ผู้เขียน หัวข้อ: 17/2/53 : อ๊ากกก! ให้ตายเถอะ!...ปัญหาหัวใจอีกแล้ววว!  (อ่าน 2846 ครั้ง)

willy MVP

• บุคคลทั่วไป
คือ'งี้นะ...กระทู้นี้สืบเนื่องมากจากกระทู้ที่เราตั้งไว้ก่อนหน้าที่ คือกระทู้ที่บอกว่ารู้สึกว่ามีคนมาชอบ
แล้วทีนี้...หลังจากอาการทั้งหลายแหล่ที่เขาที่เคยทำกับเรา มันทำให้เราเริ่มชอบเขาขึ้นมาจริง ๆ  :-[
แต่หลังจากงานกีฬาสี เขาก็โบยบินจากไป เนื่องจากเขาลงแข่งกีฬาวิ่ง
แล้วหนึ่งในผู้ลงสมัคร มีผู้หญิงคนนึง ไม่รู้เป็นไง เขาก็ไม่มายุ่งกับเราอีกเลย ตามผู้หญิงคนนั้นแทน... :o
แล้วหลังจากนั้น เรื่องราวมากมายสารพัดก็เริ่มเป่าหูเรามากขึ้น เพื่อนเราเพื่อนเขาก็พูดกันถึงเรื่องที่เขาไปจีบเด็กงานกีฬาสี
กินน้ำแข็งไสถ้วยเดียวกันเอย... เดินกลับบ้านด้วยกันเอย...(อันนี้เห็นกับตา) แล้วก็เป็นแฟนกัน...

แต่...ช่างมันเถอะ...ทำใจได้...

อืมม์...แต่หลังจากนั้นไม่นาน เราก็เห็นเขากลับมานั่งคนเดียว ไม่พูดไม่จา เล่นกับเพื่อนของเขา ไม่ยุ่งกับผู้หญิงคนนั้นอีก...
ได้ยินมาแว่ว ๆ ว่าถูกบอกเลิก เพราะเหตุผลง่าย ๆ คือ ไม่ได้เดินกลับบ้านด้วยกัน เพราะฝ่ายหญิงเบื่อเต็มทน...

ช่างมันเหอะ...ไม่เกี่ยวอะไรกับเรานี่หว่า?

คิดว่าไม่เกี่ยวมันก็มาเกี่ยวจนได้...ง่าย ๆ คือ เขาเริ่มกลับมาคุยกับเรา
ตอนแรกเรากะไม่คุยด้วยแล้วนะ เลิกแล้วกันไป แต่ดันมีเรื่อง เพื่อนเขาเล่นอะไรก็ไม่รู้ทำซะเขานั่งลงไปกองกับพื้น ขาเจ็บจนบวม ร้องไห้อีกตั้งหาก
แล้วทีนี้ แรก ๆ เราก็ทำไม่สน (ฉันรู้ว่าแกสำออย) พอเขาร้องไห้
เอาวะ! ช่วยมันสักหน่อยล่ะกัน ช่วยไปจับขาให้ขยับขึ้นได้ ยืดขาให้เส้นมันไม่ยึดไปกว่านี้ ฯลฯ (ปฐมพยาบาลเบื้องต้น)

เขาก็ทำตามเรานะ ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านี้มีคนมาโอ๋เกือบทั้งห้อง รวมทั้งผู้หญิงห้องอื่น (ที่มันหว่านเสน่ห์ไว้) ก็มาช่วยด้วย
มันไม่เห็นจะทำอะไรตาม ร้องไห้นั่งตัวแข็งอยู่นั่นแหละ เราปฐมพยาบาลจนจนออดชั่วโมงเรียนดัง (มันไม่ยอมไปห้องพยาบาล)
เลยกระชากเขาขึ้น (แก้แค้นที่บังอาจเคยทำฉันเจ็บ!) แล้วให้เพื่อนมันพยุงไปส่งห้องพยาบาล (ไม่ตามไปโอ๋แกหรอกนะยะ!)  >:(

แต่จนแล้วจนรอด เราก็ใจอ่อนจนได้อ่ะ  :(

ทำไงดี กลัวเขาทำกับเรายังงั้นอีก เรารู้ว่าเขามีแฟนตัวจริง ๆ อยู่แล้วด้วยแหละ เพิ่งรู้เมื่อไม่นานมานี้
ส่วนผู้หญิงคนอื่น ๆ เขาบอกว่าแค่เพื่อนทั้งหมด ทั้งที่อาการที่ทำมันเป็นแฟนชัด ๆ

แล้วพอถามถึงแฟนเขา (ถามอ้อม ๆ) เขาบอกว่าเลิกไปแล้ว เลิกจริง ๆ ด้วยแหละ
เพราะก่อนหน้านี้ อ.ถามเขาว่าหน้าหล่อ ๆ อย่างนี้มีแฟนหรือยัง เขาบอกว่ามี ชื่อ_(บลา ๆ ๆ)_
แต่พอไม่กี่สัปดาห์ถัดมา อ.ถามอีกที บอกว่าไม่มีแล้ว

ก่อนสัปดาห์ที่เขาบอกว่าเลิกกับแฟน ใกล้ ๆ กับช่วงเดียวที่เขาเริ่มกลับมาคุยกับเรา (ฉันไปสร้างความร้าวฉานให้หรือเปล่าเนี่ย... :o)

เอาไงดีอ่ะ ครั้งหนึ่งมีเหตุการณ์ ผู้หญิงที่เป็นแฟนเก่าเขาคนนึงถือดอกกุหลาบมาเลยนะ เขายืนคุยกับเราอยู่ พอผู้หญิงคนนั้นเดินมาหา เรียกชื่อเขา เขาเดินหนีเลยอ่ะ

ง่าย ๆ นะ...คือกลัวเขาทำแบบนั้นกับเราอ่า...

และอีกอย่าง เราอยู่ในวัยเรียน ไม่ควรมีแฟน...

**คราวหลังใช้ Modify นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 07:56:39 am โดย ~๐3lackNight๐~ »

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Love Harry 4 Ever
Re: 17/2/53 : อ๊ากกก! ให้ตายเถอะ!...ปัญหาหัวใจอีกแล้ววว!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 03:44:25 pm »
ไม่เอาๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ที่สำคัญถามตัวเองอ่ะ

ว่าชอบเขาหรือเปล่า

โหยแต่เห็นเราเป็นตัวสำรองนะ

มันขัดแย้งกันอ่างิ

ต้องตัดสินใจเองแล้วแหละ :)
Happy and Smile

SaiSung

Re: 17/2/53 : อ๊ากกก! ให้ตายเถอะ!...ปัญหาหัวใจอีกแล้ววว!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 04:33:23 am »
ชีวิตก็อย่างเนี้ยแหละ

มักแกล้งเราเสมอ

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 04:40:52 am »
 -*-   <-----(กำลังใช้ความคิด)

เอิ่ม....  มันคิดยากนะ (กว่าจะอ่านจบ)

งั้นผมบอกไปตรงๆ เลยนะ ว่า

"อย่าไปสนใจมันเลยนะไอ้บ้านั่น   ก็ไม่แคร์ซะนะปล่อยวาง"

บอกได้เท่านี้แหละครับ ^^

pingzab789

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 12:14:34 pm »
ไม่ต้องรีบ  :D

lovetoken

• สควิบ
  • **
  • ความรัก...คืออะไร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 06:09:21 am »
 ???
เรื่องราวดูวุ่นวายเนอะ

เราว่าคงต้องรอดูพฤติกรรมเค้าไปเรื่อยๆอ่ะ

แต่ดูท่าแล้วเค้าดูจารักใครจริงๆไม่เป็นน่ะ :-\

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 08:50:44 am »
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่คนสองคน
คนอื่นไม่เกี่ยวนี่คะ
แล้วเราจะไปแคร์สื่อ ทำไมล่ะ??

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • Return, real one!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 01:25:57 pm »
อืมมม เป็นเรื่องที่ฟังดูวุ่นวายจริง ๆ ด้วยค่ะ
ถ้าถามเรานะ เราก็คงจะแนะนำว่าให้คุมใจเอาไว้ก่อน แล้วค่อย ๆ ดูพฤติกรรมเขาต่อไป
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราก็ไม่มีประสบการณ์จริง ก็คงได้แต่แนะนำล่ะค่ะ เข้าใจว่ามันฟังดูง่าย แต่ทำยาก  ::)
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 04:28:11 am »
อดทนว้ายยยยยยย
เตเต้เองครับ

Rapee

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 07:53:36 am »
ไม่ต้องคิดมากถ้าอกหักก้คิดเสียว่าก็แค่ความผิดหวังที่ทำให้เราเรียนรู้อีกครัง
และอีกอย่างรักในวัยใหนก้มีได้
แต่ต้องรักตัวเองด้วยอย่ายอมเสียอะไรให้เขาต่างหาก

natkuata

• มักเกิ้ล
  • *
  •  POTTER!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 01:23:26 pm »
อย่าได้แคร์สื่อ

ทำตามที่ใจเราคิดอ่ะดีที่สุด

สู้ๆค่ะ
^_____^!!

~lnWส:ท้าuIaกันต์~

• ไม่มีไรพูดไม่มีไรคุย
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ต้อนรับสาวๆๆๆทุกท่าน{เฉพาะไม่แก่13-15}
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 07:38:26 am »
ผมว่าถ้าเพือ่นแกล้งให้ตกลงไปบนพื้นน่ะฮะผมว่ามันไม่เจ็บหรอกฮะแต่
ผมว่าคนนี้คงจะอ้อนคุณมากกว่านะแต่ผมเชียร์นะเอามันมาเปงข้อเราให้ได้สู้..สู้ >:( >:(
รับสาวๆๆจำนวนไม่อั้นกาฟฟ

The_Death

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 01:13:45 pm »
คิดถูกคับ รักช่วงวัยเรียนเป็นรักที่

เปลี่ยนแปลงง่ายมากๆเพราะเราเจอคนที่ใช่หรือไม่ใช่ก็ได้เพราะโรงเรียนไม่ได้มีแค่เรา 2 คน

อิอิ

petpailin

• ~~~สวEปั๊บLมื่อดับไฟ~~~
  • มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 11:29:44 am »
ใจเย็น แล้วรอดูต่อไปค่ะ

ถ้าเขาเป็นอีก....

เป็นเราจะพูดกับเขาไปตรงๆเลยค่ะ

ว่าถ้าเหงาอีกเราไม่ยุ่งละนะ
>:(

I My Me Mine

• มนุษย์หมาป่า
  • เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 01:20:56 pm »
Fighting ครับ

Fire & Wind

• เพลงใหม่ทุกวัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 06:05:04 am »
ผมว่าลองคบต่ไปก่อนนะแล้วถ้ามีแบบตอนแรกอีกผมว่าควรจบได้เลย นี้ผมไม่ได้ยุแหย่อะไรนะ แล้วแต่ว่าคุณจะเชื่อไหม

เราไม่รู้หรอกว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร แค่เราทำวันที่ให้ดีที่สุดเท่านั้นเอง และไม่ทำตัวให้ไร้ประโยชน์
ความรักนี้แปลกเนอะ คนที่เรารักเขาไม่รักเรา กลับกันคนที่เราไม่รักกลับรักเรา แต่คนเราก็ยังจะรักถึงแม้จะรู้ว่ามันจะทำให้เรามีความทุกข์ก็ตาม

SMF spam blocked by CleanTalk