ผู้เขียน หัวข้อ: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 20/03/54]  (อ่าน 36260 ครั้ง)

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 19/07/53]
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2010, 09:52:24 am »
ลืมวันเกิดพี่มิน  :o
HBD ย้อนหลังนะคะพี่มิน แหงบๆๆ

ขอบคุณคุณนายค่ะ  ;)

*ดิท* กระเด้งมาหน้าใหม่เรยทีนี้ พี่มินงอลเขาเหรอเนี่ยะ T^T

ขออนุญาตวิบัติค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2010, 05:10:18 pm โดย ~OrenjI~ »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 04/08/53]
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 12:48:55 pm »
04/08/53  ::  Update SHINHWA

[diary] Kim Dongwan's blog ll จงมีชีวิตอยู่

อ้างถึง
[title] จงมีชีวิตอยู่
2010.08.01

แม้การมีชีวิตอยู่ในแต่ละวันอาจเป็นเรื่องที่ลำบาก มองไม่เห็นความหวัง เจ็บปวดไม่รู้จักสิ้นสุด ต้องเผชิญหน้ากับสิ่งเหล่านั้นอยู่ตลอดเวลา
แต่สำหรับ "คนที่ต้องมีชีวิตอยู่ต่อไปแม้จะรู้ว่าเจอกับเรื่องแบบนี้" เราก็ยังต้องมีชีวิตอยู่

ความเจ็บปวดที่เราได้รับอาจเป็นเรื่องที่ดีสำหรับคนอื่น ในทุกวันที่เราพบว่ามันช่างแสนเหน็ดเหนื่อยและหนักหนา
สำหรับคนอื่น วันนั้นอาจเป็นวันที่เปี่ยมไปด้วยความหวังของเขาก็ได้

Credits: Dongwan’s Naver blog + absolutshinhwa
Thai trans: Finny@shinhwathailand

[diary] Kim Dongwan's blog ll ผมควรจะลดน้ำหนักได้แล้ว

อ้างถึง
[title] ผมควรจะลดน้ำหนักได้แล้ว
2010.08.03

น้ำหนักของผมในช่วงหน้าร้อนกับหน้าหนาวต่างกันอยู่ประมาณ 4 กก.
ตอนหน้าร้อน น้ำหนักของผมจะลดลงไป 4 กก.
เพราะงี้แหละ ช่วงหน้าหนาวผมก็เลยปล่อยตัวแล้วก็กินไม่ค่อยบันยะบันยังเท่าไหร่ ไม่สนใจว่าน้ำหนักจะขึ้นรึเปล่า
เพราะยังไงน้ำหนักของผมก็ลดลงไปจากเดิมอยู่แล้ว....
แต่...
มันดันไม่ลงง่ะ
แถมยังเพิ่มขึ้นอีกตั้ง 2 โล
เพราะอายุ...
อายุมากน้ำหนักก็เลยยิ่งขึ้นใช่มั้ย!?...
T TT

Credits: Dongwan’s Naver blog + absolutshinhwa
Thai trans: Finny@shinhwathailand

ไดฯ บทแรกนำมาลงเพราะขลัง  ...  แต่บทที่สองลงเพราะฮา
อย่าไปโทษเรื่องอายุเลยลุง   5 5 5 +
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2010, 12:54:26 pm โดย ~OrenjI~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 04/08/53]
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010, 01:00:37 pm »
JunJin และ MinWoo วง Shinhwa จะออกแบบท่าเต้นให้เพลงของ "The Boss"

สองนักร้องหนุ่มที่กำลังรับใช้ชาติอยู่ในตอนนี้
ช่วยเหลือวงรุ่นน้องของพวกเขา "The Boss" ในการออกแบบท่าเต้นสำหรับเพลงไตเติ้ลในซิงเกิ้ลใหม่
ซึ่งจะนำเก้าอี้มาใช้ในการแสดงด้วย

ก่อนหน้านี้ Shinhwa เคยได้รับความนิยมจากเพลง "Wild eyes" ที่มีการนำเก้าอี้มาใช้ในประกอบการเต้นด้วย
ซึ่งการเต้นโดยใช้เก้าอี้ในครั้งนี้นั้น ดูเข้มแข็งและมีพลังไม่ต่างจากท่าเต้นเดิมเลย

ต้นสังกัดของ "The Boss" กล่าวว่า พวกเขารู้สึกตื่นเต้นมากที่ได้เรียนรู้เทคนิคต่าง ๆ อย่างรุ่นพี่จาก Shinhwa
พวกเขาตั้งใจฝึกซ้อมและทำงานหนักกันมากกับท่าเต้นดังกล่าวเพื่อให้การแสดงออกมาดีที่สุด

"The Boss" จะขึ้นเวทีคัมแบ็คครั้งแรกในวันที่ 6 สิงหาคมที่รายการ Music Bank ของทางสถานี KBS พร้อมกับเพลงใหม่ของพวกเขา

เครดิต: Allkpop (www.allkpop.com)
เขียนและเรียบเรียง:BBandBB@Shinhwathailand

อ้างถึง
THE BOSS หรือ D-NA (Dae guk Nam Ah) เป็นวงบอยแบนด์ในสังกัด Open World (ค่ายเดียวกับมินมินและแป้นนั่นแล)
ซึ่งสมาชิกทุกคนในวงก็เป็นเด็กจากวง Xing เก่ามาก่อน
และวง Xing ก็อยู่ในค่าย Xing Entertainment ซึ่งเป็นค่ายญาติสนิทของเฮียๆเหมือนกัน (อย่างรุ่นแรกเลยที่เดบิวต์ตอน 07 ตอนนั้นซองก็มาช่วยโฆษณาให้)
เพราะงั้นก็ถือว่าเป็นวงญาติสนิทอีกวงนึงค่ะ 555 (และโดยส่วนตัวน้องๆนับถือแป้นซอนแบกับมินมินซอนแบมากเพราะช่วยให้คำแนะนำตอนฝึกซ้อมให้ ประมาณนี้)
คัดลอกคำอธิบายจาก : finlandia @ SHIN' THAI

เคยอ่านเจอจากนิตยสารไทยฉบับนึงว่า
ผู้บริหารของค่ายนี้  เดิมเป็นทีมงานของ SM แล้วลาออกมาทำบริษัทเพลงของตัวเอง

ส่วนตัวแล้วเคยได้ยินชื่อวงนี้ แต่ไม่ได้ติดตามอะไรมากนัก 
ส่วนนึงมาจากสมาชิกของวงนี้จะมีเพิ่มเข้า, เอาออก, เปลี่ยนชื่อใหม่กันเป็นระยะๆ ..  พอไม่ได้ตามตั้งแต่แรกก็จะงงงวยงง
แต่ถ้าลองพี่มินกับคุณชูงฝากฝังกันแบบนี้  เราก็ต้องติดตามเชียร์หลานป้ากันบ้างแหละ
ชินฮวานี่นอกจากจะเป็นวงลูกดกแล้ว  ยังมีหลานทันใช้ซ่ะด้วย  5 5 5 +
แล้วเดี๋ยวจะติดตามน้องๆ แล้วน่ะค่ะ

**  เพิ่มเติม  **

D-NA | Stumble Stumble [HQ:MV] (ENG SUB)

[youtube]ik6s0hak8Mk[/youtube]
ที่มา :: AznSamManTV @ Youtube
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 02:06:57 am โดย ~OrenjI~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 08/08/53]
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 02:26:25 am »
08/08/53  ::  All  About  P'Sung in Bangkok

[ประมวลภาพ] ชินเฮซอง (Shin Hye Sung) ลัดฟ้าแถลงข่าวงานแฟนมีทฯ '2010 Shin Hye Sung Live Music Show in Bangkok'

6 สิงหาคม 2553 เวลา 15.00 น. ลานน้ำแข็ง ซับซีโร่ เอสพลานาดรัชดา กรุงเทพฯ  ชินเฮซอง (Shin Hye Sung) สมาชิกแห่งวง ชินฮวา (Shinhwa)
ลัดฟ้าสู่เมืองไทยเพื่อร่วมงานแถลงข่าวเอเชียทัวร์  '2010 Shin Hye Sung Live Music Show in Bangkok'
ซึ่งเป็นงานไลฟ์โชว์ผสมผสานกับงานแฟนมีทติ้งที่จะเปิดโอกาสให้แฟนๆได้สัมผัสกับกีต้าร์และเปียโนในรูปแบบดนตรีสดจากหนุ่มชินเฮซองอย่างใกล้ชิด

สำหรับงานในครั้งนี้นอกจากแฟนๆจะได้สนุกสนานไปกับโชว์แล้วยังมีการเปิดโอกาสให้แฟนๆร่วมประมูลของส่วนตัวของชินเฮซอง กว่า 10 ชิ้น
โดยรายได้จะนำบริจาคให้กับมูลนิธิเด็กโรคหัวใจอีกด้วยเช่นกัน

ในงานแถลงข่าววันนี้ ชินเฮซอง ปรากฏตัวพร้อมกับให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนในขณะเดียวกันก็มีแฟนๆมาร่วมให้กำลังใจกันอย่างพร้อมหน้าเลยทีเดียว

△แนะนำตัว

สวัสดีครับ ผมชื่อเฮซองครับ ฝากตัวด้วยนะครับ (ภาษาไทย)

△ตอนนี้มีผลงานอะไรบ้าง
ตอนนี้ที่เกาหลีผมกำลังเตรียมตัวอัลบั้มชุดที่ 4 อยู่ครับ มีแผนวางจำหน่ายในฤดูใบไม้ร่วงครับ
ถ้าอัลบั้มวางจำหน่ายแล้วอย่าให้ลืมให้ความรักกันมากๆด้วยนะครับ

△อยากลองทำเพลงแนวอื่นบ้างหรือเปล่า
ผมเป็นนักร้องเพลงบัลลาดครับ ส่วนใหญ่จะเน้นเพลงในแนวนี้ แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากลองทำแนวอื่นดูเหมือนกันครับ

△อยากลองรับงานแสดงบ้างหรือเปล่า
ผมเป็นคนชอบทำงานเพลงครับ เวลาทำแล้วจะรู้สึกสบาย ตอนนี้ผมคงอยากจะทุ่มเทให้กับงานเพลงก่อนครับ
ส่วนเรื่องงานแสดงก็คงต้องดูโอกาสครับ แต่ว่าตอนนี้ผมชอบทำงานเพลงครับ

△ปลายปีนี้เอริคและดงวานจะออกจากกรมแล้ว มีแผนที่พวกคุณจะได้มาทำงานเพลงร่วมกันหรือเปล่า
จริงๆแล้วตอนนี้ยังไม่มีกำหนดการครับ แต่ก่อนหน้านี้ผมได้เจอกับเพื่อนในวันเกิดของมินอู
ก็คุยกันว่าถ้าเพื่อนๆออกมาจากกรมแล้วอาจจะได้ทำงานอะไรสักอย่าง คือถึงตอนนี้จะยังไม่มีกำหนดการที่แน่ชัด
แต่ถ้ามีโอกาสดีๆแล้วก็คงไม่พลาดแน่นอนครับ

△มาประเทศไทยเป็นครั้งที่เท่าไหร่
2 ครั้งครับ (แฟนๆบอกว่า 3) อ๊ะ...ไม่ใช่ครับ ครั้งที่ 3 ครับ ครั้งแรกมาคอนเสิร์ตชินฮวา ครั้งที่ 2 มาถ่ายรายการ X-MAN ที่พัทยาครับ
ขอโทษนะครับที่พลาดไป (แฟนกรี๊ด)

△ชอบอะไรในเมืองไทย
เมื่อวานตอนที่ผมมาเมืองไทยพอถึงที่สนามบินผมนึกว่าจะไม่มีคนมารับครับเพราะว่ามันดึกแล้ว
แต่มีคนมารับมากเลยครับ ผมก็รู้สึกดีใจมากครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

△ชอบประเทศไหนมากที่สุด
ให้เลือกประเทศใดประเทศหนึ่งคงยากครับ เพราะว่าแต่ละที่ก็มีเสน่ห์ไม่เหมือนกัน
แต่ถ้าให้พูดถึงประเทศไทยผมคิดว่าสะอาดดีครับ แล้วก็แฟนๆชาวไทยสวยมากด้วยครับ ประเทศไทยเป็นเมืองสวยจริงๆครับ (หัวเราะ)

(โดยส่วนตัวน่ะฮ่ะ  ไม่เคยเข้าใจคำถามลักษณะนี้สักที  ...  ถามเพราะ ?  ถามเพื่อ ?  และถามทำไม ? - คนจ๋วย ~)

△เตรียมอะไรมาฝากแฟนๆ พรุ่งนี้
เนื่องจากผมไม่ได้มาเมืองไทยนานแล้ว เตรียมอะไรมาเอาใจแฟนๆเพียบเลยครับ อยากให้ติดตามกันด้วยครับ

△ได้นำของส่วนตัวมาประมูลเพื่อการกุศลรู้สึกอย่างไรบ้าง
รู้สึกดีมากครับ เป็นกิจกรรมที่มีความหมายมากเพราะว่าเราได้ช่วยเด็กๆที่ป่วยด้วยครับ
ถ้ามีโอกาสคราวหน้าผมก็อยากทำกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกครับ และงานนี้จะไม่สามารถเกิดได้เลยครับถ้าไม่มีคนสนับสนุนและแฟนๆ ทุกคนครับ

(หยอดมันเข้าไปค่ะ  ให้แฟนคลับมันได้เสียเงินอย่างถูกหลักอนามัย  5 5 5 +  -  คนจ๋วยอีกแหละ)

(คำถามจากแฟนๆ)

△มีแฟนหรือยัง

(หัวเราะ) จริงๆแล้วยังไม่มีครับ
(ไม่เชื่อค่ะเสี่ย   :-\  -  คนจ๋วยอีกแล้วครับท่าน)

△ไปตกปลากับเอริคบ่อยไหม
ไม่บ่อยครับ แค่ครั้งเดียวเองครับ

△ถ้าเพื่อนออกจากกรมแล้วคุณจะเซอร์ไพรส์พวกเขาอย่างไร
ตอนนี้ยังคิดไม่ออกเลยครับ ให้อะไรดีครับ (แฟนๆตะโกน จูบ) จูบหรือครับ? เอาตามนั้นเลยครับ (หัวเราะ)
(คำถาม 2 ข้อบนนี่แม่ยกริคซองชิมิ ?    5 5 5 +  -  คนสวยมาแจม)

อนึ่ง งานแฟนมีทติ้ง '2010 Shin Hye Sung Live Music Show in Bangkok' โดย ชินเฮซอง (Shin Hye Sung)
จะมีขึ้นในวันที่ 7 สิงหาคม 2553 เวลา 17.00 น. ณ เอ็ม เธียเตอร์ ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ บัตรราคา 4500 บาท 2500 บาท 1500 บาท
สามารถซื้อบัตรได้ที่หน้างาน รายละเอียดเพิ่มเติม www.shsinbkk.com

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
นำออกพร้อมเครดิต

ปล. ขออนุญาตวิบัติค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 02:40:03 am โดย ~OrenjI~ »

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 08/08/53]
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 02:29:36 am »
SET 01

[hide] [/hide]

SET 02

SET 03

SET 04

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
นำออกพร้อมเครดิตและไม่อนุญาตให้ HOTLINK ในทุกกรณี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 02:38:36 am โดย ~OrenjI~ »

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 03:05:19 am »
ชินเฮซอง (Shin Hye Sung) แห่งวงชินฮวา เปิดคอนเสิร์ต “2010 Shin Hye Sung Live
Music Show in Bangkok”  แฟนคลับแห่ล้นฮอลล์กรี๊ดสนั่น

ชินเฮซอง (Shin Hye Sung) แห่งวงชินฮวา เปิดคอนเสิร์ต  “2010 Shin Hye Sung Live Music Show in Bangkok” แฟนคลับแห่ล้นฮอลล์กรี๊ดสนั่น

เสร็จสิ้นแบบกรี๊ด..กรี๊ด..กรี๊ด ! ! ! กันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
สำหรับสาวกเคป๊อบแฟนคลับหนุ่มหน้าใสแดนโสม “ชิน ฮเยซอง” เจ้าชายเพลงบัลลาด หนึ่งในสมาชิงวงบอยแบนด์ชื่อดัง “ชินฮวา”
...ภายใต้การควบคุมดูแลโดยบริษัท นีโอ ครีเอชั่น จำกัด กับทริป Asia Tour Fan meeting in Bangkok 2 วัน ในระหว่างวันที่ 6 – 7 สิงหาคมที่ผ่านมานี้   
โดยทั้งนี้ในวันที่ 6 สิงหาคม 2553 เวลา เป็นการแถลงข่าวพบปะสื่อมวลชน และแฟนคลับ ณ ลานน้ำแข็ง ซับ-ซีโร่ เอสพลานาด รัชดาภิเษก
กับบรรยากาศที่สุดแสนจะเย็นยะเยือก เหมือนนั่งอยู่ท่ามกลางอากาศหนาวของประเทศเกาหลี
รวมถึงการมอบของที่ระลึกส่วนตัวให้กับแฟนคลับผู้ชนะการประมูลจำนวน 10 ชุด โดยจะนำเงินรายได้ที่ได้จากการประมูลครั้งนี้ ไปร่วมสมทบทุนมอบให้มูลนิธิเด็กโรคหัวใจ
ในพระอุปถัมภ์ของพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์กันอีกด้วย

ส่วนในวันที่ 7 สิงหาคม 2553 คือการแสดงคอนเสิร์ต “2010 ชิน ฮเย ซอง ไลฟ์ มิวสิค โชว์ อิน แบงค๊อก” แบบเอ็กคลูชีฟสุด ๆ
โดยเป็นการโชว์เพลงเพราะ ๆ ด้วยพลังเสียงกังวานของหนุ่มชิน ฮเย ซอง ที่ผสมผสานกับกิจกรรมแฟนมี๊ตติ้งบนเวที
และไลฟ์ มิวสิก โชว์สด ๆ กับเครื่องดนตรีสุดคลาสสิก กีตาร์ และเปียนโน ณ เอ็ม เธียเตอร์ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ 
นอกจากนี้ที่พิเศษสุด ๆ หนุ่มชิน ฮเย ซอง ยังทำเซอร์ไพรซ์ทำให้ความฝันของแฟนคลับที่โชคดีที่สุด 5 คน
ที่เขียนอีเมล์ไปหาหนุ่มคนนี้ถึงประเทศเกาหลีได้เป็นจริงขึ้นมาแบบที่ผู้โชคดีทั้ง 5 คนนี้ไม่รู้ตัวมาก่อน
โดยที่ทั้ง 5 คนนั้นสามารถขอให้หนุ่มชิน ฮเย ซอง ทำอะไรให้กับตัวเองก็ได้บนเวที งานนี้ทำเอาแฟนคลับคนอื่น ๆ ส่งเสียงกรี๊ดยินดีกับเพื่อน ๆ ผู้โชคดีทั้ง 5 คนกันอย่างสุดตัว 
ที่เด็ดสุดเห็นจะเป็นการแอบเซอร์ไพรซ์อวยพรวันเกิดให้กับแฟนคลับที่บินมาชมการแสดงจากต่างประเทศ ทำเอาบรรยากาศสุดแสนจะซึ้งกันทั้งฮอลล์ 
ปิดท้ายคอนเสิร์ตกันด้วยคำมั่นสัญญาว่าจะกลับมาเปิดการแสดงอีกครั้งที่เมืองไทย ที่หนุ่มชิน ฮเย ซอง ได้พูดออกมาเป็นภาษาไทยล้วน ๆ
สร้างความปรีติยินดีแก่แฟนคลับไปได้เต็ม ๆ ...

[hide]
[/hide]

นำออกพร้อมเครดิตและไม่อนุญาตให้ HOTLINK ในทุกกรณี

มันต้องอย่างนี้ซิค่ะพี่น้อง~
ถึงชินฮวามันจะไม่ดัง  มันจะแป๊ก  มันจะแก่  มันจะโน้นนี่นั้น  ...  แต่ได้ใจ (ว่ะ) ค่ะ

อนึ่ง !!  สาวก  (สา - วก)  =  ผู้สดับ, ผู้ฟัง, ผู้ฟังคำสอน, ศิษย์ผู้เจริญรอยตาม
ใช้เฉพาะในทางศาสนาเท่านั้น

• ^vampires vampiers vampiers^
  • *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 19/07/53]
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 05:00:55 pm »
และแล้ว "ภาษา" กับ "ชินฮวา" ก็ไม่มีวาสนาต่อกันจริงๆ ค่ะ
พลาดตั้งแต่งานมีทพี่ดี้ มีทพี่มุนทั้ง 2 ครั้ง ยันงานพี่ซอง ซึ่งมีขึ้นเมื่อวาน แล้วเป็นวันที่สอบพอดี เหอๆๆ
อะไรมันจะไร้วาสนาต่อกันได้ขนาดนี้ แต่ก็ยังยืนยันค่ะ ถ้าชินฮวามาหาแล้วเราไม่สามารถ ชินฮวาก็อยู่เฉยๆ สักวันเราจะไปหาเองค่ะ ^^

อนึ่ง พี่ซองติดเชื่อพี่มุนมาเหรอคะ ทำไมอวบอั๋น มีน้ำมีนวล(มากไป)ได้ขนาดนั้น รึว่าเป็นเพราะทรงผมใหม่ ???

คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 14/08/53]
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 04:38:37 am »
14/08/53  ::  All  About  P'Sung in Bangkok [KOR Ver.]

แฟนมีตติ้งในไทยของชินฮเยซองมีแฟนๆมาร่วมงานกว่า 1000 คน

แฟนมีตติ้งทัวร์เอเชียของชินฮเยซอง "2010 Shin Hye Sung Live Music Show in Asia" ได้สิ้นสดลงเรียบร้อยแล้วที่กรุงเทพมหานคร ประเทศไทย

เมื่อวันที่ 6 สิงหาคมที่ผ่านมา เวลา 14.00น. แฟนๆของชินฮเยซองได้รวมตัวกันที่ Sub-Zero Ice Skating ที่ซึ่งงานแถลงข่าวได้ถูกจัดขึ้น

โดยเฉพาะเมื่อนี่เป็นแฟนมีตติ้งครั้งแรกที่จัดที่เมืองไทย ช่องฟรีทีวีอย่างช่อง3, ช่อง7} TPBS รวมไปถึงโทรทัศน์บอกรับสมาชกอย่าง CH[v], True}
The Living Channel 5  รวมไปถึงสื่อมวลชนแขนงอื่นๆ ประมาณ100คน ได้ไปยังสถานที่จัดงานแถลงข่าวเพื่อทำข่าว
นอกจากนี้ยังมีแฟนๆจากประเทศใกล้เคียงอย่าง มาเลเซีย, บรูไน มาร่วมงานเพื่อให้การสนับสนุนชินฮเยซองอีกด้วย

นอกจากนี้ ในระหว่างงานแถลงข่าวที่ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง ได้มีการมอบของประมูลแก่ผู้ชนะการประมูลจำนวน10ชิ้น
รายได้จากการประมูลจะนำไปบริจาคให้กับมูลนิธิเด็กโรคหัวใจแห่งประเทศไทย เพื่อช่วยเหลือเด็กๆที่เป็นโรคหัวใจต่อไป

และในวันต่อมาที่ M Theatre Bangkok เวลาประมาณ 17.00น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ที่นั่งกว่า 1000ที่ถูกจับจองหมดทุกที่ด้วยแฟนๆเพื่อเป็นส่วนหนึ่งของงาน 2010 Shin Hye Sung Live Music Show in Bangkok

แฟนมีตติ้งที่จัดขึ้นในไทยนี้เริ่มด้วยเพลงเปิดจากชินฮเยซอง ต่อด้วยการตอบคำถามจากแฟนๆ
และเขายังได้ทำคำขอของแฟนๆให้เป็นจริงด้วยการพาเธอขึ้นมาบนเวทีและร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ธเดย์มอบให้
ชินฮเยซองได้เตรียมงานนี้ด้วยตนเองพร้อมกับการเตรียมอะไรพิเศษมาเซอร์ไพรส์แฟนๆโดยเฉพาะ ทำให้งานนี้จบลงด้วยความชื่นมื่น

ชินฮเยซองกล่าวถึงงานเดินสายแฟนมีตติ้งในเอเชียของเขาว่า "เป็นเวลานานแล้วครับที่ผมไม่ได้พบกับแฟนๆต่างชาติ
และโดยเฉพาะว่านี่เป้นแฟนมีตติ้งครั้งแรกของผมที่เมืองไทย สนุกและเป็นอะไรที่มีความหมายกับผมมากๆครับ"

เขากล่าว นอกจากนี้เขายังปิดท้ายด้วยการกล่าวต่อว่า "ถึงแฟนๆชาวต่างชาติที่มาให้กำลังใจผมทุกๆคนในที่นี้ ผมอยากจะบอกว่า "ขอบคุณครับ"
และผมจะตอบแทนด้วยเพลงดีๆต่อไปครับ"

ชินฮเยซองเริ่มงานแฟนมีตติ้งทัวร์เอเชียของเขาที่เซี่ยงไฮ้เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม ต่อด้วยไต้หวันและจบลงอย่างงดงามทีป่ระเทศไทย
และในวันที่ 27-28 สิงหาคมนี้ แฟนๆชาวเกาหลีและญี่ปุ่นจำนวน 500 คนจะได้ใช้เวลา2วัน1คืนร่วมกันกับชินฮเยซอง
ในงานที่มีชื่อว่า "The Summer Holiday With Shin Hye Sung"

ในขณะเดียวกัน ดีวีดคอนเสิร์ต SHIN HYE SUNG "2009 KEEP LEAVES TOUR IN SEOUL" ได้วางจำหน่ายแล้วเมื่อวันที่ 24 กรกฎาคมที่ผ่านมา

Source: TVDaily News
Credit: Rubylovefaith@shinhwa.biz
Thai trans: shinhwathailand.com
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดน่ะค่ะ

ไม่รู้จะมีใครงงไหมน่ะค่ะ  แต่เอาเป็นขออธิบายเพิ่มเติมแล้วกัน
ที่จั๋วหัวไปว่า  "KOR Ver."  นั้น 
เพราะข่าวที่ออกจากทางฝั่งเกาหลีมันจะมีโอเวอร์มากกว่าชาวบ้านชาวช่องเขานิดนึงเสมอ
ไม่กล้ายืนยันว่าจะเป็นแบบนี้ทุกข่าวหรือไม่ ?
แต่ที่เห็นๆ มากับตา  เจอมากับตัว  ...  ก็หลายข่าวอยู่ทีเดียว
โดยส่วนตัวมองว่าเจตจำนงของเขาน่าจะอยู่ที่การแย่งความสนใจในพื้นที่ข่าว
แต่สำหรับพี่ๆ ว่ามันไม่แฟร์ในบ้างกรณี  โยเฉพาะกรณีช่อง MBC นี่น่านอกจากหน้าเกลียดแล้วยังหน้ามึนได้อีกด้วย
ก็ไม่แปลกหากคนเกาหลีและแฟนคลับเกาหลีบางส่วนจะเชื่อว่า  "เกาหลีเป็นเจ้าของอารยธรรมเมโสโปเตเมีย" 

ส่งที่หนึ่งที่มันจะบอกเสมอว่า  การฟังข่าวไม่ว่าที่เรื่องอะไรก็ตาม
ควรจะฟังหูไว้หู  อ่านข่าวเพื่ออัพเดทได้  แต่หากมันยังไม่ชัดเจน หรือเรารู้ทะแม่งกับข่าวก็อย่าเพิ่งไปเชื่ออะไรมันนัก
เพราะข่าวสมัยนี้มันชอบจับข่าวลือมาเป็นข่าวมากกว่าที่นำเสนอด้วยข้อเท็จจริง

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 19/08/53]
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 04:21:51 pm »
19/08/53 ::  News Update !!

South Korea's Best Singer From Each Idol Group

1. DBSK Xiah 13913 votes
2. SHINEE Jonghyun 8238 votes
3. SUPER JUNIOR Yesung 6139 votes
4. SS501 Heo Young Saeng 4994 votes
5. MBLAQ G.O 920 votes
6. BEAST Yoseob 900 votes

7. Shinhwa Shin HyeSung 512 votes
8. BIG BANG Taeyang 404 votes
9. C.N.Blue Jung Yonghwa 222 votes
10. 2AM JoKwon 123 votes
11. D-NA Mika 119 votes
12. 2PM JunSu 84 votes
13. Z E. A Moon Joon Young 46 votes
14. U-Kiss SooHyun 38 votes
15. TEEN TOP Niel 38 votes
16. INFINITE SooHyun 34 votes
17. f .cuz LeeU 7 votes
18. FT Island Lee Hongki 3 votes

Source: Baidu
Credit: ibigbang
Shared by: ♫卢美安♥@SJ-World.net
Posted by  iLoveGDragon @ IndoAskKpop + seunghoeyecandy@mblaqattack
นำมาข่าวมาจาก : ~MO~ @ teentopspaceworld

= = = = = = = = = = = = = = = =

[diary] Kim Dongwan's blog ll อย่าได้ใส่ใจ~ (เพิ่มปล.)

อ้างถึง
[title] อย่าได้ใส่ใจ~
2010.07.18

สำหรับพวกเพื่อนๆที่ยังตกลงกันไม่ได้กับแค่เรื่องที่ว่าจะใช้สีอะไร
ไม่้เห็นจะต้องใส่ใจ... คึ

ปล.

ขอกล่าวอะไรไว้ ณ ตรงนี้หน่อย

"หากเจ็บปวดเพราะคำวิพากวิจารณ์จากบุคคลอื่น แปลว่านั่นคือเรื่องจริง"

ถึงผมจะไม่ได้พูดถึงใครหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ว่าอยู่ๆก็ได้รับอีเมล์จากบุคคลที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน...

นั่นเป็นเพราะเกิดความรู้สึกละอายใจล่ะสิ

Source : Dongwan’s Naver blog
Chinese trans : 热病81℃
Thai trans : xue-ni@shinhwathailand

อ้างถึง
เพิ่มเติม

ที่ลุงออกมาพูดถึงเรื่องประเด็นสีอีกเนื่องจากว่าระยะหลังมานี้
แฟนส่วนหนึ่งของแทคยอน (2pm) ใช้แท่งไฟรูปแครอท ซึ่งสีของแครอทก็คือสีส้มนั่นเอง
ชินฮวาชางโจที่ใส่ใจกับเรื่องสีมากก็ไม่ยอมค่ะ
หลังจากที่ลุงอัพบล๊อคนี้ออกไปเมื่อคืนก็ดูเหมือนจะมีคนส่งอีเมล์มาขอโทษลุง ลุงก็มีอีดิทเพิ่มข้อความส่วนปล.ในช่วงเช้าตรู่ของวันนี้ค่ะ

คัดลอกมาจาก : xue-ni @ shinhwathailand.com

ข่าวแรกเอามาจากบ้านน้องค่ะ
แต่ว่าเห็นของแม่นกด้วย  ก็เลยเอามาลงในกระทู้ชินฮวาดีกว่า
เหตุเพราะเราเป็นแฟนเฮียนั่นเอง  อร๊างงงง~    (>/////<)
เป็นการจัดอันดับในเว็ปใหญ่ของจีนค่ะ

ข่าวที่สองนั้นควรจะคอมเมนท์ว่าอย่างไรดี  ...  นึกไม่ค่อยออก  5 5 5 +
เพราะคิดว่าคอมเมนท์ตั้งแต่คราวก่อนไปหมดแล้ว
และด้วยความที่ค่อนข้างจะเป็นข่าวดังของที่โน้น
ก็เลยไม่คิดว่าจะมีกรณีลักษณะนี้ขึ้นอีก

จริงๆ ทางตัวศิลปินไม่เกี่ยวข้องด้วยเลย  ...  เพราะเป็นเรื่องของแฟนคลับที่คิดกันขึ้นมาเอง และก็คิดว่าตัวแฟนคลับก็คงจะเอาแค่ 
"แครอทมาเป็นสัญลักษณ์มากกว่าที่จะเป็นสีส้ม .. เพียงแต่แครอทมันเป็นสีส้ม"  ก็เลยกลายเป็นปัญหาในที่สุด
จริงๆ น้องก็มีสีประจำวงอยู่แล้ว  ก็ควรเอาสีนั้นมาใช้ดีกว่าค่ะ 
เพราะแค่ข้อความของลุง  น่าจะตอกย้ำอะไรๆ ได้ชัดเจนอยู่ในตัว
แต่ก็นั่นแหละ !!  บทคนมันจะเกรียนก็เกรียนไม่เลิกเหมือนกัน
เอาเป็นว่าเกรียนมาก็เกรียนกลับ  จบ !!~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2010, 01:31:22 am โดย ~OrenjI~ »

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 04:41:54 pm »
ดีใจกับพี่ซองด้วยค่ะ ^^ แค่นี้พอ เราเข้าใจกัน  ;D

ส่วนอีกข่าว เหอๆๆ ยังคงมีประเด็นมาได้เรื่อยๆ นะ
เอาเป็นว่า ใครอยากใส่สีอะไร รึสัญลักษณ์อะไรก็ใช้ไปค่ะ
แต่ก็ดูกันด้วยแ้ล้วกันว่าไม่ได้ไปเหยียบตาปลาใครเข้า
ไม่ัั้มันก็จะเป็นเรื่องได้ทุกทีแหละ
ว่าแต่ลุงคะ ลุงไม่เคยกลัวใครจริงๆ กรั่กๆๆๆ

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 31/08/53]
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 03:46:44 pm »
31/08/53  ::  SHINHWA's NEWS

เอริค คิมดงวาน โทนี่อันและอีจองจะกลับมาทำกิจกรรมอีกครั้ง

กิจกรรมต่างๆจะเริ่มในไม่ช้าหลังจากพวกเขาเสร็จสิ้นจากการรับใช้ชาติในกรมและออกมาพบกับแฟนๆแล้ว

(ตัดส่วนที่ไม่เกี่ยวข้องออก)

สมาชิก ชินฮวาอย่างเอริค (31 ปี) จะเสร็จสิ้นการรับใช้ชาติใปลายเดือนตุลาคมนี้
สำหรับเอริคนั้นเข้าทำงานในส่วนบริการสาธารณะเมื่อเดือนตุลาคม 2008 และทำงานเป็นเจ้าหน้าที่อยู่ที่รถไฟใต้ดินสถานี Sport Complex

ต้นสังกัดของเอริคเปิดเผยกับ Star Money ในวันนี้ว่า "เอริคจะกลับมาตั้งใจทำงานอีกครั้งหลังจากจบการปฏิบัติหน้าที่ในวันสุดท้ายแล้ว ตอนนี้เขากำลังรอให้ถึงวันนั้นอยู่ครับ"
โดยในตอนนี้ เอริคได้รับข้อเสนอเรื่องงานละครมา 3-4 งานด้วยกัน ซึ่งเขาก็กำลังพิจารณาอยู่และน่าจะตัดสินใจได้ในไม่ช้านี้

สำหรับ เพื่อนร่วมวงอีกคนอย่างคิมดงวาน (31 ปี) ก็ใกล้จะปฏิบัติภารกิจเสร็จสิ้นแล้วเช่นเดียวกันในเดือนพฤศจิกายนนี้
ดงวานเข้ากรมไปเมื่อเดือนพฤศจิกายนปี 2008 และปัจจุบันก็ทำงานอยู่ที่สำนักงานเขตซอแดมุน

Source: MoneyToday news
Credit: Rubylovefaith@shinhwa.biz
Thai Trans: Finny@ShinhwaThailand

อ้างถึง
* เพิ่มเติมจากผู้แปล *

สำหรับวันออกจากกรมของเฮียๆนั้น ของป๋าวันที่ 22 ตุลาคม (ถ้าไม่มีเปลี่ยนแปลงอีกก็จะเป็นวันนี้) และลุงวันที่ 7 ธันวาคมนะคะ
= = = = = = = = = = = = = = = =

ชินเฮซองกับแฟนๆกว่า 500 คนร่วมทำกิจกรรมในวันหยุด....

ชินเฮซองกับแฟนๆกว่า 500 คนร่วมทำกิจกรรมในวันหยุดเป็นเวลาถึง 2 คืน 3 วันด้วยกัน

ศิลปินอย่างชินเฮซองใช้เวลา 2 คืน 3 วันร่วมกับแฟนเพลงชาวญี่ปุ่นและเกาหลีกว่า 500 คน

ในวันที่ 27-29 สิงหาคมที่ผ่านมา ณ Konjiam Resort ชินเฮซองจัดงาน "THE SUMMER HOLIDAYS WITH SHIN HYE SUNG"
ขึ้นพร้อมกับเชิญชวนแฟนๆชาวเกาหลีและญี่ปุ่นมาร่วมงานด้วยกัน ซึ่งเขาได้ใช้เวลาอันสนุกสนานนี้ร่วมทำกิจกรรมกับแฟนๆ
ไม่ว่าจะเป็นงานแฟนมีทติ้งหรือร่วมเล่นกีฬาด้วยกันอย่างเช่นโยนโบวลิ่ง เจกีชากี  และยังมีมินิคอนเสิร์ตอีกด้วย

โดยในมินิคอนเสิร์ตนั้น ชินเฮซองร้องเพลงฮิตของชินฮวามากมายไม่ว่าจะเป็น Once in a Lifetime, How Do I Say และ Eusha Eusha
รวมไปถึง Summer Story ของ DJ Doc และ It's Summer ของ Deux ด้วย

นอกจากนี้เฮซองยังร้องเพลง 2 Different Tears ของ Wonder Girls, Magic ของ Secret และยังเต้นเพลง Magic Girl ของวง Orange Caramel ให้แฟนๆได้ดูกันอีกด้วย
และยังมีแฟนผู้โชคดีที่ถูกเลือกขึ้นมาบนเวทีเพื่อแสดงช็อตในละครเรื่อง Lover in Paris พร้อมกับเขาและร้องเพลง Can I Love You Too ด้วยกัน

หลังจบคอนเสิร์ต เฮซองยังมองความประทับใจที่ลืมไม่ลงให้กับแฟนๆด้วยการแอบเข้าไปเยี่ยมตามห้องต่างๆของพวกเธอ

ต้นสังกัดของเฮซองกล่าวว่า "นี่เป็นช่วงเวลาที่มหัศจรรย์มากครับแต่ก็น่าเสียดายที่สั้นไปหน่อย"
และเฮซองเองก็บอกว่า "ผมรู้สึกใกล้ชิดกับแฟนๆมากขึ้น", "ชอบที่นี่มากเลยครับ อยากจะจัดงานแบบนี้กับแฟนๆอีกในครั้งต่อไปนะครับ"

สำหรับอัลบั้มใหม่ของเขานั้นมีแผนจะออกในช่วงครึ่งหลังของปีนี้

Source: Newsen
Thai Trans: Finny@ShinhwaThailand

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010, 03:55:24 pm โดย ~OrenjI~ »

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 04:01:12 pm »
เวลาผ่านไปเร็วแท้ เผลอแป๊ปเีดียว จะครบ 2 ปีที่พี่มุนเข้ากรมแล้วเหรอเนี่ยะ
อยากไปรับนะคะ แต่คงไม่มีโอกาสอีกเช่นเคย ไม่พร้อมด้วยเวลาและัปัจจัย
ได้แต่ตั้งใจว่่าชาตินี้ถ้ามีวาสนาต่อกัน ก็คงได้เจอตัวเป็นๆ กันสักครั้งนะคะ
ยินดีต้อนรับสู่อ้อมอกอ้อมในของชินฮวาชางโจนะคะพี่มุน พี่คิม ดีใจจัง
คาดว่าคงมีผลงานออกมาให้หายคิดถึงสมกับที่หายหน้าไปจากวงการบันเทิงถึง 2 ปีเต็มๆ นะคะ
ยินดีกับแฟนๆ ของโทนี่และอีจองด้วยค่ะ ^^

สำหรับพี่เสี่ย ก็ยินดีด้วยนะคะ อยากให้มีกิจกรรมดีๆ แบบนี้อีกเยอะๆ เลย
ถ้าเป็นไปได้ก็ควงพี่มุนกับพี่คิมมาปาร์ตี้คอนฯ กันในไทยอีกสักรอบนะคะ ^^

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 31/08/53]
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 04:11:51 pm »
โหวต จุนซู ดงบังชินกิ เสียงดีสุดในวงการ K-POP

แฟนเพลงทั่วเกาหลีใต้โหวตให้ จุนซู ดงบังชินกิ เป็นนักร้องชายเสียงดีที่สุดในวงการเพลง K-POP

เว็บไซต์ "ดีซี อินไซด์" ของเกาหลีใต้
เผยผลสำรวจในหัวข้อ นักร้องหนุ่มคนใดมีความสามารถด้านการร้องเพลงสูงสุดในวงการเค-ป๊อป
โดยทำการเก็บข้อมูลตั้งแต่วันที่ 11 ส.ค. ก่อนจะนำมาเผยแพร่เมื่อวันที่ 19 ส.ค.ที่ผ่านมา ซึ่งผลปรากฏว่า...

อันดับ 1 ตกเป็นของ คิม จุนซู หรือ ซีอา วัย 23 ปี แห่งวงบอยแบนด์ชื่อดัง "ดงบังชินกิ"  ด้วยคะแนน 28,132 หรือคิดเป็นร้อยละ 38.8

อันดับ 2 ตกเป็นของ คิม จงฮยอน นักร้องนำแห่งวง SHINee ได้ 13,670 คะแนน หรือคิดเป็นร้อยละ 18.9  

อันดับ 3 ตกเป็นของ เย ซอง หรือ คิม ชง อุน แห่งวงซูเปอร์ จูเนียร์

อันดับ 4 ตกเป็นของ โฮ ยองแซง แห่งวงดับเบิลเอส ไฟฟ์โอวัน (SS5O1)

อันดับ 5 ตกเป็นของ ชิน ฮเยซอง วัย 30 ปี แห่งวงบอยแบนด์รุ่นใหญ่ "ชินฮวา"

อันดับ 6 ตกเป็นของ ยัง โยซอบ แห่งวงบีสต์ (B2ST)

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก soompi.com, pingbook.com, allkpop.com
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดน่ะค่ะพี่น้อง ~

อร๊างงงงงงงงงงงง ~   :-*
เสี่ยขา !!~  ยินดีกับผลโหวตด้วยน่ะค่ะ
แต่เขาอยากให้เสี่ยได้อันดับ 6 แหละ  ...  มันดูเป็นชินฮวาดี  5 5 5 +
และดีใจกับน้องๆ ทุกคนในทุกอันดับด้วยน่ะค่ะ

สำหรับโพลนี้  ผลออกมานานแล้วหละค่ะ
แต่เพิ่งจะเอามาลงเพราะอยากอ่านคอมเมนท์  สนุกดี  เคะๆ ๆ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010, 04:14:16 pm โดย ~OrenjI~ »

• *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 04:37:28 pm »
==' นี่เขาเมนท์เร็วไปชิมิคุณนาย >0<
ยินดีกับน้องๆ ทุกคนด้วยค่ะ และที่สำัคัญพี่เสี่ยของชินฮวาจางโจ
ถ้าให้ดีคว้าที่ 1 มาครองนะคะครั้งต่อไป
ในมื่อไม่ได้อันดับที่ 6 ก็เอาที 1 มาซะเลยค่ะ อิอิ

ขออนุญาตวิับัติเล็กน้อยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2010, 04:02:54 pm โดย mymun_vinsent »

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 09:30:41 am »
ไม่เชิงอ่ะคุ่ะคุณนายมุน  5 5 5 +
พี่ก็ช้าเองด้วยแหละ  มัวแต่งงกับโอส์ทฝากภาพอยู่ว่าทำไมรูปไม่ขึ้น
อุ้ยยยยยย~  เสี่ยได้อันดับหนึ่งตลอดแหละค่ะ
โดยเฉพาะในใจของเจ้าหญิงสีส้มอย่างเรา  แอร๊ยยยยย ~  :-[
แล้วยิ่งตอนที่จัดงานมีทติ้งที่โน้น  พี่ซองได้กลายเป็นจอมโจรโปรยสวาท
แอบเคาะห้องสาวๆ  โดยมิได้บอกกล่าว
ลองคิดว่าถ้าเป็นพี่มิน, หรือคุณมุน  ...  เราสองคนจะมีสภาพเยี่ยงไร
ปกติว่าอุ + ทุ  ยังหลง (ผิด) กันหัวปรักหัวปรำ  ...  แล้วนี่มาแนวโรมานซ์ซ่ะ !!
อย่าได้หวังว่าจะพ้นอกพี่เลยเชียว   ฮิ้วววววว~

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 04:06:20 pm »
ขึ้นป้ายเตือน "ฉ 18+" ด่วนค่ะ คุณนายพาเรทกันใหญ่แ้ล้ว เดี๋ยวเด็กใจแตกกันพอดี กรั่กๆๆ

ขออนุญาตวิับัติค่ะ

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 08/09/53]
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 11:18:32 am »
08/09/53  ::  Eric's News Update

เอริคได้คำตอบแบบไหนในการทำแบบทดสอบเทียบใบหน้า?

ศิลปินและนักแสดงอย่างเอริค (มุนจองฮยอก) เพิ่งจะทดลองทำแบบสอบถามเกี่ยวกับการเทียบใบหน้าด้วยการใช้รูปถ่ายในปัจจุบันของเขาเข้าทดสอบ
และผลก็ปรากฏออกมาว่าเขามีหน้าตาที่คล้ายกับตัวเองอยู่ 82%

แหล่งข่าวใกล้ชิดเอริคกล่าวกับ Star News ว่า "เอริคลองทำแบบทดสอบดูแล้วก็พบว่าหน้าตาของเขาเหมือนตัวเองเพียง 82% เท่านั้น
แถมยังมีคำอธิบายบอกอีกด้วยว่า "สงสัยคุณจะเป็นพี่น้องกับเขากระมัง" อ่านแล้วเอริคถึงกับขำกระจายไปเลยครับ"

ไม่ใช่เพียงแต่เอริคที่เล่นแบบทดสอบนี้เท่านั้น แต่คนดังอย่างคิมแจดงและฮาฮาก็เคยทำมาแล้วเหมือนกันแถมยังกดเผยแพร่ผลลัพธ์ของพวกเขาให้ชาวเน็ตได้เห็นกันด้วย
ผลออกมาว่าคิมแจดงนั้นคล้ายกับดาราตลกอย่างปาร์คฮีซุนมากที่สุด ส่วนฮาฮาหน้าคล้ายกับนักแสดงชื่อดังอย่างวอนบิน

ปัจจุบันเอริคทำงานอยู่ในหน่วยงานบริการสาธารณะ และมีกำหนดออกจากกรมในวันที่ 22 ตุลาคมนี้

Credits: Star News + Absolut Shinhwa
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดน่ะค่ะพี่น้อง ~

= = = = = = = = = = = = = =

เอริคน้ำหนักเพิ่มขึ้นและลดลงถึง 20 กิโลกรัม

สมาชิกชินฮวาอย่างเอริค (มุนจองฮยอก) ที่กำลังจะปลดประจำการในเดือนหน้านี้ แสดงความตั้งใจของเขาที่จะหวนกลับคืนสู่วงการละคร

เอริคเป็นสมาชิกชินฮวาคนแรกที่เข้ากรมและทำงานในหน่วยงานบริการสาธารณะอยู่ที่รถไฟใต้ดินสถานี Sports Complex
หลังห่างหายจากการพบปะเพื่อนฝูงและงานแสดงในวงการบันเทิงไปกว่า 2 ปีเพื่อใช้เวลาพักผ่อนกับตัวเองอย่างเต็มที่
ตอนนี้เขาก็พร้อมจะกลับมาทำงานต่อในฐานะนักแสดงแล้ว

ที่น่าสนใจไปกว่านั้นก็คือในระหว่างหยุดพักการทำกิจกรรมต่างๆ เอริคน้ำหนักขึ้นถึง 20 กิโลกรัม ขณะเดียวกันก็สามารถลดน้ำหนักลงมาจนถึงเกณฑ์ปกติได้
โดยเรื่องนี้คนใกล้ชิดของเขาเปิดเผยว่าเป็นความตั้งใจของเอริคเองที่อยากจะรู้ว่าประสบการณ์ของนักแสดงในการเพิ่มน้ำหนักและ
ลดน้ำหนักลงให้เร็วที่สุดเพื่อการแสดงของตัวเองนั้นต้องทำกันอย่างไร ตัวอย่างที่เห็นก็คือโซลคยองกูจากเรื่อง Rikidozan

ผู้ใกล้ชิดยังกล่าวอีกว่า "น้ำหนักของเขาขึ้นมาจนเกิน 90 กิโลกรัม ขนาดคนทั่วๆไปและเพื่อนยังจำเขาไม่ได้เลยครับ
วิธีการเพิ่มน้ำหนักของเอริคก็คือนั่งกินมื้อดึกทุกๆคืน กินให้มากกว่าที่คนอื่นกิน แล้วหลังจากนั้นก็ลองลดน้ำหนักดู
จนตอนนี้กลับเข้าที่ เหลือ 70 กิโลกรัมเท่าเดิมแล้วครับ"

ตอนนี้เอริคกำลังได้รับข้อเสนอเรื่องงานละครจากที่ต่างๆมากมาย และกำลังวางแผนการทำงานหลังจากออกจากกรมเพื่อมาทำหน้าที่นักแสดงเหมือนเดิมด้วย

นอกจากนี้เขายังฝึกการเขียนเพลงและแต่งเพลงอยู่อย่างต่อเนื่อง แถมยังมีแผนจะออกดิจิตอลซิงเกิ้ลแนวฮิพฮอพในปลายปีนี้เช่นเดียวกัน

Credits: Metroseoul + Absolut Shinhwa
Thai Trans: Finny@Shinhwathailand

= = = = = = = = = = = = = =

งานละคร ภาพยนตร์ และงานโฆษณาล้วนแต่หลั่งไหลกันเข้ามารอเอริค...

งานละคร ภาพยนตร์ และงานโฆษณาล้วนแต่หลั่งไหลกันเข้ามารอเอริคที่กำลังจะปลดประจำการ

"ราชากำลังจะกลับมาแล้ว จับเอริคเอาไว้ให้มั่น!"

เอริคที่กำลังจะปลดประจำการในวันที่ 22 ตุลาคมนี้ได้รับสายด่วนจากบริษัทผู้จัดมากมายทั้งงานภาพยนตร์ ละคร โฆษณา ที่ล้วนแล้วแต่เตรียมจะถ่ายทำกันในปลายปีนี้
แสดงให้เห็นถึงความนิยมในตัวเขาที่มีอยู่อย่างไม่เสื่อมคลาย

อย่างที่รู้กันดีว่าในช่วงนี้บรรดา Flower Boy หรือดาราหนุ่มยอดนิยมของวงการต่างก็ตบเท้าเข้ากรมกันไปเกือบหมด
ดังนั้นการปลดประจำการของเอริคจึงเปรียบได้เหมือนกับฝนที่ตกลงมาสู่บรรดาโปรดิวเซอร์ต่างๆที่กำลังอยู่ในสภาวะ
"แห้งแล้ง"
(ก็คือดาราหายเกลี้ยง ไม่มีใครให้เอามาเล่นละครนั่นเอง)

โดยในตอนนี้เอริคกำลังทำงานเป็นพนักงานบริการสาธารณะอยู่ที่สถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน ก่อนจะเข้ากรมเขาก็มีผลงานมามากมายไม่ว่าจะเป็นภาพยนตร์หรือละคร
นอกจากนี้ยังสร้างปรากฏการณ์ขึ้นเป็นเจ้าพ่อแห่งวงการโฆษณาอีกด้วย
การกลับมาของเขาในเวลาอันใกล้นี้จึงทำให้บริษัทต่างๆต่างก็พากันเฝ้ารอเอริคเพื่อเตรียมส่งข้อเสนอมาให้เขาเลือกแทบไม่หวาดไม่ไหวเลยทีเดียว

ตัวแทนของเอริคเปิดเผยต่อ Star News ว่า "ตอนนี้เอริคได้รับข้อเสนอเรื่องงานละครมามากมายก่อนที่เขาจะออกจากกรมเสียอีก
ไม่นานมานี้ก็ยังได้รับข้อเสนอของงานโฆษณาอีกหลายชิ้นด้วย แต่เมื่อออกจากกรมแล้วเขาคงจะจัดงานพบปะกับแฟนๆก่อนจะหันมารับงานแสดงครับ"

Credits: Star News + Absolut Shinhwa
Thai trans: Finny@ShinhwaThailand

อนึ่ง!!  ตัวอักษรสีเขียว  เป็นข้อมูลของผู้แปลน่ะค่ะ

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 08/09/53]
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 11:46:05 am »
08/09/53  :: P'Sung's News Update

ชินฮเยซองจะร้องเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่อง The Invincible

ชินฮเยซองแห่งชินฮวาจะร่วมร้องเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่อง The Invincible (Mujeokja)

The Invincible เป็นภาพยนต์ที่รีเมคมาจากภาพยนตร์ฮ่องกงเรื่อง A Better Tomorrow โดยชินฮเยซองจะร้องในเพลงหลักสำหรับตัวละครที่แสดงโดยคิมคังอู

นี่เป็นครั้งแรกสำหรับชินฮเยซองในการร้องเพลงประกอบภาพยนตร์
(ปกติเธอร้องแต่เพลงประกอบละครค่ะ - อิช)
ชินฮเยซองถือได้ว่าเป็นนักร้องที่มีฐานแฟนเพลงหนาแน่นในเอเชีย
โดยเขานั้นมีแฟนเพลงทั้งที่เป็นแฟนของชินฮวาและเป็นแฟนของตัวเองตอนที่ทำงานเดี่ยวด้วย
ในการทำงานครั้งนี้ ชื่อของชินฮเยซองในฐานะนักร้องจะถูกโปรโมทเป็นตัวหลักพร้อมๆกับนักแสดงในภาพยนต์อย่างจูจินโม ซงซึงฮยอน คิมคังอูและโจฮันซอนด้วย
ถือเป็นการผสมผสานกันระหว่างกระแส K-pop และ Hallyu stars

ชินฮเยซองกล่าวว่า "ผมรู้สึกเป็นเกียรติอย่างมากที่มีโอกาสร่วมงานในภาพยนตร์ที่กำกับและแสดงโดยผู้กำกับและนักแสดงระดับประเทศ
ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้ของหนังเรื่อง A Better Tomorrow ครับ
ผมหวังว่าทุกๆคนจะให้ความรักและความสนใจกับเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่องนี้เหมือนกับตัวภาพยนตร์นะครับ"

ทีมงานของ The Invincible เปิดเผยว่า "คาแรกเตอร์ของคิมคังอูจะเป็นคนที่เต็มไปด้วยความเจ็บปวดมากมายในชีวิตของเขา
และเพลงสำหรับตัวละครตัวนี้จะเป็นท่องทำนองที่สงบ เสียงร้องของชินฮเยซองนั้นเหมาะเจาะกับเพลงนี้มาก
เนื่องจากเขามีเสียงร้องที่มีพลังและฟังสบายในเวลาเดียวกัน พวกเรามั่นใจว่านี่จะต้องเป็นเพลงประกอบภาพยนต์ที่ยอดเยี่ยมที่สุด"

เพลง Timeless Memory ที่ร้องโดยชินฮเยซองจะถูกปล่อยออกมาในวันที่ 7 กันยายนนี้

และตอนนี้ชินฮเยซองก็กำลังเตรียมตัวสำหรับอัลบั้มของเขาที่วางแผนจะออกในครึ่งปีหลังนี้ด้วย

Source : Allkpop
Thai trans : xue-ni@shinhwathailand
นำออกพร้อมเครดิตน่ะค่ะ

ชินเฮซอง (Shin Hye Sung) ร้องเพลงประกอบ ภ.'The Invincible' รีเมค 'โหดเลวดี'

ชินเฮซอง (Shin Hye Sung) ร้องเพลงประกอบภาพยนตร์ 'The Invincible (무적자)'

'The Invincible' เป็นผลงานภาพยนตร์รีเมคจากภาพยนตร์เรื่อง 'โหด เลว ดี (A Better Tomorrow/จอนห์วูกำกับ)'
ซึ่งมีแผนเตรียมเข้าฉายในเกาหลีวันที่ 16 กันยายนนี้ ล่าสุดเพลงประกอบภาพยนตร์ของตัวละคร คิมคังอู
อย่างเพลง 'Timeless Memory' จะได้รับการขับร้องโดย ชินเฮซอง

ทีมงานภาพยนตร์เปิดเผยว่า "คิมคังอู (คิมชอล) เป็นหนึ่งในสี่ตัวละครที่ต้องใช้ชีวิตด้วยหัวใจที่เต็มไปด้วยบาดแผล
การที่เราจะถ่ายทอดความรู้สึกนั้นออกมาทำให้เราต้องการศิลปินที่มีน้ำเสียงหวานนุ่ม
ในขณะเดียวกันก็ต้องมีโทนเสียงที่ทรงพลังด้วยซึ่งชินเฮซองสามารถตอบโจทย์นี้ได้เป็นอย่างดี"

เสริม "ความเข้ากันได้อย่างยอดเยี่ยมระหว่างเพลงและภาพยนตร์ เราคิดว่าเพลงประกอบต้องออกมายอดเยี่ยมอย่างแน่นอนครับ" เขากล่าว

ด้าน ชินเฮซอง กล่าว "เป็นครั้งแรกของผมครับที่ได้ร่วมงานเพลงประกอบภาพยนตร์ ส่วนตัวแล้วผมก็ชอบภาพยนตร์เรื่องโหดเลวดีอยู่แล้ว
และยิ่งได้ร่วมงานกับทีมงานภาพยนตร์รีเมคเรื่องนี้อย่าง 'The Invincible' รวมถึงทีมนักแสดงระดับสุดยอดของเกาหลี มันทำให้ผมรู้สึกเป็นเกียรติมากเลยครับ"

เสริม "ช่วยให้ความรักเพลงประกอบและภาพยนตร์เรื่องนี้กันด้วยนะครับ" เขากล่าว

สำหรับมิวสิควีดีโอเพลง 'Timeless Memory' ในเวอร์ชั่นเต็มเตรียมเปิดตัวในวันที่ 7 กันยายนนี้

อนึ่ง ผลงานภาพยนตร์เรื่อง 'The Invincible' มีทัพนักแสดงชื่อดังเข้าร่วมประกอบไปด้วย จูจินโม (Ju Jin Mo), ซงซึงฮอน (Song Seung Heon),
คิมคังอู (Kim Kang Woo), โจฮันซอน (Jo Han Seon) เป็นเรื่องราวความขัดแย้งระหว่างกลุ่มมาเฟียและตำรวจ, ความเชื่อใจ, การทรยศหักหลัง และมิตรภาพของลูกผู้ชาย

สำหรับเวอร์ชั่นรีเมคเกาหลีนั้นกำกับโดย ซงแฮซอง (Song Hae Sung) เขาเคยผ่านงานการกำกับภาพยนตร์อย่าง 'Failan' และ 'Our Happy Time'
โดยภาพยนตร์เรื่องนี้ยังใช้โลเกชั่นบางส่วนถ่ายทำในประเทศไทยอีกด้วย

'The Invincible' เข้าฉาย 16 กันยายน 2553 (เกาหลี)

[youtube]okcbzTxjtYI&feature=player_embedded[/youtube]

[youtube]hleuU-8kLNM&feature=player_embedded[/youtube]

ช่วงอักษรสีส้มในเนื้อข่าว  เป็นข้อมูลเพิ่มเติมของผู้แปลค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2010, 12:09:31 pm โดย ~OrenjI~ »

• *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 04:47:00 pm »
ข่าวแรกของพี่มุน แสดงให้เห็นว่าความหล่อของพี่มุนลดลงถึง 18% รึเปล่าคะเนี่ยะ
ความจริงแล้วพี่มุนเธอตั้งใจะจะเพิ่มน้ำหนักให้ถึง 100 กก. ใช่ไหมหละ
แต่เพราะโดนคนใกล้ตัวประนามไม่ไหวเลยหยุดอยู่ที่ 90 กรั่กๆๆๆ

ยังไงก็แล้วแต่ ยินดีต้อนกรับกลับสู้อ้อมกอดของมดน้อยนะคะ อิอิ
จะได้ดูผลงานพี่มุนซะที คิดถึงมากมาย หายหน้า(หล่อๆ )ไปจะครบ 2 ปีแล้ว
รอชมผลงานอันไหลมาเทมาของพี่มุนนะคะ แต่น่ารักนะคะเนี่ยะ จะนัดมีทแฟนๆ ก่อนเริ่มรับงาน
ต้องอย่างนี้สินะ นักร้อง ศิลปินคุณภาพคับแก้ว คับพุง กรั่กๆๆ คิดถึงจัง รักนะ เด็กอ้วน  ;)  ;)

ส่วนพี่เสี่ย จะน้อยใจไหม ถ้าเขาบอกว่าอยากดูหนังมากกว่าฟังเพลงที่พี่เสี่ยร้อง แห่ๆๆ
เห็นนักแสดงแต่ละครก็แบบ อยากดูแล้วหละ แต่ก็จะรอฟังเสียงพี่เสี่ยนะคะ ^^

ขอบคุณคุณนายมากมายค่ะ   ;) 

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 30/10/53]
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 01:17:26 pm »
30/10/53  ::  Eric's NEWS

เอริค - ผมจะตามรังควานเพื่อนๆในวงให้หมดเพราะตอนนี้ผมออกจากกรมแล้ว

ศิลปินและนักแสดงอย่างเอริคที่เพิ่งจะออกจากกรมมาในวันที่ 30 ตุลาคมนี้ กล่าวในงานแถลงข่าวที่รถไฟใต้ดินสถานี Sports Complex ว่า
"ผมมีความสุขมากครับเพราะจะได้ตามรังควานเพื่อนๆคนอื่นที่กำลังอยู่ในกรม"

"2 ปีที่แล้วผมเป็นคนแรกในวงที่ต้องเข้ากรม แล้วพวกเขาก็ชอบมาตามรังควานผมอยู่เรื่อย ตอนนี้ผมเป็นคนแรกที่เสร็จสิ้นการรับใช้ชาติ
เพราะฉะนั้นผมก็จะได้ไปป่วนพวกเขากลับแล้ว มีความสุขมากครับ"

"โดยเฉพาะแอนดี้ที่กำลังทำงานหนักและมินอูที่เหลือเวลาในกรมเยอะกว่าเพื่อน ผมต้องรังควานเขาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
ส่วนเรื่องการนัดเจอกันนั้น ตอนที่ผมอยู่ในกรมพวกเราก็นัดเจอกันเป็นปกติอยู่แล้วครับ ดังนั้นจึงไม่ต้องนัดพบกันเป็นโอกาสพิเศษครับ"

เอริคกล่าวต่อว่า "ผมซาบซึ้งมากที่แฟนๆยังสนับสนุนผมอยู่อย่างไม่เสื่อมคลายมาตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว จากนี้ไปผมจะตั้งใจทำงานให้มากขึ้นฮะ"

แฟนๆกว่า 400 คนทั้งจากเกาหลี ญี่ปุ่น จีน ไต้หวัน ประเทศไทยและแคนาดา รวมไปถึงประเทศต่างๆทั่วโลกต่างก็มารอรับเขาออกจากกรมในครั้งนี้
เอริคเข้ากรมในเดือนตุลาคมปี 2008 โดยทำงานในหน่วยงานบริการสารธารณะที่สำนักงานรถไฟฟ้าใต้ดินของกรุงโซล
รับผิดชอบในเรื่องการดูแล CCTV ควบคุมผู้โดยสารและงานเบ็ดเตล็ดอื่นๆ

ล่าสุดเอริคตัดสินใจตอบตกลงเล่นละครเรื่อง Poseidon ซึ่งเป็นละครเกี่ยวกับตำรวจยามชายฝั่งของเกาหลี งานนี้จะเป็นงานแรกของเขานับตั้งแต่เสร็จสิ้นการรับใช้ชาติ
โดยเอริครับบทเป็นซอนอู หัวหน้าทีมรักษาความปลอดภัยชายฝั่ง การถ่ายทำจะเริ่มขึ้นในช่วงต้นเดือนหน้า และเขาก็ยังมีแผนจะกลับคืนสู่วงการดนตรีด้วยเช่นกัน

Credit: absolutshinhwa
Thai trans: finny@ShinhwaThailand
นำออกพร้อมเครดิตและไม่อนุญาตให้ HOTLINK

= = = = = = = = = = = = = = =

เอริค - จอห์น ปาร์คและฮอกักคือรุ่นน้องที่ผมประทับใจมากครับ

หัวหน้าวงชินฮวาอย่างเอริคกล่าวถึงจอห์น ปาร์ค และฮอกัก สองผู้แข่งขันจากรายการ Superster K2 ว่าเป็นรุ่นน้องในวงการที่เขาประทับใจมากที่สุด

เอริคเปิดการแถลงข่าวขึ้นในวันที่ 30 ตุลาคม ณ สถานีรถไฟใต้ดิน Sport Complex วันนี้เขามาพร้อมกับหมวกไหมพรม เสื้อแจ็คเกตหนังและกางเกงยีนส์ผ้าฝ้าย
บรรดาแฟนๆกว่า 400 คนต่างก็มารอรับเขาและชูป้ายที่เขียนว่า "โอป้ากลับมาแล้ว"

เมื่อผู้สื่อข่าวถามว่ารุ่นน้องในวงการคนไหนที่เขาประทับใจมากที่สุด เอริคก็ตอบว่า "ต้องเป็นจอห์น ปาร์คกับฮอกักสิครับ ข่าวของพวกเขากำลังเป็นที่สนใจอยู่ในตอนนี้เลย"

"พวกเขามีทักษะของการเป็นศิลปินอย่างเต็มเปี่ยมแล้ว แต่จุดที่ผมชอบมากที่สุดก็คือถึงแม้พวกเขาจะเป็นคู่แข่งกัน
พวกเขาก็ยังจับมือและก้าวเดินมาด้วยกันจนถึงวันสุดท้าย ดูแล้วรู้สึกอบอุ่นมากเลยครับ"

นอกจากนี้เอริคยังส่งข้อความผ่านทางคลิปวิดิโอไปให้พวกเขาด้วย
โดยกล่าวว่า "ผมประทับใจมากจริงๆ ในอนาคตพวกคุณอาจจะต้องทำงานให้หนักขึ้นและเจอกับอุปสรรคต่างๆอีกมาก แต่ยังไงผมก็จะเป็นกำลังใจให้พวกคุณนะ"

สำหรับเกิร์ลกรุ๊ปที่เอริคชอบมากที่สุด เขากล่าวกับสื่อว่าชอบทุกวง แต่ก็ปิดท้ายอย่างฉลาดว่า "บริษัทของผมก็มีเกิร์ลกรุ๊ปอยู่แล้วนี่ครับ ผมไม่มองวงอื่นหรอก"

Thai trans: Finny@Shinhwathailand
นำออกพร้อมเครดิตและไม่อนุญาตให้ HOTLINK

เอริคกลับคืนสู่วงการละครอีกครั้งพร้อมกับบทบาทอันเข้มแข็งใน Poseidon

ศิลปินและนักแสดงอย่างเอริคเพิ่งจะเสร็จสิ้นการรับใช้ชาติหลังจากทำงานหน่วยงานบริการสาธารณะที่สำนักงานรถไฟใต้ดินของกรุงโซลมาเป็นเวลา 2 ปี
ตอนนี้เขาก็พูดถึงความคืบหน้าของงานละครที่เตรียมพร้อมจะกลับมาแสดงให้แฟนๆได้ชมกันแล้ว

"ผมจะเล่นละครเรื่อง Poseidon ครับ การถ่ายทำก็จะเริ่มในไม่ช้านี้ฮะ"

เอริคกล่าวว่าบทที่เขาอยากจะเล่นนั้นจริงๆแล้วก็คือบทของจางฮยอกในเรื่อง Chuno
และบอกว่า "ถึงละครที่ผมเล่นจะไม่ใช่ละครพีเรียด แต่ผมก็จะนำความแข็งแกร่งซึ่งเป็นบุคลิกของตัวละครใน Poseidon
ออกมาให้ชัดเจนมากที่สุดอย่างที่จางฮยอกเล่นในเรื่อง Chuno นะครับ"

สำหรับโพเซดอนนั้นเป็นเรื่องราวของตำรวจยามชายฝั่งของเกาหลี มีกำหนดถ่ายทำในช่วงเดือนพฤศจิกายนนี้

Thai trans: Finny@ShihwaThailand
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2010, 01:19:39 pm โดย ~OrenjI~ »

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 30/10/53]
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 01:34:57 pm »
30/10/53  :: [PICs] Eric - Military Discharge

หมายเหตุ
เรียงตามสำนักข่าวเหมือนในชินฮวาไทยแลนด์

สำนักข่าว Asiae

[hide]
[/hide]

ที่มา
Asiae + SHINHWA THAILAND
นำออกพร้อมเครดิตและไม่อนุญาต HOTLINK
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2010, 01:38:01 pm โดย ~OrenjI~ »

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 03:01:41 pm »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ยินดีต้อนรับสู่อ้อมกอดนะคะพี่มุน  ;)    คิดถึงที่รักมากมาย  :-*
ผอมลงเกือบเหมือนเดิมแล้ว แต่แลดูเหนื่อยๆ เป็นเพราะโหมลดนน. เร็วเกินไปหรือเปล่า??

ออกจากกรมก็รับละครเป็นหัวหน้ารปภ.ชายฝั่งเลยเหรอคะ =='
ตอนแรกอ่านผิดนึกว่ารับบทเป็นหัวหน้าทหารชายฝั่ง ไหงจากทหารกลายเป็นรปภ. ไปซะได้
แต่ก็นะ ละครที่พี่มุนเล่น ไม่ว่าจะเล่นเป็นบทบาทไหน ก็รอดูอย่างใจจดใจจ่อ และเอาใจช่วยเกินหน้าเกินตาอยู่แล้วค่ะ  :D

ขอบคุณคุณนายมากมายค่ะ    :)

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 23/01/54]
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 10:38:13 am »
23/01/54  ::  SHINHWA's NEWS

แอนดี้ได้รับการเลื่อนยศเป็นสิบโท

แอนดี้ (ชื่อจริง อีซอนโฮ) ที่เข้ารับราชการทหารตั้งแต่วันที่ 11 มกราคมในปีที่แล้ว
และขณะนี้ประจำการอยู่ในหน่วย Defense Media ได้รับการเลื่อนขั้นเมื่อวันที่ 1 มกราคมที่ผ่านมา ติดยศ  "สิบโท"

แอนดี้ที่รับราชการอยู่นั้นได้ฝากคำทักทายผ่านมายังต้นสังกัดของเขา บอกว่า "ผมสุขภาพแข็งแรงดีครับ แล้วผมก็หวังว่าการคัมแบคของทีนท๊อปซึ่งเป็นรุ่นน้องของผมจะเป็นไปอย่างราบรื่นครับ"

หลังจากที่แอนดี้ได้รับการเลื่อนขั้น สมาชิกของทีนท๊อปก็ได้แสดงความยินดีกับแอนดี้ผ่านทาง twitter และ me2day
และยังฝากข้อความอวยพรปีใหม่ถึงแอนดี้ด้วยว่า "ขอให้พี่แอนดี้มีความสุขในวันปีใหม่ครับ ยินดีด้วยที่รับการเลื่อนขั้นในครั้งนี้ ช่วงนี้อากาศเย็นก็ระวังจะเป็นหวัดนะครับ
พวกผมรักและคิดถึงพี่มากๆ หากไม่สบายขึ้นมาพี่ก็หาของอร่อยๆมาให้พวกเรากินไม่ได้นะ ตอนนี้พี่ก็ทำหน้าที่ปกป้องประเทศของเราอย่างกล้าหาญ
พวกเราก็จะตั้งใจทำงานในอัลบั้มที่ 2 ของพวกเราเป็นการตอบแทนครับ"

แอนดี้มีกำหนดออกจากกรมในเดือนตุลาคมปีนี้

Source : newsen
Chinese trans : 繁星满天@bestshinhwa
* นำออกพร้อมเครดิตเต็มน่ะค่ะ *

เอริคเป็นนักแสดงรับเชิญใน MV ของ Teen Top

สายสัมพันธ์แห่งมิตรภาพของเอริคเป็นที่พูดถึงอีกครั้งเมื่อเขาไปปรากฏตัวเป็นนักแสดงรับเชิญใน MV ของ Teen Top
วงบอยแบนด์ในสังกัดของเพื่อนสมาชิกชินฮวาอย่างแอนดี้ ซึ่งทั้งคู่มีบริษัทต้นสังกัดเดียวกัน

อาทิตย์ที่แล้วหลังจากทีเซอร์ ตัวแรกเผยแพร่ออกไปก็มีคำถามกันมากมายว่า "เป็นอัลบั้มใหม่ของเอริคหรือเปล่า หรือว่าเป็นโฆษณาใหม่?"
และเมื่อรู้ว่าเป็นทีเซอร์จากอัลบั้มใหม่ของ Teen Top เพลง Supa Luv ความสนใจก็พุ่งมาที่ความสัมพันธ์ฉันมิตรอันแน่นแฟ้นระหว่างสมาชิกชินฮวา บอยแบนด์ที่อยู่ด้วยกันมายาวนานที่สุดในเกาหลีอีกครั้ง

เอริคตอบตกลง มาเป็นนักแสดงรับเชิญใน MV ของ Teen Top เพื่อช่วยโปรโมทการคัมแบคของพวกเขาแทนแอนดี้ที่กำลังรับใช้ชาติอยู่ในกรมตอนนี้
หลังจบการถ่ายทำในส่วนของตัวเองแล้ว เอริคยังอยู่ที่กองต่อเพื่อช่วยเหลือสมาชิก Teen Top โดยการดูความเรียบร้อยจากจอมอนิเตอร์ แสดงให้เห็นถึงความใส่ใจและน้ำใจที่มีต่อรุ่นน้องด้วย

ทีเซอร์สองตัว แรกที่ถูกปล่อยออกมานั้นสร้างความตื่นเต้นให้กับชาวเน็ตได้เป็นอย่างดี
และยังมีคนให้ความเห็นมากมายถึง "ภาพลักษณ์ที่ทรงพลังและมีเสน่ห์" รวมไปถึง "ท่าทางการแสดงสุดเท่ในชุดสูท" ของเอริคเช่นเดียวกัน

สำหรับทีเซอร์ ตัวที่ 3 จะถูกปล่อยในวันที่ 10 มกราคมเวลา 17.00 น. ตามเวลาเกาหลี ซึ่งจะสร้างความสนใจของผู้คนที่มีต่อเพลงใหม่ของ Teen Top ให้มากขึ้นไปอีก

Credits: Asia Economy + Absolut Shinhwa
Thai trans: Finny@ShinhwaThailand
* นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและไม่อุนญาตให้ HOTLINK ในทุกกรณี *

ตั้งแต่ทีเซอร์ยันMV  บอกได้แต่เพียงว่า  "ป๋าหล่อจริงจัง (วะ) คะ"  5 5 5 +
ไปพิสูจน์ควมหล่อของป่าได้ที่ห้องต้องประสงค์น่ะค่ะพี่น้อง ~   o( >////< )o

ความยั่งยืนของชินฮวา เคล็ดลับที่อยู่ด้วยกันมาจนถึงทุกวันนี้

เนื่องจากกรณีพิพาทเรื่องสัญญาของดงบังชินกิและคาร่ายังอยู่ในระหว่างดำเนินการฟ้องร้องต่อศาล
คำสัมภาษณ์ของอีมินอูที่เคยพูดเอาไว้เกี่ยวกับเคล็ดลับของชินฮวาที่อยู่ด้วยกันเป็นวงยาวนานมาถึงปัจจุบันจึงถูกหยิบยกมาอ้างอีกครั้ง

ในการให้สัมภาษณ์กับนิตยสาร High Cut ฉบับเดือนสิงหาคมเมื่อปีที่แล้ว
มินอูกล่าวถึงเคล็ดลับของชินฮวาและข้อควรจำบางอย่างที่เขาอยากจะบอกกับรุ่นน้องหากต้องการเป็นวงที่อยู่ด้วยกันให้ได้นานที่สุด
ตอนนั้นมินอูกล่าวว่า "ความทรงจำทุกอย่างที่ผ่านมาคือความเข้มแข็งที่ช่วยให้ชินฮวาก้าวผ่านช่วงเวลาอันหนักหนาสาหัสมาได้ครับ"

เขายังบอกอีกว่าในช่วงอายุ 20 นั้น สมาชิกในวงทุกคนผ่านช่วงเวลาที่ทะเลาะกันอย่างรุนแรงหรือแม้กระทั่งชกต่อยกันเองมาแล้ว
แต่สุดท้ายพวกเขาก็ไม่เคยลืมถึงความเป็นตัวตนของชินฮวาที่ยังดำรงอยู่ ณ ตอนนั้น
มินอูบอกว่า "หากใครในวงล้มลงหรืออยู่ในภาวะที่ไม่สามารถสู้ต่อไปได้ สมาชิกที่เหลือก็จะพยุงเขาไปด้วยกันครับ"
แสดงให้เห็นถึงความผูกพันของแต่ละคนในวงโดยไม่จำเป็นต้องกล่าวออกมาเป็นคำ พูดได้อย่างดี

นอกจากนี้มินอูยังกล่าวในระหว่างให้สัมภาษณ์อีกด้วย ว่าเขามีเคล็ดลับที่อยากจะให้รุ่นน้องวงใหม่ๆจดจำเอาไว้เพื่อที่จะได้อยู่ด้วยกันให้ยาวนานมากขึ้น

มินอูบอกว่า "อย่างแรกที่ต้องทำคือนึกถึงเรื่องของส่วนรวมก่อน เก็บความต้องการส่วนตัวเอาไว้ทีหลัง"
ความกระหายในเม็ดเงินหรือความต้องการทำงานส่วนตัวให้มากขึ้นจะกลายเป็นหนทางไปสู่การแยกวงได้
"อย่างที่สองก็คืออย่าพยายามแข่งขันกันเองเพราะมันจะทำให้สถานการณ์ลำบากขึ้นไปอีก ไม่จำเป็นต้องทำให้ตัวเองโดดเด่นออกมาจากกลุ่มถึงขั้นนั้น"
และเขายังเสริมอีกว่า "บางครั้งคำพูดบางอย่างที่หลุดออกมาจากปากก็ทำให้เราทะเลาะกันอย่างรุนแรงได้ แต่ก็ทำให้เราสนิทกันมากขึ้นได้เหมือนกัน
เพราะฉะนั้นก่อนจะพูดอะไรออกไปคุณก็ต้องระมัดระวังและรอบคอบให้มากๆ"

"ข้อที่สาม ถ้าเกิดปัญหาใดๆขึ้นแล้ว สมาชิกทุกคนในวงจะต้องร่วมแก้ปัญหาด้วยกัน
อย่าพยายามดึงสมาชิกในครอบครัวตัวเองหรือเพื่อนคนอื่นๆเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย นั่งคุยกันอย่างตรงไปตรงมาแล้วก็ดื่มโซจูซักขวด"
ประโยคนี้เองที่ชาวเน็ตอยากจะนำมาอ้างอิงเพื่อบอกกับสมาชิกวงคาร่า

เขากล่าวต่อไปว่า "เมื่อไหร่ก็ตามที่วงมีประเด็นสำคัญทำให้ต้องขบคิด อย่างเช่นการเซ็นสัญญาใหม่เป็นต้น
ทุกคนในวงต้องคุยกันเองก่อนเป็นอันดับแรก เราเป็นคนกำหนดอนาคตของชินฮวาด้วยตัวเราเอง
เมื่อไหร่ก็ตามที่มีเรื่องขัดแย้งหรือปัญหาชวนให้กังวลใจ เราก็แค่ไปดื่มด้วยกัน คุยกันอย่างลูกผู้ชายแล้วก็ปล่อยให้ปัญหามันผ่านไป"

ขณะที่สมาชิกของคาร่าอย่างฮันซึงยอน นิโคล คังจียองและกูฮารากำลังเป็นที่จับตามองเพราะในวันที่ 19 มกราคมที่ผ่านมา
พวกเธอยื่นฟ้องเรื่องการไม่ต่อสัญญาใหม่กับทาง DSP Entertainment ต้นสังกัด
ตามมาด้วยข้อถกเถียงที่เกิดขึ้นเมื่อพบว่าเบื้องหลังของเรื่องต่างๆเหล่านี้มีผู้ปกครองของพวกเธอเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย สมาชิกในวงอาจไม่รู้ด้วยซ้ำว่าผลกระทบที่เกิดขึ้นในเรื่องนี้นั้นร้ายแรงมากเพียงใด

ชาวเน็ตหยิบคำสัมภาษณ์ของมินอูขึ้นมาและพูดว่า "นี่คือสิ่งที่พวกเราอยากจะบอกกับคาร่า"
"เราสามารถนำคำพูดของเขามาพูดได้เพราะกรณีของดงบังชินกิและคาร่านั้น สมาชิกในวงไม่ได้ทะเลาะกันเองแต่มีเรื่องกับทางต้นสังกัดต่างหาก" "เป็นคำพูดที่น่าชมเชยจากไอดอลต้นแบบ"
"หวังว่าปัญหาที่เกิดขึ้นจะสามารถแก้ไขได้ในเร็วๆนี้"

Credits: Star News + Absolut Shinhwa + ShinhwaBiz
Thai trans: Finny@sHinhwaThailand
* นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและไม่อุนญาตให้ HOTLINK ในทุกกรณี *

* เพิ่มเติม *

ภาพจาก : yenta4

ตอนได้รู้ข่าวครั้งแรกนี่  "ช็อค"  ไปเลย 
วงนี้เป็น GG ที่สามารถพูดได้เต็มปากว่า "ตามอยู่ห่างๆ" 
ด้วยเพราะมีอะไรหลายอย่างที่คล้ายกับชินฮวา  ..  ก็เลยเอ็นดูเป็นพิเศษ
และด้วยเพราะกว่าที่จะประสบความสำเร็จได้นั้น  มันยากเย็นแสนเข็ญเหลือเกิน
ณ ปัจจุบันวงกำลังไปได้ดีทั้งในประเทศญี่ปุ่น, เกาหลี, รวมเลยถึงประเทศไทย
มันเลยทำให้เราช็อคยิ่งกว่าวงไหนๆ  ที่มีปัญหาแบบนี้เหมือนกัน
ก็ได้แต่หวังว่ามันจะจบลงด้วยดีน่ะ่ค่ะ  ไฟติ้ง~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2011, 10:40:02 am โดย ~OrenjI~ »

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 20/03/54]
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 04:07:47 am »
20/03/54  ::  SHINHWA's  UPDATE 

[Eric's NEW] SBS ระงับการฉาย Poseidon

แม้ความสนใจในละครเรื่อง Poseidon ของผู้ชมจะมีมากเนื่องด้วยละครเรื่องนี้เป็นละครเรื่องแรกของเอริคหลังออกจากกรม
แต่อย่างไรก็ตามกำหนดการฉายในช่อง SBS ก็ต้องเลื่อนออกไปอย่างไม่มีกำหนด

ก่อนหน้านี้มีการแจ้งว่า Poseidon มีตารางออกอากาศทางช่อง SBS ในเดือนพฤษภาคม ช่วงวันจันทร์-อังคาร แต่หลังจากที่สถานีได้ประชุมกันแล้วก็ตัดสินใจว่าจะฉายละครเรื่องอื่นในวันนี้แทน
ซึ่งทางผู้จัดการของ SBS กล่าวกับทาง Sports Hangook ในวันที่ 20 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมาว่า
"จริงครับที่โพเซดอนจะไม่ออกอากาศในช่วงครึ่งปีแรกนี้ เราประชุมกันว่าจะออกอากาศดีหรือไม่ เมื่อคุยกันแล้วก็ตัดสินใจว่าอย่าเพิ่งออกอากาศจะดีกว่า
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะยกเลิกการฉายไปเลยนะครับ"

Poseidon มีแผนการออกอากาศเดือนพฤษภาคมและเริ่มถ่ายทำกันตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว
แต่เนื่องจากทาง SBS ระงับแผนการฉายละครเรื่องนี้จึงมีโปรแกรมจะออกอากาศในช่วงครึ่งปีหลังแทนและทางกองถ่ายก็จะเริ่มถ่ายทำกันต่อเพื่อรอคิวลงฉายในวันที่แน่นอนต่อไป
กับเรื่องนี้ตัวแทนทีมผลิตบอกว่า "การถ่ายทำเริ่มต้นไปแล้วและใช้ทุนสร้างเป็นจำนวนไม่น้อย ดังนั้นโอกาสที่เราจะถ่ายทำจนเสร็จออกมาเป็นละครที่มีคุณภาพสูงก็เป็นไปได้มาก
ที่เหลือก็รอเวลาฉายออกอากาศที่เหมาะสมจากทางสถานีโทรทัศน์ช่องต่างๆ"

นอกจากเรื่องการถ่ายทำแล้วตารางของนักแสดงแต่ละคนใน Poseidon ก็ยังต้องมีการนัดหมายให้ตรงกันมากที่สุดเท่าที่จะทำได้อีกด้วย
แต่ละคนมีละครหรือภาพยนตร์เรื่องอื่นที่ต้องถ่ายทำให้เสร็จในปีนี้ การถ่ายทำละครเรื่องนี้จึงล่าช้าตามออกไป ท้ายที่สุดก็อาจทำให้นักแสดงเหล่านั้นถอนตัวออกไปจากละครเรื่องนี้ก็เป็นได้
ซึ่งทางต้นสังกัดของนักแสดงคนหนึ่งก็กล่าวว่า "บรรดานักแสดงอย่างเอริค คิมโอคบิน คิมคังอูและยูโนว์ยุนโฮนั้นต่างก็เป็นนักแสดงชั้นนำกันทั้งสิ้น
ทีมงานละครไม่สามารถห้ามพวกเขาไม่ให้รับงานอื่นนอกเหนือจากนี้แน่นอน เรากำลังรอทางทีมงานให้ชี้แจงในเรื่องนี้อย่างเป็นทางการครับ"

อย่างไรก็ตาม ทางทีมผลิตก็กล่าวด้วยความมั่นใจว่าละครเรื่องนี้จะสามารถฝ่าฟันปัญหาต่างๆ และถ่ายทำจนจบให้ได้เร็วที่สุดแน่นอนด้วยความช่วยเหลือของเหล่าดาราดังและผู้ร่วมงานที่มีชื่อเสียง
รวมไปถึงผู้กำกับอย่างยูชอลยอง (จาก All In) และนักเขียนบทอย่างโจคยูวอน (จาก Iris) พวกเขาจึงกล่าวว่า
"นี่เป็นละครเรื่องแรกหลังการกลับมาของเอริคด้วย ตลาดของต่างประเทศเองก็ให้ความสนใจในเรื่องนี้เช่นเดียวกัน
แม้จะยังไม่ทราบแน่ชัดเรื่องการออกอากาศทางช่อง SBS แต่เราก็เชื่อว่าจะได้ผลตอบรับไปในทางที่ดีครับ"

Credits: Sports Hankook + Absolut Shinhwa

ใจจริงแล้วไม่กลัวการที่ต้องรอนานๆ  แต่กลัวไม่ได้ดูมากกว่า
แต่เขาอยากดูป๋าจริงๆ น่ะ
  :(

[Dongwan's NEWS] รวมแฉอภิมหาเสื่อมจากคิมดงวานในรายการ Strong Heart (เสื่อมมากที่สุด)

ในรายการ Strong Heart ที่ออกอากาศไปเมื่อ 22 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมาทางช่อง SBS คิมดงวานแห่งชินฮวาถูกถามว่าบรรดาเพื่อนๆในวงมีนัดบอดกับใครบ้างหรือเปล่า
ดงวานก็ตอบว่า "เราไม่นัดบอดครับเพราะมันเด็กน้อยเกินไป แต่เราใช้วิธีล่าเอาเองเลย"

และเมื่อสมาชิกวงบิ๊กแบงอย่างจีดราก้อนเปิดเผยว่าเขาเคยพยายามเลี่ยงการไปนัดบอดกับผู้หญิงคนหนึ่งเพราะเธอบอกว่าก่อนหน้านั้นหนึ่งอาทิตย์
เธอเคยพบกับเพื่อนในวงของเขาอย่างซึงรีมาแล้ว เมื่อได้ยินดังนั้น ดงวานก็เลยบอกว่า "ก็เหมือนกับผมแหละครับ นัดใครทีไรผู้หญิงพวกนั้นก็ชอบบอกว่าเธอรู้จักกับจอนจินมาก่อนแล้วเหมือนกัน"

ชินดงจากซูเปอร์จูเนียร์ยังเล่าถึงประโยคที่ทุกคนในวงต่างก็ได้ยินบ่อยที่สุดด้วยว่าพวกเขานั้น - "เสื่อมเหมือนชินฮวา" - ด้วยนิสัยที่ชอบสร้างปัญหาให้กับคนอื่นๆ
ดงวานก็เลยเสริมว่า "มีครั้งนึงวง Fly to the Sky มาซ้อมก่อนอัดรายการช้าไปหนึ่งชั่วโมง ตอนนั้นโปรดิวเซอร์ในรายการยังบอกเลยครับว่า "นายเป็นชินฮวาเรอะ?"

อึนฮยอกจากซูเปอร์จูเนียร์จึงเล่าเรื่องที่น่าสนใจให้ฟังอีกเรื่องว่า "มีครั้งนึงพี่ดงวานมีตารางจะต้องไปทำงาน พอผู้จัดการของพวกเขาพยายามจะมาปลุก
พี่ดงวานกลับล็อคประตูซะงั้นแล้วตะโกนว่า "บอกว่าไม่ไปไงเล่า!" ด้วยครับ"

------------------------------------------------------------------------

ดงวานยังเล่าต่อถึงเรื่องอดีตเพื่อนร่วมค่ายอย่างวง HOT "พวกเขาเป็นที่รู้จักกันในนามของวงต้นแบบของเหล่าไอดอลสมัยนี้
สมาชิกทุกคนต่างก็มีความกระตือรือร้นที่จะยืนอยู่บนเวทีและร้องเพลงของตัวเอง ได้เห็นอีกด้านของพวกเขาแบบนี้ก็สะท้อนถึงตัวเราและเสียใจที่เราไม่สามารถ เป็นอย่างพวกเขาได้"

ขณะเดียวกัน มุนฮีจุนก็บอกว่า "เพราะเราต้องรักษาเอาไว้ซึ่งภาพลักษณ์ที่เป็นปริศนาน่าค้นหาอยู่ตลอด เราจึงไม่สามารถไปเข้าห้องน้ำต่อหน้าสาธารณชนได้แล้วก็ถูกสั่งห้ามคบกับใครด้วย
ต้องใช้ชีวิตน่าเบื่อแบบนี้อยู่ถึง 5 ปีแน่ะครับ ในขณะที่ชินฮวากลับได้ใช้ชีวิตของพวกเขาอย่างอิสระแล้วก็มีความสุขมากด้วย"

ดงวานจึงเปิดเผยว่าพวกเขาเองก็มักจะถูกยกไปเปรียบเทียบกับ HOT ในหลายๆด้าน  ครั้งหนึ่งสมาชิกในวงเคยถามผู้จัดการว่าทำไมต้องแต่งหน้าก่อนออกจากบ้านแม้กระทั่งไปแค่ซูเปอรมาร์เก็ท
ผู้จัดการก็ตอบว่า "เพราะขนาดมุนฮีจุนยังต้องทำผมก่อนออกจากบ้านเลยน่ะสิ ไปแค่ซูเปอร์มาเก็ทก็ต้องทำเหมือนกัน"

พิธีกรอย่างคังโฮดงจึงล้อเลียนชินฮวาเล็กๆว่าสมาชิกวงนี้เป็นดาราดังที่เขาเจอบ่อยที่สุดแถบอับกูจอง บรรดาแขกรับเชิญในรายการเองก็เห็นด้วยกับคังโฮดงเช่นเดียวกัน

---------------------------------------------------------------------------

มุนฮีจุนก็เลยพูดต่อว่า "ผมเห็นชินฮวามาตั้งแต่ก่อนเดบิวต์จนกระทั่งปัจจุบัน กว่า 15 ปีแล้ว มันเหมือนกำลังดูรายการเรียลลิตี้อยู่เลยครับ
ในระหว่างอัดรายการแสดง มีสมาชิกอยู่ 2-3 คนที่ถูกแบกขึ้นไปบนเวทีทั้งที่ยังหลับอยู่ ไม่รู้ว่าพวกเขาหลับจริงๆหรือเมาค้างนะ"

ดงวานจึงยอมรับว่า "อาหารเช้าของเรามักจะเป็นยาแก้เมาค้างน่ะครับ"

ดงวานยังทำให้แขกทุกคนในรายการหัวเราะมากขึ้นไปอีกโดยการบอกว่า "HOT ไม่สามารถเข้าห้องน้ำได้อย่างเปิดเผย แต่ผมเนี่ยเคยโบกมือให้แฟนๆขณะยืนฉี่ตรงถนนมาแล้วนะ"

อีซึงกิก็ร่วมวงเผาชินฮวาเช่นกัน เขาเสริมว่า  "ปกติแล้วนักร้องคนอื่นๆจะเอาเกมเพลย์แบบพกพามานั่งเล่นในห้องซ้อม   
แต่ชินฮวาเอาจอทีวีของพวกเขามาเองจากที่บ้านแถมยังนั่งเล่นเกมกันอย่างสนุกสนานไม่สนใจใครเลยครับ"

ดงวานยังเปิดเผยว่าเขาเคยทำจมูกมาก่อนจะเดบิวต์อีกด้วย "มีวันนึงคุณอีซูมานมาหาผมแล้วบอกว่าจมูกของผมมันดูประหลาดเกินไป
คือจมูกเดิมของผมเนี่ยจะมีรูปร่างเหมือนคุณชินฮยอนจุนที่เป็นนักแสดงน่ะครับ  ที่ปลายจมูกจะงุ้มเข้ามาเหมือนชาวอาหรับ
คุณอีซูมานเลยบอกกับผมว่าเขาจะให้ของขวัญกับผม แล้วก็พาผมไปโรงพยาบาล หลังจากนั้นก็ได้จมูกใหม่มาเป็นของขวัญฮะ"

Credits: TV Report + Absolut Shinhwa
Thai Trans: Finny@Shinhwathailand

ขนาดเมื่อวานอ่านไปรอบนึงแล้วน่ะ  ...  พอเอามาอ่านอีกทีก็ยังขำอยู่ดี
ตั้งแต่เห็น BB ของเกาหลีมาตั้งยุค HOT  ยัน  TEENTOP  เนี่ยะ  ..  ไม่มีใครเสื่อมได้เท่าชินฮวาอีกแล้ว
ชินฮวาถึงได้เป็นตำนานอยู่คู่วงการเพลงเกาหลีมาจนถึงปัจจุับันนี้ไง   :-\
ซับไทยตอนนี้ออกแล้วน่ะค่ะ  ลองไปหาโหลดได้ในชิน' ไทย

[diary] Kim Dongwan's blog ll ชินดง "เสื่อมเหมือนชินฮวา"

อ้างถึง
[title] ชินดง "เืสื่อมเหมือนชินฮวา"
2011.02.24

เขามาถามผมตั้งสองครั้งว่าพูดแบบนั้นได้มั้ย
แน่นอน ผมเคยได้ยินเรื่องนี้มากจากที่อื่นแล้วแหละ คิคิ~
ตัวจริงของชินดงน่ารักแล้วก็เป็นเด็กที่นอบน้อมมากนะ~^^

ข่าวทั้งหมดนำออกพร้อมเครดิตและไม่อนุญาตให้ HOTLINK น่ะค่ะ

Leonasrda

• บุคคลทั่วไป
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 20/03/54]
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 25 เมษายน 2019, 05:15:08 am »
อยากได้สักครั้งหนึ่งเหมือนกันเก็บตังอยู่

SMF spam blocked by CleanTalk