Potter Story Lobby !!! > ห้องนั่งเล่น !

1/05/2009 :: เกาะโบราโบร่า(หมู่เกาะที่ได้ชื่อว่าสวยที่สุดในโลก)

(1/3) > >>

Magic-Cvidiz:
เครดิต :: http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1168453

เกาะ "โบรา โบร่า" เป็นเกาะหนึ่งในหมู่เกาะตาฮิติเป็นทะเลที่สวยที่สุดในโลก ตาฮิติ เป็นหมู่เกาะในเขตแปซิฟิกใต้ ค้นพบครั้งแรกไร่เรี่ยกันระหว่างชาวอังกฤษ และฝรั่งเศส ซึ่งทั้งอังกฤษและฝรั่งเศสต่างก็พยายามช่วงชิงเข้าอยู่ในการปกครองของตัวเอง จนกระทั่งเกือบร้อยปีที่แล้วจึงได้ชื่อว่า French-Polynesiaตาฮิติ ขึ้นชื่อทางด้านทรัพยากรทางทะเลที่เอื่อเฟื้อให้เก็บเกี่ยวผลประโยชน์ด้าน การท่องเที่ยวตลอดมาจนได้ชื่อว่า "ราชินีแห่งหมู่เกาะทะเลใต้" ที่นี่ตั้งอยู่กลางมหาสมุทรแปซิฟิค

จินนี่พอตเตอร์:
สวยมาก ๆ จะทำยังไงถึงจะได้ไปนะ...
แง ๆ เศร้าใจ อยากไป ๆ * ,, ,+ ขอบคุณนะคะที่นำมาให้เราอยากไป

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-:
สวยๆๆๆมากๆๆๆเลยครับ

แต่ว่าผมคงไม่มีโอกาศได้ไปแน่นอน

ถึงกระไรก็ตามแต่

เที่ยวไทย ดีกว่า

:)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ(ที่ทำให้อิจฉาคนได้ไปครับ หุหุ)

PON EILEEN SNAPE:
สวยมากๆค่ะ อยากไปจังอิอิน้ำใสแจ่วเลย อิอิ ขอบคุณที่นำมาให้ดูค่ะ :P

-A-YOUNA:
สวยงามมากๆเลยค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version