Potter Story Lobby !!! > นักร้อง - งานเพลง !

25/01/52 SJ กับ โซยอชิแด

(1/3) > >>

naruto_ploy:
คือ พอดีพลอยได้ยินเพื่อนมันคุยกันอะค่ะ
ว่าโดยมากแฟนคลับของSJจะไม่ค่อยถูกกับ
แฟนคลับของโซยอชิแดอะค่ะ
และเห็นมันบอกกันว่าที่ไม่ถูกกันเพราะว่า
โซยอชิแดแต่งเพลงว่าSJ
ก็เลยอยากถามพี่แฟนคลับของทั้ง 2 วง
ว่าจริงหรอค่ะ
อยากรู้มากเลยค่ะ
รบกวนตอบด้วยนะค่ะ

ปล.ถ้ากระทบถึงแฟนคลับฝ่ายใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

~OrenjI~:
อันนี้ขอตอบแทนแฟนคลับทั้ง 2 ฝ่ายนะคะ 
จริงๆพี่ไม่ได้เป็นแฟนคลับทั้ง  2  กลุ่มหรอกนะคะ  ...  แต่ว่าค่อนข้างจะตามอ่านข่าวของโซนยอฯบ่อยๆ
เอาประเด็นเรื่อง ถูก - ไม่ถูกกันก่อน  ...  ก็มีไม่ถูกกันบ้างตามประสาคนเยอะเรื่องแยะนั่นแหละ
ประกอบกับข่าวลือ  รวมถึงพฤติกรรมของสาวๆบางอย่างที่ผิดที่ผิดทาง   (ตามวัฒนธรรมของเกาหลี)
ซึ่งนำมาสู่ความไม่พอใจในที่สุด

ประเด็นเรื่องการแต่งเพลงว่าเอสเจเนี่ยะ  เพิ่งจะเคยได้ยินจากที่น้องมาถามนี่แหละ
สำหรับพี่แล้วพี่ว่าน่าจะเป็นเพียงข่าวลือ   เพราะโดยธรรมเนียมของเกาหลีแล้ว  การที่รุ่นน้องมาปีนเกลียวรุ่นพี่เป็นเรื่องที่เขาแอนตี้นะคะ
แต่ถ้าจะมี (จริงๆ)  ก็น่าจะเป็นเหมือนการล้อเล่นที่ออกจะไม่สมควรไปนิด
ที่สำคัญ  น้องๆจะโดนเจ๊ซินเหนี่ยวเหรอ  = ="!

สรุป  เอลฟ์ กับ โซวอน  (จริงๆต้องเรียกว่า  "โซวัน")  มีทั้งกลุ่มที่ไม่ถูกกันจริงๆ และกลุ่มที่มีสัมพันธ์อันดีต่อกัน  (งงไหม ?)
คือ  ต้องยอมรับอย่างนึง  ว่าในบรรดาแฟนคลับของแต่ละกลุ่มย่อมมีคนบางจำพวกที่ชอบทำตัวมีปัญหานะคะ
แต่มันอยู่ที่ว่าคนส่วนใหญ่เลือกจะเอาขยายจนเป็นเหตุหรือไม่นะคะ

แต่สำหรับชาว PSW  ดูจะไม่เคยตีกันด้วยเรื่องพวกนี้เลยสักครั้งนะ
อาจจะมีการหยิบยกขึ้นมาเพื่อแสดงทัศนคติของแต่ละกลุ่มบ้าง  แต่ไม่เคยถึงขั้นด่า
อ๊า~  แต่รู้สึกมีคนพยายามจุดประเด็นอยู่เหมือนกัน  5 5 5 +

ยิ่งตอบยิ่งลงคลองแฮะ   :P

naruto_ploy:
ขอบคุณที่มาตอบนะค่ะ
พลอยก็ไม่ได้เป็นแฟนคลับของทั้ง2กลุ่มหรอกค่ะ
แต่เห็นเพื่อนมันนั่งคุยกันมานานแล้วอะค่ะ
ก็เลยสงสัยอะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
พอดีพลอยเป็นMy clound ,Vip แล้วก็ แคส อะค่ะ
เลยจำเป็นต้องถามเหล่าแฟนคลับทั้ง 2 ฝ่าย
ยังไงก็ขอบคุณที่ตอบนะค่ะ

-*-임윤아-*-Mancuppoom-*-:
อ่ะนะครับผม ผมก็ชื่นชอบทั้ง2วงนี่พอๆกันน่ะครับผมขอเพิ่มเติมจากซ้อหน่อยล่ะกันนะ

--- อ้างถึง ---ประเด็นเรื่องการแต่งเพลงว่าเอสเจเนี่ยะ  เพิ่งจะเคยได้ยินจากที่น้องมาถามนี่แหละ
--- End quote ---
เช่นกันเลยครับซ้อ

ก็เคยเห็นเพื่อนๆELFที่ร.ร.ที่ไม่ชอบSNSDว่าอยู่น่ะครับเขาบอกว่า

พวกสาวๆน่ะแบบไปว่า"ดงเฮ"อะไรก็ไม่รู้(วันที่พ่อดงแฮเสียชีวิตไม่ขอเล่ารายละเอียดเพราะแรงมาก)

แล้วบางคนบอกว่าหนึ่งในวงSNSDไปมีอะไรกับหนึ่งในวงSJ(ไม่ขอเอ๋ยนาม)

แล้วก็ส่วนใหญ่ก็จะเป็นพฤติกรรมต่างๆที่สาวๆทำแล้วไม่เหมือนกับของคนไทยอย่างที่ซ้อบอกไป

แล้วส่วนอย่างอื่นก็ไม่รู้อะไรแล้วอ่ะครับผม

แต่ยังไงก็รักทั้ง2วงนะ  ;)

Jan_Tifฯ:
เฮอๆ ก็เหมือนที่พี่นา กับคุณ-*-Choi Siwon-*-Mancuppoom-*-  บอกไปแหละค่ะ ว่า โซนยอฯ เคยไปแต่งเพลงว่าเอสเจ นี่คะ ก็งงๆ อยู่

โดยส่วนตัวแล้วเป็นแฟนคลับ โซนยอชิแด ค่ะ

แต่ไม่เคยได้ยินว่า โซนยอฯ จะไปแต่งเพลงว่า ใครนี่คะ

ถ้าแต่งจริงๆ ก็คงจะหยอกๆ กันเล่นอ่ะค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version