ผู้เขียน หัวข้อ: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR** [UP - 17/08/10]  (อ่าน 39256 ครั้ง)

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR** [UP]SJ 'Sorry Sorry' สุดทรงพลังใน SBS 'Ingygayo'
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 09:33:39 am »
โหลดคลิปมาแล้วยังไม่ได้ดูเลยอ่า

มัวแต่จิ้นคุณโฮ อย่างต่อเนื่อง  :-\

ขอบคุณทึกกี้สำหรับข่าวฮะ

เดี๋ยวจะตามไปดู อิอิ ชินดงเท่ห์มากมาย :D

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]Heechul’s Cyworld 2009.03.16 หัวแดงที่ผมคิด
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 02:18:15 pm »

그 리 운 빨 간 머 리//ผมสีแดงที่ผมคิดถึง

2009.03.16 02:02 In the 2nd ‘天’ folder..

ตอนนี้ถ้าผมทำผมแบบเดิมนั่น

คงกลายเป็นหัวต้นโอ๊คที่สวยงาม

เครดิต ไซคิมฮี

แปลไทย ตะปบฮยอก-เขมือบด๊อง @ siamzone.com

หัวต้นโอ๊ค <<< คิดไม่ได้ ถ้าไม่ใช่คิมฮี - -+

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]Heechul’s Cyworld 2009.03.16 หัวแดงที่ผมคิด
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 02:31:46 pm »
ยาว ๆ สีแบบนี้โอเค
แต่อย่าทำทรงนี้นะ !
อยากเห็นเจ๊งาม ๆ อ่ะ ><

ขอบคุณบอมมาก ๆ ค่า

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 02:41:34 pm »
พวกคลิปกว่าจะโหลดได้แทบบ้าจริงๆ เพราะเน็ตมันเพิ่งคัมแบ็ค =3=

สำหรับไซของฮี.. สมน้ำหน้าไปตัดเอง แล้วก็มาบ่น 555+ (เค้าเป็นแฟนคลับจริงๆนะ - -")
เดี๋ยวผมก็ยาวเองแหละนะ ^^

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 05:13:32 am »
คิดถึงผมแดง เจ๊จริงๆอ่า

เจ๊เขาชอบผมแดงเจ๊ >///<

อยากย้อมด้วยเลยนะแต่กลัวแม่ไล่ออกนอกบ้าน 555

ขอบคุณบอมฮะ

super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

• Staff - T
  • *
    • facebook
[19/03/52] เยซอง (Ye Sung) เผย อยากมีข่าวความสัมพันธ์กับ พัคโบยอง (Park Bo Young) บนหน้าหนึ่งนสพ.

เยซอง (Ye Sung) แห่ง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) เผย..ผมชอบพัคโบยอง(?)

เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2552 ในรายการ KBS CoolFM 'Super Junior Kiss The Radio' เยซอง กล่าว "ผมอยากมีข่าวความสัมพันธ์กับ พัคโบยอง บนหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งครับ"

ในวันเดียวกันนั้น เยซอง รวมถึงสมาชิก ซุปเปอร์จูเนียร์ ที่ร่วมรายการด้วย เขากล่าว "ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าเธอมีเสน่ห์มากครับ...พัคโบยอง" เขาเปิดเผย จนเพื่อนๆแซวว่า "เมื่อก่อนได้ข่าวว่าเป็นแฟนคลับมุนกึนยองไม่ใช่เรอะ" เยซองตอบ "คนนั้นน่ะเป็นแฟนคลับ แต่ว่าคนนี้ส่วนตัวเลย"

ขณะเดียวกัน ดงแฮ ในวันนั้นกล่าว "ผมอยากมีครอบครัวเร็วๆ" เสริม "ซักประมาณอายุ 32 ผมอยากแต่งงานตอนนั้น" เขาเปิดเผย "ภรรยาในอุดมคติของผมคือสาวที่คล้ายกับ คิมฮานึล ครับ"

อนึ่ง ในขณะนี้ Super Junior กำลังอยู่ในช่วงการโปรโมทงานเพลง 'Sorry, Sorry' หลังจากคัมแบ็คในรอบ 1 ปี 6 เดือน

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com -

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

เย่ หลายใจนะเนี่ย นอกใจอุคกี้เหรอ 555

• Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 04:12:47 pm »
โห .. อะไรเนี่ย ? เย่ชอบหลายคน
อยากมีข่าวกับเค้าด้วย 55
ผู้หญิงหน้าคุ้น ๆ อ่า น่ารักดี ><

ขอบคุณเย่มาก ๆ นะค่ะ จุ๊บๆ ^3^

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 02:28:37 pm »
^
^
 อารมณ์เดียวกัน ฮ่าๆ

เย่นี่นา...... หลายใจ !

แล้วอุคจะทำไงเนี่ย ><

55+

ขอบคุณเย่ที่นำมาฝากจ้า

กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 02:48:32 pm »
ไม่ได้มาเยี่ยมบ้านหนุ่มๆ ซะนาน ข่าวไหลไปหลายหน้า O_o
มาเพราะใจเรียกร้อง ว่าแต่เย่คิดอะไรแบบนั้นหละคะ ชอบสาวถึงขนาดอยากเป็นข่าวหน้า 1 กันเลยทีเดียว =='
แต่ว่านะ ถ้าพี่ได้เป็นข่าวกับเฮียๆ ครั้งหนึ่งในชีวิตก็คงจะเป็นประวัติศาสตร์ชาติไทยกันไปเลยทีเดียว (ข่าวสาวไทยฉุดนักร้องเกาหลี +555)

ขอบคุณเย่ค่ะ ^^
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 02:51:23 pm »
ขอบคุณสำหรับทุกข่าวเลยนะครับ ^^
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

• Staff - T
  • *
    • facebook
[26/03/52] ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) คว้าอันดับที่ 1 ชาร์ตเพลงออน-ออฟไลน์ และวิทยุ

ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) หลังคัมแบ็ครอบ 1 ปี 6 เดือน พวกเขาก็สามารถคว้าอันดับที่ 1 ในชาร์ตเพลงออฟ-ออนไลน์ได้อย่างถ้วนหน้า

ผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' ล่าสุดสามารถทะยานขึ้นนั่งแท่นอันดับที่ 1 ในชาร์ตเพลงต่างๆ พิสูจน์ให้เห็นถึงความนิยมในตัวของพวกเขาได้อีกครั้งหนึ่ง

อัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' สามารถคว้าอันดับที่ 1 ในชาร์ตยอดจำหน่ายออฟไลน์อย่าง Hanteo, Hottracks ประจำสัปดาห์ที่ 3 เดือนมีนาคมได้เป็นผลสำเร็จ ในขณะเดียวกันชาร์ตเพลงออนไลน์ที่มีเพลง 'Sorry, Sorry' อย่าง Dosirak, Mnet, Bugs พวกเขาก็สามารถขึ้นถึงอันดับที่ 1 ในเพลงยอดฮิตประจำวันได้อย่างถ้วนหน้าอีกด้วย

ไม่แต่เพียงเท่านั้น ในชาร์ตของ Air Monitor ซึ่งเป็นชาร์ตเพลงวัดความนิยมของรายการวิทยุกาหลีเปิดเผยข้อมูลประจำสัปดาห์ที่ 16-22 มีนาคม ว่า พวกพวกเขาสามารถส่งเพลง 'Sorry Sorry' ขึ้นนั่งแท่นอันดับที่ 1 ในตารางเพลงที่มีคนขอเข้ามาให้เปิดมากที่สุดอีกด้วย

อนึ่ง ขณะนี้ ซุปเปอร์จูเนียร์ กำลังอยู่ในระหว่างการโปรโมทเพลง 'Sorry, Sorry' และได้รับกระแสตอบรับเป็นอย่างดีจากแฟนๆ

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com -

• Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 26 มีนาคม 2009, 02:49:27 pm »
ในที่สุด โอป้าก็ทำได้    :-* :-* :-*

สุดยอดไปเลย ยินดีกับโอป้าด้วยนะ รักที่สุด T^T

จุ๊บ ~

ขอบคุณเย่มากฮะ

ปล้ำลิง. 31 นี้ ใครไปงานมอเตอร์โชว์ที่ ไบเทคบ้างอ่ะ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มีนาคม 2009, 02:52:35 pm โดย + , SORRY★SORRY ๑๒๙* »

• Staff - T
  • *
    • facebook
[27/03/52][radio] ทึก-ฮยอก ครั้งหนึ่งเคยเป็นผู้หญิง

Kiss The Radio : 2009.03.13

อึนฮยอก - ในบรรดาสมาชิกซูเปอร์จูเนียร์ทั้งหมด, พี่อีทึกกับพี่ฮีชอลดูเหมือนผู้หญิงมากที่สุด, เมื่อก่อนพี่เคยถูกเข้าใจผิดว่าเป็นผู้หญิงบ้างหรือเปล่า ?

อีทึก - ครั้งนึงตอนที่ฉันยังไว้ผมยาว และกำลังจะเข้าไปที่ห้องน้ำชาย, จู่ๆก็มีผู้หญิงคนนึงบอกกับฉันว่า "นั่นมันห้องน้ำชายนะ!" แล้วอีกครั้งนึงก็ตอนที่กำลังส่องกระจกอยู่ในห้องน้ำชาย ก็มีผู้ชายเดินเข้ามาแล้วพูดว่า "เฮ้ย, เข้าห้องน้ำผิดแล้ว".

อึนฮยอก - อย่างที่เห็นกันว่าพวกเราส่วนใหญ่ค่อนข้างผอม. แต่อย่างผมเนี่ยใบหน้าไม่ได้สวยแบบผู้หญิง ใบหน้าจะดูเป็นผู้ชายมากกว่า. แต่ว่าผมก็เคยมีประสบการณ์ที่เลวร้ายนะ. ตอนสมัยเรียนอยู่ชั้นมัธยม ที่โรงเรียนมีการจัดงานประกวดแต่งตัวเป็นผู้หญิง แล้วในห้องผมไม่มีใครไปประกวดเลย แล้วคนในห้องก็ลงความเห็นว่าให้ผมเข้าประกวด ผมก็ไม่ได้อยากประกวดซักหน่อย แต่ก็ต้องไปแต่งชุดผู้หญิงแถมต้องเต้นท่าเซ็กซี่อีกต่างหาก, ผมอายแทบตายเลย

Original korean to chinese credit : Kimseohye BLG
Translated : fragment @ sj-world.net
Translated To Thai : jpeg @ sjcelebs
http:/sjcelebs.invisionplus.net
**กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด**

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ทึกกี้กับเจ๊สวยจริงๆอ่ะ

แต่ฮยอกกี้ก็สวยนะ 555

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 09:14:53 am »
555+ ทึกกับฮีก็ปกติอยู่แล้วถ้าจะโดนทักว่าเป็ฯผู้หญิงแต่ถ้าเป็นแม่ไก่...

55555+ นึกไปนึกมาแม่ไก่ก็สวยนะ ก๊ากกกกก~ ขอบคุณเย่ครับ ^^ คิคิ

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

• Staff - T
  • *
    • facebook
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP](Super Junior) หลั่งน้ำตาอันดับที่ 1
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 12:47:54 pm »
ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) หลั่งน้ำตาอันดับที่ 1 Music Bank ส่งสารถึงน้องรัก 'คิมคีบอม!'

หลังจากคัมแบ็คในรอบ 1 ปี 6 เดือน ได้เพียง 2 สัปดาห์ ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) ก็สามารถคว้าอันดับที่ 1 ในรายการเพลงได้เป็นผลสำเร็จ

27 มีนาคม 2552 ในรายการ KBS 'Music Bank' ซุปเปอร์จูเนียร์ สามารถคว้าอันดับที่ 1 ในชาร์ตสรุปเดือนมีนาคมได้เป็นผลสำเร็จ ส่งผลให้พวกเขาสามารถครองอันดับที่ 1 ได้อีกครั้ง หลังจากคัมแบ็คเพียง 2 สัปดาห์เท่านั้น

ในวันนี้หลังจากที่พวกเขาได้รับรางวัลสมาชิกก็อดกลั้นน้ำตาแห่งความปิติเอาไว้ไม่อยู่กันเลยทีเดียว

โดยในวันนี้ คีบอม (Ki Bum) หนึ่งในสมาชิกที่ไม่สามารถร่วมโชว์ได้ พวกเขากล่าวกับคีบอม

"คีบอม..พวกพี่ๆทำได้แล้วนะ!"

อีกทั้งในวันเดียวกันนี้กลุ่มศิลปินภายใต้สังกัด SM Entertainment อย่าง โซนยอชิแด ก็ได้ร่วมแสดงความยินดีกับพวกเขาด้วยเช่นกัน

นอกจากนี้ อัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' สามารถคว้าอันดับที่ 1 ในชาร์ตยอดจำหน่ายออฟไลน์อย่าง Hanteo, Hottracks ประจำสัปดาห์ที่ 3 เดือนมีนาคมได้เป็นผลสำเร็จ ในขณะเดียวกันชาร์ตเพลงออนไลน์ที่มีเพลง 'Sorry, Sorry' อย่าง Dosirak, Mnet, Bugs พวกเขาก็สามารถขึ้นถึงอันดับที่ 1 ในเพลงยอดฮิตประจำวันได้อย่างถ้วนหน้าอีกด้วย

ไม่แต่เพียงเท่านั้น ในชาร์ตของ Air Monitor ซึ่งเป็นชาร์ตเพลงวัดความนิยมของรายการวิทยุกาหลีเปิดเผยข้อมูลประจำสัปดาห์ ที่ 16-22 มีนาคม ว่า พวกพวกเขาสามารถส่งเพลง 'Sorry Sorry' ขึ้นนั่งแท่นอันดับที่ 1 ในตารางเพลงที่มีคนขอเข้ามาให้เปิดมากที่สุดอีกด้วย

อนึ่ง ขณะนี้ ซุปเปอร์จูเนียร์ กำลังอยู่ในระหว่างการโปรโมทเพลง 'Sorry, Sorry' และได้รับกระแสตอบรับเป็นอย่างดีจากแฟนๆ

ซึ้งได้อีก โฮกกกกก คิดถึงบอม :'(

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 27 มีนาคม 2009, 01:31:31 pm »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคะ 

อยากทราบว่า  คิมคิบอม ไปไหนหรอ  ทำไมไม่เห็น
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 01:55:15 pm »
ดีใจด้วยจริง ๆ อ่า ><
เมื่อไหรจะขึ้นครบทั้ง 13 คนซักที
รอบอมกลับมาอยู่นะ T^T

ขอบคุณมาก ๆ ค่า
ปล.ทึกร้องไห้อีกแล้ว ><

• Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 02:14:00 pm »
คิดถึงคิมคินะ TT^TT
เห็นเอสเจ ขึ้น live ทีไรไม่เห็นคิบอมแล้วน้ำตาจะไหล...
เฮ้อ !  งานเสร็จเมื่อไหร่ มาปั่นงานด่วนนะ สามี !! (สามีหมวย T^T)

• Staff - T
  • *
    • facebook
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]Lee Teuk เผย ผมเป็นคนหลงไหลในสีขาว
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 04:37:18 am »
[29/03/52] อีทึก (Lee Teuk) แห่ง Super Junior เผย ผมเป็นคนหลงไหลในสีขาว

อีทึก (Lee Teuk) หัวหน้าวง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) เผย "ผมเป็นคนหลงไหลสีขาวครับ"

27 มีนาคม 2552 ในรายการ 'Sleeping Over' อีทึกเปิดเผยว่า "ถ้าในร่างกายผมไม่มีสีขาวเลย ผมจะเป็นกังวลมากครับ" เสริม "ถ้าเสื้อผ้าของผมไม่ได้ใส่สีขาว อย่างน้อยเครื่องประดับหรือกางเกงในผมก็ต้องเป็นสีขาวครับ ถุงเท้าก็ต้องเป็นสีขาวด้วยครับ"

อันที่จริงแล้ว ในห้องของอีทึกที่รายการไปถ่ายทำในวันนั้น โต๊ะ หมวก และ เตียงต่างก็ล้วนเป็นสีขาวด้วยกันทั้งสิ้น

อนึ่ง ผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' ก็กำลังได้รับความนิยมเป็นอย่างมากอยู่ในขณะนี้

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 29 มีนาคม 2009, 05:04:40 am »
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับกับข่าวก่อนหน้านี้
แล้วก็ขอขอบคุณนะครับ สำหรับทุกข่าวที่นำมาฝากกัน

ผม (ฮยอกแจ) ก็สวยได้น้า เหอะๆ ว่าไปนั่น
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

• Staff - T
  • *
    • facebook
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP] คว้าอีก Mutizen Song ใน Ingygayo
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 05:49:21 am »
[30/03/52] ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) คว้าอีก Mutizen Song ใน Ingygayo ครั้งแรกหลังคัมแบ็ค Sorry, Sorry

ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) หลังจากคัมแบ็คผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' ล่าสุดพวกเขาก็สามารถคว้ารางวัล Mutizen Song ในรายการ SBS 'Ingygayo' ได้ครั้งแรกเป็นผลสำเร็จ

29 มีนาคม 2552 ในรายการ SBS 'Ingygayo' ศิลปินที่เข้าร่วมชิงชัยใน TAKE7 ประกอบไปด้วย Fly to the Sky, Shin Hye Sung, KARA, Im Chang Jung, 8eight, Davichi โดย Super Junior นั้นสามารถคว้าอันดับที่ 1 ไปได้เรียบร้อย

หลังจากขึ้นรับรางวัล อีทึก เผย "วันนี้พวกเราไม่ได้คาดหวังกันมาก่อนเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณทีมงาน SM Entertainment ทุกคนที่ช่วยเหลือพวกเรา แล้วก็ คิบอมมา! นายให้สัญญากับพี่ๆไว้ไม่ลืมใช่ไหม ไม่ว่านายจะไปที่ไหนอย่าลืมตะโกนเรียกชื่อพี่ๆด้วยนะ พี่รักนายนะ และสำหรับเอลฟ์ของพวกเราทุกคน ขอบคุณที่ทุกคนเฝ้ารอคอยครับ พวกเราจะเป็น Super Junior ทีพัฒนามากขึ้นยิ่งๆขึ้นไปครับ"

ดงแฮ กล่าว "ขอบคุณมากครับ ผมอยากขอบคุณพ่อผมที่อยู่บนท้องฟ้า ผมจะเป็นลูกดงแฮที่พยายามทำงานอย่างหนักต่อไปครับ"

หลังจากกล่าวจบพวกเขาก็เตรียมโชว์อังกอร์ไปพร้อมๆกับเพื่อนศิลปินอย่าง 2AM และ โซนยอชิแด (So NYeo Shi Dae) ที่มาร่วมกันร้องและเต้นเพลง 'Sorry, Sorry' เรียกเสียงเชียร์จากแฟนเพลงได้อย่างอบอุ่นเป็นอย่างมาก

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 06:00:07 am »
>[]< โฮกกกกกก ยิ่งเห็นข่าวแล้วคิดถึงบอม TTT^TTT

ออยแกเอาบอมไปขังไว้ที่ไหนห๊า!! เอาคืนมานะ~~~ (ขออภัยกำลังบ้า 5555+)

ยินดีกับอปป้าด้วยครับ >.< คุๆๆ ถ้าเป็นอปป้ายังไงก็ทำได้อยู่แล้วววว ^v^

ขอบคุณเย่สำหรับข่าวครับผม

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 03:27:37 pm »
[Cyworld] Heechul 2009.03.28 01:27

가장 고마운 건..
ผมอยากขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง...

1위 하자마자 연락이 온 우리 기범이
이런저런 오해가 있지만 그런 오해들은 허접 술자리의 안주일뿐..
หลังจากชนะอันดับหนึ่ง คนที่โทรหาพวกเราเป็นคนแรกคือ คิบอมมี่
ถึงแม้จะมีการเข้าใจผิดในหลาย ๆ อย่าง แต่นั่นมันแค่การเรียกน้ำย่อยเท่านั้น...

그리고 역시나..
และไม่ว่ายังไงก็ตาม..

아름다운 꽃잎.. 엘프.. 언데드.. 希교
손발이 오그라드는 표현을 굳이 쓰자면..
กลีบดอกไม้แสนสวย ...เอลฟ์...Undead...ฮี cute
ถึงแม้ว่าการแสดงอารมณ์จะเงอะ ๆ งะ ๆ

우리가 있었기에 생성되었지만.. 너희들이 있기에 우린 존재한다..
นั่นก็เพราะมีพวกเราจึงมีพวกคุณ..และเพราะมีพวกคุณ พวกเราจึงมีชีวิตอยู่ได้..

정말 정말 러블리한..
น่ารักจริง ๆเลย..

너무 반짝반짝 눈이 부시는 건 모르겠고ㅋㅋ 남동생.. 9형제들
ไม่รู้ว่าทำไมดวงตาของพวกคุณจึงแวววาว ระยิบระยับ คิคิ เจ้าน้องชาย*..ทั้ง 9 (*รุ่นน้องที่เป็นผู้ชาย)

소&middot;녀&middot;시&middot;대
โซ&middot;นยอ&middot;ซี&middot;แด

내가 방송에서 Gee춤을 못춘게 한이 된다.. 쿨럭..ㅋㅋ
ผมเศร้าใจที่ไม่สามารถเต้น Gee จนจบการถ่ายทำ...อะคึ..คึคึ

오빠가 맨날 남동생 대하듯 해서 미안하지만ㅋㅋ 귀염둥이들!!
พี่ชายชอบต่อล้อต่อเถียงกับพวกเธอทุกๆวัน ขอโทษด้วยนะ คิคิ ทุกคนน่ารักมากเลยๆ

모두모두
개고마워요^-^
โดยรวมแล้ว
เจ๋ง ขอบคุณ^-^

표현 참.. 예쁘게 한다
การแสดงออกแบบนี้มัน...สวยงามจริงๆ

Credit :: Heechul's Cyworld 
Translate :: tomozuki1
http://tomozuki1.exteen.com

**Take Out With Full Credit **

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

"คังอิน"ซุปเปอร์จูเนียร์ จูบ"อียุนจี"กลางรายการ

คังอิน(Kang In)และอียุนจี(Lee Yoon Ji)

คังอิน หนึ่งในสมาชิกซุปเปอร์จูเนียร์(Super Junior) จูบนักแสดงสาวอียุนจี(Lee Yoon Ji) กลางรายการ “We Got Married”

คู่รักปลอมๆใน “We Got Married” รายการที่ออกอากาศในช่วงเวลา “Sunday, Sunday Night” ทางช่อง MBC อย่างคังอินและอียุนจียอมเล่นเกมกินแปแปโร(ขนมแท่งยาวๆเหมือนป๊อกกี้) หลังจากถูกเพื่อนๆในวงซุปเปอร์จูเนียร์ยุและส่งเสียงเชียร์กันยกใหญ่

ซองมิน(Sung Min) และรยออุก(Ryeo Wook) เริ่มเล่นเกมกินแปแปโรเป็นคู่แรก ต่อด้วยคู่ของอึนฮยอก (Eun Hyuk) และซีวอน(Si Won) ที่บ่นพึมพำก่อนเล่นว่า “ทำไมต้องเป็นฉันอีกแล้วนะ?” หลังจากนั้นเพื่อนๆในวงซุปเปอร์จูเนียต่างก็เชียร์ให้คังอินกับอียุนจิเล่นเกมนี้ด้วยกัน เมื่อเห็นคนอื่นๆเล่นเกมกินแปแปโรกัน อียูนจีดูเหมือนจะเริ่มเครียดขึ้นมาเล็กน้อย

ในที่สุดก็มาถึงตาของคังอินกับอียูนจี สมาชิกในวงซุปเปอร์จูเนียร์คนอื่นๆต่างก็คว้าโทรศัพท์มือถือของตัวเองออกมาเพื่อถ่ายภาพคังอินที่กับอียูนจี เมื่อเห็นอย่างนั้นคังอินจึงโวยวายว่า “อย่าถ่ายนะ” อียุนเองก็เอามือบังหน้าตัวเองไว้ แต่สุดท้ายเมื่อเริ่มกินแปแปโร พวกเขาก็ถูกก่อนกวนจากเพื่อนๆที่ไม่ยอมเก็บมือถือลงไปอยู่ดี

ท่ามกลางเสียงกีตาร์ที่แสนหวานที่เปิดคลอไปด้วย ริมฝีปากของคังอินและอียุนจีแตะกันผ่านๆ ก่อนที่เกมกินแปแปโรจะสำเร็จลงด้วยดี คังอินเผยว่า “ความจริง ริมฝีปากเราโดนกันนิดนึงด้วย” และ “เราแต่งงานแบบปลอมๆก็จริง แต่ก็มันรู้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้นะครับ”

จากตัวอย่างตอนต่อไป อียูจินพูดถึงเรื่องที่อยากจะแยกกันขึ้นมา คังอินที่มีท่าทีสับสนจึงตะโกนสวนขึ้นมาว่า “หย่าหรอ?” โดยในเทปหน้าคังอินได้เชิญ Yuhki Kuramoto นักร้องมากความสามารถมาที่บ้านเพื่อง้ออียูจินด้วย

Credit : SARANGHEY
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ทึกกี้ !~ เพราะพี่เป็นนางฟ้าไง ..
ถึงเหมาะกัยสีขาว ><

ยินดีกับความสำเร็จอีกครั้งค่า !

ขอบคุณเย่มาก ๆ นะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2009, 03:46:54 pm โดย Miracle ~♡ »

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 30 มีนาคม 2009, 04:30:29 pm »
อ๊ากกก เจ๊  ยินดีด้วยนะคะ อิอิ
แอบเห็นเจ๊เต้นเพลง จี ด้วย ตอนดูคลิปอ่า 555

ส่วนเรื่องพี่หมี อ๊ากกก อิจฉาอ่า
เขินนน แทน >///<

มีมินอุคอีกแล้ว อ๊ากกก อยากดู  อิอิ

ขอบคุณทึกกี้สำหรับข่าวค่ะ

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 02 เมษายน 2009, 02:23:09 pm »
02/04/2009 :: [NEWS] ชินดง เปิดเผยนิสัยการนอนที่แปลกประหลาดของเขา

ชินดง แห่ง Super Junior เปิดเผยนิสัยการนอนที่แปลกประหลาดของเขา
ในรายการ 퀴즈 육감대결 ทางช่อง SBS ที่ได้ออกอากาศไปเมื่อวันที่ 29 มีนาคมที่ผ่านมา
ยู ฮเยจองถามชินดงว่า "ชินดง ท่าทางการนอนของคุณเป็นแบบไหนเหรอ"
ชินดงตอบว่า "ผมจะถอดเสื้อผ้าทุกชิ้นเลยครับเมื่อผมนอน" ซึ่งทำให้ผู้คนต่างช๊อกไปตาม ๆ กัน

จากนั้นปาร์ค จุนคยูถามว่า "คุณช่วยแสดงเวลาที่คุณละเมอให้ดูหน่อยได้มั้ย"
ชินดง และ อึนฮยอกก็แกล้งเตะกัน และกรีดร้องโวยวาย
หลังจากที่พวกเขาแสดงเสร็จผู้คนในสตูดิโอต่างระเบิดเสียงหัวเราะออกมา

Original article is here
Translated by evanesco@sj-world.net
Tran Thai : JANJOONG@SUJU-THAILAND.COM
* กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

[แปล] 090326 Kyuhyun's Cyworld Diary ~ !!

ไม่ว่าจะไปที่ไหน  ก็พบกับรอยยิ้มที่โดดเด่นของเธอ ทักกังจอง

คิดว่ามันเป็นสิ่งที่สวยงามคู่กับผู้หญิงดีๆอย่างเธอ ทักกังจอง

ทำตัวให้ดูโดดเด่นโดยที่ไม่มีอุปสรรคใดๆอย่างเธอ ทักกังจอง

ฉันตกหลุมรักเธอจนถอนตัวไม่ขึ้นแล้ว ทักกังจอง

ถ้าฉันจะอิจฉา สิ่งๆนั้นก็คือ พวกเธอ ทักกังจอง

มื้อเที่ยงที่มิวสิคแบงค์ แน่นอนมันคือ ทักกังจอง 

..... การพักผ่อนที่รู้สึกขึ้นๆลงๆ ฮี่ฮี่

* สีฟ้า คือ เนื้อเพลง Sorry Sorry ที่คยูใส่คำว่า ทักกังจอง เข้าไป
** ทักกังจอง คือ ไก่ผัดซอส

credit : Kyuhyun's minihompy
translated  by  u_r_so_gorgeous @ KMTH
uRsoGorGeous @ Siamzone
- กรุณานำออกไปพร้อมเครดิต+อัพโหลดรูปใหม่ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^^ -

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

[แปล] 090330 Leeteuk's Cyworld

.........3.........

ขอบคุณนะ..

ผมรักคุณ...

คยูฮยอนอ่า ทักกังจองน่ะ เป็นลิขสิทธิ์ของพี่นะ

credit : Leeteuk's minihompy
translated  by  u_r_so_gorgeous @ KMTH + Prime13
uRsoGorGeous @ Siamzone
- กรุณานำออกไปพร้อมเครดิต+อัพโหลดรูปใหม่ด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ^^ -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เมษายน 2009, 02:46:14 pm โดย Miracle ~♡ »

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 02 เมษายน 2009, 02:52:26 pm »
-0- ทึกกับกี้ รั่วกันเหรอ *0*

ชินดงโอปป้า แก้ผ้านอนจริงอ่า :-\

ขอบคุณทึกกี้สำหรับข่าวฮะ

• Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 04:55:05 am »
ขอบคุณทุกข่าวที่มาอัพกันบ่อยๆ ไม่ทำให้บ้านนี้ร้างนะคะ T^T

รักเอสเจทุกคนมากๆเลยนะคะ พี่ซ่า ออยขังบอมมี่ไว้ที่เตียง หุหุ ~

ช่วงนี้ อาจจะไม่ค่อยเข้าบอร์ด+ออนเอ็ม เนื่องจากภารกิจหนัก เรียน เรียน เรียน และ เรียน.....

OMG!!! จะบ้าตายแล้วค่า T^T

คิดถึงทุกคนนะ จ๊วบ !

ปล้ำลิง.แอบชอบรูปไซคิมฮี ฮะๆ เอารูปตอนไหว้ขึ้นแล้วบอกว่าขอบคุณ โฮกกกก รักคิมฮี ><

================================================================================================

วันนี้วันที่ 4 เม.ย. คือวันคล้ายวันเกิดของแม่ไก่แห่งราชวงศ์ลิงเกาหลี !!!

"ลีฮยอกแจ"

จากใจ สาวน้อย "ออย" สวยสง่าเป็นราศรี งามเลิศในปฐพี มิมีใครเทียบได้ ~

โอป้าฮยอกเอ๊ย !! ขอให้พี่มีความสุข มากๆนะคะ แร๊พให้เก่งดุจเดิม เต้นให้พลิ้วไหวเช่นเดิม

หล่อเหมือนเดิม น่ารักเหมือนเดิม รั่วเหมือนเดิม  นะพี่นะ รักษาสุขภาพด้วยนะแม่ไก่

ถึงแม้คนในวงจะว่าแม่ไก่ เท้าเหม็น แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวจะส่ง สปาเท้าไปให้ที่เกาหลี (ก๊ากก!)

รักแม่ไก่สุดพลัง !!!!!!

ปล.ช่วยกันอวยพรให้แม่ไก่ด้วยนะคะ ^^

===============================================================================================

เนื่องด้วยวันนี้คือวันที่ 7 เม.ย. ซึ่งเป็นวันคล้ายวันเกิดของ

"ยอดชายนายชีวอน"

มาร่วมอวยพรให้กับซีวอนกันเถอะ ^^

ขอให้ชายฉ่อยหล่อวันหล่อคืน มีความสุขมากๆ

เป็นเมมเบอร์ใน SUPER JUNIOR ตลอดไป ขยันมาเมืองไทยบ่อยๆ

ได้ภรรยาเป็นสาวไทย   ;D

และขอให้ชีวิตประสบความสำเร็จยื่งขึ้น ยิ่งขึ้น

"ซารางแฮ~"

ปล.เม้นต่อๆกันสามอัน ถือว่าปั่นไหมเนี่ย T^T มันคนละหัวข้อกันอ่ะ แต่ไม่มีใครเม้นคั่นเลย T^T

To....ออยลี่  เมนท์หนูกลายเป็นทริปเปิ้ลโพสไปแล้วนะคะ
พี่เลยเอาเมนท์หนูมารวมไว้ในกระทู้เดียวกันนะคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เมษายน 2009, 11:23:03 am โดย mymun_vinsent »

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]HBD TO SIWON >.,<
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 09:04:53 am »
HBD ชีวอนจ้า~~~
ขอให้มีผลงานออกมาเรื่อยๆนะ ^^

ปล.พักนี้ไม่ค่อยได้เมนต์ห้องนี้เลย =3=

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]HBD TO SIWON >.,<
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 11:26:43 am »
HBD ย้อนหลังสำหรับแม่ไก่ด้วยนะคะ เพิ่งเข้ามาเห็นเมนท์ของออยลี่ =='
และก็ตามมาด้วย HBD ฉอยฉ่อยด้วยนะคะ ขอให้มีโชคทั้งด้านการงาน การเงิน (ซึ่งรวยอยู่แล้วก็รวยยิ่งๆ ขึ้นไป) สุขภาพ และขาดไม่ได้ด้านความรักนะคะ ^^

ขอบคุณสำหรับอัพเดทข่าวทุกข่าวด้วยค่ะ ยิ่งอ่านแล้วยิ่งรู้สึกว่าทึกกี้รั่วได้อีก O_o
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~PangZ'~

• Who am i ? ฉันคือใคร ?
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
  • ฉันคือใคร.
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 07 เมษายน 2009, 12:44:10 pm »
HBD ให้กับคุณชายด้วยนะ 55+
มีความสุข และ รวยไปอีกนานๆ เลย 555+

และ HBD ย้อนหลังให้กับฮยอกด้วย ^^

ขอบคุณสำหรับทุกข่าวค่ะ ^^

SMF spam blocked by CleanTalk