ผู้เขียน หัวข้อ: 01/03/52 :: [K - Pop] Jumper  (อ่าน 3530 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
01/03/52 :: [K - Pop] Jumper
« เมื่อ: 01 มีนาคม 2009, 08:14:53 am »
======  เว้นไว้ใส่รูปฮ่ะ =====

JUMPER (점퍼)
PRODUCED BY PRODUCER ANDY (SHINHWA)

PICTURES

= ใส่รูป =

FACTS
• Rocky (Vocal); Dongmin (Rap)
• Jumper produced by Producer Andy (Shinhwa)
• Single Track 'YES!' featuring with Eric (Shinhwa) (bonus track)
• Rocky & Onew (SHINee) are alumni from the same high school

Cerdit  ::  achel! @ Soompi.com
นำออกพร้อมเครดิตและห้ามฮอทลิงค์น่ะค่ะ

ข้อมูลทั้งหมดเป็นภาษาอังกฤษเนื่องจากไปเอาข้อมูลมาจาก Soompi 
และที่สำคัญ!!  เจ้าของกระทู้ด้อนภาษาอังกฤษขั้นวิกฤตขอไม่แปลไทยทั้งหมดเช่นกัน
อีกทั้งเห็นว่าข้อมูลทั้งหมดก็ไม่ยากต่อการทำความเข้าใจ 
พูดให้เข้าใจง่ายๆ  ข้อมูลทั้งหมดอ่านแล้วเข้าใจได้ง่าย (เพราะข้อมูลที่เป็นภาษาอังกฤษของน้องน้อยมากๆ  น้อยสุดๆ  จะน้อยไปไหน)
แต่เจ้าของกระทู้ไม่สามารถเรียบเรียบออกมาให้สวยงามได้  เนื่องจากไม่เก่งภาษาอังกฤษเอาซ่ะเลย
เกรงว่าถ้าแปลออกไปแล้วมันจะเข้าคลอง  เข้าป่า  เข้าดง เสียเปล่าๆ   ...  จึงขอไม่แปลเป็นภาษาไทยน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2009, 07:04:46 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
Re: 01/03/52 :: [K - Pop] Jumper
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 06:39:08 am »
=======  ขอจองเอาไว้ใส่รายละเอียดทีหลัง 1 กระทู้น่ะค่ะ =======
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2009, 07:05:00 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

~OrenjI~

• *
Re: 01/03/52 :: [K - Pop] Jumper
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 06:50:35 am »
03/03/52 :: [Capture] JUMPER in Star Golden Bell

Rocky

DongMin

Credit
FILE -- ental + SHCJ CB + ShinhwaThailand
CAPTURE + UPLOADER -- www.PotterStoryWeb.com
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและห้ามฮอทลิงค์น่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2009, 07:05:11 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 06:59:21 am »
JUMPER  Cover  Gee &  Wild  Eyes

ปิดท้ายด้วยรูปของเจ้าของค่าย / โปรดิวเซอร์ / รุ่นพี่ / แม่น้องกระโดด / และเมียป๋า  :-\
หน้าตาแม่ดี้เหมือนจะสื่อว่า  "อีนี่ (น้องกี้)  มันเกิ้มได้อีก"
(เกิ้มตามแม่มันไง --- คนสวย)

Credit
FILE -- ental + SHCJ CB + ShinhwaThailand
CAPTURE + UPLOADER -- www.PotterStoryWeb.com
นำออกพร้อมเครดิตทั้งหมดและห้ามฮอทลิงค์น่ะค่ะ

{SUBBED} 090228 Star Golden Bell - Jumper Cut .. สำหรับคนที่อยากชมความเกิ้มแบบเคลื่อนไหว
ขอบคุณJumperSubsและยูทูป สำหรับไฟล์และซับภาษาอังกฤษด้วยน่ะค่ะ  ^^~

ขออนุญาติวิบัติและสามารถคอมเมนท์ได้ตามปกติน่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2009, 07:05:31 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 09:33:05 am »
เหอะๆ ในที่สุดพี่ก็เอามาลงเลย 555+
ดูคลิปแล้วพี่ท่านโคฟเป็นโซนยอเก่งดีนะครับ แต่แบบว่าผมอยากเห็นท่านแอนดี๊เต้นมากกว่า  :'(
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 09:41:16 am »
ในที่สุด ลูกดี้ก็มีบ้านเป็นของตัวเองแล้ว หลังจากที่ตื้อคุณนายอยู่หลายรอบ
(แถมตื้อแล้วคุณนายก็เงียบได้อีก  :P)

ดูน้องโดดเด้งดึ๋งดั๋งไปเมื่อวาน ยังพูดกับคุณนายอยู่เลยว่า
"ร้อคกี้" มันแฮ่ด + เกิ้มเหมือนแม่มันเลย  ;D

แต่ยอมรับเลย เต้นสุดยอด wild eyes ยังไม่เท่าที่เต้นของ Gee เลย
บวกกับรูปร่างของเจ้าตัวก็ตัวเล็กๆ อยู่แล้วด้วย คราวนี้แหละเธอพลิ้ว~ เชียว

ขอบคุณคุณนายค่ะ และขออนุญาตวิบัติ

*ดิท* ขอพูดถึงป๋าดันหน่อยค่ะ

ดี้กับเสี่ยก็ไปดูน้องด้วย เรียกว่าดี้เป็นป๋าดันเต็มตัว
ตอนน้องเต้น wild eyes ก็แอบเต้นตามไปด้วย น่ารักกกกกกก ได้อีก
ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า ว่าช่วงนี้ดี้ราศีจับมากมาย ดูเปล่งปลั่งผิดปกติ เสี่ยเองก็หน้าตาเด็กวันเด็กคืนได้อีก
พี่มิน พี่ซอง พี่จิน พี่วาน พี่ดี้ ดูดีขึ้นทุกคน ยกเว้นป๋ามุนของมด ทำไมมันอืดได้อีดดี แถมดำขึ้นอีกต่างหาก
สรุปว่า ป๋าจะสวนทางกับเฮียๆ คนอื่นๆ ถ้าป๋าดูดี เฮียๆ อีก 5 จะหม่นหมอง แต่ถ้าป๋าหม่นหมอง เฮียๆ ทั้ง 5 จะดูดีมีสกุล  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2009, 09:45:58 am โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 10:36:19 am »
หูวววว เด็กอาดี้ จัมเปอร์มีบ้านแล้ว  :D

รู้สึกว่า ร็อคกี้ จะเคะ + แฮ่ด มากมาย

หลังจากที่ดูคลิปแล้ว รู้สึกว่า - -"

ร็อคกี้เต้นเพลงจีได้แฮ่ดมากมาย *0*

ขออนุญาติวิบัติค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 12:46:25 am »
=[]= ซ้อเอามาลงด้วยแฮะ... 555+ ดูคลิปที่ซ้อส่งมาให้แล้ว

ฮาแตกเลยฮะ กี้พลิ้วได้อีกอ่ะ~ 55555+ เห็นด้วยกับเย่....

กี้เคะมากมาย ก๊ากกกกกกก~  ;D

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มีนาคม 2009, 06:09:31 am »
คลิปนั้น~

ชอบมากอ่ะซ้อ ฮ่าๆๆๆ ร็อคกี้เต้นพลิ้วโฮกอ่ะ

เห็นแล้วแบบ แบ๊วได้ใจน้องมาก~

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก!

ปลื้มอ่ะ คิก~ 

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 10:20:14 am »
น่ารักจริงๆๆๆ  อิอิ   ;)

อยาก ดู HP6 Hl3P

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 12:38:33 pm »
09/04/52  Jumper - Dazzling eyes (feat.Kang Ji Young-Kara)
เพลงใหม่ของจัมเปอร์ค่า~

‘Dazzling’ ซิงเกิ้ลที่ 2 ของกลุ่มศิลปินหน้าใหม่ จั๊มเปอร์ เตรียมจะออกมาในวันที่ 2 เมษายนนี้
โดยจะfeaturingกับสมาชิกที่เด็กสุดของคารา คังจียอง

มันเป็นเรื่อง บังเอิญที่ศิลปินทั้ง 2 กลุ่มออกโปรโมตในเวลาเดียวกัน ดังนั้นพวกเขาจึงได้พบเจอกันในหลายๆรายการ โดยในรายการทางเคเบิ้ลทีวีที่ ฮันซึงยอน
เป็นผู้จัดรายการ ได้เผยว่า "นิโคลจะตื่นขึ้นมาในทุกๆเช้าพร้อมกับฟังเพลงของจั๊มเปอร์ไปด้วย"  เธอจำทั้งเนื้อร้องและท่าเต้นได้หมดแล้ว

‘Yes!’  เพลงเปิดตัวของ จั๊มเปอร์เป็นที่นิยมกันมากในหมู่วัยรุ่น จั๊มเปอร์จะขึ้นแสดงเพลง ‘Dazzling’ ครั้งแรกในรายการ Inkigayo วันที่ 5 เมษายนนี้

Credit : sookyeong @ K-Bites
Thai Translated by Zephyrean@WithKARA
นำมาจาก honeybee @ SHIN'Thai
ALL CREDITS GOES TO HERE!

ฟังเพลงนี้แล้วค่ะ   ...  แถมฟังตอนที่ฝนตกอีก    อ๊ายยยยยยยยยยยย~  :) 
ขอบอก~  ว่าเข้ากันสุดๆ  ...  เพลงเป็นจังหวะกลางๆ  ฟังสบายๆตามสไตล์วัยใส
ให้อารมณ์ฟังเพลงของคลับกามิกาเซ่เลย  ...  แต่พี่ฟังแล้วนึกถึงโมเม  ช็อกกาดุ๊ก ช็อกกาดิ๊ก น่ะ  5 5 5 +
ลองหาฟังกันดูน่ะค่ะ

ปล. ขออนุญาตวิบัติคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2009, 12:42:22 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

• ^vampires vampiers vampiers^
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 12:54:39 pm »
ขอความอนุเคราะห์จากคุณนาย เอามาแปะที่ห้องต้องประสงค์ หน่อยสิคะ แฮ่~
เขาอยากฟังแต่ไม่แสวงหาอ่ะค่ะ ว่าแต่เพลง YES นี่เขาใช้เป็นริงโทนอยู่นะคะ ตั้งแต่ออกมาวันแรกๆ แล้ว ><
ท่อนที่พี่ป๋าเธอ Feat. อ่ะค่ะ (ความจริงคือไม่ได้ตั้งใจจะช่วยน้องจัมฯ โปรโมทฯ แต่อย่างใด)
แต่เพราะคิดถึงป๋า ขอแค่เสียงไม่ถึง 15 วินั่นก็ยังดี แหงบๆๆ (ขอโทษนะคะท่าน CEO พี่ดี้)
แต่ตอนได้ดูน้องร็อคเธอเต้นท่า GEE นั่น เขาว่าแววน้องเธอมาเลย หลังจากนั้นจึงได้หันมารับน้องจัมฯ เข้าเป็นทายาทตลกค่าเฟ่ ณ จุดนี้เอง =='

ขอบคุณคุณนายค่ะ  ;)
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 02:01:05 pm »
แจกเพลงบ่ได้เด้อคะที่รัก  แต่เดี๋ยวจะส่งให้ตอนออนเอ็มพรุ่งนี้น่ะฮ่ะ
แต่ว่า~  ชิน'ไทยลงลิงค์โหลดไว้ให้น่ะฮ่ะ  ท่าที่บ้านสนิทกับพี่มีเดียไฟล์ก็ลองโหลดฟังดูฮ่ะ

ใช้เพลงเดี๋ยวกัน  ท่อนเดียวกัน (แน่ๆ) เลย  ...  แต่พี่พึงตัดเพลงใช้ได้ประมาณ 2 - 3 วันก่อนที่เขาจะไปดู Fast 4 กัน
เพราะตอนแรกเสียงเรียกของมดจะเป็นเพลง Free Style ของป๋าชิมิ ?
แต่ทันย้าวยาว  เพราะไม่รู้จะตัดยังไง  ...  เลยตัด Yes ใช้ซ่ะเลย
สนใจแมะ ?   เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งให้ในเอ็มฮ่ะ

ขออนุญาตวิบัติค่ะ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 03:50:36 pm »
เดี๋ยวเขาอ่านรุ่งอรุโณทัยจบก่อนนะคะ (จริงๆ อ่านจบไปนานแล้ว แต่หาข่าวอยู่เพราะอยากรู้ว่าภาค 4 เล่ม 2 จะออกเมื่อไร ปรากฎว่าอีก 2 เดือน รออ่านค้างตายกันไป)
ค่อยเข้าไปดูในชินไทยนะคะ เพราะช่วงนี้เขาอ่านข่าวดูรูปจบก็ออก ไม่ได้เข้าห้องมีเดียไฟล์นานแล้ว แฮ่~

ส่วนริงโทนเขาไม่ได้ตัดค่ะ แต่เอาตัวแรกที่ออกมา (ท่อนแรกที่ป๋าร้องมาใช้เลยอ่ะค่ะ เพราะเขาไม่มีโปรแกรมตัดเพลง)
ก่อนหน้านี้ใช้ Destiny of love แต่เนื่องจากไม่มีโปรแกรมตัดฯ อีกเช่นกัน มันเลยย๊าววววยาวมาก (แต่เพราะชอบเลยใช้มานานมาก) จน YES มานี่แหละก็เลยเปลี่ยนมาใช้จนทุกวันนี้ ^^

ปล. ถ้าคุณนายว่างขอวันนี้เลยได้ไหมคะ ถ้าไม่ได้ก็ค่อยเป็นพรุ่งนี้ตอนค่ำๆ หน่อนค่ะ เพราะเขาไม่อยากใช้เครื่องที่ทำงาน (กลัวติดไวรัสมา ใช้เครื่องตัวเองปลอดภัยกว่าค่ะ)

ปล. อีกที พี่โอบามาร์คแถลงแล้วค่ะ กำลังดูสาปภูษาอยู่ดีๆ พี่มาร์คโผล่มาซะงั้น (พรุ่งนี้หยุดแล้ว ดีใจจริงๆ  :D)

ขออนุญาตวิบัติค่ะ

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 11:56:48 am »
น่ารักดีครับ ขอบคุนนะครับ พี่  :D
เตเต้เองครับ

momoko

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 06:23:57 am »
ก็ดีนะ ;D

SMF spam blocked by CleanTalk