ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.CAST 040209 - ข่าวตัวแสดงแทนแดเนียล ประสบอุบัติเหตุ  (อ่าน 4797 ครั้ง)

tew8540

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
 :'( :'( :'(  ทุกคนเห็นข่าวกันล่ะยังค่ะ  ที่ว่า ตัวแสดงแทนของ แดเนียลในทุกๆๆภาคนะค่ะ

ที่เค้าประสบอุบัติเหตุระหว่างถ่ายทำในภาคสุดท้ายนี้นะค่ะ แล้วเขาไม่มีความรู้สึกไปครึ่งตัวค่ะ
 :o
แล้วใครจะมารับหน้าที่นี้แทนล่ะค่ะ   ทุกๆๆคนมีความคิดเห็นยังไงบ้างค่ะ :o

กับเหตุการที่เกิดขึ้นนี้นะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤษภาคม 2009, 11:42:45 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 04/02/52 ตัวแสดงแทนแดเนียล ประสบอุบัติเหตุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 07:20:06 am »
อืม...ยังไม่เห็นข่าวนะคะ ว่าแต่มีรายละเอียดหรือลิงค์ที่จะให้เข้าไปอ่านไหมคะ
เพราะพี่ลองดูที่หน้าแรกของเว็บแล้วก็ไม่มีข่าวนี้เลยนะ หรือมีแต่หาไม่เจอก็ไม่รู้  :-X 

โห...น่าสงสารเขานะ ไม่ได้เสียดายที่คนๆ นี้จะไม่ได้แสดงแทนแดเนียล
แต่เสียดายร่างกายของเขา ถึงขนาดเป็นอัมพาตนี่มันร้ายแรงนะคะ
แล้วก็ไม่รู้ว่าจะสามารถทำกายภาพบำบัดให้หายได้เป็นปกติได้หรือเปล่าด้วย
แต่ไม่ว่ายังไงก็ขอให้สุขภาพดีวันดีคืน แล้วก็กลับเป็นปกติโดยเร็วนะคะ

ขอบคุณคุณนายด้วยค่ะ  ;)
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2009, 07:02:50 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 04/02/52 ตัวแสดงแทนแดเนียล ประสบอุบัติเหตุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 10:06:11 am »
พอจะทราบข่าวมาบ้างค่ะ  แต่ว่ายังไม่ได้อ่านรายละเอียดอะไรมากมายนัก
จริงๆเรื่องอุบัติเหตุมันเกิดขึ้นในทุกที่  ทุกเวลาอยู่แล้ว  ... ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่น่าจะมีผลกระทบอะไรกับการถ่ายทำมากมาย
เรื่องของการรับผิดชอบ และช่วยเหลือในเรื่องค่ารักษาพยาบาล  ... คงเป็นสิ่งที่ทางต้นสังกัดและผู้รับผิดชอบทั้งหมดคงเข้ามาดูแลกันอย่างเต็มที่
ตอนนี้ก็คงได้แต่ภาวนาให้อาการดีขึ้น  หายในเร็ววัน

อืม...ยังไม่เห็นข่าวนะคะ ว่าแต่มีรายละเอียดหรือลิงค์ที่จะให้เข้าไปอ่านไหมคะ
เพราะพี่ลองดูที่หน้าแรกของเว็บแล้วก็ไม่มีข่าวนี้เลยนะ หรือมีแต่หาไม่เจอก็ไม่รู้  :-X 

หน้าเว็ปฯเรายังไม่มีค่ะ   เพราะคนแปล, คนโพสมันไม่ว่าง  เหอๆ ๆ ๆ ๆ
ไอ้ครั้นจะแปลให้อ่านก็ด้อยภาษาบ้านเขาเอามากๆ
  :-\

อ้างถึง

สตั๊นท์"แฮรี่ พอตเตอร์"พลาดตกอัมพาตครึ่งตัวขณะถ่ายทำ

เดวิด โฮล์มส์ (ซ้าย) กำลังให้คำแนะนำ แดเนียล (ขวา)

เกิดอุบัติเหตุไม่คาดฝันเข้าจนได้สำหรับกองถ่าย Harry Potter And The Deathly Hallows ที่ล่าสุดมีรายงานว่าตัวแสดงแทนของ "แดเนียล แรดคลิฟฟ์" ได้รับอุบัติเหตุถึงขั้นเป็นอัมพาตครึ่งตัว

เดวิด โฮล์มส์ ได้ทำการฝึกซ้อมพุ่งตัวหลบหนีในฉากระเบิดจนเป็นเหตุให้ตัวเขาตกลงมากระแทกพื้นอย่างแรง เขายังคงมีสติหลังจากเหตุการณ์ดังกล่าวแต่เขาได้บอกกับทางทีมงานว่า
"ขาผมไม่มีความรู้สึกเลย" เขาจึงถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลโดยคาดว่าคงเป็นผลจากการที่หลังของเขาถูกกระแทกอย่างแรง

โฮล์มส์ สตันท์หนุ่มวัย 25 ปี อดีตนักกีฬายิมนาสติก รับหน้าที่แสดงแทนในฉากเสี่ยงอันตรายให้กับ แดเนียล เรดคลิฟฟ์ แฮร์รีตัวจริงในฉากสำคัญๆต่างๆตลอดการถ่ายทำที่ผ่านมา
โดยการถ่ายทำครั้งล่าสุดนี้เกิดขึ้นในสตูดิโอซึ่งเป็นฉากระเบิด ผู้เห็นเหตุการณ์กล่าวว่า "เขาต้องพุ่งตัวกระโดดออกมา คิดว่าไฟจากการระเบิดมันมาติดตัวเขาทำให้เขาตกลงมากระแทกพื้นอย่างแรง"

โรงถ่ายทำภาพยนตร์เรื่อง Harry Potter

"หลังจากตกลงมาเขายังคงมีสติ แต่แล้วเขาตะโกนบอกกับทางทีมงานว่าใครก็ได้มาช่วยเขาทีเขาไม่รู้สึกอะไรเลยตั้งแต่เอวลงไป ทุกคนได้แต่หวังว่าเขาจะอาการดีขึ้น
มันเป็นเรื่องช็อคมากสำหรับพวกเรา"

โฮล์มส์ ผู้รับหน้าที่แสดงแทน แดเนียล ในฉากเสี่ยงอันตรายแทบทุกครั้งถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลโดยทันที

หากใครได้ดู ดีวิดี Harry Potter And The Goblet of Fire จะมีโบนัสพิเศษเป็นเบื้องหลังการถ่ายทำซึ่งแดเนียล เรดคลิฟฟ์
ได้เข้าไปถามเขาถึงเทคนิคต่างๆเพื่อตัวเขาจะได้นำไปใช้เมื่อต้องเข้าฉากลื่นลงมาจากหลังคา

ซึ่งเรดคลิฟฟ์ หนุ่มน้อยวัย 19 ได้พูดถึงสตันท์แมนคนนี้ด้วยว่า เป็นนักยิมนาสติกที่เยี่ยมยอดมาก

ที่มา : ผู้จัดการออนไลน์ + nangdee
ห้ามฮอทลิงค์และนำออกพร้อมเครดิตทั้งหมด /  Do not HOTLINK  & Take Out with Full Credit

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 10:48:40 am โดย ~ Chicken_regeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2009, 11:02:01 am »
ขอบคุณมากเลยน่ะค่ะ :"D แล้วใครจะแสดงแทนหล่ะค่ะเนี่ย T[]T

ชักเครียด เอาเป็นว่ารอดูต่อๆ ไปค่ะ

mailovedanny

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2009, 05:57:26 am »
โห...ก็ได้ยินข่าวแว่วๆมาเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าเขาเป็นหนักขนาดนี้
ขอให้หายไวๆนะค่ะ

nim

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 08:56:03 am »
เป็นกำลังใจให้นะคะ...สู้ๆค่ะ

ชัดเจน ^^

• สควิบ
  • **
  • อย่าคิดว่าคุณจะเดิน เดิน ไปเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 12:13:03 pm »
 :'( :'( น่าสงสารจัง เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ???

willy MVP

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 07:53:28 am »
ก็ยังถือว่าโชคดีนะคะ

โชคดีที่ไม่ตาย  แต่ยังไง ๆ ก็ขอให้หายเร็ว ๆ นะคะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ 

SMF spam blocked by CleanTalk