ผู้เขียน หัวข้อ: [รวมหัวข้อ] 6/3/52 ต่อผมสวยจริงหรือ ยุ่งยาก?? + อยากขาเรียว สวยเข้ามาค่ะ  (อ่าน 2532 ครั้ง)

sj..LO♥€ _ ลีทึก By กัสเซน ๏_☺

• SJ คือ อ อ...THE ONE
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ๏[-ิ_•ิ]๏ *กัสเซน ลีทึก ก ก ค๊ะ ●ω●
"ต่อผม" สวยจริง หรือ ยุ่งยาก ?

ผู้หญิง... ก็ย่อมต้องอยากสวย ให้สวยง่ายๆ ก็แค่เปลี่ยนทรงเท่านั้นเอง  ผมยาวก็ตัดให้สั้น แค่นี้ก็เปลี่ยนลุคแล้ว แต่ผมสั้นจะอยากให้ยาวแบบฉบับประหยัดเวลา ก็แค่ไปต่อผมเท่านั้นเอง  !

ฮอตฮิตกันสุดๆ กับการต่อผม ไปร้านทำผมร้านไหนๆ ก็มีผมปลอม - ผมจริงให้ต่อกันเป็นแถวๆ  ขนาดร้านข้างทางก็ยังมีให้เห็นบ่อยไป หลายต่อหลายรายที่ต่อผมไปแล้วเวิร์คก็มี ดับก็มาก !  ข้อดีก็มีนะ แต่ปัญหาก็สารพัน สาวไหนที่กำลังตัดสินใจไม่ได้ ยังกล้าๆ - กลัวๆ  ลองมาดูข้อดี - ข้อเสียที่เรายกมาให้ดูเพื่อประกอบการตัดสินใจจ้า...

ข้อดี
   + เปลี่ยนรูปหน้าได้ทันตาและทันใจ
   + ไม่ต้องเสียเวลารอเลี้ยงผมให้ยาว
   + เมื่อเบื่อทรงนี้ก็สามารถเปลี่ยนทรงด้วยการตัด หรือต่อผมใหม่ได้

ข้อเสีย
  - ดูแลยาก สระผมลำบาก เพราะต้องคอยระวังช่อผมจะหลุดร่วงออกมา
  -  ควรดูแลให้ผมแห้งสะอาดตลอดเวลา
  - เกิดกลิ่นอับได้ง่ายๆ ยิ่งในช่วงหน้าฝนและอากาศร้อนๆ อย่างนี้ไม่อยากจะเซด 
  -  อาจเป็นสาเหตุให้เกิดโรคผิวหนังบนศีรษะได้ง่ายๆ ทั้งผมร่วง เชื้อราบนหนังศีรษะ ฯลฯ
  -  เคยมีกรณีตัวอย่างหลายราย ที่ไปทำมาแล้ว เกิดอาการแพ้  ผมมีกลิ่นแรง เจ็บหนังศีรษะ ทั้งนี้เนื่องจากกรรมวิธีที่ไม่ถูกต้องในการต่อผม และกาวที่ใช้ต่อผมมีคุณภาพไม่ดีพอ

คุณรู้หรือไม่  :
      1. เส้นผมจำนวนมากที่เราใช้สำหรับต่อผมมีแหล่งที่มา มาจากทั้งเวียดนาม ประเทศจีน และอินเดีย
      2. สาวอินเดียจะตัดผมตัวเองเพื่อประกอบพิธีกรรมทางศาสนา คล้ายๆ กับว่าเป็นวิธีการสังเวยอย่างหนึ่ง ซึ่งจะเป็นการต่ออายุให้กับพวกเธอได้
      3. พ่อค้าหัวหมอในอินเดียจึงนำเส้นผมเหล่านี้มาขายต่อให้กับผู้ซื้อในยุโรปในราคา กรัมละ 15 รูปี (ทั้งนี้เป็นเส้นผมที่ทำความสะอาด แยกประเภทสีผมและขนาดของเส้นผมแล้วนะ แต่รู้ไหมว่า ในยุโรปจะชาร์จ ลูกค้าผู้มาต่อผม ถึง 200 - 600 ปอนด์ยูโร
      4. น้ำหนักของเส้นผมมีส่วนสำคัญต่อการแบกรับน้ำหนักบนหนังศีรษะ คุณอาจปวดศีรษะ ปวดคอ เป็นโรคกระดูกสันหลังได้
      5. กาวที่ใช้สำหรับการต่อผมจะต้องเป็นกาวที่ใช้เพื่อการต่อผมโดยเฉพาะ ซึ่งจะทำลายเส้นผมและหนังศีรษะของคุณได้ 

ขอบคุณข้อมูลดีๆจาก women.mthai
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2009, 07:56:46 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

sj..LO♥€ _ ลีทึก By กัสเซน ๏_☺

• SJ คือ อ อ...THE ONE
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ๏[-ิ_•ิ]๏ *กัสเซน ลีทึก ก ก ค๊ะ ●ω●
6/3/52 อยากขาเรียว สวยเข้ามาค่ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 06:41:21 am »
วิธีลดน่อง

1. วิ่งโหย่งๆ หรือวิ่งด้วยปลายเท้า โดยที่ส้นไม่ต้องสัมผัสพื้น 5 นาที
2. วิ่งยาวๆ ก้าวเท้าขวาไปข้างหน้ายาวๆ ย่อเข่าเล็กน้อย และก้าวเท้าซ้ายออกไปลักษณะเดียวกัน วิ่งแบบนี้ขึ้นเนินทำเซ็ตละ 1 นาที 5 ครั้ง
3. วิ่งยกเข่า วิ่งด้วยปลายเท้าและยกเข่าให้สูงที่สุดเท่าที่จะทำได้ เซ็ตละ 30 วินาที 5 เซ็ต
4. เตะเท้าไปที่ก้น เหมือนการวิ่งเหยาะๆ แต่ให้เตะเท้าไปที่ก้น เซ็ตละ 30 วินาที 5 เซ็ต

วิธีลดต้นขา

ให้นอนหงานราบกับพื้นเเละให้เหยียดขาทั้งสองข้างให้ตรงและตึงและค่อยๆยกขึ้นในกลางอากาศ
นับ 15-30 ทำประมาณ 3ครั้ง จากนั้น ให้ลองมาปั่นจักรยานกลางอากาศประมาณ 200 ครั้ง
รับรองได้เลยว่าต้นขาลดลงแน่ แต่ต้องทำเป็นประจำทุกวันนะเพื่อให้เห็นผลเร็วขึ้น

กระชับบั้นท้าย

ยืนแยกขาห่างเท่าความกว้างของช่วงสะโพก นิ้วเท้าชี้ไปข้างหน้า วางมือไว้ที่สะโพก
1. ขณะหายใจออก ค่อยๆงอเข่าให้มากที่สุด แต่อย่าต่ำเกิน 90 องศา ส่วนต้นขาขนานกับพื้น เหยียดแขนไปข้างหน้า
2. คุณควรทิ้งน้ำหนักลงที่ส้นเท้า และก็สามารถขยับนิ้วเท้าได้สะดวก แขม่วพุง หย่อนก้นลงหลังจะได้ไม่ตึง ค้างไว้ 30 วินาที ขณะหายใจออก แล้วดันตัวขึ้นสู่ท่าเริ่มตอนหายใจเข้า จากนั้นก็พักทำวันละห้าครั้ง แล้วจะเห็นผลภายในหนึ่งเดือน

ขาอ่อนเรียว

เตรียมตัวให้ดีสำหรับท่านี้ ซึ่งจะออกกำลังขาอ่อนด้านในและนอกสุดๆ
วิธีทำ ยืนตรงแยกขา มือเท้าสะเอว ย่อเข่าขวาลงแล้วก้าวเท้าออกมาข้างหน้ากระทั่งขาอ่อนขวาขนานกับพื้น อย่าให้เข่ายื่นเลยข้อเท้าขวา ค่อยๆรั้งเท้าซ้ายกลับกดแนบพื้นเพื่อสร้างแรงต้านกระทั่งเท้ามาคู่กันและกลับสู่ท่าเดิม ทำซ้ำกับขาซ้าย ทำข้างละ 15-20 ครั้ง 

ที่มา...จาก เย็นตาโฟร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2009, 07:54:05 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
Re: 6/3/52 ต่อ อ ผมสวยจริงหรือ ยุ่งยาก???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 06:43:49 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ
ข้อเสียมากกว่าขอดีอีกน่ะค่ะนั้น.. :P
เป็นทั้งโรค เเละยังต้องระวัง
ปล่อยผมให้มันยาวเองดีกว่าน่ะค่ะ
..ประหยัดเงินอีกด้วย ยิ่งช่วงนี้ไม่ค่อยมีเงิน^^

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติดีกว่าไม่มีผลเสียมากมายขนาดนี้ ขอบคุณนะคะ+ วิธีลดส่วนต่างๆด้วย

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
อื้มค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ ช่วงนี้เด็กม.ต้น แห่ต่อผมกันเยอะแยะเลย

ผมจะเสียเอาสิค่ะนั่น ขอใช้วิธีลดน่องหน่อยน่ะค่ะ :"D

Pad_weasley

• มักเกิ้ล
  • *
  • HeeNim_Paddy_Hannie*
-ขอบคุนที่นำมาฝากนะค่ะ !!!

ขาจะได้เล็ก ๆ ๆ    ;D :D

อิอิ   :-[ :-[

♥‵′★ ●我 爱"한경"哥哥● ★‵′♥

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ
เดี๋ยวนี้อะไร ๆ ก็เป็นเรื่องง่าย ๆ
ผมสั้นยังไปทำให้ยาวได้ในพริบตา แหง่บ ๆ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

ชัดเจน ^^

• สควิบ
  • **
  • อย่าคิดว่าคุณจะเดิน เดิน ไปเลย
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ  :)

จะเอาไปลดขา จะได้เล็กๆ งิงิ  ??? :-* :-\

*~iQ-sunG~

• สควิบ
  • **
ผมว่าปล่อยให้ยาวเองดีกว่าครับ

ดีที่สุด..ต่อผมแล้วดูแปลกๆ ไม่ดี

หลอกครับ..

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
น่องหนอน่อง ลดยากมากกกกกกก ขอบอก 55+
ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน  :)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ขอบคุณที่นำความรู้ดีๆมาฝากค่ะ

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
เรื่องต่อผมไม่มีปัญหาค่ะ เพราะไม่เคยต่อและไม่เคยคิดจะต่อ แหะๆๆ

ส่วนวิธีลดน่อง ต้นขา นี่น่าสนใจ นึกว่าการวิ่งหรือเดินด้วนปลายเท้าจะทำให้น่องใหญ่ขึ้นเสียอีก

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

PLOYFAH

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุนวิธีลดน่องค่า หุหุ
จะเอาไปใช้บ้างง

SMF spam blocked by CleanTalk