ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.CR10 100509 - ขอความเห็นชอบในการพิจารณาความผิดของสมาชิก  (อ่าน 5479 ครั้ง)

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
เรื่อง:       ขอความเห็นชอบในการพิจารณาความผิดของ LOGIN: loona

เรียน:       เว็บมาสเตอร์ และผู้ดูแลบอร์ด ผู้มีอำนาจดำเนินการ

ข้อมูลสมาชิกผู้กระทำผิด                           
                            ชื่อ:                          Draco Malfoy
                            ล็อกอิน:                   loona (สมาชิกลำดับที่ 707)
                            ไตเติ้ลส่วนตัว:           ก็เป็นอย่างนี้แหล่ะ
                            ตำแหน่ง:                 มักเกิ้ล
                            วันที่สมัครสมาชิก:     09 กุมภาพันธ์ 2009, 02:06:52 PM
                            MSN:                       zezami-elmo@hotmail.com
                            อีเมล์:                      muangkait12@hotmail.com
                            เว็บไซต์:                   http://www.kanompang.hi5.com/

ข้อมูลสมาชิกผู้กระทำผิด (บอร์ดเก่า)                           
                            ชื่อ:                        Muangkait muangklang
                            ตำแหน่ง:                มักเกิ้ล
                            อีเมล์:                    zezami-elmo@hotmail.com

ต้นเรื่อง
              เมื่อวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 12:52:15 PM สมาชิกผู้นี้สร้างกระทู้แนะนำตัว ชื่อ 10/02/52 รู้จักคา (ซึ่งภายหลังถูกเปลี่ยนเป็น '01-03-09 :: loona เปลี่ยนชื่อใหม่' เนื่องจากมีการรวมกระทู้)
หวัดดีเราชาแฟนแฮรี่พอตเตอร์ตัวยง

และภายในวันเดียวกันนั้น เวลาประมาณ 12:53:54 PM ... สมาชิกผู้นี้ก็สร้างกระทู้แนะนำตัวอีกครั้ง ชื่อ แนะนำตัวตน  ทำให้เกิดเป็นกระทู้แนะนำตัวสองกระทู้ที่มีเวลาในการสร้างห่างกันเพียง 1 นาที
:-*หวัดดีเราชาหรือเบลล์อยากรู้จักเพื่อนๆจังเลย

และในภายหลังกระทู้ทั้งสองได้ถูกรวมเข้าด้วยกัน

ต่อมาในวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 01:16:27 PM   สมาชิกผู้นี้ได้สร้างกระทู้อีกครั้งชื่อ ระบายอารมณ์ โดยไม่ได้ระบุวันที่สร้างกระทู้ และสต๊าฟฟ์ได้จัดการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว
ทำไมเวลาชอบคนอื่นแต่เขาไม่รู้ว่ารักแค่ไหนเห็นว่ามันสนุกหรือไง ความรักไม่ใชาเรื่องเล่นๆนะโว้ย >:(

จากนั้นในวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2552 สมาชิกที่ผู้นี้ก็สร้างกระทู้อีก 2 กระทู้  โดยไม่ได้ระบุวันที่อีกเช่นกัน
                            - ถ้าโลกจะแตกวันพรุ่งนี้คุณจะทำอย่างไร
                            - วาเลนไทน์นี้สิ่งที่เธออยากทำคือ

ซึ่งในครั้งนี้เอง ผมได้ส่ง PM ฉบับแรก เพื่อแจ้งความผิดพลาดในการใช้งานบอร์ดให้ทราบ พร้อมกับแนะนำให้อ่านทบทวนกฎบอร์ดให้เข้าใจเสียก่อน

การดำเนินการ
              จากการกระทำผิดกฎของสมาชิกที่อ้างถึงเมื่อวันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2552 นั้น ... ได้มีความพยายามในการส่ง PM เพื่อแจ้งเตือนและให้คำอธิบาย ดังนี้

1.  วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 03:56:06 PM  ส่ง PM ฉบับแรกเพื่อแจ้งความผิดพลาดให้ทราบ และแนะนำให้อ่านทบทวนกฎบอร์ด  พร้อมทั้งแนะนำว่าหากมีข้อสงสัย ขอให้ส่ง PM กลับไปสอบถาม
            สวัสดีนะครับ ^^
            เอ่อ ... สมาชิกใหม่ ผมแนะนำว่าให้อ่านทำความเข้าใจ กฎ กติกา ประจำบอร์ด PSWeb's ฉบับลงวันที่ 23 มกราคม 2552 ก่อนนะครับ ^^
            กฎนี้คุณอาจจะคุ้นตามาบ้างแล้วตอนที่สมัครสมาชิกใหม่ ๆ ...
            คุณเคยเป็นสมาชิกตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วนะครับ ... เชื่อว่าตอนสมัครต้องเห็นกฎแน่นอน
            แต่ตอนนั้นอาจจะไม่ได้อ่านรายละเอียด หรืออ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ
            ยังไงก็ขอให้ลองอ่านซ้ำอีกทีนึงนะครับ ... จิ้มตัวสีฟ้าได้เลยครับ ^^

นอกเหนือจากที่ผมยิง PM มาหาคุณนี่ เพื่อบอกให้อ่านกฎบอร์ดแล้ว
            จากเท่าที่ผมดูพฤติกรรมการใช้งานบอร์ดของคุณมาช่วงเวลาหนึ่งเนี่ย ...
            ผมพบว่ากระทู้ใหม่ที่คุณสร้างจำนวน 5 กระทู้นี้ ... มันขัดต่อกฎบอร์ดเล็ก ๆ น้อย ๆ น่ะครับ
            คือ คุณไม่ได้ระบุวันที่ของกระทู้ ... (บางกระทู้สต๊าฟฟ์จัดการแก้ไขให้แล้ว)
            แต่ว่าวันนี้มีกระทู้ใหม่ของคุณ 2 กระทู้ที่ผิดกฎครับ
                        ถ้าโลกจะแตกวันพรุ่งนี้คุณจะทำอย่างไร
                        วาเลนไทน์นี้สิ่งที่เธออยากทำคือ

ยังไงครั้งต่อไปขอให้อ่านและทำตามกฎด้วยเนาะ ^^
            จะอาศัยจากการสังเกตจากระทู้รอบข้างในแต่ละบอร์ด หรือดูจากกฎบอร์ดก็ได้ครับ

หากมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการใช้งาน ก็กดปุ่ม Reply ที่หัว PM ฉบับนี้ ส่งกลับมาถามผมได้นะครับ
            หรือว่าจะถามสต๊าฟฟ์ท่านอื่น ๆ หรือแอดมินก็ได้ครับ

ด้วยไมตรีจิต...
Send From: uknow_who ++ 18 FEB 09 1555...

หลังจากที่ได้รับ PM แล้วนั้น   สมาชิกรายนี้ก็ได้ตอบกลับมา เมื่อวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 09:28:48 AM  ด้วยข้อความว่า ...
::)ทำยังไงหรอ ไม่เข้าใจ

2.  ภายในวันเดียวกันนั้น หลังจากได้รับ PM ตอบกลับ   จึงส่ง PM ฉบับที่สองกลับไปอีก (เวลา 11:02:17 AM) เพื่อให้คำอธิบายเพิ่มเติม
::)ทำยังไงหรอ ไม่เข้าใจ

ไม่เข้าใจตรงไหนอ่ะครับ ... ระบุได้ไหมครับ ^^
              หรือว่า เกี่ยวกับ PM ที่ผมส่งหาคุณเมื่อวันที่ 18 กุมภา น่ะครับ

ใน PM นั้นผมบอกกับคุณว่าขอให้อ่านทำความเข้าใจ กฎ กติกา ประจำบอร์ด PSWeb's ฉบับลงวันที่ 23 มกราคม 2552 น่ะครับ
              ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ว่าคุณได้อ่านแล้วหรือยัง ... ถ้ายังละก็ คลิกที่ตัวสีฟ้าเลยครับ

ต้องบอกว่าคุณเป็นสมาชิกที่ถือว่าเก่าแล้วนะครับ .. เพราะว่าเป็นสมัครสมาชิกเมื่อประมาณ 6 วันก่อนบอร์ดล่ม (บอร์ดล่มวันที่ 21 มกราคม)
              และตอนนั้นที่คุณสมัครสมาชิก คุณจะเห็นกฎบอร์ดแล้ว ... จากนั้นคุณก็ต้องทำเครื่องหมายยอมรับกฎ ก่อนกดปุ่มสมาชิกถูกต้องไหมครับ ^^
              ผมไม่แน่ใจนะครับว่าคุณรีบสมัครสมาชิกเกินไปก่อนที่จะอ่านกฎให้ดี หรือว่าอาจจะอ่านแล้ว แต่ยังไม่เข้าใจหรือเปล่า
              และเมื่อมาเป็นบอร์ดใหม่ ตอนที่คุณสมัครสมาชิกอีกรอบ คุณจะเห็นกฎบอร์ดอีกเช่นกัน
              แน่นอนว่า เมื่อเป็นสมาชิกคุณก็มีโอกาสอีกครั้งที่จะอ่านกฎ แล้วเมื่อเป็นสมาชิกแล้วคุณก็มีเวลาอีกมากมายที่จะอ่านกฎบอร์ดซ้ำ ...
              ดังนั้นคุณจะบอกว่าไม่ทราบกฎไม่ได้น่ะครับ ^^

ใน PM อันก่อนนั้นผมแจ้งกับคุณว่ากระทู้ที่คุณสร้างใหม่นั้น ไม่ได้ระบุวันที่น่ะครับ ... เรียกได้ว่าทุกกระทู้เลยทีเดียว
              คือ เว็บบอร์ดของเรามีกฎว่า เมื่อสมาชิกทำการสร้างกระทู้ใหม่ (New Topic) จะต้องระบุวันที่ที่สร้างในชื่อกระทู้ด้วย ... ทั้งนี้ก็เพื่อความสะดวกในการจัดการกระทู้ของสต๊าฟฟ์น่ะครับ
              เช่น ... 2 กระทู้นี้ที่คุณเพิ่งตั้งเมื่อวันที่ 17 กุมภา ...
                            ถ้าโลกจะแตกวันพรุ่งนี้คุณจะทำอย่างไร
                            วาเลนไทน์นี้สิ่งที่เธออยากทำคือ
              ซึ่งชื่อที่ถูกต้องของกระทู้มันควรจะเป็น
                            17/02/2552 ถ้าโลกจะแตกวันพรุ่งนี้คุณจะทำอย่างไร
                            17/02/2552 วาเลนไทน์นี้สิ่งที่เธออยากทำคือ
              เป็นต้น ... ส่วนการตอบกระทู้ (Reply) นั้นไม่ต้องระบุวันที่ครับ

สำหรับกระทู้ที่ผิดนั้น สต๊าฟฟ์ของเราอีกสองท่านได้จัดการใส่วันที่ให้แล้ว ...
              และผมไม่แน่ใจว่าคุณได้รับการแจ้งเตือนมาแล้วบ้างไหม ...
              แต่ยังไงก็ตาม ครั้งต่อไปขอให้ระมัดระวังมากขึ้นนะ ... ถ้าคุณสังเกตจากกระทู้รอบข้างในบอร์ดคุณก็จะเข้าใจเองครับ

เอาหล่ะครับ ... ผมว่าน่าจะตอบข้อสงสัยได้บ้างพอสมควรนะครับ ...
              ถ้าหากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม ก็ส่งกลับมาถามได้อีกนะครับ ...
              หรือ ถ้าอยากหาคำตอบด้วยตัวเองก็สามารถค้นกระทู้ใน บอร์ด ถาม - ตอบ ได้เช่นกันครับ

Send From: uknow_who ++ 19 FEB 09 1102...

และในเวลา 12:01:54 PM ของวันเดียวกันนั้น ... สมาชิกที่อ้างถึงก็ตอบกลับ PM ฉบับที่สอง ด้วยข้อความสั้น ๆ ว่า ....
เข้าใจแล้วล่ะ

จากนั้นเวลา 12:05:21 PM  ...  ได้ส่ง PM ฉบับที่ 3 กลับไปอีกครั้ง  โดยไม่ได้แจ้งเตือนใดความผิดใด ๆ
             ครับ ^^ ยินดีด้วยที่คุณเข้าใจสิ่งที่ผมอธิบาย
             ยังไงก็ขอให้ทำตามกฎนะครับ ... เพื่อความสงบเรียบร้อยน่าอยู่ ของครอบครัว PSW ครับ ^^

และเวลา 12:11:38 PM ... PM ฉบับที่ 3 ที่ส่งไปก็ได้รับการตอบกลับ  โดยสมาชิกผู้นี้ส่งมาเพื่อสอบถามเรื่องกิจกรรมโรงเรียนเวทมนตร์
และทำยังไงถึงจะได้เรียนที่ฮอกวอต

3.  วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2552 เวล 12:33:06 PM  ... ส่ง PM ฉบับที่ 4 ถึงสมาชิกคนดังกล่าวอีกครั้ง เนื่องจากพบการกระทำผิดอีกครั้ง โดยความผิดครั้งนี้เกิดจากการสร้างกระทู้ผิดบอร์ด (กระทู้ถูกย้ายไปบอร์ด Fan Fiction ฉบับยังไม่สมบูรณ์ แล้ว)  และเพื่อตอบคำถามเรื่องกิจกรรมโรงเรียนเวทมนตร์
              เมื่อกี้ผมเห็นคุณตั้งกระทู้ 19/02/52 ข้อความที่หายไป(นิยายเศร้า) น่ะครับ
              ก่อนอื่นต้องบอกว่า ... คุณทำได้ถูกกฎแล้วเรื่องใส่วันที่ครับ ...
              แต่ว่า ... กระทู้ของคุณผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นนิยายที่แต่งขึ้นถูกไหมครับ?
              ถ้ามันเป็นนิยายที่ยังแต่ไม่จบจริง ผมไม่แน่ใจว่าตั้งถูกบอร์ดไหมน่ะครับ
              เดี๋ยวยังไงขอให้รอสต๊าฟฟ์ที่ดูแลบอร์ดส่วนนั้นย้ายกระทู้อีกทีครับ

มาต่อกันเรื่องที่คุณถามว่า 'ทำยังไงถึงจะได้เรียนที่ฮอกวอต'
              ฮอกวอตส์ในที่นี้ คงจะหมายความถึงกิจกรรมโรงเรียนเวทมนตร์ของเว็บเราใช่ไหมล่ะครับ
              คำถามนี้เรียกได้ว่าเป็นคำถามสุดฮิตของสมาชิกใหม่เลยก็ว่าได้ครับ...
              สำหรับข่าวคราวที่ผมรู้อยู่ตอนนี้ คือ ยังไม่มีกำหนดทำกิจกรรมตรงนี้ครับ
              เนื่องจากการดำเนินการเรื่องนี้มันเป็นเรื่องที่ต้องใช้เวลาพอสมควร จึงยังไม่มีความคืบหน้าใด ๆ
              จากที่ผ่านมาเราเคยเปิดทำกิจกรรมนี้มารุ่นนึงแล้วครับ ... แต่ด้วยความไม่ลงตัวของเวลาของทั้งเว็บมาสเตอร์เอง หรือแม้แต่ผู้เล่น ซึ่งเป็นตัวแปรสำคัญ
              กิจกรรมก็เลยต้องหยุดไปครับ
              ถ้าถามว่า จะเปิดอีกไหม ก็คงต้องรอฟังข่าวต่อไปครับ
              ถ้าไง ... ลองอ่าน กระทู้นี้ นะครับ
              สต๊าฟฟ์และแอดมินเข้าไปตอบคำถามให้แล้ว

แต่ถ้าหากว่าคุณไม่อยากรอกิจกรรมของเรา ... ก็ลอง ๆ หาดูจากเว็บแฟนไซต์แฮร์รี่อื่น ๆ ได้ครับ

4.  หลังจากที่หายไปตั้งแต่วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2552   สมาชิกผู้นี้ก็กลับมาออนไลน์อีกครั้งเมื่อวันที่ 4 มีนาคม 2552  แล้วเปลี่ยนชื่อแสดงผลจาก loona เป็น Draco Malfoy
              ภายหลังจากที่เปลี่ยนชื่อแสดงผลแล้ว   ในวันเดียวกันนั้น  สมาชิกผู้นี้ก็ได้สร้างกระทู้แนะนำตัวอีกครั้ง เป็นกระทู้ที่ 3  (04-03-09 :: เปลี่ยนชื่อใหม่ loona) เพื่อประกาศว่าตนนั้นได้เปลี่ยนชื่อแล้ว
อ้างถึง
เราเปลี่ยนชื่อจาก loona เป็น Draco Malfoy แล้วนะ
              แต่อย่างไรก็ดี กระทู้ที่สร้างเพื่อบอกกว่าตนเองได้เปลี่ยนชื่อแล้ว  กลับกลายเป็นทำให้สมาชิกผู้นี้มีกระทู้แนะนำตัวเองถึง 3 กระทู้ ... ซึ่งกระทู้ทั้งสามนั้นได้ถูกสต๊าฟฟ์ที่ดูแลในส่วนกระดานแนะนำตัว รวมกระทู้เข้าไว้ด้วยกัน

ข้อมูลการออนไลน์ของสมาชิก
                            2009-02-11     01:09:46 PM          loona      กำลังดู รายชื่อสมาชิก
                            2009-02-15     03:44:01 PM          loona      กำลังเข้าสู่ฟอรั่ม
                            2009-02-15     04:59:37 PM          loona      กำลังดูบอร์ด ห้องน้ำรวม !
                            2009-02-15     06:33:26 PM          loona      กำลังเข้าสู่ฟอรั่ม
                            2009-02-17     02:09:35 PM          loona      กำลังดูหัวข้อ ถ้าอาการเริ่มแรกของความรัก คืออาการสุดท้ายของปัญญาคุณจะเลือกอะไร
                            2009-02-18     03:39:51 PM          loona      กำลังค้นหา ฟอรั่ม
                            2009-02-19     09:29:48 AM          loona      กำลังดูข้อมูลส่วนตัวของ loona
                            2009-02-19     12:01:36 PM          loona      กำลังส่งข้อความ
                            2009-02-19     12:04:59 PM          loona      กำลังดูหัวข้อ 17/02/52 ถ้าอาการเริ่มแรกของความรัก คืออาการสุดท้ายของปัญญาคุณจะเลือกอะไร
                            2009-02-19     12:10:58 PM          loona      กำลังดูข้อความ
                            2009-02-19     12:47:22 PM          loona      กำลังดูหัวข้อ 14/02/52 ความคืบหน้ากิจกรรม Hogwarts School
                            2009-02-20     06:26:08 PM          loona      กำลังดูข้อความ
                            2009-03-04     12:06:26 PM          loona      กำลังดู รายชื่อสมาชิก (เปลี่ยนชื่อแสดงผลเป็น Draco Malfoy)
                            2009-03-09     03:22:42 PM          Draco Malfoy      กำลังดูข้อมูลส่วนตัวของ Draco Malfoy
                            2009-05-10     10:58:51 AM          Draco Malfoy      กำลังดูข้อมูลส่วนตัวของ Draco Malfoy
                            2009-05-10     11:35:04 AM          Draco Malfoy      กำลังดูบอร์ด ห้องนั่งเล่น !

ข้อรายงาน
              วันนี้ (10 พ.ค. 2552) ได้มีการตรวจพบการกระทำผิดของสมาชิกผู้นี้อีกครั้งในกระทู้ 10/05/52 อยากเพื่อมเพื่อนลงhi5 อ่ะ แจ้งมาเลย... (อยู่ในบอร์ดห้องนั่งเล่น)
              โดยความผิดที่ว่านั้น เกิดจากการโพสต์กระทู้ แล้วรีพลายกลับเข้าไปอีก 2 ครั้ง  เกิดเป็นกรณีของทริปเปิ้ลโพสต์  และทำให้เข้าใจว่าปั่นแรงก์ ... ดังนี้

คือว่าตอนนี้เราแข่งขันกัยเพื่อนว่าใครมีเพื่อนในhi5มากกว่ากัน เราก็อยากเพื่อมพวกเธอเข้ามาด้วย ก็แค่พิมพ์ อีเมลล์ หรือ hi5 พวกเธอมาเด๋วเราจะไปแอด แล้วพวกเธอก็รับแอดนะ
ขอบใจล่วงหน้าละกัน  บาย......

คือว่าตอนนี้เราแข่งขันกัยเพื่อนว่าใครมีเพื่อนในhi5มากกว่ากัน เราก็อยากเพื่อมพวกเธอเข้ามาด้วย ก็แค่พิมพ์ อีเมลล์ หรือ hi5 พวกเธอมาเด๋วเราจะไปแอด แล้วพวกเธอก็รับแอดนะ
ขอบใจล่วงหน้าละกัน  บาย......

hi 5 ของเรานะ ก็ kanompangboy.hi5.com นะคร้าฟ........

ข้อพิจารณา
              หากพิจารณาจากขั้นตอนในการดำเนินการที่ได้ส่งไปให้สมาชิกรายนี้ จำนวน PM 4 ฉบับ   จะพบว่าได้มีการแนะนำให้สมาชิกไปอ่านทบทวนกฎบอร์ดแล้วอย่างน้อยสองครั้ง พร้อมกับอธิบายการใช้งานเว็บบอร์ดคร่าว ๆ ให้ทราบ  และจากการพิจารณาประวัติการออนไลน์ที่ผ่านมาประกอบกับประวัติการโพสต์ของสมาชิกรายนี้แล้ว   ไม่พบว่าสมาชิกผู้นี้จะอ่านทบทวนเพื่อรับทราบกฎบอร์ดแต่อย่างใด
              อย่างไรก็ดี จากข้อมูลสมาชิกบอร์ดเก่าที่ตามเก็บไว้ได้ทันนั้น บ่งบอกว่าสมาชิกรายนี้เป็นสมาชิกของเว็บบอร์ดตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว (เป็นสมาชิก วันที่ 15 มกราคม 2552   6 วันก่อนบอร์ดล่ม)   อีกทั้ง จากการที่เว็บมาสเตอร์ได้ทำการเพิ่มเติมรายละเอียดกฎบอร์ดในขั้นตอนของการสมัครสมาชิกเมื่อวันที่ 26 ตุลาคม 2551 เป็นต้นมานั้น  แสดงให้เห็นว่าเมื่อสมาชิกรายนี้สมัครสมาชิกครั้งแรกย่อมเห็นกฎบอร์ดแล้ว และที่สามารถเป็นสมาชิกได้อย่างสมบูรณ์ก็เนื่องจากคลิกเพื่อยอมรับกฎบอร์ดแล้ว
              ภายหลังจากที่เว็บล่ม  สมาชิกผู้นี้ก็กลับมาอีกครั้ง โดยสมัครสมาชิกเป็นครั้งที่สอง ในวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2552 ... เป็นที่แน่นอนว่าในการสมัครสมาชิกครั้งที่สองนั้นห่างจากครั้งแรกเพียง 25 วัน  ... ภายในเวลา 25 วันนี้ สมาชิกผู้นี้ได้มีโอกาสเห็นกฎบอร์ด และคลิกยอมรับกฎถึงสองครั้ง  แต่กระนั้นก็ยังกระทำผิดกฎอยู่ ทั้งที่ได้รับการเตือนแล้ว และมีเวลามากมายที่จะอ่านกฎบอร์ดให้เข้าใจ
              ดังนั้น!!  แม้ว่าการที่เกิดกรณีทำผิดกฎด้วยการปั่นโพสต์ จำนวน 3 โพสต์ ในวันที่ 10 พฤษภาคม 2552 นั้นจะเป็นเรื่องเล็กน้อยที่สามารถแก้ไขและให้อภัยได้ก็ตาม    แต่หากพิจารณาอย่างถี่ถ้วนแล้วจะพบว่าความผิดครั้งนี้เกิดภายหลังจากที่ได้รับการแจ้งเตือนทาง PM   ภายหลังจากที่คลิกยอมรับกฎบอร์ดถึงสองครั้ง   จึงเชื่อได้อย่างสนิทใจว่าเมื่อเห็นกฏบอร์ดสมาชิกรายนี้ก็กลับเมินเฉย หรือแค่คลิกให้มันผ่าน ๆ ไปด้วยความรีบเร่งที่จะเป็นสมาชิกเว็บบอร์ด  แสดงให้เห็นถึงการไม่เห็นคุณค่าและความสำคัญของกฎบอร์ด รวมถึงการจงใจที่จะละเลย เพิกเฉยและไม่สนใจที่จะปฎิบัติตามกฎบอร์ดที่วางไว้แต่อย่างใด   จึงเห็นควรนำเรื่องเสนอต่อเว็บมาสเตอร์ และผู้ดูแลบอร์ด ผู้ซึ่งมีอำนาจดำเนินการ เพื่อขอความเห็นชอบในการพิจารณาดำเนินการต่อสมาชิกผู้กระทำผิดตามอำนาจหน้าที่และตามเห็นควรต่อไป

อนึ่ง หากดำเนินการใด ๆ ต่อสมาชิกที่อ้างถึงแล้ว ขอความกรุณาระบุข้อความไว้ที่ด้านบนกระทู้นี้ด้วยว่าดำเนินการไปอย่างไร โดยที่ไม่ต้องโพสต์ตอบกระทู้  เนื่องจากต้องการใช้กระทู้นี้เป็นกระทู้เดียวเบ็ดเสร็จในการขอความเห็นชอบพิจารณาความผิดของสมาชิกรายอื่น ๆ ในคราวถัดไป ...
              จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาและดำเนินการ

ขอแสดงความนับถือ
uknow_who ++ PSWeb's STAFF T 100509 1150

ปิดคดี

ตามกฎแล้วนะครับ ถ้ามีการกระทำผิดต่อเนื่องเกิน 3 ครั้ง ทางเราจะต้องลงโทษกันตามระเบียบครับ
แต่เหตุการณ์กระทำผิดนี้เป็นความผิดไม่รุนแรงมาก แต่ด้วยความเคยชินจึงทำผิดซ้ำ ๆ
ทางเราจึงต้องขอระงับการใช้งานเป็นเวลา 7 วันนับจากนี้นะครับ (กำหนด 18 - 24 พฤษภาคม 2552)
สมาชิกสามารถใช้งาน User นี้ได้ดังเดิมหลัง 7 วันข้างหน้า

이혁재-슈퍼주니어 ++ PSWeb's Administrator
18 พฤษภาคม 2552  13.51 น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2009, 07:15:57 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
ตามกฎแล้วนะครับ ถ้ามีการกระทำผิดต่อเนื่องเกิน 3 ครั้ง ทางเราจะต้องลงโทษกันตามระเบียบครับ
แต่เหตุการณ์กระทำผิดนี้เป็นความผิดไม่รุนแรงมาก แต่ด้วยความเคยชิ้นจึงทำผิดซ้ำๆ ทางเราจึงต้องขอ
ระงับการใช้งานเป็นเวลา 7 วันนับจากนี้นะครับ และ สามารถใช้งาน User นี้ได้ดังเดิมหลัง 7 วันข้างหน้า

=============== ปิดคดี ===============

ล็อคหัวข้อ วันอาทิตย์ที่ 18 พฤษภาคม 2552
이혁재-슈퍼주니어
admin @ Potterstoryweb.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2009, 06:51:28 am โดย 이혁재-슈퍼주니어 »
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

SMF spam blocked by CleanTalk