ผู้เขียน หัวข้อ: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 20/03/54]  (อ่าน 35324 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
15/02/52  [Capture] 090213 Music Bank - Jumper (점퍼) - Yes! (DEBUT PERFORMANCE)

Credit
Video  : achelseni0r @ Youtube.com
Capture + Uploader  : ~ Chicken_regeR ~ @ PotterStoryWeb.com
นำออกพร้อมเครดิตทั้งและห้ามฮอทลิงค์

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
ขอบคุณคุณนายค่ะ ลูกดี้คนเตี้ยนี่จะว่าไปหน้าตาคล้ายน้องแด้ของคุณนายเหมือนักนะคะ   ;D

ปล. คุณนายคะ เราเปิดห้องให้ Jumper กันเถอะ จะได้มีเด็กในสังกัดอีกวงนอกจากชินฮวา~

16-02-09 [news]Andy เปิดเผยความเป็น "น้ำกับน้ำมัน" ของฮเยซองและเอริค

แอนดี้ สมาชิกวงไอดอลที่มีอายุยืนยาวอย่างชินฮวา ได้เปิดเผยถึงความไม่เข้ากันของชินฮเยซองและเอริค

รายการ "Let's sleep here tonight" ทางของ MBC ที่เพิ่งจะออนแอร์ไปเมื่อวันที่ 13 ที่ผ่านมา แอนดี้ได้พูดถึง "เรื่องความสัมพันธ์ที่เข้ากันไม่ค่อยได้ระหว่างชินฮเยซองและเอริค" ว่า "นิสัยของเขาสองคนแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง เหมือนน้ำกับน้ำมันยังไงอย่างนั้นเลยล่ะครับ"

แอนดี้กล่าว "ในช่วงที่ชินฮวายังอยู่ที่หอพักเดียวกันนั้น พวกเรามีห้องนอน 4 ห้อง คิมดงวาน อีมินอู ชินฮเยซอง ได้ห้องนอนไปคนละห้อง ส่วนสมาชิกที่เหลือคือ จอนจิน เอริค และแอนดี้ ต้องใช้ห้องนอนร่วมกัน"  หลังจากนั้นเขาก็ได้พูดถึงชินฮเยซองอีกว่า "ปกติแล้วการที่ผู้ชายจะอาบน้ำด้วยกัน ตีกันมันเป็นเรื่องปกติมาก แต่ว่าชินฮเยซองจะต้องอาบน้ำคนเดียวเสมอ เวลาเล่นตีกันก็ไม่มีใครกล้าเข้าไปแหย่เขาสักเท่าไหร่ เพราะกลัวว่าเขาจะโกรธเอา"

แต่แม้ว่าชินฮเยซองและเอริคจะมีนิสัยที่แตกต่างกันอย่างสุดขั้ว แต่ก็มีช่วงที่พูดเปิดอกถึงความรู้สึกของตัวเองเช่นกัน

"มีคืนหนึ่งเอริคฮยองเข้าไปนอนที่ห้องของฮเยซองฮยอง  แล้วก็ดันเลือกเอาวันที่ฮเยซองฮยองเมากลับมาพอดี" "ด้วยความอยากรู้อยากเห็นว่าจะเกิดอะไรขึ้น ผมก็เลยไปแอบดู แล้วก็ได้เห็นฮเยซองฮยองนั่งพูดความในใจกับเอริคฮยองที่กำลังหลับอยู่เป็นเวลา 1 ชั่วโมงเต็มๆ แถมยังพูดอีกว่า <เอริค จริงๆแล้วฉันไม่ได้เกลียดนายหรอกนะ>" แอนดี้พูดไปก็พยายามหยุดหัวเราะไปด้วย

ยิ่งไปกว่านั้นฮเยซองที่ปกติแล้วไม่เคยจะห่มผ้าให้กับสมาชิกในวงคนไหนมาก่อน วันนั้นเขากลับห่มผ้าให้กับเอริคที่กำลังหลับอยู่ แล้วแถมปล่อยให้เอริคหลับอยู่บนเตียง ส่วนตัวเองลงไปนอนแผ่หลับอยู่ที่พื้น

หลังจากนั้นแอนดี้ก็พูดต่อว่า "จริงๆแล้วตอนนั้นเอริคฮยองไม่ได้หลับหรอกครับ เขาได้ยินทุกๆคำที่ฮเยซองฮยองพูด" "วันรุ่งขึ้นฮเยซองฮยองกลับพูดว่า <ทีหลังไม่จำเป็น อย่ามานอนห้องคนอื่นอีก> เอริคฮยองกลับพูดอย่างเขินอายกับฮเยซองฮยองว่า <ฮเยซองอ่า อันที่จริงฉันก็ชอบนายนะ>"  แต่แอนดี้บอกอย่างเบื่อหน่ายว่า หลังจากนั้นความสัมพันธ์ของทั้งคู่ก็ยิ่งแย่ไปกว่าเดิมซะอีก

Source:newsen
Chi Trans:静天依@热病81℃
Thai Trans: jinx@shinhwathailand
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและห้ามฮอทลิงค์

จริงๆ เรื่องน้ำกับน้ำมันระหว่างป๋ากับเสี่ยนี้คิดว่าคุณนายคงรู้มานานแล้วแหละ
แต่พออกมาจากปากดี้แล้วมันเห็นภาพมากๆ อ่านแล้วชอบตอนเสี่ยปรับทุกข์กับป๋าที่(แกล้ง)หลับ แถมยังห่มผ้าให้อีก (จิ้นริคซองกันกระจาย...วิบัติ)
แถมป๋ายังเจือก(วิบัติ) ไปพูดกับเสี่ยอีกว่าฉันเองก็ชอบนายเหมือนกัน เพ้ราะป๋าพูดแบบนั้นหรือเปล่า เสี่ยเลยอายแล้วก็ยิ่งเหมือนน้ำมันโดนเติมเชื้อไฟ  ;D

ปล. ได้แฟ้มกับแท่งไฟแล้วนะคะที่รัก..... ;)
ปลอีก. แท่งไฟป๋าไม่สวยอย่างที่เห็นในรูปตอนแรกนะ (ลองดูดีๆ ที่ทำให้ความสวยลดลงอาจเป็นชื่อสีขาวที่อยู่บนแท่งไปก็ได้นะ) มันดูขัดๆ ไงไม่รู้....

HBD E.T. Eric Mun ด้วยนะคะ วันนี้ยุ่งๆ เกือบลืมแฮปฯ ป๋าซะแล้ว
ขอให้ป๋ามีความสุขมากๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรง โดยเฉพาะอาการปวดเอว/หลัง ขอให้หายขาดเสียทีนะคะ
รวยๆ ยิ่งๆ ขึ้นไป (จากที่รวยอยู่แล้ว มดจะได้สบายไปตลอดชาติ....ตื่นๆ) เป็นลีดเดอร์ที่ดีของชินฮวาและอยู่คู่ชางโจตลอดไปนะคะ......รักป๋านะคะ  ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 03:35:38 pm โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [Capture] Junjin - Infinity Challenge [01/03
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 06:24:07 pm »
1/03/52 :: [Capture] Junjin - Infinity Challenge : Boys Over Flower Parody  (คิม จานแป้น)

Credit
File  ::  ental + SHCJ CB + ShinhwaThailand
Cap + Uploader  ::  PotterStoryWeb

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2009, 04:08:39 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [Capture] Junjin - Infinity Challenge [01/03]
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 03:36:45 pm »
01/03/52 :: [Capture] Junjin - Infinity Challenge ตอน My Ener'Gee'

Credit
File  ::  ental + SHCJ CB + ShinhwaThailand
Cap + Uploader  ::  PotterStoryWeb
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและห้ามฮอทลิงค์น่ะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2009, 04:11:23 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [Capture] Junjin - Infinity Challenge [01/03]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 03:37:46 pm »
01/03/52 :: [Capture] Junjin - Infinity Challenge ตอน My Ener'Gee'  2

Credit
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและห้ามฮอทลิงค์น่ะค่ะ

อ่านคอมเมนท์ในบ้านปิงฯ  แล้วจุกคอหอย  ...  ไม่กบ้าคอมเมนท์  กลัวเด็กๆแฟนคลับกลุ่มอื่นจะตื่น 
มีแต่คนบอกว่าไม่น่าเชื่อว่าคุณชูงเธอจะเป็นได้ขนาดนี้   เหอๆ ๆ ๆ ๆ
ขอบอกกกกก~  นี่แหละ   ปาร์ค  ชูงแจ    เอ้ยยย!!  ปาร์ค  ชอนจิน
   :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2009, 04:12:02 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 03:48:10 pm »
55+

แฮ่ด[วิบัติ]ได้ใจจริง >M<

แต่แอบเคือง สวยกว่าออยอีกอ่ะ TT

Gee Gee Gee Gee Baby Baby~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2009, 04:13:00 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 05:04:30 pm »
เหอะๆ ขอบคุณนะครับที่นำมาฝากกันนะซ้อ แบบว่าดูแล้วอึ้งไปเลย 555+  :o
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

• ^vampires vampiers vampiers^
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 06:17:48 am »
:o :o
แป้นคะ อัดรายการเสร็จแล้วพอมานั่งดูตัวเอง
เคยมีสักครั้งไหมคะ ที่รับตัวเองไม่ได้ +555+

แต่ก็ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไร เนื่องจากเห็นตัวอย่างมาก่อนหน้านี้แล้ว เลยพอทำใจให้ชินได้  :-X

ขอบคุณคุณนายค่ะ  ;)
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Mirror-z

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 08:23:27 am »
ลุงจินคะ ตอนแรกกำลังจะชมว่า ...ดูดีนะ แต่พอไปดูคลิปก็เอ่อ ... น่ารัก .. ดี ..เนาะ แฮ่ๆๆ :-X

ปล.ลุงเคยเต้นโซฮอตมาแล้วใช่มั้ย?  ::)
..ถ้ากฏบอร์ดมีแค่นี้ยังทำกันไม่ได้ ก็อย่าหวังเป็นคนดีของชาติได้เลย..

..บ้าน ถ้าขาดการใส่ใจ ไม่ดูแล ดีแต่จะทำรก มันก็ไม่ต่างอะไรกับกองขยะที่มีแต่พวกขยะมากองรวมกันซักเท่าไหร่เลย
ขอร้อง รักษากฏบอร์ดสักนิด..::

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 02 มีนาคม 2009, 08:36:59 am »
ลุงจินคะ ตอนแรกกำลังจะชมว่า ...ดูดีนะ แต่พอไปดูคลิปก็เอ่อ ... น่ารัก .. ดี ..เนาะ แฮ่ๆๆ :-X

ปล.ลุงเคยเต้นโซฮอตมาแล้วใช่มั้ย?  ::)

จะเหลือเหรอคุณน้อง 
แต่คุณชูงเธอก็แปลกน่ะ  แบบนี้เธอไม่อาย  ...  แต่ชอนจิน 1998 ดันอาย
ตอนนั้นคุณชูงออกจะวัยหวาน  น่ารัก  น่าเอ็นดูจะตาย
   :-[

kim5003

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 02 เมษายน 2009, 08:30:56 am »
 ;Dสมาชิกให้ข่าวหายไปไหนหมด ไม่ส่งข่าวเลย :-\

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 02 เมษายน 2009, 04:07:08 pm »
^
^
ขอโทษด้วยค่ะ พอดีชางโจที่มีกันอยู่ 2 คนก็มัวแต่ยุ่งๆ เลยทำแค่ตามข่าวชินฮวาเท่านั้น ไม่ได้นำข่าวมาลงที่นี่เลย
ปกติก็มีสนใจชินฮวากันอยู่ 2 คนเลยไม่คิดว่าจะมีคนรอข่าวชินฮวาด้วยหนะค่ะ =='

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - น้องดี้ตามหาฮยอง !!]
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 11:58:03 am »
29/04/52  :: แอนดี้กับงานละครอีกครั้งในรอบ 4 ปี
"ผมติดต่อสมาชิกวงชินฮวาไม่ได้"

แอนดี้เล่าให้เราฟังถึงความรู้สึกของเขาที่กลับมารับงานละครในเรื่อง Two Wives ทางช่อง SBS 4ปีนับแต่งานละครครั้งล่าสุดของเขา Lovers in Prague
ในงานแถลงข่าวเปิดตัวละครเมื่อวันที่ 28 เมษายนที่ผ่านมา

แอนดี้กล่าวว่า "ผมดีใจที่ได้มีโอกาสเล่นละครอีกครั้ง" และ "Two Wives เป็นเรื่องเกี่ยวกับสามีที่ไม่ซื่อสัตย์ ผู้สูญเสียความทรงจำไปเพราะอุบัติเหตุ
และกลับไปหาภรรยาของเขา"

ในละครเรื่องนี้ แอนดี้รับบทเป็นยุนนัมจุน น้องชายของยุนยองฮี (คิมจียอง) ผู้ซึ่งกำลังตกหลุมรักอยู่กับครูฝึกที่เฮสท์คลับ โจมีมิ (อียูจิน)

"ผมรู้สึกกดดันจริงๆตอนที่ต้องมาแสดงอีกครั้งหลังจากหายไปสี่ปี ผมรู้สึกเหมือนกับว่าทุกๆคนมองมาที่ผมพร้อมกับมีเลเซอร์ยิงจากตา
ถึงแม้ว่าผมยังรู้สึกกดดันอยู่บ้างแต่ก็ดีขึ้นเยอะแล้ว แล้วก็เพื่อที่จะแสดงให้เห็นถึงพัฒนาการ ผมก็กำลังเรียนการแสดงอยู่กับครูสอนการแสดงครับ"

"คนรอบตัวผมต่างก็พยายามจะให้ผมลองงานแสดงอีกครั้งหลังจากงานละครเวที พวกเขาบอกว่าในที่สุดผมก็เจอที่ของตัวเองแล้ว" อย่างไรก็ดี
แอนดี้ก็ได้กล่าวว่าเขาไม่สามารถติดต่อเหล่าสมาชิกวงชินฮวาที่เขาใช้เวลาร่วมสิบปีด้วยกันมาได้เลย

"ผมติดต่อพวกเขาไม่ได้เลยครับ อย่างกับว่าพวกเขาพยายามที่จะเลี่ยงผมงั้นแหละ ผมอยากจะบอกพวกเขาว่าผมกำลังจะเล่นละครแล้วนะ
แต่สุดท้ายแล้วพวกเขาก็ไม่รับโทรศัพท์อยู่ดี หลังจากฉลองครบรอบ11ปีเมื่อเดือนมีนาฯ ผมก็ยังไม่เคยได้รับโทรศัพท์จากพวกเขาเลย"

ข้อความถึงเพื่อนร่วมวงเหรอ? "พวกนายต้องติดต่อฉันบ้างนะ"

Source: SPN + Six Senses
Chi trans: jojoyu7@shinhwachina
Eng trans: midnightgirl13@absolutshinhwa
Thai trans: shinhwathailand.com
~ นำออกพร้อมเครดิตเต็ม ~

ฮยองทั้งหลาย   
ทราบข้อความน้องดี้แล้ว   ผลัดเวรมาดูแลมั้งน่ะคะ
ลำพังแค่จะพึ่งลูกชาย ลูกสาว   เอ้ยย~  ลูกชายทั้ง 2 นั้น  ...  น้องก็ยังเด็กนัก
  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2009, 12:08:23 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - น้องดี้ตามหาฮยอง !!]
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 03:11:23 pm »
=[]= พี่ดี้โดนทิ้ง...(ไม่ใช่ล่ะ = ="!) สงสารฮยองจับจิต ทำไมฮยองของฮยองทำแบบนี้...(เอ๊ะยังไง~)

อยากดูละครที่พี่ดี้แสดง...พี่นาพี่มดมีให้เบิ่งมั้ยฮะ ตอนนี้ไม่มีอะไรทำเลย 55+

ขอบคุณพี่นาสำหรับข่าวฮะ ^^

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 04:54:57 pm »
เมื่อก่อนพี่ซองเปลี่ยว ต่อมาพี่คิมก็เริ่มเปลี่ยวตาม แต่ปัจจุบันพี่ดี้เปลี่ยวเพราะฮยองไม่สนใจดูแลซะแล้ว +555
แต่ไปอีก 3 คนจะผลัดกันเปลี่ยวให้ครบวง (แต่พี่มินคงจะช้าหน่อย เพราะคนคอยคลายเปลี่ยวให้เป็นตัวเป็นตนอยู่แล้ว)
แต่ตอนแรกเขานึกว่าฮยองแกล้งพี่ดี้นะคะ แบบว่าน้องเล็กจะเล่นละครก็เลยแอบหลบหน้าแล้วมาเซอร์ไพร์สทีหลังอะไรแบบนี้ ไม่คิดว่าจะยุ่งกันจริงๆ อิอิ

ส่วนละครพี่ดี้ยังไม่มีค่ะ เพราะยังไม่เริ่มถ่ายทำเลยนี่นา ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะ

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 05:20:52 pm »
;Dสมาชิกให้ข่าวหายไปไหนหมด ไม่ส่งข่าวเลย :-\

กรี๊ดกร๊าด~  เพิ่งเห็นว่าคอมเมนท์แล้ว   TT^TT  (ขอโทษน่ะค่ะ)
เรารอคอมเมนท์คุณมานานมากแล้วคะ  ...  ในที่สุดคุณก็แสดงตัวแล้ว
ดีใจ  ปลาบปลื้ม  มาบ่อยๆน่ะค่ะ   :-[

ปล. ได้ข่าวว่าหายไปนานแล้ว  เฮือกกก~
  :-X

นอกนั้นก็เป็นอย่างที่คุณนายบอกไปน่ะฮ่ะ  ส้มซ่าส์
ยังบ่ออก  ออกมาเมื่อไหร่  ...  ฉันยัดเยียดให้แกดูแน่นอน

ตลกสูงอายุจงเจริญ  บันไซ~ \(‵▽′)/ \(‵▽′)/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2009, 05:26:53 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 11:12:29 am »
[01/05/52] จอนจิน (Jun Jin) เตรียมปล่อยมินิอัลบั้ม 'Fascination' 7 พฤษภาคมนี้

จอนจิน (Jun Jin) สมาชิกวง ชินฮวา (Shinhwa) เตรียมคัมแบ็คผลงานมินิอัลบั้มชุดใหม่ 'Fascination' เดือนพฤษภาคมนี้

ในวันที่ 7 พฤษภาคม 2552 จอนจิน เตรียมปล่อยผลงานมินิอัลบั้ม 'Fascination' พร้อมเริ่มทำกิจกรรมในฐานะศิลปินนักร้องอีกครั้ง โดยย้อนกลับไปเมื่อช่วงปีที่แล้วกับผลงานเพลง "Wa!' ที่ได้รับความนิยมอย่างมากจากแฟนๆ ล่าสุดเขาเตรียมคัมแบ็คในเวที MBC 'Show! Music Core' พร้อมกับเพลงใหม่ในวันที่ 9 พฤษภาคมนี้

โดยผลงานอัลบั้มชุดนี้ จอนจิน ยังได้ร่วมกับราชินีแห่งความเซ็กซี่เจ้าของเพลง 'Saturday Night' อย่าง ซนดัมบิ (Son Dam Bi) และภรรยาจำแลงในรายการ 'We Got Married' อย่าง อีชียอง (Lee Shi Young) ในเพลง 'Hey Ya!' และ 'Like Fool' ตามลำดับอีกด้วย

โดยในการคัมแบ็คของจอนจินครั้งนี้ถือว่าเขาได้ร่วมงานและมีความสนิทสนมกับทั้งสองสาวเป็นอย่างมาก แต่สำหรับการโชว์บนเวทีนั้นเขาจะต้องเลือกคนในคนหนึ่งจากทั้งสองเพื่อร่วมโชว์ด้วยเท่านั้น ซึ่งหนึ่งในนั้นอาจจะเป็น ซนดัมบิ ที่เมื่อย้อนกลับไปช่วงปีที่แล้ว จอนจิน ได้มีโอกาสร่วมถ่ายรายการไปพร้อมๆกับคู่รักอื่นๆซึ่งหนึ่งในนั้นมีซนดัมบิรวมอยู่ด้วย หรือจะเป็น 'คนรักของจอนจิน' ในรายการ 'We Got Married' ที่จะปิดฉากลงในสัปดาห์หน้าอย่าง อีชียอง ส่วนจะเป็นใครนั้นแฟนๆต่างคาดเดากันเป็นอย่างมากในขณะนี้

อนึ่ง หลังจากการวางจำหน่ายมินิอัลบั้มชุดนี้ จอนจิน เตรียมออกทัวร์คอนเสิร์ตประกอบไปด้วย 5 เมืองคือ ไต้หวัน, ฮ่องกง, เซียงไฮ้, ญี่ปุ่น และ ประเทศไทย

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com -

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - น้องดี้ตามหาฮยอง !! + แป้นขอ 2]
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 12:01:12 pm »
อ๊ายยยยยย~  คุณชูงควง 2 เลยเหรอ
ขอบคุณหยีซ่าส์มากมายค่ะ
ว่าแต่หยีจะรับตลกดูสักแผ่นไหมเอ่ย ?

ตลกสูงอายุจงเจริญ  บันไซ~ \(‵▽′)/ \(‵▽′)/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2009, 12:03:06 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 12:33:45 pm »
ว้าวสาวสาว สวยจัง เเหะเเหะ ขอบคุนนะครับสำหรับภาพเนี่ย ;D
เตเต้เองครับ

~OrenjI~

• *
03/04/52  ::  อาการบาดเจ็บของของพี่ซองและคุณชูง

จอนจินได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือก่อนหน้าเวทีคัมแบ็ค 9 พ.ค.

จอนจิน หนึ่งในสมาชิกวงชินฮวาได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือก่อนหน้าวันขึ้นแสดงบนเวทีคัมแบ็คของเขา

ต้นสังกัดของจอนจินได้กล่าวไว้ในวันที่ 2 พฤษภาคมว่า "จอนจินที่จะมีแผนขึ้นแสดงเวทีคัมแบ็กของเขาในรายการ MBC’s Show! Music Core
วันที่ 9 พฤษภาคมนั้น ได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือครับ จอนจินกำลังเตรียมงานเพื่อการแสดงและเวทีที่ทรงพลัง
แต่วันก่อนหน้าที่จะขึ้นแสดงเขาก็ได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือระหว่างที่กำลังออกกำลังกาย"

อ้างถึงแพทย์ที่รักษาจอนจิน กล่าวว่า ต้องใช้เวลาทั้งหมด 6 สัปดาห์สำหรับฟื้นฟูอาการบาดเจ็บให้หายขาด และจะต้องเข้ารับการผ่าตัดด้วย
อย่างไรก็ตามเนื่องด้วยวันที่จะขึ้นแสดงเวทีคัมแบ็กนั้นเป็นอีกไม่กี่วันข้างหน้าแล้ว เขาจึงคงยังเดินหน้าเตรียมการแสดงต่อ
และเมื่อวันที่ 30 เมษายนที่ผ่านมา ระหว่างอัดรายการ ‘Infinite Challenge’ ของ MBC เขาก็ได้รับบาดเจ็บที่เดิมอีกครั้ง อาการบาดเจ็บจึงยิ่งแย่ลง

ถึงจะบาดเจ็บ แต่จอนจินก็ยังทำงานต่อ โดยไปถ่ายปกอัลบั้มเมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม และเริ่มถ่ายทำมิวสิควีดีโอในวันที่ 2 พฤษภาคม
เขาจะถ่ายทำตลอดคืนเพื่อให้เสร็จทันเวลาถ่ายทำมิวสิควีดีโอตัวอื่นอาทิตย์หน้า ในตอนนี้ยังไม่เป็นที่แน่ชัดว่าอาการบาดเจ็บของเขาจะส่งผลกระทบ
ต่อกิจกรรมโปรโมทหรือไม่

Source: Newsen
Eng trans: midnightgirl13 @ absolutshinhwa
Thai trans: papaya @ ShinhwaThailand
นำออกพร้อมเครดิตเต็มเท่านั้น!

= = = = = = = = = = = = = = =

ชินฮเยซองบาดเจ็บที่หัวเข่าในคอนเสิร์ตแรกของเอเชียทัวร์

สมาชิกวงชินฮวา ชินฮเยซอง หกล้มและบาดเจ็บในระหว่างคอนเสิร์ตแรกของเอเชียทัวร์ของเขา
“2009 Shin Hyesung Keep Leaves Tour in Seoul” ซึ่งจัดที่มหาวิทยาลัยสตรีอีฮวาในวันที่ 2 พฤษภาคม มีแฟนๆเข้าร่วมกว่า 2,800 คน

ชินฮเยซองกำลังจะขึ้นมาบนเวทีระหว่างช่วงการฉายภาพสไลด์ของแฟนๆที่ส่งมา แต่โชคไม่ดีที่เขาสะดุดและล้มลง
โฆษกต้นสังกัดของเขากล่าวว่า "เขาไม่มีอาการกระดูกหักและตัดสินใจที่จะแสดงต่อ อย่างไรก็ตามเขามีอาการเจ็บที่หัวเข่าและก็ปวดมาก"

หลังจบคอนเสิร์ตครั้งนี้ ชินฮเยซองจะจัดคอนเสิร์ตที่ปูซานต่อในวันที่ 31 พฤษภาคม จัดที่ไต้หวันและสิงคโปร์ต่อในเดือนกรกฎาคม จัดที่เซี่ยงไฮ้ โอซาก้าและโตเกียวในเดือนสิงหาคม เขายังจะออกอัลบั้มพิเศษที่เกาหลีในเดือนมิถุนายนและจะทำกิจกรรมโปรโมทอัลบั้มต่อไปตามลำดับ

Source: Six Senses + Mydaily
Eng trans: midnightgirl13 @ absolutshinhwa
Thai trans: papaya @ ShinhwaThailand

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
อ่า , เป็นไรมากป่าว

T^T

~OrenjI~

• *
04/05/52  ::  ชินเฮซอง (Shin Hye Sung) เปิดฉากทัวร์คอนฯ ครั้งที่ 3
'2009 Shin Hye Sung Keep Leaves Tour in Seoul'

เขียนเมื่อ 3 พฤษภาคม 2552 เวลา 23:11:07 น.

ชินเฮซอง (Shin Hye Sung - 30) เปิดตัวคอนเสิร์ต '2009 Shin Hye Sung "Keep Leaves" Tour in Seoul'
ขึ้นเป็นครั้งแรกเมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 ที่มหาวิทยาลัยหญิงอีฮวา กรุงโซล

นอกจากเพลงในผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 SIDE 2 แล้วเขายังได้นำเพลงฮิตต่างๆ รวมถึงเพลงรีเมคที่ทำขึ้นมาใหม่
โดยได้นำมาโชว์ในคอนเสิร์ตครั้งนี้อีกด้วย ซึ่งนอกจาก ชินเฮซอง แล้วยังมีนักร้องชื่อดังอย่าง อีมุนเซ (Lee Moon Se) เข้าร่วมเป็นศิลปินรับเชิญอีกเช่นเดียวกัน

อีกทั้งภายในคอนเสิร์ตยังมีการเปิดตัว 'Tour Note' รวมถึงวีดีโอภาพถ่ายของแฟนคลับ
ที่งานนี้ทั้งเขาและแฟนๆต่างก็ได้ร่วมกันสร้างช่วงเวลาแห่งความพิเศษร่วมกันได้อีกด้วย

สำหรับคอนเสิร์ตในครั้งนี้ นับเป็นการทัวร์คอนเสิร์ตครั้งที่ 3 ของชินเฮซอง โดยเริ่มที่กรุงโซลเป็นที่แรก
ถัดไปเขาจะทัวร์ไปยัง พูซาน, ไต้หวัน, สิงคโปร์, เซียงไฮ้(ประเทศจีน), โอซาก้า และ โตเกียว(ประเทศญี่ปุ่น) จนถึงเดือนสิงหาคม 2552 นี้

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT
Re - Up : KiKyo02 @ asian-cafe + ~ Chicken_rengeR ~ @ PSW
นำออกพร้อมเครดิตและห้ามฮอทลิงค์คะ

• *
แอ๊~ ฉลองขึ้นหน้า 2~ [มีอะไรน่าฉลองเนี่ยะ โดนเด้งมาหน้า 2 แล้ว ==']

เอาอีกแล้ว คราวนี้เจ็บแบบแพ็คคู่กันเลยทีเดียว แถมมายกครอบครัวแม่นกลูกนกอีกต่างหาก
พี่จินนี่ก็ยังคงดื้อเหมือนเดิม เจ็บแล้วยังทำงานต่อ แถมเจ็บซ้ำที่เดิมอีก ดูท่าว่าจะอาการไม่ค่อยดี
แถมมีลางสังหรณ์ว่าอาจไม่ได้มาในไทยอย่างข่าวที่เยเย่เอามาลงก็อาจเป็นได้ เพราะเธอเจ็บต้องพักฟื้นเป็นเดือนกว่าเลย ~

ส่วนพี่ซองก็เจ็บซ้ำที่แผลเก่าอีกแล้ว ซุ่มซ่ามนะคะเนี่ยะ หรือตื่นเต้นตอนฉายสไลด์รูปสาวๆ กันะคะ ^^

เฮ้อ~ อย่าทำให้เป็นห่วงนักสิคะคุณปูชนียบอยแบนท้งหลาย ^^ ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆ นะคะ ทั้งพี่จินนี่และพี่ซอง

[กำลังกดเมนท์ แต่บังเอิญเจอเตือนว่ามีกระทู้ตอบใหม่เลยเลี่ยนลงมาดู คุณนายเองข่าวพี่ซองมาลง เลยเมนท์ต่อไปเลยนะคะ]
คอนพี่ซองดูท่าทางสดใจร่าเริงดีจัง รูปที่นั่งร้องเพลงแล้วชู 2 นิ้วนั่นน่ารักน่าหยิกเชียวนะคะ
นี่ถ้าไม่รู้มาก่อนว่าบาดเจ็บนี่ดูไม่ออกเลยค่ะ มืออาชีพจริงๆ ผู้ชายคนนี้ (อีมุนเซคือผู้ชายในรูปนั่นใช่ไหมคะคุณนาย ว่าแต่เขาคือใคร? เขาไม่รู้จักแหละ)
และเป็นที่แน่ชัดแล้วว่าทัวเอเชียของพี่ซองไม่มีไทยอยู่ในลิส T^T (ปู้จายเชื่อไม่ได้จริงๆ เลย)

ขอบคุณเยเย่และคุณนายสำหรับข่าวค่ะ  ;)

ปล. ขออนุญาตวิบัติเล็กน้อยค่ะ

kim5003

• มักเกิ้ล
  • *
ขอบคุณค่ะ สำหรับข่าว ติดตามมาต้ั้งแต่บอร์ดเก่า มาถึงบอร์ดใหม่ เพราะชอบ shinhwa เหมือนกัน

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 07/05/52 :: Junjin's News]
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 10:33:14 am »
07/05/52  ::  Junjin's  News

การเกณฑ์ทหารของจอนจินแม้จะบาดเจ็บ : ผมจะ comeback แม้จะบาดเจ็บก็ตาม

สมาชิกวงชินฮวา จอนจิน ได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือก่อนหน้าวันขึ้นเวที comeback ในวันที่ 9 พฤษภาคมไม่นาน ทำให้ผู้คนรอบข้างและแฟนเพลงเป็นห่วงกันมาก

ก่อนหน้านี้จอนจินก็เคยกระดูกไหล่ร้าวมาก่อนเมื่อต้นเดือนมกราคมที่ผ่านมา ระหว่างถ่ายทำรายการ Infinite Challenge ตอนพิเศษที่เล่นเลื่อนหิมะ
ตอนนี้เขาก็ได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือในช่วงที่การขึ้นเวที comeback ก็ใกล้เข้ามาแล้ว ผู้คนรอบข้างต่างก็หัวเสียแทนเขาเกี่ยวกับเรื่องนี้มาก

อย่างไรก็ตามข่าวการบาดเจ็บครั้งนี้ของจอนจินก็ได้รับการตอบรับที่ไม่ดีนักอย่างเช่น "เขาพยายามที่จะยืดเวลาเข้าเกณฑ์ทหารออกไป" และ
"นี่มันเป็นแผนการสร้างข่าวชัดๆ" ด้วยเหตุนี้ จอนจินจึงทนกับอาการบาดเจ็บและทำงานอย่างหนักยิ่งขึ้นไปอีกในการเตรียมการแสดง comeback
ของเขาเพื่อลบคำสบประมาทและเป็นการพิสูจน์ตัวเอง

อาการบาดเจ็บที่ข้อมือของจอนจินนั้นแย่ลงกว่าเดิมจากการบาดเจ็บซ้ำที่จุดเดิม ระหว่างการถ่ายทำรายการ Infinite Challenge เมื่อวันที่ 30 เมษายนที่ผ่านมา
ในตอนนี้เขาอาการบาดเจ็บของเขาต้องการการผ่าตัดและต้องใช้เวลานานราว 6 สัปดาห์ในการพักฟื้นให้หายขาด
อย่างไรก็ตาม เขายังคงแสดงออกถึงสปิริตนักสู้ และยังคงไปถ่ายปกอัลบั้มใหม่ของตนเองเมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม
รวมไปถึงถ่ายทำมิวสิควีดีโอเพลงในวันที่ 2 พฤษภาคมอีกด้วย

จอนจินเองกล่าวว่า "เพื่อไม่ให้แฟนๆที่ตั้งตารอการกลับมาของผม ถึงแม้จะบาดเจ็บผมก็จะตั้งใจทำงานให้เสร็จตามแผนที่วางไว้ครับ"

= = = = = = = = = = = = = = = =

จอนจินบาดเจ็บที่ปลายเท้าเพิ่ม; รับการผ่าตัดเมื่อวันที่ 6 พฤษภาคม

สมาชิกวงชินฮวา จอนจิน ได้รับบาดเจ็บเพิ่มอีกก่อนหน้าวันที่จะขึ้นเวที comeback

จอนจินบาดเจ็บที่บริเวณปลายเท้าเพิ่มระหว่างการซ้อมท่าเต้นที่จะใช้ในมิวสิควีดีโอ
และการหดตัวของกล้ามเนื้ออย่างกะทันหันก็ทำให้เกิดอาการบาดเจ็บตรงเส้นประสาทที่บริเวณปลายเท้า
โฆษกของจอนจินได้เอ่ยไว้ว่า "เส้นประสาทได้รับความเสียหายน่ะครับ" ซึ่งนี่ก็เป็นสัญญาณบ่งบอกถึงอาการบาดเจ็บที่สาหัสขึ้น

จอนจินเข้ารับการผ่าตัดเมื่อบ่ายวันที่ 6 พฤษภาคมเพื่อที่จะหยุดอาการบาดเจ็บไม่ให้เป็นมากขึ้น
หลังจากที่อาการนั้นแย่ลงเมื่อเขาได้รับบาดเจ็บอีกครั้งระหว่างการซ้อม

หลังจากการผ่าตัดเสร็จสิ้นแล้ว  จอนจินก็พบกับผู้สื่อข่าวบางส่วนและเอ่ยว่า "ผมได้รับบาดเจ็บครับ แต่ก็ดูเหมือนว่ามันจะยิ่งแย่ลงอีกตอนที่ผมทำการซ้อม
ผมฝืนทนเจ็บแล้วก็ไปถ่ายทำเอ็มวีต่อเมื่อวันที่ 5 พฤษภาคม แต่ว่าอาการปวดมันเพิ่มมากขึ้น ผมเลยต้องมาเข้ารับการผ่าตัด"

เมื่อไม่นานมานี้ จอนจินก็ได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือ และไม่นานหลังจากนั้นก็ได้รับบาดเจ็บที่ข้อเท้า
แต่เขายืนกรานที่จะเดินหน้าทำตามตารางงานของเขาต่อ "ไม่ว่ามันจะปวดแค่ไหน ต่อให้ใส่เฝิอกอยู่ ผมก็จะขึ้นเวทีอยู่ดี"

ระหว่างการถ่ายทำตอนพิเศษเรื่องเลื่อนหิมะในรายการ Infinite Challenge เมื่อต้นเดือนมกราคมที่ผ่านมา เขาก็บาดเจ็บจากกระดูกไหล่ตัวเองร้าว
และข่าวการบาดเจ็บที่ข้อมือของตัวเองก็ออกมาก่อนหน้าวันที่จะ comeback ไม่นาน จึงมีข่าวลือที่ว่า
"นี่เป็นความพยายามที่จะเลื่อนการเฏณฑ์ทหารออกไป" และ "นี่มันเป็นการสร้างข่าว" โผล่ออกมา
ด้วยเหตุนี้จอนจินจึงกล่าวว่าเขาจะทนกับความเจ็บปวดและเดินหน้าเตรียมการ comeback ของเขาต่อไป

ในวันที่ 30 เมษายมที่ผ่านมา ระหว่างการถ่ายทำรายการ ‘Infinite Challenge’ จอนจินก็ได้รับบาดเจ็บที่ข้อมือ
และหลังจากวินิจฉัยแล้วก็พบว่า อาการบาดเจ็บของเขาต้องได้รับการผ่าตัดและพักฟื้นกว่า 6 สัปดาห์เพิ่อให้หายเป็นปกติ
แม้จะเป็นอย่างนั้นแต่จอนจินก็ยังคงไม่สนใจและทำงานตามตารางที่แน่นเอี๊ยดของตัวเองต่อ

"ผมจะไม่ทำให้แฟนๆที่กำลังรอผมผิดหวัง ดังนั้นผมจะเดินหน้าทำงาน comeback ตามตารางต่อไป แม้ว่าจะต้องใส่เฝือกขึ้นเวทีก็ตาม"

Eng trans: midnightgirl13@AbsolutShinhwa

= = = = = = = = = = = = = = = =

จอนจิน comeback พร้อมด้วยการสนับสนุนจากซนดัมบิและอีชียอง

สมาชิกวงชินฮวา จอนจินได้รับการสนับสนุนเป็นอย่างดีจากสาวสวยทั้งสองในการทำมินิอัลบั้ม

จอนจินจะออกมินิอัลบั้มใหม่ของเขา  ‘Fascination’ ทางออนไลน์ในวันที่ 7 พฤษภาคม ตามมาด้วยการขึ้นเวที comeback วันที่ 9
ในรายการของ ‘Show! Music Core’  ของ MBC และอัลบั้มจะวางแผงตามร้านค้าจริงในวันที่ 14 พฤษภาคม

สำหรับอัลบั้มนี้ จอนจินได้ขอแรง ซนดัมบิ และ อีชียอง มาช่วยในการทำอัลบั้มนี้ด้วย ซนดัมบิจะร่วมร้องในไตเติลแทร็ก ‘Hey! Ya’
ซึ่ง ‘Hey! Ya’ นี้จะเป็นการผสมกันระหว่างเสียงทุ้มห้าวของจอนจินและเสียงดนตรีประกอบที่หนักหน่วง
โดยเพลงนี้จะพูดถึงเรื่องราวของชายหนุ่มที่โทรไปหาหญิงสาวผู้ซึ่งดึงดูดเขาตั้งแต่แรกพบ

ในการให้สัมภาษณ์กับนักข่าวเมื่อวันที่ 6 พฤษภาคม จอนจินได้เอ่ยว่า "ซนดัมบิเป็นเพื่อนสนิทครับ แล้วเธอก็เต็มใจที่จะช่วยเหลือผมในครั้งนี้ครับ"
จอนจินกับซนดัมบินั้นเคยแสดงบนเวทีร่วมกันในเพลง ‘มีชอทซอ (Crazy)’ เมื่อครั้งมีงานประกาศผลรางวัลเมื่อปลายปีที่แล้ว

อีชียอง ผู้ซึ่งเป็น 'ภรรยา' ของจอนจินจากรายการ ‘We Got Married’ ของ MBC ก็จให้การสนับสนุน 'สามี' ของเธอ
ด้วยการร่วมร้องในเพลง ‘Like A Fool’ ซึ่งเธอจะพิสูจน์ความสามารถในการร้องเพลงที่น่าประทับใจให้ได้เห็น
นอกจากนี้เธอก็จะปรากฏตัวในมิวสิควีดีโอเพลง ‘Hey! Ya’ ที่พวกเขาทั้งสองได้ถ่ายทำกันตลอดคืนวันที่ 5 พฤษภาคมจนถึงเช้าวันที่ 6
เสร็จไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

อีกด้านหนึ่ง รายชื่ออาการบาดเจ็บของจอนจินได้บวกเพิ่มอาการบาดเจ็บที่ปลายเท้าเข้าไปอีกอย่าง
ซึ่งเขาได้เข้ารับการผ่าตัดไปแล้วเมื่อวันที่ 6 พฤษภาคม  จากสาเหตุการได้รับความกระทบกระเทือนที่เส้นประสาทจากการหดตัวของกล้ามเนื้อ
เขายังจัดตารางงานตัวเองใหม่เพื่อเข้ารับการผ่าตัดข้อมือที่บาดเจ็บในวันที่ 11 พฤษภาคม
แม้ว่าการบาดเจ็บของเขายังมีมาอย่างต่อเนื่อง แต่จอนจินก็ได้แสดงให้เห็นถึงความมุ่งมั่นอันแรงกล้าที่จะดำเนินกิจกรรมของเขาต่อไป
หลังจากใช้เวลา 3 สัปดาห์เสร็จสิ้นกับกิจกรรมที่เกาหลีแล้ว จอนจินจะมุ่งหน้าสู่การทำเอเชียทัวร์เป็นรายการถัดไป
โดยจะเริ่มตั้งแต่ปลายเดือนพฤษภาคนไปจนถึงปลายเดือนมิถุนายน

Source: Newsen + MK
Eng trans: midnightgirl13 @ AbsolutShinhwa

ขอบคุณค่ะ สำหรับข่าว ติดตามมาต้ั้งแต่บอร์ดเก่า มาถึงบอร์ดใหม่ เพราะชอบ shinhwa เหมือนกัน
ขอบคุณมากๆ  และยินดีต้อนรับนะคะ  ^^~

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - 07/05/52 :: Junjin's News]
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 10:52:31 am »
-0- ลุงแป้น หายไวไวนะคะ ช่วงนี้ ทำไมเจ็บบ่อยเหลือเกินเนี่ย

อย่าหักโหมมากนะคะ เป็นห่วง อิอิ ซองกี้ด้วย  :-\

จอนจินดื้อเหมือนที่พ่อฮันบอกเลยอ่า ตัวเองเจ็บแล้วยังจะขึ้นเวทีอีก - -

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้หายวันหายคืนนะคะ

ขอบคุณคนสวยสำหรับข่าวค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 10:53:42 am »
เอาอีกแล้วผู้ชายคนนี้ อะไรจะเคราะห์ซ้ำกรรมซัดขนาดนั้นคะ
เจ็บแล้วเจ็บอีกและเจ็บอีกแล้ววววววววววววววววววววววว~
จริงๆ ในความคิดของมดในฐานะที่ตัวเองเป็นชางโจนะคะ
มดไม่ผิดหวังเลยถ้าพี่จินจะพักพื้นให้หายดีเสียก่อนแล้วค่อยขึ้นเวทีเพื่อมาเจอชางโจ
รับรองว่าการที่พี่จินฝืนตัวเองทั้งที่ยังเจ็บแบบนี้มันไม่ได้ทำให้เราดีใจหรอกนะคะ มันจะยิ่งทำให้เป็นห่วงมากขึ้นไปอีก
การมีสปิริตมันดีอยู่หรอกค่ะ แต่การฝืนสังขารตัวเองขนาดพี่จินนี่ไม่ไหวนะคะ อันนี้มันเกินความพอดีไปนิด(ซะเมื่อไหร่หละ)นึงนะคะ

เฮ้อ~ เหนื่อยใจกับผู้ชายพวกนี้จริงๆ รักคุณชายมากๆ มีหวังเป็นโรคหัวใจ(ทำงานผิดปกติเพราะคุณชายแต่ละคนไม่ปกติ)ล้มเหลวแน่ๆ

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - [Info] DVD - ALL about SHINHWA]
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 07:27:25 am »
17/05/52  ::  [Info] DVD - ALL about SHINHWA
(First Press Limited Edition)(Jap Version)

Expected release date: May 20, 2009

- Price :US$168.75
- Language: Japanese
- Country of Origin: Japan
- Disc Format(s): DVD
- Other Information: 6DVDs

Credits : yesasia + shinhwa.biz + Leeminwoothailand
Up - Loader : ~ Chicken_rengeR ~ @ PoterStoryWeb.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2009, 02:17:46 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - [UpDate - [Info] DVD - ALL about SHINHW]
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 07:09:26 am »
O_o เพิ่งเห็นว่าคุณนายมาอัพแล้ว ราคาน่ากลัวมากกกกกกกกกกกก~
ตอนเห็นราคายังคิดเลยว่าทำไมแพงหูดับขนาดนี้ ดูไล่ๆ ลงมาอ๋อ~ ของพี่ปุ่นเขานี่เองเลยแพงมหาศาล

แล้วของเกาฯ เมื่อไรจะออกหละเนี่ยะ ตั้ง 6 แผ่นแน่ะ อยากได้บ้างจัง แผ่นสีส้ม-ดำ สวยดีอ่ะคะ
แต่ดูๆ แล้วถ้าเวอร์เกาฯ ออกมาแพคเก็จคงไม่หรูขนาดนี้ก็ได้ ประมาณพี่ปุ่นลูกเมียน้อย เกาลูกเมียหลวงเกรดจะด้อยกว่าสักหน่อย เหอๆๆๆ

~OrenjI~

• *
Re: 21/01/52::[K - Pop] SHINHWA / [UpDate - Capture + Fanmade]
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 02:11:30 pm »
21/05/52 :: [Capture + Fanmade][090301] TrueAsianSeries - Legend of TVXQ

* จิ้นมั่ว แต่ผิดจริง *  "งืมๆ เหมือนน้องมิคจะหลบไม่ทันแล้วอ่ะ"

ภาพนี้จะเล็กกว่าขนาดภาพที่แคปมานิดหน่อย (ตรงไหน ?) น่ะค่ะ
เพราะใช้ภาพในการทำทั้งหมด  87 ภาพ   หรือถ้าจะเรียกให้ถูก คือ 87 เฟรม
ดังนั้น!! ถ้าไม่ลดภาพลงมา  กว่าได้เห็นตลกมาเก็บค่าแชร์คงนานจนแฮงค์ไปเลย  = =;

Credit
File :  เว็บบิทหงุดหงิดฮับ + lovemic_mic @ DSB
Cap + Created + Up :  ~ Chicken_rengeR ~ @ PSW
ห้ามนำออกจาก PSW, ห้ามฮอทลิงค์, ห้ามสั่งปริ๊น ในทุกกรณี
Don't  Take  it  Out, Do not HOTLINK, Do not Print by  No  Excuse

หมายเหตุ 
กันบุคคลภาวะไตร่ตรองบกพร่อง
เป็นการจินตนาการสนุกๆ ของเจ้ากระทู้เท่านั้น  ...  หาได้มีเหตุอะไรกับน้องเทพค่ะ
เพื่อความเมามันในอารมณ์  ขออนุญาตวิบัติคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2009, 08:46:57 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

SMF spam blocked by CleanTalk