ผู้เขียน หัวข้อ: 09-03-54 :: 9 ขวบแล้วคร้าบ ครอบครัว พอตเตอร์ สตอร์รี่ วี๊ดวี๊ววววว์..^^  (อ่าน 18025 ครั้ง)

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's

วี๊ดวี๊วววววว์ พี่ๆ น้องๆ ชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ ~!!!

และแล้ว พอตเตอร์ สตอร์รี่ บ้านหลังนี้ ก็ครบรอบ 9 ปี เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคร้าบ เย่ๆๆๆๆ ^^

ผ่านมา 9 ปีแล้วเหรอเนี๊ยะ....คุณพระคุณเจ้าา......*0* นั่งทำหน้าอึ่ง ทึ่ง เสียว อยู่หน้าจอคอมฯ *0*
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆคนเลยนะครับ ที่ทำให้บ้านหลังโตแห่งนี้ ไม่เคยเงียบเหงาเลย
แม้จะมีช่วงป่าช้าเฟสติวัลไปบ้าง แต่พวกเราก็ยังเลิฟๆกันอยู่เหมือนเดิม ฮิ้ววววววววว์ ดีใจจังเลยคร้าบ ^^

ช่วงที่ผ่านมากระผมเว็บมาส (สะ) เตอร์ ซึ่งดูหมือนจะแว๊บไปแว๊บมา
แอนด์ บางเพลาก็แอบหนีหายหน้าหายตาไปจนหลายคนสงสัยว่า (ไอ่นี่...) หายหัวไปไหนเนี๊ยะ.....
ฮ่ๆๆๆ... ต้องกราบขออภัยด้วยนะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขอขอบคุณไม่ว่าจะเป็น พี่นาคนสวย สามีที่น่าร๊ากก ฮ่าๆๆๆ ,
พี่ยูเซียน แฮร์รี่ พอตเตอร์ ประจำบ้าน พี่มดคนงามที่ไฟท์ติ้งแฟ้มลาย แฮร์รี่ แบบเลือดขึ้นหน้า ฮ่าๆๆๆๆ
ขอขอบคุณมากๆนะครับ ที่คอยมาดูแลเว็บบอร์ดให้ร่มเย็นเป็นสุขอย่างดีไม่มีที่ติเลย
แม้ว่าจะยะเยือกไปบ้างในบางครั้งก็เถอะ คิกๆๆ แซวเล่นน้า... ที่ขาดไม่ได้ขอขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน
ที่แวะเวียนมากันเรื่อยๆไม่เคยทิ้งกานไปไหน ( รักเลยๆๆๆๆๆ * กอดกานๆๆๆ ^^)
ขอบคุณมากๆเลยคร้าบบบบบบ...^^

และเนื่องในปีนี้เป็นปีที่ 9 แล้ว ( เลขสวยน่าเอาไปซื้อหวยที่สวด...*0* ) กระผม นายชายแดน
ในนามของคนรั่วๆคนนึง แหะๆ ก็ขออวยพรให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ ทุกคนให้พบเจอแต่ความสุขความเจริญ
ร่างกายแข็งแรงสดใสอ่อนกว่าวัย หล่อสวย เงินทองไหลมาเทมาแบบดับเบิลลลลแอคชั่นจัดหนัก เน้นๆนะคร้าบ ^^

สาม...สี่....ฮิ้วววววววว์ เป่าเค้กพร้อมกานน้า....^^

*เป่ากันที่หน้าจอนี่แหละ ฮ่าๆๆๆๆๆ ^^"

ขอบพระคุณงามๆ แอนด์ ขออภัยหากมีวิบัติบ้างเป็นครั้งคราว แหะๆๆๆ ^^

จ๊วฟๆๆ ~!!!  :-*

D A N @ P S W ' F a m i l y ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2011, 06:18:21 am โดย 김희철 ★ 신성 »
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

Rita.S.

• มักเกิ้ล
  • *
ยินดีล่วงหน้ากับการก้าวเข้าสู่ปีที่ 9 ค่ะ

ริต้า

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
[hide]

เห๋ ~ ... จะครบรอบวันเกิดอีกแล้ว เร็วดีแท้แฮะ ^^

ไอเดียตอนนี้ยังไม่มีฮะ  แบบว่าปวดหัวมาก (สงสัยต้องยัดพาราสักสองกำมือ)
       แต่พี่ว่าน่าจะทำกิจกรรมโรงเรียนเวทมนต์ให้เสร็จซะที ... สมาชิกสนใจกันเยอะนะเนี่ย 55+

ส่วนตัวพี่เอง ... ก็อยากทำอะไรที่ค้างไว้มานานให้จบ ๆ ลงซะทีเหมือนกันฮะ
       เมื่อวานยังบ่นกับเจ้อยู่เลยว่ายังทำไม่เสร็จสักที  (รู้ชิมิว่าอะไร 55+)

ป.ล. ขออนุญาตวิบัติฮับ ^^

[/hide]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2011, 09:56:23 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
โฮ๊ะๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
จองโพสก่อน  เดี๋ยวกลับมาแก้ไขกระทู้
ปกติพูดแต่ภาษารักกับแอดมิน  ...  เลยยังเรียบเรียงภาษามนุษย์ไม่ถูก   อร๊างงงงง~  :-*

ยู่ยี่ของพี่  ...  อย่าใดเอื้อนเอ่ยวาจาเยี่ยงนั้นในที่สาธารณะ
ของแบบนี้ขอแค่เรารู้กันเพียงสองก็พอแล้วน่ะตัวเธอว์~  ;)

ปล. ขออนุญาตวิบัติค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2011, 06:45:56 am โดย ~OrenjI~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
ทำไรดี ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

:)  :)  :)  :)  :)  :)  :)  :)  :)  :)
เบื่อประเทศไทยจัง~

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
ฮ่าๆๆๆ พี่นาก็ว่าไป >..<

พี่ยูครับ ส่วนกิจกรรม Hogwarts มันข้อมูลเยอะจริงๆน้า....
เพราะต้องเขียนโปรแกรม + กับกราฟฟิคบานเลย ต้องว่างสวดๆอ่ะพี่ T^T

ว่าแต่ จะเข้า 9 ขวบแล้ว ทำอะไรดีๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ?????

???

*ขออภัยครับ วิบัติบ้างเป็นครั้งคราว แต่ผมก็รู้ตัวนะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2011, 11:57:53 am โดย 김희철 ★ 신성 »
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

Fire & Wind

• ผู้วิเศษเลือดผสม
    • เพลงใหม่ทุกวัน
 :)ยินดีด้วยนะครับ

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
9 ขวบล่ะ -0- อืมมมมมม

งั้นเดี๋ยวถ้ามีไอเดียดีๆอะไร จะเข้ามาดิทเพิ่มแล้วกันนะฮะ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2011, 02:27:55 pm โดย ~NerySamA~ »

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
ยินดีปีที่ 9 คร้าบ  :D........... ส่วนกิจกรรม ก็รอฮอกซ์วอตเปิดอย่างเดียวเลยฮะ  :)

anmailmagusm

• บุคคลทั่วไป
ด้วยจ้า  ;)  ;)  ;)  ;)  ;)  ;)

voyza

• Tonight
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สตูเปฟาย
ยินดีด้วยจ้าาาาา

:D

Mirror-z

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
WOW!!!

มา HBD ตอนนี้ช้าไปไหม ส่วนกิจกรรม ช่วงที่หายไปคิดถึงบอร์ดเสมอ
คิดไว้เยอะเหมือนกันค่ะ แต่ขอปรึกษาซ้อใหญ่ก่อน[ไม่ได้ยินชื่อนี้นานแล้วใช่ไหม ฮ่าๆๆ]

ยินดีด้วยนะคะ ยินดีด้วยที่ประคองมาได้นานถึงขนาดนี้ เห็นตัวเลขแล้วดีใจ มีความสุขแปลกๆ ที่เรารู้จักกันนานมากสุดๆจริงๆ

edit : ก็เปิ้ลกลัวตอบกระทู้ไม่ทันไง ก็.. ก็.. ไม่ได้ดูว่ามันปักหมุดอยู่ แล้วก็จำไม่ได้ด้วยว่าบ้านเราเกิดวันที่เท่าไหร่ >.<"

ฮ่าๆๆๆ ประเด็นหลักมันอยู่ข้างหลัง อย่าถือสาน้อง

แต่ตลกอ่ะ พี่แดนมาเปลี่ยนหัวข้อดวยการเติม "จะ" เข้าไป เพื่อเปลี่ยนความหมาย ฮ่าๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 04:56:05 am โดย Mirror-z »
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย
ขอร้อง รักษากฏบอร์ดสักนิด..::

김희철 ★ 신성

• *
อูยๆๆๆ อีกตั้งเดือนกว่าๆๆ ต้องแบอกว่า HBD ล่วงหน้าแล้วคร้าบ.....ฮ่าๆๆๆ ^^

mana

ไม่ได้เข้ามาดูนาน คบ9ปีแล้ว เย่!!! :-*

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
  9 ขวบแล้วหรอค่ะ PSW. เหมือนเร็วมากเลย. เล่นมาตั้งแต่ ป.6 ตอนนี้ ม.4 แล้ว ๕๕ +
ยังไงก็ขวบคุณพี่ webmaster ทุกคนและที่สำคัญ พี่แดน แอดมินสุดหล่อ ๕๕

~ รัก Potter Story web ที่สุดขอให้ก้าวที่ ก้าว ของปีที่ 9 เป็นก้าวที่มั่นคงและเข้มแข็งนะค่ะ ~

teera

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
อยากเล่นๆๆ

ai-tim

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
ว้าวววว~ *0* ยินดีด้วยนะคะ PSW จงเจริญ!!
เข้าสู้ช่วงปิดเทอม ก็เริ่มว่างงาน ไม่ได้เข้ามานานพอสมควร
แต่เค้าก็แวะมาเป็นครั้งคราวนะ อิอิ
อยู่ใน PSW มานานมากอ่ะ จำไม่ได้เหมือนกันว่ากี่ปี
ตั้งแต่ก่อนเข้ามหาวิทยาลัยซะอีก
จนตอนนี้ใกล้จะจบแล้ว  เหลืออีกปีเดียว TT

สุขสันต์วันเกิดนะคะ potterstoryweb อยู่กับเราไปนานๆนะ

ปล.ขออนุญาติวิบัติเล็กน้อย

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
9 ปีแล้ว !~ เลขสวยซะด้วยนะเนี่ย :D
ขอให้ก้าวไปพร้อมกับสิ่งดี ๆ ตลอดไป ~~
ยินดีด้วยนะค่ะ อยู่ด้วยกันไปนาน ๆ นะ
ถึงแม้จะไม่ได้เข้ามานานมากแล้วก็เถอะ - -

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • *
9 ขวบแล้วยินดีด้วยครับ ^^!!!

จำได้ว่าเข้าบอร์ดมาตอนม.ต้น ตอนนี้กำลังจะขึ้นมหาวิทยาลัย นานไม่นานล่ะ 55555

ก็...ผมอยากให้ PSW อยู่ไปนานๆอ่ะนะครับ~ แต่ก็ต้องแล้วแต่เฮียแดนนี่ =w=~

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • *
[hide]

แทบจะลืมซะสนิทไปเลยว่าวันนี้ เว็บครบรอบ 9 ปีแล้ว ...

สำหรับพี่ น่าจะอยู่ในบอร์ดมาได้ 3 ปีกว่า ๆ แล้วมั้งเนาะ 55+
       แต่ด้วยความที่ออนไลน์อยู่ตลอดทั้งวัน สัปดาห์ละ 5 วัน
       หรือบางครั้งเวลาไม่มีอะไรทำ ก็หยิบมือถือมาจิ้มเข้าบอร์ดด้วยความเคยชิน
       ก็เลยรู้สึกผูกพันกับที่นี่มาก ... จนบางวันถ้าไม่เข้าบอร์ด จะรู้สึกเหมือนว่าลืมทำอะไรสักอย่าง
       ดังนั้น คำอวยพร ก็ไม่ต่างจากน้อง ๆ ที่กล่าวไปแล้ว คืออยากให้เว็บอยู่คู่แฟน ๆ แฮร์รี่ต่อไปอีกนาน ๆ ฮะ ^^

[hide]
       PSW จะเว็บแฟนไซต์อันดับหนึ่ง หรือดีที่สุด หรือเปล่าอันนี้ไม่รู้ ...
       รู้แต่ว่าเป็นแหล่งรวมตัวของคนชื่นชอบ รัก และสนับสนุนแฮร์รี่ พอตเตอร์ เหมือน ๆ กัน ...
       และเชื่อไหมว่า  ถ้าลองเสิร์จคำว่า 'แฮร์รี่ พอตเตอร์' หรือ 'Harry Potter'
       จะเห็นชื่อ PSW ปรากฎเป็นชื่อแรกเลยนะเออ~  ^^
[/hide]

สุดท้ายนี้ ขอกล่าวขอบคุณนะฮะ ...
       แด่ แดนนี่คุง สำหรับเว็บที่เรียกได้เต็มปากว่า 'บ้าน' แห่งนี้
       แด่ พี่นา พี่มด ส้มซ่าส์ ทีมงานที่ช่วยดูแลบ้าน + ให้คำแนะนำ + เป็นเพื่อนคุย ฯลฯ
       แด่ น้อง ๆ ก.ด.  ที่แม้บางคนอาจจะยังไม่เคยคุยกัน  แต่พี่ก็ยังนึกถึงเสมอนะ
       แด่ สมาชิกทุก ๆ คน ที่ปฏิบัติตามกฎบอร์ด ช่วยกันสอดส่องดูแลบอร์ด และเป็นสมาชิกที่น่ารัก
       และ Happy Birth Day To PSW คร้าบบบบ~  ;)

ป.ล. ขออนุญาตวิบัติฮับ ^^

[/hide]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2011, 09:11:07 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

anmailmagusm

ใครอยู่นานสุด คงจะแก้แล้วล่ะมั้งนี่ อิอิ :D

김희철 ★ 신성

• *
วี๊ดวี๊วววววว์ ตีฆ้องร้องป่าวประกาศ งั้นพี่ก็แก่ที่สุดน่ะสิ T^T

brink_vaan

:D  ยินดี ด้วยน้าาาาาา     9ขวบแล้วๆ

noomnoom

astio

อ่า... ยินดีด้วยนะฮะ แปะๆๆ =w= ขอให้แอดมินอยู่กับบอร์ดนี้ไปอีกเนิ่นนานนะฮับ ส่วนข้อยก็จะเป็นแฟนบอร์ดนี้เสมอ =w= ฮี่ๆ

ชาร้อน พอตตี้

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • สู้!!!
ว้าวววว เก้าปีแล้วเหรอเนี่ย  เร็วมากเลย :D :D

canrun

มาHBD.ช้าไปหน่อย แต่ก็ขอให้อยู่ไปนานๆนะคะ 

ยินดีด้วยค่ะ

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
Let's live together forever and ever !!!

SMF spam blocked by CleanTalk