ผู้เขียน หัวข้อ: 25/03/2010 :: [EN - Movie] Alice in Wonderland and its original soundtrack  (อ่าน 4907 ครั้ง)

~:: BaipLu ::~

• Not always see, but [will try to] always there.
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Return, real one!!
25/03/2010 :: [EN - Movie] Alice in Wonderland and its original soundtrack
« เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 12:30:44 pm »
อาจมาช้าไปหน่อยนะคะ แต่ก็อยากพูดถึงหนังเรื่องใหม่ของลุงทิม เจ้าของฉายานักทำหนังมืดหม่นแห่งค่ายดิสนี่ย์เพียงหนึ่งเดียวคนนั้น
ไม่แน่ใจว่ากระทู้จะถูกหมวดรึเปล่า ยังไงถ้าผิดพลาดก็ขอโทษล่วงหน้านะคะ พอดียังไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เองเท่าไหร่  ::)
ค่ะ เรื่องก็มีอยู่ว่า ...

Tim Burton's Alice In Wonderland

ตอนนี้เข้าโรงไปเรียบร้อย และยังไม่ออกค่ะ นักแสดงหลักที่เราอาจคุ้นเคยกันดีก็มี Johny Depp ที่แสดงเป็น Mad Hatter หรือที่เราคุ้นกันในบทกัปตันแจ็ค สแปโรว์ จาก The Pirates of the Caribbean ค่ะ

นอกจากนั้นก็จะเป็นแอน แฮทธาเวย์ จากหลายบทบาท แต่ในเรื่องนี้เธอเป็น White Queen หรือราชินีขาวค่ะ
มีเรื่องน่าพูดถึงอีกหนึ่ง คือราชินีแดงในเรื่องนี้ แสดงโดยภรรยาของผู้กำกับ ทิม เบอร์ตันค่ะ!

เรื่องย่อก็....ไม่ใช่ภาครีเมคนะคะ แต่ภาคนี้เป็นออกแนวภาคต่อค่ะ เมื่ออลิซโตขึ้น และมาถึงช่วงสำคัญ คือการแต่งงาน! แต่เธอก็ยังไม่รู้จะทำอย่างไร เมื่อเธอเห็นเจ้ากระต่ายขาวผู้รีบตลอด และสายตลอดปุ๊บ เธอจึงตามไป และแน่นอนว่า ตกลงไปในโพรงกระต่ายค่ะ! หลังจากนั้นเธอจึงได้ไปยังวันเดอร์แลนด์ โดยเข้าใจ หรือพยายามบอกตัวเองว่าเป็นแค่ความฝัน ที่นั่น เธอได้รับรู้ว่าช่วงที่เธอไม่อยู่ วันเดอร์แลนด์ได้ถูกราชินีแดงปกครอง! และยังได้รู้คำทำนาย ว่าเธอนี่ล่ะ มีส่วนสำคัญในการล้มราชินีผูชั่วร้าย โดยในการผจญภัยครั้งนี้ เธอก็ได้ทั้งเพื่อนใหม่ และเพื่อนเก่าคอยช่วยเหลือ แต่ภารกิจหนักอึ้งมากมายทั้งในโลกใต้ภิภพนี้ กับโลกเบื้องบนของเธอ ต่างเป็นเรื่องยากจะตัดสินใจ สุดท้ายเธอจะทำอย่างไร กับหน้าที่ในการกอบกู้โลกที่ครั้งหนึ่งเธอเรียกว่าวันเดอร์แลนด์ และหน้าที่ของเธอในฐานะหญิงที่กำลังจะแต่งงาน ต้องไปติดตามกันเองค่ะ มีทั้งแบบ 2-D และ 3-D วึ่งคนที่ได้ดูแล้วมักพูดว่า ภาพสวยมากค่ะ  :)

นอกจากนี้เพลงประกอบเรื่องนี้ก็ถูกแต่งอย่างพิถีพิถัน และอัลบั้มเพลงประกอบก็มีแต่ศิลปินชื่อดังมาช่วยขับร้องในธีมของ Alice ค่ะ อัลบั้มนี้วางขายแล้วตั้งแต่วันที่ 2 มีนาคม โดยมีชื่อว่า 'Almost Alice' ค่ะ รายชื่อเพลงก็มีดังต่อไปนี้

1. "Alice (Underground)" performed by Avril Lavigne
2. "The Poison" performed by The All-American Rejects
3. "The Technicolor Phase" performed by Owl City
4. "Her Name Is Alice" performed by Shinedown
5. "Painting Flowers" performed by All Time Low
6. "Where's My Angel" performed by Metro Station
7. "Strange" performed by Tokio Hotel and Kerli
8. "Follow Me Down" performed by 3OH!3 featuring Neon Hitch
9. "Very Good Advice" performed by Robert Smith
10. "In Transit" performed by Mark Hoppus with Pete Wentz
11. "Welcome to Mystery" performed by Plain White T's
12. "Tea Party" performed by Kerli
13. "The Lobster Quadrille" performed by Franz Ferdinand
14. "Running Out of Time" performed by Motion City Soundtrack
15. "Fell Down a Hole" performed by Wolfmother
16. "White Rabbit" performed by Grace Potter and the Nocturnals

ลิสต์นี้ถูกเผยแพร่อย่างเป็นทางการผ่าน MySpace ค่ะ
เพลงแต่ละเพลง อย่างที่บอกไปค่ะว่าเกี่ยวกับอลิซและโลกของเธอทั้งนั้น นอกจากนั้น Avril ที่ร้องเพลงประกอบ end credit ของเรื่องนี้ ก็มีชุดประกอบเอ็มวีแบบอลิซๆด้วยค่ะ ! แต่ที่สำคัญ...มีแต่ศิลปินที่เราชอบทั้งนั้นเลย  :-*

ก็นำข้อมูลมาฝากกัน เผื่อเพื่อน ๆ จะใช้ประกอบการตัดสินใจเลือกดูหนังหรือเลือกซื้อเพลงช่วงนี้ค่ะ ถ้าใครดูแล้วหรือยังไม่ดูยังไง ก็มาฝากความเห็นไว้ได้นะคะ  :D

เครดิตอีกครั้ง (แก้ไข) ลิสต์เพลง : MySpace ข้อมูล : ~:: BaipLu ::~ ภาพ : Movie Media, Kapook, Fanpop
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2010, 12:26:01 pm โดย ~OrenjI~ »
โลกนี้ไร้ซึ่งคนแปลกหน้า มีเพียงเพื่อนที่เรายังไม่รู้จัก

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
Re: 25/03/2010 :: Alice in Wonderland and its original soundtrack
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 02:59:44 am »
เรื่องนี้ไม่เคยดูมาก่อนเลย
เเต่หลังจากเห็นภาพเเมว ภาพปากกว้างได้ใจมากเลย^^
เมื่อฟังอยากเรื่องย่อก็สนุกดีน่ะค่ะ
(เกิดอาการณือยากดูขึ้นมาทั้นที -*-)
ภาพที่ 2นั้น คิ้วพี่ยาวถูกใจมากเลย
ถ้าคนเราจริงๆคงไม่มีทางยาวได้ขนาดนั้นเเน่
เเถมกลมกลืนกับผมสีเเดงอีก... ;D

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆน่ะค่ะ

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
Re: 25/03/2010 :: Alice in Wonderland and its original soundtrack
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 12:07:23 pm »
รู้สึกว่า

เรื่อง นี้ น่าจะเข้าโรงอยู่นะ

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • มนุษย์หมาป่า
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 03:32:25 am »
ชอบเพลงประกอบอ่ะค่ะ โดยเฉพาะ เพลง Alice ของ Avril

ชื่นชมมากเลยค่า

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 09:28:40 am »
โดยส่วนตัวแล้ว ชอบJohny Deppมากเลยค่ะ

เล่นหลายเรื่อง แล้วก็แสดงดีด้วย
ได้ข่าวว่าเล่นเรื่องนี้

จะติดตามชมค่ะ ขอบคุณนะคะ ^^

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:53:41 am »
อยากดูมากๆ เลย

เมื่อไหร่จะออกโรงสักที (ขี้เกียจดูในโรง คนเยอะ)

ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

petpailin

• ~~~สวEปั๊บLมื่อดับไฟ~~~
  • มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 12:55:27 pm »
เราเคยดูแต่แบบที่เป็นการ์ตูนน่ะค่ะ

สนุกดีค่ะ :-*

SaiSung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 08:57:54 am »
อยากดูมากๆเลย

~Pe-Lin~

• ~Pe-Lin~ คนหัวฟูๆ
  • สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 11:47:10 am »
ไปดูมาแล้วค่ะ เป็น3D

มีหินวิ่งเข้าตาด้วยค่ะ   :-*

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2010, 02:27:18 pm »
ดูแล้วๆ

สนุกมากมาย :D

ชอบแมวยิ้มได้ที่สุดเลยค่ะ :-*

eci

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010, 07:12:11 am »
ดูแล้วค่ะเรื่องนี้ก็สนุกดี

ดูแล้วตอนแรกๆก็มึนๆ
แต่ดูไปก็รู้สึกสนุก
ภาพสวยค่ะ

~Merina Vickins~

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 06:23:40 am »
เรื่องอลิซก็หนุกดีนะคะ
ชอบช่างทำหมวกมากเลย
ฮาดี
ชอบเวลาที่ช่างทำหมวกเต้นตอนจะจบน่ะ
เก๋มาก  เริ่ดอย่างแรง

Portus

• Finite Incantatem/-
  • Deathly Hallows
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 01:06:00 pm »
น่าดูนะ ตอนนี้มันมีแผ่นแล้วใช่ปะครับ

ZirconJP

Re: 25/03/2010 :: [EN - Movie] Alice in Wonderland and its original soundtrack
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 04:24:06 am »
ภาพสวยสุด ๆ กราฟฟิกดีสุดๆ
สนุกสุด ๆ รวม ๆ แล้ว ดีสุดๆ

SMF spam blocked by CleanTalk