท้องฟ้าลึกลับหรือยูเอฟโอในประเทศโรมาเนีย ต้องเซ็งสุดขีด หลังจากได้รับรายงานว่าพบจานบินผีมาจอดอยู่บริเวณท้องทุ่งแห่งหนึ่ง ใกล้กับเมืองติมิซัวร่า เป็นเหตุที่ทำให้ทางทีมงานต่างตื่นเต้นรีบส่งนักสืบสวนยูเอฟโอของตัวเองลงพื้นที่ทันที

โดยกลุ่มนักล่าจานบินผีได้ทำงานผสานกับภาพถ่ายดาวเทียมที่ได้รับจากรายงานที่ส่งมาให้พวกเขา แต่แล้วเมื่อไปถึงที่เกิดเหตุพวกเขาก็ต้องเซ็งสุดขีด เมื่อพบว่าแท้ที่จริงแล้ว จานบินผีที่เห็นปรากฏอยู่ในภาพในแผนที่ดาวเทียมนั้น ความเป็นจริงก็คือปั๊มน้ำเก่าๆ ที่ถูกเลิกใช้งานไปแล้วนั่นเอง

พอล ดอร์เนนู ผอ.ของกลุ่มยูเอฟโอในโรมาเนีย ได้กล่าวว่า ''ผมได้เดินทางไปที่นั่น และถ่ายรูปปั๊มน้ำกลับมานิดหน่อย ซึ่งภาพที่เห็นในภาพถ่ายดาวเทียมนั้น จริงๆ ก็แค่ปั๊มน้ำที่เคยใช้สูบน้ำให้กับชาวบ้านในเมืองติมิซัวร่าในอดีตเท่านั้น ซึ่งในละแวกดังกล่าว เราก็จะพบปั๊มน้ำในลักษณะนี้มากมาย''

อย่างไรก็ตาม แม้การรายงานจากโปรแกรมกูเกิล เอิร์ธ คราวนี้จะล้มเหลว แต่ พอล ดอร์เนนู ก็ยืนยันว่าเขายังมีหลักฐานอื่นอีกมากมาย ที่ยืนยันได้ว่าเคยมีจานบินผีเหล่านี้ บินผ่านเข้ามา รวมไปถึงลงจอดในประเทศโรมาเนียมาแล้ว ซึ่งเป็นสาเหตุที่กลุ่มของเขาจะออกค้นหาวัตถุลึกลับนี้ต่อไป

ที่มาจากหนังสือพิมพ์  สยามดารา

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
Re: 7/3/52 ช็อก! พบ "จานบินผี" ใน "กูเกิล เอิร์ธ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มีนาคม 2009, 05:17:06 am »
จะว่าใครดีละค่ะเนี่ย ไม่น่าจะตกใจกันยกใหญ่เลยน่ะค่ะ :"]

ขอบคุณค่ะ

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
Re: 7/3/52 ช็อก! พบ "จานบินผี" ใน "กูเกิล เอิร์ธ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มีนาคม 2009, 06:16:01 am »
ผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจเรื่องนี้นะครับ และก็มากเลยที่เดียว

แต่มีหลายๆ ภาพที่ผมเห็นในหนังสือต่างๆ เพราะผมอ่าน

เรื่องพวกนี้เยอะ..เห็นได้ชัดกว่านี้และหน้าเชื่อกว่าด้วย

แต่สำหรับภาพนี้ผมคิดว่าหน้าจะเป็นภาพถ่ายจากเครื่องบิน

แล้วก็ถ่ายไปเจอ แท้งน้ำ หรืออะไรซักอยางที่ไม่ใช้ยานมนุษย์

ต่างดาว.....

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2009, 03:25:17 pm »
ดูจากมุมนี่ก็เหมือนนะ ><
ไม่คิดว่าจะเป็นปั๊มน้ำมัน

ขอบคุณมาก ๆ ที่เอามาฝากค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มีนาคม 2009, 05:32:12 pm »
ไม่รู้จะพูดอะไรดี แต่ทีหลังก็ต้องดูให้ดีก่อนว่ามันเป็นอะไร

อย่าด่วนสรุปว่ามันเป็นอย่างอื่นที่เป็นไปไม่ได้ จะได้ไม่เสีย

ใจที่หลังว่าเจอ ufoแล้วแต่ก็ไม่เจอ (เสียดายที่ไม่ใช่ อยากรู้ว่ามันมีจริงไหม)
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 01:32:37 am »
ว่า...ตกใจหมดเลย

8) ตอนแรกคิดว่าจะได้เห็น UFO
แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวคงได้เจออีกมั้งค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ที่เอามาให้ดูกัน
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

Nightlady

• มักเกิ้ล
  • *
  • Twilight~
    • ++Western Music++
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 06:24:53 am »

เราก็เป็นอีกคนที่สนใจในเรื่องของมนุษย์ต่างดาว

แต่ในรูป ไม่น่าใช่ เลยสักนิด - -"

เอาเถอะค่ะ ถือว่าเป็นบทเรียนแหละกันนะค่ะ

คราวหน้าจะได้ไม่พลาดอีกไง อิอิ
I couldn’t live with myself if I ever hurt you.You don’t know how it’s tortured me.

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 04:32:04 pm »
อืม~ เรื่อง UFO เอเลี่ยน อะไรพวกนี้ก็ยังคงขายได้เรื่อยๆ จริงๆ เลยนะ

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 05:41:03 pm »
ไม่เชื่อนะว่ามันเปนมนุษย์ต่างดาว
มันไม่มีข้อพิสูจที่แท้จิงเลย

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 03:25:33 am »
มันก็เหมือนนะคะไม่อยากเชื่อเลย ปั้มน้ำมันเก่าๆถ่ายจากดาวเทียมจะอยู่แบบนี้ เหอะ ๆ โลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน,,+ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก

Animater

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 04:43:05 am »
มองจากมุมบนมันก็คล้ายๆกันนะคะ
แต่ถ้ามันมีอยู่เยอะ  ทำไมถึงมองไปแค่จุดเดียวหว่า?

Mooky

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • เธอ(ทั้งคู่)สวยยยยยยยยยย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 05:18:02 am »
ก็เกิดความเข้าใจผิดกันได้ค่ะ เเต่เรื่องอย่างนี้ก็เชื่อ 50-50 นะคะ เพราะจักรวาลกว้างใหญ่ เรายังไม่รู้ว่าอีกด้านมีใครหรืออะไรอยู่อาศัยเหมือนกับพวกเรานี่คะ ;D
Live as if you were to die tomorrow,Learn as if you were to live forever.

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 06:42:52 am »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลข่าวสารมากเลยค่ะ

ก็ดูเหมือน นะคะ  แต่ เชื่อ 50 : 50 ค่ะ
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

Panda North

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 07:54:59 am »
เหอๆ นึกว่าจะเป็นของจริงซะอีก

แต่ก็นะคะ

คงไม่น่าจะเห็นง่ายๆจาก Google Earth หรอก - -"
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 11:47:09 am »
]ลึกลับซับซ้อนซ่อนเงื่อนจริงๆเน้อเรื่องนี้  ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก :)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 05:05:31 pm »
555 เหมือนจริงๆ อ่า
ตอนแรกเกือบจะเชื่อแล้วนะนั่น

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 10:22:54 am »
ทำเรื่องเล็กๆ ให้เป็นเรื่องใหญ่ไปได้  เฮ้อ   :P

อยาก ดู HP6 Hl3P

NPK

• ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
    • dukdik.hi5.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 02:57:47 am »
เหอะๆ Google Earth ทำเรื่องล่ะ
<<NPK>>

p@kka

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 มีนาคม 2009, 07:43:10 am »
แปลกดี ไม่เหมือนปั๊มน้ำมันเลย
~ I Love Harry Potter ~

TricksteR

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 03:11:04 am »
น่ากลัวคับ ถ้าให้ผมคิด ผมว่าตรงนั้นน่าจะมีการถ่ายทำหนังคับ  :P แต่ถ้ามีจิง 8)

SMF spam blocked by CleanTalk