ผู้เขียน หัวข้อ: 01/06/53 เครียดเรื่องคะแนน เรียน เศร้าเรื่องหัวใจ  (อ่าน 2149 ครั้ง)

sunpinyada3

• บุคคลทั่วไป
เรื่องแรก เรื่องเรียน >> คือว่าเราเรียน EP เป็นภาคภาษาอังกฤษ ซึ่งเรียนเป็น English ทุกวิชา  >:( เราก็เรียนไม่ค่อยรู้เรื่องเลย คะแนนก็ออกมาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เครียดมากๆเลย ใครพอมีวิธีเรียนก็บอกกันมาหน่อยนะค่ะ ^^ จะลองนำไปใช้ดู เผื่อจะเรียนรู้เรื่องขึ้นมาบ้าง

เรื่องที่สอง เพื่อน >> คือเราย้ายโรงเรียนใหม่ ก็เลยต้องทำความรู้จักเพื่อนใหม่ แต่เราก็ยิ่งเป็นคนที่มีมนุษย์สัมพันธ์งั้นๆ ก็เลยทำความรู้จักใครไม่เป็น แต่ก็พอมีเพื่อนแต่ไม่สนิทมาก พอทำงานเป็นคู่ก็ไม่มีใครเลย  :'( อยากรู้วิธีที่จะทำให้สนิทกับเพื่อนมากกว่านี้จังเลยค่ะ ^^

เรื่องที่สาม ปัญหาหัวใจ >> เนื่องจากเราย้ายโรงเรียนใหม่ (เพราะโรงเรียนไม่มีชั้นให้ต่อ อิอิ) ก็เลยต้องจากเพื่อนไป คิดถึงเพื่อนมาก โดยเฉพาะคนที่เราชอบ เราก็คิดถึงเค้าตลอดเลย ตอนแรกกะจะเก็บความรู้สึกไว้คนเดียว แต่มันก็หงุดหงิด เหมือนค้างคาใจ ก็เลยส่ง Message ไปบอก เขาก็ไม่มีอะไรกลับมาเลย T_T เศร้ามาก เราไม่รู้ว่าพองานเลี้ยงรุ่นไรประมาณนี้ เราจะมองหน้าเขาติดหรือป่าวเนี่ย T_T อยากได้วิธีตัดใจมากๆเลยค่ะ ^^ Please!!!! บางทีเค้าก็เหมือนรัก มันเลยเหมือนทำให้เรามีหวัง เลยตัดใจไม่ได้ซักที หรืออาจจะคิดเข้าข้างตัวเองไปหมด !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2010, 12:32:26 pm โดย sunpinyada3 »

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
Re: 01/06/53 เครียดเรื่องคะแนน เรียน เศร้าเรื่องหัวใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 01:22:42 pm »
ตอนนี้ผมเองก็เรียน EP ครับ = =" เข้าใจความรู้สึกดี เพราะว่า ตอนแรกที่ผมเข้าก็เป็นแบบเดียวกัน

ต้องกล้าครับ ไม่งั้นก็ฝึก ^^ มันจะช่วยไ้ด้เยอะครับ อย่าไปเครียด เพราะยิ่งเราเครียด มันก็หนักหัวเรา จริงๆ

ค่อยๆปรับตัวครับ เดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง เพราะมันจะชิน ^_^ ฮ่ะๆๆๆ

ส่วนเรื่องเพื่อน....อันนี้ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองมากกว่าอ่ะครับ เพราะว่าถ้าเราเปิดใจหาเพื่อน เดี๋ยวเพื่อนก็เปิดใจเข้าหาเราเองครับ

ส่วนเรื่องหัวใจก็...ไม่รู้จะแนะนำไงอ่ะครับ = =" เหอะๆ ยังไงก็สู้ๆแล้วกันครับ ^^

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

snow_heart_summer

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
Re: 01/06/53 เครียดเรื่องคะแนน เรียน เศร้าเรื่องหัวใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010, 05:30:05 am »
เรื่องอย่างนี้ต้องพยายามมันถึงจะทำได้

ส่วนเรื่องเพื่อนก็หาเวลาคุยกันบ้างเดี๋ยวก็มีเพื่อนเอง

ส่วนเรื่องหัวใจ ทำตัวให้สบายอย่าไปเครียดอะไรกับมัน เวลาผ่านไปเดี๋ยวก็เหมือนเดิม

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 06:56:38 am »
โอ้ว ว  EP เหมือนกันเลยค่ะ จขกท & ซ่าส์คุง . (-  -* + ใช่เรื่องไหมเนี่ย )

ก็ต้องพยายามบ่อย ๆ เข้าน่ะค่ะ เเบบว่าพูดภาษาอังกฤษกับเจ้าของภาษาบ่อย ๆ เเล้วก็ตั้งใจเรียนให้มาก  ๆ .

เรื่องเพื่อนก็ต้องลองพูดคุยกับพวกเขาดู เเบบว่าชวนคุย ขอไปนั่งกินข้าวด้วยคน ทำความรุ้จักประมานนี้ ^^ "

เรื่องปัญหาหัวใจก็ไม่ต้องห่วงหรอกค่ะทำใจให้ลืมเขาคนนั้นซะ เเต่ไม่เเน่น้า ที่ไม่ตอบกลับอาจจะกำลังตื่นเต้นเหมือนจขกท . ก็เป็นได้

ถ้ามันยากจริงๆ ก็หาใหม่ล่ะค่ะ  :)

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 10:03:39 am »
เหอะ ๆๆๆๆ  มีแต่คนเรียน EP ไม่มีใครเรียน AP

เหมือนผมเลยอ่ะ - -* 

เรื่องเรียน ----- ก็ พยายามพูด English บ่อยๆ อ่ะครับ

แล้วลงทุน ไปซื้อหนังสือที่มัน อังกฤษล้วนอ่ะครับ หรือแล้วแต่นะครับ ฮะ ๆๆ

เพราะผมไม่เก่งอังกฤษครับ ผมถึงได้เรียน AP เนี่ยแหละ (โง่ป่ะหล่ะ ฮ่า ๆๆ)

เรื่องเพื่อน ----- พยายามเข้าหาเพื่อนอ่ะครับ ไปพูดไปคุยไรแบบนี้ ไม่มีเพื่อนเนี่ย

เหงาตายเลยนะครับ - -*

เรื่องปัญหาหัวใจ ----- ก็ ........ ผมไม่รู้แฮะ !!  เพราะไม่ได้ยุ่งกับเรื่องหัวใจอีกเลย

มีแต่ยุ่งให้สูบฉีดเลือดไปเลี้ยงร่างกาย - -* (คลายเครียดครับ)

ฮ่า ๆๆๆๆ หัวใจตอนนี้ก็บอลอ่ะครับ - - ก๊าก ๆๆๆๆๆๆ

ยังไงก็สู้ ๆๆ นะครับ .........

ปล. กระทู้ด่านล่าง มะเหมี่ยว ---- โห พูดยังกับหาง่ายนะครับ - -*

ไม่งั้นผมถึงเป็นแบบนี้เหรอ ก๊าก ๆๆๆๆ บอล - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2010, 10:10:45 am โดย ChelseaFC_FiFA_118726 »

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 03:23:15 am »
^
^
ู^

ตอบฟ่าคุงนะคะ .... ไม่เชิงว่าหาง่าย เเต่ว่ามันก็หาไม่ยากอ่า ^"^

ที่ตัวเองยังไม่มี เพราะบ้าบอลยังงั้นไง 555555 (หลอกด่า อ้ะ ล้อเล่นนะจ้ะ  :) )

เเล้วก็นะ .. ตอนนี้ก็มีอยู่เเค่คนเดียว เเล้วมันก็มากพอสำหรับเค้าเเล้วด้วย 5555555

>"< เขินจังเลยเรา เเว้ก ก   กก ก ~

SMF spam blocked by CleanTalk