ผู้เขียน หัวข้อ: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR** [UP - 17/08/10]  (อ่าน 39254 ครั้ง)

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]HBD TO SIWON >.,<
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 08 เมษายน 2009, 04:01:02 am »
08/04/2009 :: [Interview] 090402 Super Junior The 3rd Album [Sorry, Sorry]

Credit ::: Kyuhyun's cyworld
Translate ::: tomozuki1
http://tomozuki1.exteen.com
* กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

cyworld] Kyuhyun 2009.03.30

Sorry..Sorry...

ฮยอง ผมขอโทษด้วย แต่ว่า

คนที่จะเป็นเจ้าของ คือคนที่เขียนถึงมันเป็นคนแรก

ป.ล. ยังแย่งไก่ผัดซอสกับพี่ทึก ยังไม่จบ ๆ -*-

Credit ::: Kyuhyun's cyworld
Translate ::: tomozuki1
* กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

[Cyworld] Eeteuk 2009.04.02

...........................3........................

ขอบคุณครับ..

ผมรักคุณ...

คยูฮยอนอ่า ระวังไก่ผัดซอสของนายเอาไว้เถอะ

Credit :: Eeteuk's cyworld
Translate :: tomozuki1

[Cyworld] Kyuhyun 2009.04.03

ในที่สุดก็จบศึก ไก่ผัดซอส  - -"

ปล. ตัวหนังสือสีฟ้าเป็นของคนแปล
Credit :: Eeteuk's cyworld

อ๊ากกกกกกกกกกก !
ขอโทษแม่ไก่ + วอนมาก ๆ
HBD ย้อนหลังทั้งคู่เลย
ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ
สุขภาพแข็งแรง งานเข้ามาเยอะ
แฟน ๆ รักตลอดไป ~

ไม่ได้เข้ามาเลยอ่า T^T
ช่วงนี้มัวแต่ตามอ่านฟิค ><
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2009, 11:22:31 am โดย Miracle ~♡ »

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]HBD TO SIWON >.,<
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 02:53:31 pm »
อ่า...HBD ซีวอนโอป้าย้อนหลังฮะ - -* เหอะๆๆๆ

ขอบคุณทึกมากมายฮะ สำหรับข่าว โอป้าแต่ละคนพูดได้ดีจริงๆ ^^

โดยเฉพาะคิบอมโอป้า ก๊ากกกกกกกกกกกก~~~

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 04:43:48 pm »
ขอบคุณทึกกี้ สำหรับข่าวฮะ

สุขสันต์วันเกิด แม่ไก่กับวอน ย้อนหลังด้วยนะฮะ

หายไปหลายวัน คอมเจ๊ง TT^TT

กี้กับทึกยังแย่งไก่ไม่จบหรือนี่ - -"

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 04:32:31 am »
ร่วมด้วย "HBD"

และก็ "말하는 방법은 매우 간단합니다 '사랑해'. 하지만 전용 '내가'말로 당신이 정말로 하나를 항상."

ค่ะ  :D :D

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 12:25:20 pm »
อชบพวกเค้าทั้งบ13 ครับ เพลง เพราะดีครับ ขอบคุนนะครับ  ;D ;D
เตเต้เองครับ

Pad_weasley

• มักเกิ้ล
  • *
  • HeeNim_Paddy_Hannie*
4/5/52 ขอถาม ELF จ้า~
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 05:53:23 am »
ขอถามหน่อยนะ ...

ว่า ด๊อง กับ เจสสิก้า เคยเป็นแฟนกันรึเปล่าอะคะ ??

♥‵′★ ●我 爱"한경"哥哥● ★‵′♥

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]ฮยอกแจ กับซองมิน ดูเว็บโป๊ด้วยกัน!
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 03:05:14 pm »
070712 Chun Bang Ji Chuk
ฮยอกแจและซองมินดูเว็บโป๊ด้วยกัน

ซูยอง - (อ่านข้อความจากแฟนๆในรายการ) พี่ซองมินกับพี่อึนฮยอก ดูเว็บโป๊ด้วยกันฉันรู้นะ ฮ่าฮ่าฮ่า~

ซองมิน - อะไรกัน มันไม่ได้เป็นแบบนั้นะ อึนฮยอกชอบมาดูอะไรแบบนั้นในห้องของฉันเสมอ (หนูมินแก้ตัว แก้ตัวอิอิ)

ซูยอง - โอ้~ ทำไมล่ะ?

ซองมิน - ฉันก็เป็นแบบนั้นแหละ ((เป็นแบบเดียวกะตาไก่ก็บอกสิคะ - -"))

ซองมิน - แต่ฉันไม่ได้ชอบนะ!!! ( เขินอะดิ555+)

ซูยอง - เอ่อ. . .ฉันตกลงกับอึนฮยอกไว้แล้ว

ซองมิน - เว็บโป๊เหรอ?

ซูยอง - เอ่อ. . .

ซองมิน - อืม~ มีบางสิ่งเหมือนกับสัตว์ป่า (อาไรอ่า~ อาไรที่เหมื่อสัตว์ป่านะ  (คิดไปไกลและฉัน ) )

ซูยอง - . . .

ซองมิน - เป็นแบบนั้นเหรอ?

ซูยอง - มันเป็นแบบนั้นมาตั้งนานแล้วไม่ใช่เหรอ?

ซองมิน - รู้สึกไม่ค่อยดีเลย. . .

ซูยอง - เอ่อ. . .ซองมิน บางทีพวกเรา. . .

ซองมิน - หืม?

ซูยอง - พวกเราไม่ควรพูดเรื่องนี้ออกอากาศนะ (น่าจะคิดได้ตั้งนานและนะ ซูยอง 555+)

ซองมิน&ซูยอง - ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ซูยอง - เราควรจะไปคุยกันทีหลังนะ

ซองมิน - แม่ครับ ถ้าแม่ฟังรายการอยู่ตอนนี้. . . (ถ้าเราเป็นแม่ซองมินนะคงจะคิดว่า  อ่า~ ลูกฉันโตไปอีกขั้นและสินะ ก๊าก ก ก )

ซูยอง - อ่า~ ขอโทษค่ะ ขอโทษจริงๆค่ะ

ซองมิน&ซูยอง - ฮ่า ฮ่า ฮ่า

.........

Credit: Y.S. The Promise

ตายๆๆๆๆๆๆ หื่นกันทั้ง SM แล้วมั้ง ฮ่าๆ

มินนี่กับฮยอก ก็นะ หื่นด้วยกันไม่พอ

ลากซูยองไปหื่นด้วย ฮ่าๆๆๆๆๆ

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

• Moderator
  • *
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]ฮยอกแจ กับซองมิน ดูเว็ปโป๊ด้วยกัน!
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 03:28:10 pm »
ตายแล้ว...มินๆหื่น =..= แม่ไก่พาฟักทองหื่นอ่ะ 555555+

สงสัยป่านฉะนี้คงจะหื่นกันทั้ง SM อย่างที่ออยว่า....ก๊ากกกกกกก~~~

ขอบคุณออยลี่สำหรับข่าวครับ ^^

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
Re: 4/5/52 ขอถาม ELF จ้า~
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 03:48:26 pm »
อ่าค่ะ อันนี้ไม่แน่ใจนะคะว่าเป็นหรือไม่ ขึ้นอยู่กับตัวศิลปินค่ะ

โดยส่วนตัว คิดว่าไม่เคยเป็นค่ะ ถึงจะเป็ฯก็ไม่เห็นเป็นอะไรนี่

เรื่องนี้ เกี่ยวกับ SJ น่าจะตั้งในทู้ SJ เลยนะคะ  รบกวนพี่ๆสต๊าฟ ช่วยย้ายด้วยค่ะ ^^

กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

• Moderator
  • *
Re: 4/5/52 ขอถาม ELF จ้า~
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 04:04:07 pm »
ขอถามหน่อยนะ ...

ว่า ด๊อง กับ เจสสิก้า เคยเป็นแฟนกันรึเปล่าอะคะ ??

ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันครับ - -* จริงๆใครจะเป็นแฟนกับใคร อะไรยังไง

ผมว่าก็เป็นเรื่องส่วนตัวของศิลปินน่ะครับ มันไม่เกี่ยวกับเรา เราอย่าไปยุ่งเลย เหอๆๆๆ

ปล. ผมเอากระทู้นี้มารวมเองนะครับ เห็นว่าเกี่ยวกับ SJ

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP]ฮยอกแจ กับซองมิน ดูเว็ปโป๊ด้วยกัน!
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 05:31:34 pm »
เอิ่มมมมม~  ได้อนิสงฆ์มาจากลุง  ผู้ชอบไรท์ซีดีโป๊ตอนดึกหรือเปล่าเอ่ย ?  เคะๆ ๆ ๆ

สำหรับเรื่องที่น้อง Pad_weasley ถามมาน่ะค่ะ  ...  พี่ตอบว่า  "ไม่ได้เป็นค่ะ"
พี่ถือสิทธิ์ขาดที่เจ้าตัวไม่ได้ออกมาประกาศอย่างเป็นทางการคะ
เมื่อเขาไม่ได้ประกาศแล้ว  พี่ก็ยังถือว่า  "เขาโสดทั้งคู่"  อิอิอิอิ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2009, 11:32:56 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

{{MizakiJanG}} :))

• Love 4 ever
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 05:11:21 am »
คิบอมมมม :-* :-*>_<ๆ

• Staff - T
  • *
    • facebook
มินนี่ หื่นเหรอ  :-\

แม่ไก่พาหื่น จริงๆด้วย ฮ่าๆ

ขอบคุณบอมที่นำมาฝากกันค่ะ

EDIT

[07052009] ‘SJ’ พร้อมทำงานเพลงชิ้นใหม่สัปดาห์หน้า

หลังจากเปิดตัวเพลง SORRY, SORRY ไปเมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมา และได้รับความนิยมกันอย่างท่วมท้นจากแฟนเพลง จนสามารถขึ้นครองอันดับ 1 ในชาร์ทเพลงต่างๆ ทั้ง offline และ online ในเดือนมีนาคมและเมษายนที่ผ่านมากันไปเรียบร้อยแล้ว ในที่สุด SUPER JUNIOR ก็กำลังจะปิดฉากการทำกิจกรรมจากผลงานเพลง SORRY, SORRY ในวันที่ 17 พฤษภาคมนี้

โดยวง SUPER JUNIOR ก็เตรียมจะทำกิจกรรมต่อด้วยเพลงใหม่ชื่อว่า ‘It’s You (너라고 – นอราโค)’ ซึ่งเป็นผลงานเพลงจาก E-TRIBE นักแต่งเพลงชื่อดังของเกาหลีที่เคยสร้างผลงานมาแล้วมากมาย เช่น เพลง U-GO GIRL ของอีฮโยริ และ Gee ของกลุ่มศิลปินสาว SNSD เป็นต้น

อนึ่ง SUPER JUNIOR ถือว่าประสบความสำเร็จจากเพลง SORRY, SORRY ได้เป็นอย่างมาก โดยพวกเขาสามารถครองแชมป์อันดับ 1 ในรายการเพลง KBS ‘MUSIC BANK’ เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคมที่ผ่านมา และยังครองอันดับ 1 ประจำเดือนมีนาคมและเมษายน นอกจากนั้นยังครองแชมป์อันดับ 1 นานติดต่อกันถึง 3 สัปดาห์ในรายการเพลง SBS ‘Ingigayo’ อีกด้วย

Cedit :: saranghey
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2009, 11:15:09 am โดย ~ S o L ★ »

super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

• Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 05:56:32 am »
11/05/2009 :: [trans] Singles Magazine May 2009 Issue - Heechul Interview
posted on 23 Apr 2009 20:03 by tomozuki1 in 02HeeChul

Title: คิมฮีชอล, ความหวาดกลัวและวิตกกังวล

Q1: ไซเวิลด์ของคุณน่าสนใจมากเลย, เราได้อ่านมันจนจบเลยล่ะ.

A1: มันน่าสนใจเหรอ? (หัวเราะ)
เพราะว่าบรรดาแฟนๆเข้าไปที่นั่นแล้วก็อ่านเรื่องราวเหล่านั้น,
ตอนนี้ผมก็เลยไม่สามารถที่จะลบมันทิ้งได้ แม้ว่าผมจะอยากทำก็ตาม.
ผมรู้สึกขอบคุณต่อผู้คนที่สามารถเข้าใจนิสัยแล้วก็เรื่องราวการโต้เถียงของผมมากๆเลยล่ะ.
และหลังจากที่ได้คิดถึงสิ่งเหล่านี้ ผมรู้สึกว่าคนที่ชื่นชอบผมนั้นค่อนข้างจะบ้าอยู่เหมือนกัน.
บางคนบอกว่า, "ในฐานะที่เป็นศิลปิน, นั่นมันอะไรกันน่ะที่พูดออกมา?" แล้วก็ไม่ชอบมันเอาซะเลย
แต่เป็นเพราะว่ายังมีคนที่เข้าใจผมดีอยู่, ผมก็เลยยังคงเขียนไซเวิลด์ได้ด้วยความรู้สึกที่ดีแล้วก็มีความสุข

Q2: เอ็นทรี่แล้วก็รูปจากมุมมองการเขียนของฮีบอม แมวของคุณน่ะเป็นที่สนใจมากเลย.
คุณคิดยังไงถึงได้เขียนออกมาแบบนั้น?

A2: ถ้าหากว่าคุณได้อาศัยอยู่กับใครซักคนล่ะก็ คุณก็คงอยากที่จะเข้าใจคนๆ นั้น
เพื่อที่จะใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันได้จริงมั้ยล่ะ?จะเป็นยังไงถ้าหากว่าวันนึง
อยู่ๆผมก็กลายไปเป็นแมวที่อาศัยอยู่ด้วยกัน?ผมรู้สึกอยู่ตลอดเลยว่าเค้าจะต้องมีหลายสิ่งที่อยากจะบอก
บางทีแมวอาจจะใช้ภาษาของเค้าเองเพื่อบอกเล่าการใช้ชีวิตก็ได้?
เพราะฉะนั้นผมก็เลยคิดว่าบางทีพวกเค้าอาจจะมองเห็นในบางมุมที่พวกเรามองไม่ออก

Q3: ฮีบอมเป็นของขวัญที่คุณได้มากจากแฟนคลับใช่มั้ย?

A3: ใช่แล้วครับ ผมได้เค้ามาเมื่อ 3 ปีก่อน ช่วงวเดือนกันยายน 
ก่อนหน้านี้ผมเคยบอกว่าผมไม่สามารถที่จะรับของขวัญที่เป็นสัตว์เลี้ยงได้,
เพราะฉะนั้น ทีแรกผมคิดว่าผมคงจะไม่สามารถเลี้ยงเค้าไว้ได้หรอก
แมวที่ผมเคยเลี้ยงเอาไว้นั้น "ยัมเช" หนีไป ผมก็เลยรู้สึกโดดเดี่ยวมาก
แต่ผมก็ยังคงชอบแมวมากๆเหมือนเดิม.
จนกระทั่งปีที่แล้ว มีสิ่งที่เกิดขึ้นและทำให้ผมตัดสินใจว่าผมจะดูแลฮีบอมไปตลอดชีวิต.
ผมจำได้ว่ามันเป็นช่วงเดือนมกราคมปีก่อน ตอนที่ทุกคนกลับมาจากบ้านเกิดของตัวเอง
ก็ได้พบว่ามีไฟไหม้ที่ชั้นล่างของห้องที่พวกเราอยู่ และมันทำให้ห้องเละเทะไปหมด
ทั้งหน้าต่างแล้วก็ประตูเปิดถูกเปิดเอาไ้ว้ ห้องทั้งห้องยุ่งเหยิงรุงรังไปหมด ในตอนนั้นผมละทิ้งทุกความคิดไปหมด ผมคิดอยู่เพียงแค่ว่า "อา! ฮีบอมจะต้องหนีไปแล้วเแน่ๆ"  (เหมือนกับยัมเช) และในตอนนั้นด้วยความรู้สึกสูญเสีย อยู่ๆผมก็ร้องไห้ตะโกนออกมาว่า "ฮีบอมม่า!" แล้วอย่างไม่คาดฝัน เค้าก็กระโดดออกมา ในตอนนั้น
ผมรู้สึกเลยว่าจากนี้ไปผมจะต้องอยู่กับเค้าไปตลอดชีวิต ตอนนั้นรู้สึกว่าพูดไม่ออกเลยจริงๆ ครับ

Q4: อะไรคือเสน่ห์เฉพาะตัวที่คุณคิดว่า ทำให้เกิด "กลุ่มผู้คนที่คลั่งไคล้คิมฮีชอล" ?

A4: เป็นคนที่คาดไม่ถึงมั้งครับ?
เพราะว่ามันเป็นเรื่องที่น่าสนใจที่จะได้เห็นในด้านที่คุณไม่เคยคาดถึงมาก่อน.
เมื่อตอนที่ผมเดบิวต์ครั้งแรก, มีบางคนบอกว่าผมดูเหมือนคนญี่ปุ่น
ส่วนบางคนก็บอกว่าผมคงเป็นนักเรียนจากต่างประเทศที่บิน มาเรียนที่นี่
แต่ท้ายที่สุด พวกเค้าก็ได้พบว่าผมเป็นแค่คนบ้านนอกที่มาจากคังวอนโด
หน้าตาเหมือนผู้หญิง แต่จริงๆแล้วมีนิสัยที่แมนมาก
เป็นคนตรงไปตรงมา, และสามารถดื่มได้เยอะ.
ผมคิดว่ามีหลายคนที่ชอบคนที่เป็นคนคาดไม่ถึงแบบนี้น่ะ

Q5: เราได้ยินมาว่าช่วงนี้คุณกำลังมองดูลู่ทางเพื่อที่จะเลือกทำงานการแสดงอยู่?

A5: ผมพิจารณาอย่างหนักมากเลยครับ ไม่ใช่แค่ทำไปแบบเล่นๆเท่านั้น.
ผมอยากจะเลือกดูด้วยความเอาใจใส่ให้มากที่สุด
และจะยืนอยู่ต่อหน้าแฟนๆด้วยทัศนคติแบบนั้นแหละครับ

Q6: อะไรคือสิ่งที่ทำให้การแสดงเป็นสิ่งที่น่าดึงดูดสำหรับคุณ?

A6: การแสดงเหรอครับ? การที่ไม่ได้เป็นคิมฮีชอล, นั่นแหละสิ่งที่ดึงดูดล่ะ!
เหมือนอย่างการถ่ายแบบที่เพิ่งเสร็จไปเมื่อครู่นี่ด้วยการถ่ายแบบสำหรับลงในนิตยสารน่ะสนุกมาก
ก็เพราะแบบนี้.มันได้เผยให้เห็นรูปแบบของคิมฮีชอล ที่ไม่ใช่คิมฮีชอล!
เหตุผลที่ผมเข้าร่วมในการถ่ายนิตยสารนั้นก็เพื่อเปิดเผยด้านที่แตกต่างออกไปและผมคิดว่าการแสดงนั้นก็เหมือนกันไม่ว่าคิมฮีชอลจะเป็นขอทาน, ฆาตรกร หรือว่าอาชญากร,ผมว่าการที่ได้ลองใช้ชีวิตในแบบอื่นๆนี่แหละคือเสน่ห์ที่สำคัญที่สุดล่ะ!

credits: Singles Magazine, SJ baidu bar, J@金希澈中文网
translated from Chinese to English by bonbon58@sj-world.net
แปลไทยโดย tsubasa_haido@SJCELEBS
***กรุณานำออกไปพร้อมเครดิททั้งหมดนะคะ!!!***

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

Title ::::..사랑하는 동해../ทงเฮสุดที่รัก
2009.04.29 01:31

..이젠 그룹의 멤버이기전에...내 동생 이동해..
..ใครบางคนที่เป็นมากกว่าเมมเบอร์...น้องชายของผม ลีทงเฮ..

..10년이란 세월을 함께보낸..참많은 일을 겪은..
..สิบปีที่ใช้เวลาร่วมกัน พวกเราผ่านอะไรมาเยอะจริงๆ..

..행복  슬픔  기쁨  눈물..함께느낀..내동생..
..สุข เศร้า ดีใจ ร้องไห้..รู้สึกอย่างนั้นมาด้วยกัน ..น้องชายของผม..

..스켸쥴이 지쳐서 돌아오면..형!!!형은 진짜 짱인거 같아..ㅋㅋㅋㅋㅋ
..หลังจาก Come Back ตารางงานที่ยุ่งมาก .. ฮยอง!!! ฮยองเยี่ยมมากๆ..ㅋㅋㅋㅋㅋ

..어떻게 방송에서 그걸생각해?..ㅋㅋㅋㅋㅋ부럽다..ㅋㅋㅋㅋㅋ
.. คิดยังไงกับการออกรายการนั่น?..ㅋㅋㅋㅋㅋ ผมอิจฉา..ㅋㅋㅋㅋㅋ

..하면서 나를 웃게 만드는 내 동생..
..น้องชายที่ชอบเย้าแหย่ผม..

..잘려고 누우면...형!!!!!!!......
..เวลาที่ผมอยากจะนอน เค้าเรียก ..ฮยอง!!!!!!!.....

..나 형 옆으로 가께 하면서..이불에 쏙 들어와버리는..
..ผมจะนอนข้างฮยองนะ..แล้วก็หมุุดเข้ามาใต้ผ้าห่ม..

..그럼난 귀찮아서..발로 차버린다..ㅋㅋㅋ그럼 삐진척하다 또온다..ㅋㅋㅋ
..และเมื่อผมรำคาญมากๆเข้า..ผมก็ถีบเค้าออกไป.. ㅋㅋㅋ จากนั้นเค้าก็จะกลับมาแกล้งทำเป็นเศร้า..ㅋㅋㅋ

..근데 정말 귀찮다..ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
..แต่มันน่ารำคาญจริงๆนะ.. ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

..형! 나 또 중국가면 외로울거다 했는데..
..ฮยอง! ผมจะไปจีนอีกแล้ว พี่ต้องเหงาแน่เลย..

..지금 홍콩 갔는데..정말외롭다..ㅋ
..ตอนนี้เค้าไปที่ฮ่องกง .. ผมรู้สึกเหงาจริงๆ.. ㅋ

..새벽에 피곤해도 옆에와서 고민털어놓구 밤새얘기하는..
..ถึงแม้ตอนแรกเค้าจะเหนื่อยล้า เค้าจะพูดถึงปัญหาต่างๆ ตลอดทั้งคืน..

..항상..형만 믿도 갈께...형이 잘해줘서라며..힘을실어주는...ㅠㅠ
..ตลอดเวลา..ผมเชื่อมั่นในตัวฮยอง  ..เพราะว่าฮยองทำมันได้ดี..และคอยให้กำลังใจผม...ㅠㅠ

..동해야!!니가 언제나 행복 했으면 좋겠다!!!...
..ทงเฮ-ย่า!! มันจะดีมากถ้านายมีความสุขตลอดเวลานะ!!!..

..데뷔전에 잘될수있을까 하면서 우리 부둥켜 안고 운거 기억나지?ㅋㅋㅋㅋ
..นายยังจำได้มั้ย ก่อนที่จะเดบิวต์เราชอบกอดกันแล้วก็ร้องไห้ และพูดว่า เราจะทำได้ดีมั้ย? ㅋㅋㅋㅋ

..지금 이렇게 잘해나가고있으니까..지금도 불안해하지말고..
..ตอนนี้เราก็ทำมันได้ดีอย่างที่เห็น..นายอย่ากังวลอะไรเลยนะ..

..열심히해라!!!형두 열심히 해서 아이돌 최고 국민 mc가될께....ㅋㅋㅋ
.. ทำให้ดีที่สุด!!!ฮยองก็จะตั้งใจทำงานในฐานะไอดอล และพิธีักรด้วยเหมือนกัน...ㅋㅋㅋ

..그래서 자리잡아서..너 꽂아줄께!!!!!!!ㅋㅋㅋㅋㅋ약속!!!
..ดูแลในส่วนของนาย..พี่จะคอยช่วยเหลือ!!!!! ㅋㅋㅋㅋㅋ สัญญา !!!

..큰방에 혼자 있으니..외롭다...보고싶다..ㅋㅋㅋ
..อยู่คนเดียวในห้องที่กว้าง..เหงา..คิดถึงนายจัง.. ㅋㅋㅋ

..하늘나라에서 아버님두 항상 보구계시고 응원하고 계실거야..!!!!
..พ่อของนายที่อยู่บนสวรรค์คอยดูนายและให้กำลังใจนายอยู่นะ..!!!!

..고맙다..!!건강이 젤 중요하다고 항상 니가 말했지!!!..
..ขอบคุณนะ..!! นายคอยบอกตลอดว่าสุขภาพเป็นสิ่งสำคัญ!!!..

..너도 건강해라! !
..นายก็ต้องมีสุขภาพดีด้วยล่ะ ! !

..내동생 이동해...!!사랑한다.........................^^v
..น้องชายของผม ลีทงเฮ..!! รักนายนะ...................... ^^v

Credit::Eeteuk's Cyworld
**Take Out With Full Credit Pleaseeeeeeee**

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

แม่ไก่กับกระต่ายแอบหื่น 55
แอบดูไม่ชวนคนอื่น กร๊ากกกกก ~

อยากเห็นเพลง  ‘It’s You เร็ว ๆ อ่ะ ><
ถ้าเต้นจะเป็นยังไง อิอิ แอบเห็นภาพมาแว้ป ๆ
ตื่นเต้น ๆ

ขอบคุณบอมวัน + เยเย่มาก ๆ ค่ะ

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 03:15:00 pm »
อ่า...It's You...อยากฟังอยากดูเร็วๆ หุๆๆๆๆ >.<

ทึก...สมแล้วที่เป็นนางฟ้า~~ 555+

ปล. เบส....ชั้นอยากได้หมอนใบนั้นจริงๆนะ T T อ๊าคคคคคคค บอมรูปนั้นน่ารักด้วย.....โฮกกกกกกกกกกกก   :(

ปลล. หมวก พัด เสื้อ....สวยหมดอ่ะ ซื้อให้หน่อยดิ.... ;D

Phantom

• Staff - T
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
  • *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 03:34:08 pm »
/กระโดดเตะเล็บดำ
บอกใครว่าซื้อให้หน่อย? วันนี้แกก็เห็นฟิค 3 กับโดอีก 1 เล่มแล้วไม่ใช่เหรอ? บอกราคาไปแล้วไม่ใช่เหรอ? ToT

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วย อยากเห็นท่าเต้นเพลงใหม่เหมือนกัน ><

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 03:55:28 pm »
/กระโดดเตะเล็บดำ
บอกใครว่าซื้อให้หน่อย? วันนี้แกก็เห็นฟิค 3 กับโดอีก 1 เล่มแล้วไม่ใช่เหรอ? บอกราคาไปแล้วไม่ใช่เหรอ? ToT

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วย อยากเห็นท่าเต้นเพลงใหม่เหมือนกัน ><

ฮ่ะๆๆๆ....เห็นสิ ^^"!!! แต่มันอยากได้จริงๆนี่นา TTT[]TTT

• Staff - T
  • *
    • facebook
Re: 21-01-09 !!>> **SUPER JUNIOR**[UP] It's You เวอร์ชั่นดราม่า 15 พฤษภาคมนี้
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 05:51:12 am »
[13/05/2009] ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) เตรียมเปิด It's You เวอร์ชั่นดราม่ากับเทคนิคลองเทค 15 พฤษภาคมนี้

กลายเป็นที่พูดคุยกันอย่างมากหลังจาก ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) เปิดตัวมิวสิควีดีโอเพลงใหม่ล่าสุด 'It's You (นอราโก-너라고)' ไปเมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม 2552

สำหรับมิวสิควีดีโอชุดนี้ได้รับการกำกับโดย โจซูฮยอน ซึ่งถ่ายทำกันเมื่อช่วงปลายเดือนเมษายนที่ผ่านมา ณ สตูดิโอแห่งหนึ่งในอิลซาน และ พูชอน จังหวัดคยองกิ โดยแนวคิดเป็นการเล่าเรื่องราวความรักในสไตล์ของหนังสั้น

ในเพลง 'It's You' จะให้อารมณ์ในสไตล์แบบอะคูสติก R&B ที่ผสมผสานกับท่วงทำนองแดนซ์แบบฟังสบาย ซึ่งมิวสิควีดีโอของเพลงนี้ก็ยังจะเผยให้เห็นถึงรูปแบบการโชว์ และเสน่ห์อันหลากหลายของบรรดาสมาชิกซุปเปอร์จูเนียร์ ทั้ง 13 คน ที่ก็ดูเหมือนว่าจะทำให้แฟนเพลงของพวกเขานั้นต่างจับตามองกันอย่างไม่กะพริบเลยทีเดียว

อีกทั้งในเพลง 'It's You' นั้นยังได้ผลิตมิวสิควีดีโอออกมาถึง 2 เวอร์ชั่นประกอบไปด้วย ดราม่าเวอร์ชั่น และ แดนซ์เวอร์ชั้น ซึ่งในวันที่ 15 พฤษภาคมนี้ พวกเขาจะเปิดตัวดราม่าเวอร์ชั่นเป็นครั้งแรก และเพื่อต้องการเก็บรายละเอียดทางด้านอารมณ์ของนักแสดงทุกความเคลื่อนไหว ทีมงานได้ใช้กล้องวีดีโอสเตดิแคม ที่สั่งเทคเพียงครั้งเดียว (ไม่ตัดต่อ) ซึ่งก็ยิ่งทำให้แฟนๆต่างตั้งหน้าเฝ้ารอกันมากยิ่งขึ้นไปอีก

อนึ่ง เพลง 'It's You' รวม 4 เพลงใหม่จะถูกบรรจุอยู่ในอัลบั้มชุดที่ 4 'Sorry, Sorry' เวอร์ชั่น C ซึ่งจะวางจำหน่ายในวันที่ 14 พฤษภาคม 2552 และเตรียมคัมแบ็คครั้งแรก 17 พฤษภาคม ในรายการ SBS 'Ingygayo'

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

Super Junior เปิดตัวเพลง It's You พร้อม Sorry, Sorry เวอร์ชั่น C รวม 4 เพลงใหม่

หลังจากประสบความสำเร็จเป็นอย่างมากกับ 'Sorry, Sorry' ล่าสุด Super Junior เตรียมส่งเพลง 'It's You' โปรโมทเป็นเพลงถัดไป

11 พฤษภาคม 2552 ในเว็บไซต์ฟังเพลงออนไลน์ชื่อดังไม่ว่าจะเป็น Melon, Dosirak, Cyworld เป็นวันแรกที่มีการเปิดตัวเพลง 'It's You' เวอร์ชั่นใหม่เป็นครั้งแรก

ท่ามกลางการแข่งในตลาดเพลงอันแสนคึกคัก ล่าสุด Super Junior ได้เตรียมส่งเพลง 'It's You' โปรโมทเป็นเพลงถัดไป สำหรับเพลงนี้แต่งโดย 'E-TRIBE' ผู้แต่งเพลงเดียวกับ 'Gee' โดย โซนยอชิแด (So Nyeo Shi dae) ที่ให้ความรู้สึกแบบอะคูสติก R&B ผสมผสานไปกับแนวเพลงเทคโนแดนซ์ที่ทำออกมาได้อย่างลงตัว

หลังจากที่พวกเขาผ่านโชว์อันแสนทรงพลังอย่าง 'Sorry, Sorry' ไปก่อนหน้านี้ ล่าสุดพวกเขาจะกลับมาพร้อมกับภาพลักษณ์ที่ดีมากยิ่งขึ้นไปอีก

ในวันที่ 14 พฤษภาคมนี้ เพลงทั้งหมด 12 เพลงจากผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 กับเพลง 'It's You' รวม 4 เพลงใหม่ จะเริ่มวางจำหน่ายพร้อมกับผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' C เวอร์ชั่น

โดยเฉพาะในเวอร์ชั่น C นี้ยังจะมีการเปิดตัวเพลงที่ รยออุค (Ryeo Wook) แต่งด้วยตนเองเป็นครั้งแรกอย่าง '1st Story (Love U More)' ซึ่งจะเผยความสามารถในการแต่งเพลงสไตล์ป๊อปจังหวะกลางๆที่ร่วมเขียนเนื้อโดยอีกหนึ่งสมาชิกอย่าง ซองมิน (Sung Min) โดยมีเนื้อหาเกี่ยวกับการเฝ้ารอคอยรักแรกด้วยหัวใจอันเลือนลาง

นอกจากนี้ยังมีเพลงแดนซ์อย่าง 'She wants it', เพลง POP R&B จังหวะกลางๆ เขียนเนื้อโดย ฮวีซอง (Wheesung) อย่าง 'Love Disease' รวม 4 เพลงด้วยกัน

อนึ่ง ในวันที่ 17 พฤษภาคม 2552 Super Junior เตรียมโชว์เพลง 'It's You' เป็นครั้งแรกในรายการ SBS 'Ingygayo'

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

มิวสิควีดีโอ ซุปเปอร์จูเนียร์ It's You หลุดล่วงหน้า SM เผยพร้อมเปิดตัวทางการค่ำนี้ (12 พ.ค.)

ต้นสังกัด ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) เปิดตัวมิวสิควีดีโอ 'It's You' ก่อนกำหนด

หลังจากประสบความสำเร็จกับเพลง 'Sorry, Sorry' ล่าสุดในเพลง 'It's You' ที่แผนเดิมเตรียมเปิดตัวในวันที่ 14 พฤษภาคม 2552 นี้ล่าสุดเมื่อช่วงเช้าวันที่ 12 พฤษภาคม 2552 ปรากฏว่ามิวสิควีดีโอนี้สามารถรับชมได้ตามเว็บพอร์ทัลคอมมิวนิตี้ชื่อดังของเกาหลี และด้วยเหตุนี้เองทำให้ SM Entertainment เลื่อนวันเปิดตัวมิวสิควีดีโอนี้มาเป็นวันที่ 12 พฤษภาคม 2552 เวลา 19.00 น. (เกาหลี) ซึ่งจะปล่อยสู่เว็บไซต์ออนไลน์โดยถ้วนหน้าพร้อมกัน

SM Entertainment เปิดเผยเมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม 2552 กล่าว "เมื่อช่วงเช้าของวันนี้ (12) มิวสิควีดีโอได้หลุดออกไปตามเว็บไซต์พอร์ทัลต่างๆ" เสริม "ตอนนี้เรากำลังดำเนินการสอบสวนอยู่ครับ"

กล่าวต่อ "และเพราะในโลกอินเตอร์นั้นข้อมูลถูกแพร่กระจายออกไปรวดเร็วมากทำให้เราตัดสินใจเปิดตัวมิวสิควีดีโอในวันที่ 12 พฤษภาคมครับ" เสริม "เร็วที่สุดจะเป็นเวลา 19.00 น. วันนี้มิวสิควีดีโอจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการตามเว็บไซต์ฟังเพลงออนไลน์ต่างๆครับ"

อนึ่ง เมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2552 Super Junior ได้เปิดตัวเพลงดิจิตอลซิงเกิ้ล 'It's You' และก็ได้รับความสนใจจากแฟนๆเป็นอย่างมาก

สำหรับเพลงนี้แต่งโดย 'E-TRIBE' ผู้แต่งเพลงเดียวกับ 'Gee' โดย โซนยอชิแด (So Nyeo Shi dae) ที่ให้ความรู้สึกแบบอะคูสติก R&B ผสมผสานไปกับแนวเพลงเทคโนแดนซ์ที่ทำออกมาได้อย่างลงตัว

ในวันที่ 14 พฤษภาคมนี้ เพลงทั้งหมด 12 เพลงจากผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 กับเพลง 'It's You' รวม 4 เพลงใหม่ จะเริ่มวางจำหน่ายพร้อมกับผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' C เวอร์ชั่น

โดยเฉพาะในเวอร์ชั่น C นี้ยังจะมีการเปิดตัวเพลงที่ รยออุค (Ryeo Wook) แต่งด้วยตนเองเป็นครั้งแรกอย่าง '1st Story (Love U More)' ซึ่งจะเผยความสามารถในการแต่งเพลงสไตล์ป๊อปจังหวะกลางๆที่ร่วมเขียนเนื้อโดยอีกหนึ่งสมาชิกอย่าง ซองมิน (Sung Min) โดยมีเนื้อหาเกี่ยวกับการเฝ้ารอคอยรักแรกด้วยหัวใจอันเลือนลาง

นอกจากนี้ยังมีเพลงแดนซ์อย่าง 'She wants it', เพลง POP R&B จังหวะกลางๆ เขียนเนื้อโดย ฮวีซอง (Wheesung) อย่าง 'Love Disease' รวม 4 เพลงด้วยกัน

อนึ่ง ในวันที่ 17 พฤษภาคม 2552 Super Junior เตรียมโชว์เพลง 'It's You' เป็นครั้งแรกในรายการ SBS 'Ingygayo'

เจ๊อ่า ไม่เหมือนใครจริงๆแหละ อิอิ

ทึกด๊องเหรอ คึคึ :-\
นางฟ้าใจดี รักน้องๆอ่า ><

ขอบคุณทึกกี้สำหรับทรานฮะ

• Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 08:28:54 am »
รออยู่นะลิงๆที่รัก ><

อยากดูไวๆมากเลยยยยยยยยยยย อ๊ากกกกกกกกก

รูปแอบมีคิเฮนะ เคี๊ยกกกก

ขอบคุณเย่ครับ !

ปล.ขออภัยหากวิบัติ!

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 11:12:40 am »
คึคึ ~ ออกซักที ..
อยากฟังเพลง Love U More อ่า
จะเพราะขนาดไหนนะเนี่ย ><

ขอบคุณเย่มาก ๆ ค่า

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 04:21:37 am »
15/05/2009 :: ชีวอน-ฮันคยอง-รยออุค-คยูฮยอน แห่ง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) เปิดตัวทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก
เขียนเมื่อ 15 พฤษภาคม 2552 เวลา 07:47:04 น.

14 พฤษภาคม 2552 เวลา 16.30 น. ลานพาร์คพารากอน สยามพารากอน บรรดาเอล์ฟชาวไทยกระหื่มลานพาร์ค ร่วมต้อนรับศิลปินจากแดนกิมจิ ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) ประกอบไปด้วย ชีวอน (Si Won), รยออุค (Ryeo Wook), ฮันคยอง (Han Kyung) และ คยูฮยอน (Kyu Hyun) ในงานแถลงข่าวเปิดตัว ผลิตภัณฑ์ ทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก สูตรนาโน แอนไทแบคทีเรีย พลัส คอลลาเจน (12 Plus Mini Stick with Nano Anti-bacteria Plus Collagen) โดยนอกจากสี่หนุ่มซุปเปอร์เนียร์แล้ว ยังมีดาราไทยสุดฮ็อตชื่อดังอย่าง อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ ร่วมเป็นพรีเซ็นเตอร์สาวเพียงคนเดียวอีกด้วย

สำหรับงานในวันนี้เต็มไปด้วยความคึกคัก ที่ถึงแม้ว่าช่วงเช้าที่ผ่านมาจะมีฝนโปรยปรายแต่ก็ไม่ทำให้เอลฟ์ชาวไทยย่อท้อต่อการจับจองที่นั่งแต่อย่างใด งานเริ่มต้นด้วยการโชว์เต้นวงคัฟเวอร์จาก 'วงแพนโดร่า (Pandora)' ผู้ชนะเลิศการประกวด ทเวลฟ์ พลัส โคฟเวอร์ แดนซ์ ที่หลังจากเรียกเสียงกรี๊ดกันพอหอมปากหอมคอแล้ว ก็หนึ่งเวลาของทั้ง 4 หนุ่มพรีเซ็นเตอร์ ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) ประกอบไปด้วย ชีวอน (Si Won), รยออุค (Ryeo Wook), ฮันคยอง (Han Kyung) และ คยูฮยอน (Kyu Hyun) รวมถึง หนึ่งสาว อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ ร่วมขึ้นแนะนำผลิตภัณฑ์ชิ้นใหม่อย่างเป็นกันเอง

คุณวิเชียร สันติมหกุลเลิศ ผู้อำนวยการการตลาด บริษัท โอสถสภา จำกัด เปิดเผยถึงแผนการตลาดแบบไอดอลแอดเวอร์ไทซิ่งรวมถึงการตอบรับจากกลุ่มลูกค้า กล่าว "ได้รับการตอบรับดีขึ้นมากครับ ถ้าเทียบกับครั้งที่แล้วเพิ่มมากกว่าเดิมหลายเท่าเลยครับ" อันเป็นการตอกย้ำถึงความนิยมในตัวพรีเซ็นเตอร์ท่ามกลางกลุ่มวัยรุ่นได้เป็นอย่างดี

ในช่วงของการพูดคุยเกี่ยวกับเบื้องหลังการทำงานโฆษณาผลิตภัณฑ์ ทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก สูตรนาโน แอนไทแบคทีเรีย พลัส คอลลาเจน (12 Plus Mini Stick with Nano Anti-bacteria Plus Collagen) ทางด้านหนุ่ม ฮันคยอง (Han Kyung) ซึ่งมารับงานเป็นพรีเซ็นเตอร์ครั้งแรกเปิดเผยว่า "สำหรับผมและรยออุคถือเป็นครั้งแรกที่พวกเราได้มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ทเวลฟ์พลัสครับ ครั้งแรกที่ชีวอนและคยูฮยอนกลับไปเกาหลี ก็ได้เล่าให้ผมฟังว่าการถ่ายทำโฆษณาสนุกสนานมากครับ มีแฟนมาต้อนรับกันเยอะๆมากไม่ผิดหวังแน่นอน และพอพวกเราสองคนได้มาจริงๆ ก็มีแฟนๆมาต้อนรับดีมากเลยครับ แล้วเมื่อเช้าเราก็ได้ไปบ้านเด็กกำพร้าด้วยครับไปทำบุญ เด็กๆน่ารักมากครับดีใจมาก ถ้ามีโอกาสแบบนี้อีกก็อยากจะไปเยี่ยมน้องๆบ่อยๆครับ"

ในขณะที่หนุ่ม ชีวอน เผยถึงความรู้สึกที่ได้มาทำงานร่วมกับดาราซุปเปอร์สตาร์ชื่อดังของเมืองไทยอย่าง อั้ม พัชราภา ไชยเชื้อ เผย "ดีใจมากครับที่ได้ร่วมงานกับคุณอั้ม ภัชราภา เพราะว่าคุณอั้มไม่ได้ดังที่เมืองไทยอย่างเดียวครับ แต่ดังที่เกาหลีด้วยครับ เธอเป็นคนที่มีความมั่นใจในตนเอง และเป็นคนที่มีเสน่ห์มากเลย ทำให้ผมและพวกเรารู้สึกสนุกกับการทำงานมากครับ"

ทางด้านสาว อั้ม เผยเคล็ดลับการเตรียมตัวก่อนการถ่ายทำโฆษณา "ต้องให้ร่างกายแข็งแรงและพักผ่อนนอนหลับให้เพียงพอค่ะ สร้างความมั่นใจให้กับตัวเองด้วยค่ะ" เสริม "สำหรับการทำงานกับชาวต่างชาติจริงๆก็คิดว่ายากค่ะ แต่พอได้ทำจริงๆก็ไม่ยากเลยค่ะ ทุกคนเป็นกันเองมากๆ น่ารักค่ะ" ส่วนทางด้านหนุ่มชีวอนดูเหมือนจะติดอกติดใจฉากหนึ่งในโฆษณาเป็นพิเศษ กล่าว "บทบาทในภาพยนตร์โฆษณาชุดนี้ผมชอบมากครับ โดยเฉพาะฉากที่ผมต้องเรียนโยคะกับคุณอั้มคนเดียวในวงครับ มันทำให้ผมชอบบทบาทนี้จริงๆ" (พร้อมทำท่าโยคะเลียนแบบโฆษณากับฮันคยอง)

เมื่อถูกถามถึงความแตกต่างระหว่างการร้องเพลงกับการถ่ายทำโฆษณา รยออุค เผย "สิ่งที่ผมเชี่ยวชาญที่สุดคือการร้องเพลงครับ แต่การมาถ่ายโฆษณาในครั้งนี้ก็สนุกเหมือนกันครับ แล้วก่อนหน้านี้คยูฮยอนและชีวอนเคยเล่าให้ผมฟังว่าการถ่ายทำโฆษณาทเวลฟ์พลัสเป็นอะไรที่สนุกสนานมาก แล้วพอผมได้มาทำงานจริงๆก็รู้สึกประทับใจมากครับ" คยูฮยอน กล่าวเอาใจเอลฟ์เป็นภาษาไทยว่า "คิดถึงจริงๆ" พร้อมกับเปิดเผยถึงเบื้องหลังการเตรียมตัวสำหรับโฆษณาในครั้งนี้กล่าว "คือจริงๆแล้ว อัลบั้มชุดที่ 3 ของพวกเราก็วางแผงไปที่เกาหลีและก็ยุ่งมากๆด้วยครับ แต่ก็พอมีเวลาบ้างสำหรับการเตรียมตัวในโฆษณาทเวลฟ์พลัสครั้งนี้ แล้วก็ล่าสุดมีซิงเกิ้ลใหม่อย่าง It's You ที่พึ่งจะปล่อยออกไป ก็อยากให้แฟนๆช่วยกันติดตามด้วยนะครับ" เขากล่าวอ้อนแฟนคลับชาวไทย

หลังจากสัมภาษณ์จบพิธีกรก็ร้องขอให้เขาเต้นโชว์เพลงไตเติ้ลจากผลงานชุดที่ 3 อย่าง 'Sorry, Sorry' สดๆบนเวทีเป็นครั้งแรกในประเทศไทย โดยงานนี้ทั้ง 4 หนุ่ม ซุปเปอร์จูเนียร์ ได้ร่วมเต้นเพลง 'Sorry, Sorry' กันอย่างจริงจังไปพร้อมๆกับสินค้า ทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก สูตรนาโน แอนไทแบคทีเรีย พลัส คอลลาเจน เรียกเสียงกรี๊ดจากแฟนๆชาวไทยได้เป็นอย่างมาก

ทันทีที่โชว์จบลงชีวอนแอบทิ้งท้ายให้สาวไทยได้กรี๊ดเล่น เขากล่าว "เร็วๆนี้ซุปเปอร์จูเนียร์ทั้ง 13 คนก็จะมาเยี่ยมเมืองไทยกันด้วย อยากให้ทุกคนรอติดตามกันนะครับ" เสริม "ขอบคุณแฟนเพลงชาวไทยทุกคน ที่ทุกครั้งที่พวกเรามาก็ต้อนรับกันดีมาก รู้สึกขอบคุณและอบอุ่นใจมากครับ ช่วยติดตาม ทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก สูตรนาโน แอนไทแบคทีเรีย พลัส คอลลาเจน (12 Plus Mini Stick with Nano Anti-bacteria Plus Collagen) ด้วยนะครับ"

ขณะเดียวกัน คุณวิเชียร สันติมหกุลเลิศ เปิดเผยถึงเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมาศิลปินได้ร่วมเดินทางไปทำบุญยังบ้านราชวิถี โดยสิ่งที่นำไปมอบในวันนี้ประกอบไปด้วยเสื้อผ้า เครื่องใช้ และเงินอีกจำนวนกว่า 1 แสนบาท ทางด้านหนุ่ม คยูฮยอน กล่าวความรู้สึก "แม้ว่าพวกเรามาเยี่ยมเมืองไทยบ่อยมาก แต่ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่พวกเราได้ไปทำบุญกัน ได้ไปเจอน้องๆน่ารักมากครับ ถ้ามีโอกาสดีๆแบบนี้ก็อยากจะไปหาน้องๆบ่อยๆครับ"

หลังจากการพูดคุยกันพอหอมปากหอมคอแล้วพิธีกรก็พาทุกคนไปชมวีดีโอเบื้องหลังการถ่ายทำโฆษณาชุดใหม่ที่เรียกเสียงฮาและสร้างความสนุกสนานให้กับทั้งพรีเซ็นเตอร์ และแฟนๆที่มาร่วมงานในวันนี้ได้เป็นอย่างดี

ฮันคยอง กล่าวหลังดูวีดีโอเบื้องหลังจบลง "ตอนถ่ายทำสนุกสนานตลอดเวลาเลยครับ จริงๆแล้วผมไม่คิดว่าจะสนุกขนาดนี้ครับ แต่พอเห็นตัวเองในเบื้องหลังแล้วรู้สึกตลกมากกว่าตอนที่พวกเราถ่ายทำกันอีกครับ (หัวเราะ)" ทางด้านชีวอน เผยฉากแสนประทับใจ "ฉากที่ประทับใจมากที่สุดก็ต้องเป็นฉากที่ถ่ายกับคุณอั้มครับ (ยิ้ม)" รยออุค เสริม "ตอนที่คุณอั้มไปจับแขนชีวอนผมอิจฉามากเลยครับ" แต่คยูฮยอนตัดบทด้วยความฮา "แต่ผมไม่อิจฉานะครับ" เล่นเอาแฟนๆหัวเราะกันครืนไปตามๆกันเลยทีเดียว

ก่อนจากพวกเขาทิ้งท้ายข้อความถึงสาวไทย ชีวอน กล่าว "เสน่ห์ของสาวไทยเหรอครับ ก็อยู่กันตรงนี้ไงครับเต็มไปหมดเลย (กรี๊ด)" คยูฮยอน กล่าว "มีแฟนคลับมาต้อนรับพวกเราอย่างอบอุ่นมากครับ ต้องขอขอบคุณทุกๆนะครับ" ก่อนที่ ชีวอน จะปิดท้ายด้วยการทำหน้าที่พรีเซ็นเตอร์อย่างมืออาชีพ กล่าว "พวกเราทั้ง 4 คนจะรักสาวที่ใช้ ทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก สูตรนาโน แอนไทแบคทีเรีย พลัส คอลลาเจน (12 Plus Mini Stick with Nano Anti-bacteria Plus Collagen) ต้องใช้กันเยอะๆนะครับ"

งานนี้ทั้งหนุ่มชีวอนและคยูฮยอนต่างหยอกล้อกับแฟนๆอยู่ตลอดเวลา รวมถึงทำท่าเลียนแบบในโฆษณา เรียกเสียงกรี๊ดได้กระหึ่มลานพาร์คพารากอน อีกทั้งยังมีช่วงเวลาแห่งความประทับใจที่พิเศษสุดคือพวกเขาทั้ง 4 หนุ่ม ได้ร่วมกันเต้นโชว์เพลง 'Sorry, Sorry' พร้อมกับผลิตภัณฑ์ ทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก สูตรนาโน แอนไทแบคทีเรีย พลัส คอลลาเจน (12 Plus Mini Stick with Nano Anti-bacteria Plus Collagen) ได้อย่างเข้าถึงอารมณ์อีกด้วย

ก่อนจะปิดท้ายงานลงอย่างเป็นทางการกับการถ่ายภาพหมู่ ที่ถึงแม้ว่าช่วงท้ายงานฝนจะโปรยปรายลงมาแต่ก็ไม่ทำให้เอลฟ์ไทยย่อท้อต่างร่วมกันใช้เวลาแห่งความสุขกับ 4 หนุ่มพรีเซ็นเตอร์สุดประทับใจกลับบ้านกันโดยถ้วนหน้า

:-[ ประมวลภาพ :-

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com - หากนำข่าวไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

E.L.F กระหึ่มลานพาร์ครอรับ 4 หนุ่ม ชีวอน-รยออุค-ฮันคยอง-คยูฮยอน แห่ง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior)
เขียนเมื่อ 14 พฤษภาคม 2552 เวลา 17:14:28 น.

14 พฤษภาคม 2552 เวลา 17.00 น. ลานพาร์คพารากอน สยามพารากอน บรรดาเอล์ฟชาวไทยกระหื่มลานพาร์ค ร่วมต้อนรับศิลปินจากแดนกิมจิ ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) ประกอบไปด้วย ชีวอน (Si Won), รยออุค (Ryeo Wook), ฮันคยอง (Han Kyung) และ คยูฮยอน (Kyu Hyun) ในงานแถลงข่าวเปิดตัวผลิตภัณฑ์ ทเวลฟ์ พลัส มินิ สติ๊ก ที่กำลังจะเริ่มขึ้นในช่วงเวลาประมาณ 17.30 น.

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com - หากนำข่าวไปใช้กรุณาให้เครดิตเว็บไซต์ด้วย
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ชินดง (Shin Dong) เฉี่ยวชนจักรยาน ผู้เสียหายมึนเมาบาดเจ็บเล็กน้อย
เขียนเมื่อ 14 พฤษภาคม 2552 เวลา 11:35:11 น.

ชินดง (Shin Dong) นักร้องชื่อดังแห่ง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) ได้เฉี่ยวชนกับจักรยานในขณะที่เขากำลังขับรถอยู่

เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2552 เวลาประมาณ 02.35 น. เขตซงพา ย่านชอนชอน หน้าจินจูอพาร์ทเมนท์ ชินดง (23 ชื่อจริง ชินดงฮี) หนึ่งในสมาชิกวง ซุปเปอร์จูเนียร์ ขณะที่เขากำลังขับรถของตัวเองอยู่นั้น เขาได้เฉี่ยวชนกับจักรยานของนาย A (วัย 26 ปี) ซึ่งเป็นที่มาของอุบัติเหตุในครั้งนี้

จากผลของเหตุการณ์นี้ทำให้ข้อมือและหัวเข่าทั้งสองข้างของนาย A ได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย ก่อนที่จะถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลเพื่อเข้ารับการรักษาต่อไป ในขณะเดียวกันบริเวณกระจกด้านข้างรถของชินดงก็ได้รับความเสียหายเช่นเดียวกัน

ทางด้านตำรวจเปิดเผยว่านาย A ดื่มเหล้าในขณะขับขี่จักรยานทำให้เขาไม่ได้ขับขี่อยู่ช่องทางของจักรยาน ส่งผลให้เกิดอุบัติเหตุในครั้งนี้ ในขณะทางด้านชินดงนั้น เมื่อเข้าให้ปากคำกับทางตำรวจแล้วไม่พบความผิด เขาก็สามารถยุติปัญหานี้ลงได้อย่างรวดเร็วเช่นเดียวกัน

ต้นสังกัดเผย "ตอนที่เกิดอุบัติเหตุนั้น ชินดงกำลังเดินทางกลับบ้านจากการจัดรายการวิทยุ ซึ่งเขาไม่ได้ดื่มของมืนเมาแต่อย่างใดครับ" เสริม "โชคดีที่ทั้งคู่ไม่ได้รับบาดเจ็บอะไรมากครับ"

ซองมิน-คยูฮยอน (Super Junior) เป็นพ่อคนหนึ่งวันใน Family's Love
เขียนเมื่อ 12 พฤษภาคม 2552 เวลา 10:10:10 น.

ซองมิน (Sung Min) คยูฮยอน (Kyu Hyun) แห่ง ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) สัมผัสประสบการณ์การเลี้ยงเด็ก

ซองมิน และ คยูฮยอน ได้ร่วมบันทึกเทปรายการ KBS 1TV 'Family's Love' ซึ่งพวกเขาจะต้องรับภารกิจในการเลี้ยงดูเด็กบกพร่อง ในควังอักกู กรุงโซล โดยทั้งสองคนนั้นได้กลายเป็นพ่อคนของเด็กจำนวน 12 คน เป็นเวลา 1 วันเต็ม

ในวันนั้นพวกเขาจะต้องซักชุดนอนของเด็กๆ อาบน้ำ ทำอาหารว่าง ให้กินนม และทำให้พวกเขานอนหลับ ท่ามกลางช่วงเวลาอันแสนวิเศษ

สำหรับทางด้าน ซองมิน มักจะมีประสบการณ์ในกิจกรรมเพื่อสาธารณะลักษณะนี้มาก่อนแล้ว ส่งผลให้เขาค่อนข้างชำนาญเป็นพิเศษกว่าเพื่อนของเขา ในขณะที่ทางด้านคยูฮยอนนั้นซึ่งไม่ค่อยมีประสบการณ์ส่งผลให้เขาแสดงสีหน้าอันเป็นกังวลออกมาอย่างเห็นได้ชัด

อย่างไรก็ตามหลังจากที่พวกเขาได้ใช้เวลาซักผัก อาบน้ำ รวมถึงป้อนนมให้กับเด็กๆ ทั้งเด็ก ซองมิน และ คยูฮยอน ต่างก็มีความสัมพันธ์ที่ใกล้ชิดกันมากยิ่งขึ้น อีกทั้งในช่วงท้ายพวกเขาทั้งคู่ยังได้มีโชว์สุดพิเศษให้กับเด็กๆได้ดูอีกด้วยเช่นกัน

รายการ KBS 1TV 'Family's Love' เป็นรายการที่จะศิลปินดาราไปร่วมกันทำกิจกรรมเพื่อสังคม ด้วยการรับหน้าที่ดูแลเด็กบกพร่องซึ่งนำรายการโดย MC คังวอนแร

เทปของซองมินและคยูฮยอน จะออกอากาศในวันที่ 13 พฤษภาคม 2552 เวลา 16.10 น. ทาง KBS 1TV

ความสัมพันธ์ที่ใกล้ชิดกันยิ่งขึ้น ..
อ๊ากกกกกก เข้าใจจับคู่ให้ไปด้วยกันนะ 55
ต่อไปขอเป็นคู่อื่นได้รึเปล่าอ่ะ ? ดูแล้วจิ้น กรั๊ก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2009, 04:23:55 am โดย xxxHolic. »

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 09:13:51 am »
ข่าวแรก หูววววอิจชี่(วิบัติ)สาวอั้ม ที่ได้ใกล้ชิดหนุ่มๆทั้ง 4 อ๊ากกก อุคกี้น่ารักที่สุดเลยยย >///< จะรอดูโฆษณาตัวใหม่นะคะ แต่ยังอยากดู เย่สะบัดอยู่ดีอ่า คึคึ~

ข่าวที่ 2 เอลฟ์ล้นหลามจริงๆ ป้านแบนเนอร์ต่างๆ ประชันกันสุดฤทิธ์สุดเดช อยากไปอยู่ในบรรยาศนั้นด้วยจัง อิอิ

ข่าวที่ 3 เพิ่งรู้ข่าวเมื่อคืนนี่เอง โอป้า ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วค่ะ คนถูกเฉียวด้วย รู้สึกว่า เมาแล้วยังจะขับจักรยานอีกเนอะ ฟาดเคราะห์ไปค่ะ เมาแล้วขับแบบนี้

ข่าวที่ 4 ขอกริ๊ดก่อน อ๊ากกกกกกกกกก คยูมิน สุดฤทิธ์ เห็นด้วยกับทึกกี้เลย ใครหนอช่างจับคู่ได้ถูกใจ ฮ่าๆ~ แต่บางทีเค้าก็จิ้น ฮยอกมินนะ คิคิ

ขอบคุณทึกกี้สำหรับทุกข่าวค่ะ รู้สึกว่าข่าวเยอะ จะใช้เวลาอ่าน+เม้นนานมาก 555 5 แต่ละข่าวถูกใจ โดยเฉพาะข่าวสุดท้าย จิ้นโลกแตกกันเลยทีเดียว  :-\

• Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 06:07:15 am »
ข่าวแรก !

ใช่อิจฉาอั้ม วันที่แถลงนะเหนื่อยมากกกกก ร้อนก็ร้อน อั้มสวยสะบัดจริงๆนั่นแหละ ให้ตายสิ !!
(กี่ร้อยชาติถึงจะสวยเท่านั้น - -)

ข่าวที่สอง !

วันนี้แหละ แบบ อาการหนักมาก ร้อนสุดๆไปเลย คนก็เบียด แถมยังมีคนผลักอีกต่างหาก - -
พอตอนชีวอนเดินมาเท่านั้นแหละ เสียงกระหึ่ม ~ มาก (ออยก็กรี๊ดด้วย ><) ป๋าหล่อลากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะ !
ออยอยู่ไกลอีกแล้ว - - คยูก็น่ารัก >< มากก 5+ สูงๆๆ ชีวอนนี่สูงปรี๊ดดด อุคนี่ น่ารักมากอ่ะ แบบ พอยืนๆรวมๆกันสี่หนุ่ม
อุคแบบ เล็กสุดเลยฮ่าๆ ป้ายเยอะมากกก แล้วออยอยู่ข้างหลังตัวก็เตี้ย แบบเราต้องชะเง้อแล้วยังไม่พอ
ป้ายบังอีก โฮกกกกกกก
ปล.ป๋าดั้งโด่งมากก อุคหน้าเรียววว  ชีวอนตัวสูงปรี๊ดดดด คยูหล่อเริ่ดมากกก><

ข่าวที่สาม !
พี่งรู้ข่าวเมื่อคืนเหมือนเย่  แอบสะใจคนถูกเฉี่ยว - - เมาแล้วยัง.....
ดีนะที่พี่หูชินเราไม่เป็นอะไร ฟาดเคราะห์ไปจริงๆ

ข่าวสุดท้าย !

คยูมินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ><
พ่อหมาป่าแสนงามกับพ่อก้นฟักทองแอ๊บแบ๊ว ><~คยูเป็นพ่อ มินเป็นแม่ใช่ไหมเนี่ยย 55+

จิ้นโลกแตกอย่างเย่ว่าจริงๆ

ขอบคุณ ทึกแสนงอนงาม สำหรับข่าวเริ่ดๆทั้งหลายค่า ^^

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 03:52:48 pm »
16/05/2009 :: ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) คว้าแช้มป์ Music Bank K-Chart 4 สัปดาห์ซ้อน
เขียนเมื่อ 15 พฤษภาคม 2552 เวลา 21:08:46 น.

ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) คว้าอันดับที่ 1 Music Bank K-Chart 4 สัปดาห์ซ้อน

เมื่อวันที่ 15 พฤษภาคม 2552 ในรายการ KBS 2TV 'Music Bank' ช่วง Music Bank K-Chart ซุปเปอร์จูเนียร์ สามารถส่งเพลง 'Sorry, Sorry' คว้าอันดับที่ 1 ได้เป็นสัปดาห์ที่ 4 ติดต่อกัน ในขณะที่หัวหน้าวงอย่าง อีทึก (Lee Teuk) ก็ไม่สามารถกลั้นน้ำตาแห่งความปลื้มปิติเอาไว้ได้

ก่อนหน้านี้ ซุปเปอร์จูเนียร์ สามารถส่งเพลง Sorry, Sorry ขึ้นนั่งแท่นในชาร์ตประจำเดือนมีนาคมและเมษายนที่ผ่านมาไปได้เป็นเวลาสองเดือนซ้อน นอกจากนี้ผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 ของ ซุปเปอร์จูเนียร์ อย่าง 'Sorry, Sorry' ก็ได้รับความรักเป็นอย่างมากจากแฟนๆ โดยสามารถนั่งแท่นในอันดับที่ 1 ในชาร์ตเพลงต่างๆได้อย่างถ้วนหน้า อีกทั้งในวันนี้ถือเป็นการคว้าอันดับที่ 1 ในรายการ Music Bank เป็นครั้งที่ 5 อีกด้วย

ซุปเปอร์จูเนียร์ เผยหลังได้รับรางวัล "ขอบคุณท่านประธานอีซูมาน และทีมงานทุกๆคนมากครับ"

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

Title::   내 형 ....이특...^^/ พี่ชายของผม....อีทึก...^^
2009.05.02 01:36

나 와 서 생 활 을 한 지  12 년  . . .
เป็นเวลา 12 ปีแล้ว ที่ออกมาใช้ชีวิต . . .

정 말 좋 은 사 람 을 만 났 다 .
ได้พบเจอกับคนที่ดีจริงๆ .

사 실 특 이 형 글 을 보 며 눈 물 을 흘 렷 다 .
ด้วยความสัตย์จริง ตอนที่เห็นข้อความของพี่ทึกกี้ ผมร้องไห้.

인 정 한 다 귀 찮 게  하 는 사 실 을 . . .
มันเป็นความจริง ผมเกลียดที่จะต้องยอมรับ . . .

하 지 만 난  형 이 없 으 면   안 된 다 .
แต่ทุกอย่างมันเป็นไปไม่ได้หรอกนะ ถ้าไม่มีพี่.

지 금 까 지 여 기 까 지 올 수 있 었 던 것 도 형 이 잇 기 에 가 능 한 일 이 다 .
ที่ผมสามารถมาจนถึงทุกวันนี้ได้  มันเป็นไปได้ก็เพราะว่ามีพี่คนเดียวนั่นแหล่ะ.

울 면 같 이 울 어 주 고 웃 으 면 같 이 웃 어 주 는 특 이 형 .
ถ้าจะร้องไห้ ก็ร้องไห้ด้วยกัน   ถ้าจะหัวเราะก็หัวเราะด้วยกัน คน ๆ นั้นคือพี่ทึกกี้

자 기 이 익 보 다 는 남 을 먼 저 생 각 하 고   하 나 라 도 더 주 려 고 하 는 특 이 형 .
คิดถึงคนอื่นก่อนตัวเองเสมอ และถึงแม้ว่าจะเป็นสิ่งเล็กๆ น้อยๆเค้าจะให้คนอื่นมากกว่า คนๆนั้นคือพี่ีทึกกี้

방 송 할 때 보 면 대 단 하 다 .
เค้ายอดเยี่ยมเสมอระหว่างการออกอากาศรายการต่างๆ .

아 시 겠 지 만   센 스 가 장 난 이 아 니 다 ^ ^
ถึงแม้ว่าเค้าจะรู้ทุกอย่างอยู่แล้ว แต่ความรู้สึกอย่างกับว่าเค้าก็ไม่ได้แกล้งเล่นอยู่ ^^

가 끔 은 분 위 기 를 이 상 하 게 할 때 도 있 지 만.
ถึงแม้ว่าจะมีบางครั้งที่เค้าทำใ้ห้เกิดบรรยากาศที่ไม่ค่อยสบายนัก.

굴 하 지 않 고 덤 비 고 도 전 하 는 특..^^
เค้าไม่เคยยอมรับความล้มเหลว แต่กลับต่อสู้อย่างกล้าหาญกับทุก ๆ สิ่ง  นั่นคือ ทึก..^^

나 이 4 0먹 고 5 0 먹 어 도   형 믿 고 갈 께 ^ ^
ไม่ว่าผมจะอายุ 40 หรือ 50 ไปแล้ว ผมก็จะยังเชื่อมั่นในตัวพี่นะ  ^ ^

사랑혀요!!형님!!
ผมรักพี่นะ !! ฮยองนีม !!

외 로 워 마 요 형 님 . . . 옆 에 서 계 속 말 걸 꺼 니 깐 ^ ^
พี่อย่ารู้สึกเหงาเลยนะ . . . ผมจะคอยบ่นจุกจิกอยู่ข้าง ๆ พี่ต่อไป ^ ^

앞 으 로 1 0 년 더 잘 부 탁 해 용 ^ ^
ถึงแม้จะ 10  ปีหลังจากนี้ไปก็เถอะ ^ ^

슈주 리더 이특!!누구보다 강한 이특!! 당신은 진정한 손가락 왕!!^^
ซูจูลีดเดอร์ ลีทึก !! ลีึทึกผู้ที่แข็งแกร่งกว่าใครทั้งหมด!! พี่คือเจ้าแห่งการเล่นมวยปล้ำด้วยนิ้วหัวแม่โป้ง!! ^^

ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

Credit :: Donghae's cyworld
** TAKE OUT WITH FULL CREDIT **

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

[Cyworld] 090503 Eeteuk MSG in Donghae's cyworld
posted on 04 May 2009 10:09 by tomozuki1

อายุ 40...50..  ถึงแม้ตอนที่ชั้นอายุ 60 และนายยังคงแกล้งชั้นอยู่

ชั้นจะไล่เตะนายไปให้ถึงดวงจันทร์เลย~ ㅋㅋㅋ ( 8 ปีที่รักกัน ♥ ปาร์คจองซู)

Credit :: Donghae's cyworld
** TAKE OUT WITH FULL CREDIT **

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 08:00:53 am »
นั่น มาอีกคู่แล้ว ด๊องทึก หรือ ทึกด๊อง -0-
คราวที่แล้วก็คยูทึก คึคึ แย่งไก่ผัดซอสกัน อิอิ

ดีใจกับซูจูด้วยค่ะ ที่ได้รับรางวัล ดูจากรูป นางฟ้าร้องไห้อีกแล้ว
แต่ก็ดีใจ ยิ้มซะปากฉีกเลย 555 5

ขอบคุณทึกสำหรับข่าวค่ะ

• Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 01:23:51 pm »
ทุกร้องอีกแล้ว T^T

ดีใจด้วยนะ ดีใจด้วยจริงๆ

ส่วนทึกด๊อง - -+ เอ๊ะ หรือด๊องทึก ? เอ่อ..ช่างเถอะ

จิ้นได้อีกคู่ หึๆ

ทึก(พีแพร)ก็ประกาศแล้วไงว่า ทุกคนเป็นของทึก ?? 55

ขอบคุณทึกแสนงอนงามมสำหรับข่าวจ๊ะ

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 03:49:07 pm »
18/05/2009 :: ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) 'Sorry, Sorry' ทำยอดจำหน่ายทะลุ 2 แสนชุด
เขียนเมื่อ 18 พฤษภาคม 2552 เวลา 08:57:28 น.

ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) ผลงานอัลบั้มแรกประจำปี 2552 สามารถทำยอดจำหน่ายทะลุ 200,000 ชุดได้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

นับตั้งแต่การวางจำหน่ายเมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552 กับผลงานอัลบั้มชุดที่ 3 'Sorry, Sorry' จนถึงวันนี่ 15 พฤษภาคม 2552 สามารถทำยอดจำหน่ายไปได้แล้วผ่านช่องทางออนไลน์ 75,319 ชุด, ออฟไลน์ 139,851 ชุด รวมทั้งสิ้น 215,170 ชุด ส่งผลให้หลังจากคัมแบ็คได้เพียง 2 เดือนพวกเขาก็สามารถจำหน่ายผลงานเพลงทะลุ 200,000 ชุดได้เป็นผลสำเร็จ

และเนื่องด้วยยอดจำหน่ายประจำปี 2552 ของซุปเปอร์จูเนียร์ในครั้งนี้ ยังถือเป็นครั้งแรกที่เขาสามารถทำยอดจำหน่ายได้มากที่สุดอีกด้วยเช่นเดียวกัน (อัลบั้มชุดที่ 2 เมื่อปี 2552 ทำยอดจำหน่ายได้ 190,000 แผ่นโดยประมาณ)

นอกจากนี้ 'Sorry, Sorry' ยังสามารถเข้าติดชาร์ตเพลงออนไลน์ของเกาหลีได้อย่างถ้วนหน้า รวมถึงชาร์ตเพลงในต่างประเทศ อาทิ ไต้หวัน และ ประเทศไทย เผยให้เห็นความนิยมในตัวพวกเขาได้เป็นอย่างดี

ซุปเปอร์จูเนียร์ เผย "หลังจากพวกเราหายไปนานกว่า 1 ปี 6 เดือนแต่อัลบั้มชุดใหม่ของพวกเราก็ยังได้รับความรักจากแฟนๆ ทำให้พวกเราดีใจและมีความสุขมากครับ เราจะทำงานให้หนักมากยิ่งขึ้นเพื่อให้สมกับที่แฟนๆให้กำลังใจพวกเราเสมอมาครับ" เขากล่าว

อนึ่ง ซุปเปอร์จูเนียร์ พึ่งจะปิดฉากเพลง 'Sorry, Sorry' ลง และขณะนี้กำลังทำกิจกรรมในเพลง 'It's You' ต่อไป

ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) โชว์ 'นอราโก (It's You)' ครั้งแรกใน SBS 'Ingygayo'
เขียนเมื่อ 18 พฤษภาคม 2552 เวลา 02:30:53 น.

13 หนุ่ม ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior) ขึ้นโชว์เพลงใหม่ 'It's You' เป็นครั้งแรก

17 พฤษภาคม 2552 ในรายการ SBS 'Ingygayo' ซุปเปอร์จูเนียร์ ได้ขึ้นโชว์เพลง 'นอราโก - It's You' เป็นครั้งแรกหลังจากประสบความสำเร็จอย่างมากกับเพลง 'Sorry, Sorry'

เพลง 'It's You' จะให้อารมณ์ในสไตล์แบบอะคูสติก R&B ที่ผสมผสานกับท่วงทำนองแดนซ์แบบฟังสบาย โดยในวันนี้พวกเขามาพร้อมกับภาพลักษณ์ของชายเต็มตัว ที่สามารถเข้าไปนั่งอยู่ในหัวใจแฟนเพลงสาวกันได้โดยถ้วนหน้า

อนึ่ง เมื่อวันที่ 15 พฤษภาคมที่ผ่านมา กับการเปิดตัวมิวสิควีดีโอ 'It's You' เวอร์ชั่นดราม่าพร้อมกับสมาชิกทั้ง 13 คนในเสน่ห์ที่แตกต่าง ก็ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีจากแฟนๆ โดยในมิวสิควีดีโอนี้ ผู้กำกับชื่อดังอย่างโจซูฮยอนก็เลือกที่จะถ่ายทอดเรื่องราวความรักของสมาชิกทั้ง 13 คนออกมาในรูปแบบภาพยนตร์สั้นแบบลองเทคที่ไม่มีการตัดต่อใดๆ

17/05/2009 :: [trANS] Messages from Super Junior Repackage

Leeteuk
"SORRY SORRY" เพราะว่าผมรักคุณ
คนเดียวที่ผมรักไม่ใช่ใครคือ "คุณ~!!"

Kim Heechul
♥♥ ชื่นชมผม / พวกเรา / คุณ

Han Geng
ขอบคุณสำหรับการสนับสนุนของทุกๆคน หวังว่าทุกคนจะมีความสุขเสมอ ผมรักคุณ ! ♥

Yesung
ซุปเปอร์จูเนียร์รีแพคเกจอัลบั้มที่ 3
ผมขอให้คุณ ได้โปรดมอบความรักให้กับ นอราโก มากๆนะ ~ เย้ ^^ ★
คราวนี้ ~~~ ไปกันเลย ~^^ ฮี่ฮี่ฮี่

Kangin
ได้โปรดมอบความรักกับอัลั้บมนี้ให้มากๆ!

Shindong
รักมันจนตาย จนกระทั้งคุณเป็นบ้า ~♥

Lee Sungmin
ผมรักคุณ ~♥

Eunhyuk
คนที่ผมรัก... คือคุณ... เพียงคุณคนเดียว...
ความรักคนที่ได้ฟังเพลงนี้ คือคุณ ... คุณเพียงคนเดียว...

Lee Donghae
ขอโทษ ขอโทษ เพราะว่าพวกเราเอาหัวใจของทุกๆคนไป
ตอนนี้ คุยเกี่ยวกับ *นอรอโก* ให้โด่งดังไปเลย ผมรักคุณ ♥

Choi Siwon
ทุกๆคนมอบความรักให้พวกเราเสมอ
มาร่วมกันทำตั้งแต่แต่ตอนจนไปจบจบด้วยกันเถอะ!

Kim Ryeowook
"ผมรักคุณ" ♥ "ขอบคุณครับ"
ชอจบอนแจ อียากี~
ได้โปรดมอบความรักแก่อัลบั้มที่ 3 ของซุปเปอร์จูเนียร์ให้มากๆ!

Kim Kibum
"ได้โปรดมอบความรักกับมันให้มากๆ"

Cho Kyuhyun
รีแพคเกจ~♥
มันกำลังมา มันกำลังมา !! มันกำลังมา !!!
มันออกมาแล้ว ^-^ มาเสียเงินของตัวเองในเสน่ห์ของซุปเปอร์จูเนียร์!!!

Original Source. 슈퍼주니어 리팩앨범, Alice at SJ-WORLD.NET
Credits to La'MISS:fairy at SJ-WORLD.NET
Thao TRANS CREDIT: DOLZPUMZ@SUJU-THAILAND.COM

[Cyworld] Eunhyuk 2009.05.12 15:38
posted on 12 May 2009 22:44 by tomozuki1

이혁재 2009.05.12 15:38

너라고...SJ라고..^^

은혁이 싸이 드디어 열었어요~

은혁보다도 예전처럼 혁재의 모습 많이 비출거에요^^

솔직히....좋죠? 으헤헤헤헤헤^------------^

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - 

It’s you…It’s SJ..^^

Eunhyukie has finally opened his cyworld~

As compared to Eunhyuk, I’ll shine even more than the Hyukjae I was in the past^^

Honestly….It’s not bad right? Euhehehehehe^————^

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -   

คือเธอ ... คือ เอสเจ.. ^^ 

ในที่สุดอึนฮยอกกี้ก็เปิดไซเวิลดิ์เป็นของตัวเอง ~

เมื่อเปรียบเทียบในฐานะอึนฮยอก, ผมจะส่องประกายยิ่งกว่า ฮยอกแจในอดีต ^^

จริงแล้ว...มันก็ไม่เลวใช่มั้ย? อือ ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ^_________^

Credits: www.smilehyuk.com
Translate to EN  : superduperlove.wordpress.com
Translate to TH : tomozuki1
*Take out with fulll credit*

[Cyworld] Heechul 2009.04.30 [3 Entries]
posted on 01 May 2009 21:50 by tomozuki1

Title ::: 난/ ฉัน
2009.04.30 14:01

내 신분을 숨기기 위해 이러고 다니고 있다(-┏)
เพื่อต้องการหลบซ่อนสถานะของผม  ผมออกไปข้างนอกอย่างนี้(-┏)

Title :::  희 시 카 열 풍/ ฮีซิก้า ฟีเวอร์
2009.04.30 14:24

제시카도 예쁘다고 인정한 희시카
ฮีซิก้า แม้แต่เจสสิก้าเองยังยอมรับเลยว่าสวย

방송섭외 1순위
캐릭터 1순위
이 세기 최고의 유행어 "빠보~", "노노노노노 하!"
ได้รับการกล่าวขานทางโทรทัศน์เป็นอันดับ 1
คาแร๊กเตอร์อันดับ 1
ประโยคยอดฮิตแห่งศตวรรษนี้ " ปาโป ~(โง่)" , " โนโนโนโนโน ฮะ"

'절친노트' 가 방송되고 모두가 희시카를 찾는다^-^
หลังจากที่รายการ Intimate Note ออกอากาศ ทุก ๆ คนถามถึง ฮีซิก้า ^-^

제길.. 난 아무도 안찾아(-┏)
ให้ตายเถอะ...ไม่มีใครถามถึงผมเลย(-┏)

Title::: 능 력 자/ คนที่มีฝีมือ
2009.04.30 14:26

귀신같은 언데드
능력이 참 많다
ทักษะชั้นยอดของ Undead
มีฝีมือมากจริงๆ

Credit :: Heechul's Cyworld
**TAKE OUT WITH FULL CREDIT**

ช่วยบอกทีสิ .. ว่าไม่มีใครจำเจ๊ได้ -0-
อะไรของเจ๊เนี่ย ! 555 กิ๊บสวยได้อีก

คยู .. เรียกร้องให้เสียเงิน - -
ไม่ต้องเรียกร้องก็เสียให้แล้ว ทั้งเงิน ตัวและหัวใจ (ฮิ้ววว ~)
(กล้าเล่น 555)

ปล.บอมวันของทึก ทึกแสนงอนงามนี่ความหมายคืออะไรอ่ะ ?
ไม่เข้าใจอ่า แหง่บ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2009, 03:27:30 am โดย xxxHolic. »

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 02:55:40 am »
อ่านมาราธอน....=w=" เล่นเอาอึนไปเลยทีเดียว...555+

คยูมิน...ด๊องทึกเอ๊ะหรือจะทึกด๊อง....รู้สึกจะหลายคู่มาก ก๊ากกกกก~~

เอาเป็นว่าขอบคุณสำหรับทุกข่าวครับ ^^

• Staff - T
  • *
    • facebook
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 06:03:24 am »
ข่าวเยอะ -0- เม้นข่าวแรกก่อน อิอิ ยินดีกับเอสเจด้วยนะคะ ยอดทะลุ 200000 แล้ว เดี๋ยวรีแพ็คเกจ ตามมา ก็โกยเงินเอลฟ์ไปอีก ฮ่าๆ

ข่าวที่ 2 It's you ครั้งแรก อ๊ากกกกก ไม่นะ น้องมินนี่ตัดผม ม่ายยยยยยยยยยย~(วิบัติ) :o แมนซะ - -

ข่าวที่ 3 กี้ไม่ต้องบอกทุกคนก็ยอมเสียอยู่แล้ว ฮ่าๆ พี่หมูชิน จะให้เอลฟ์เป็นบ้าเลยเหรอ ถึงจะบ้าแต่ก็รัก คิคิ -0-

ข่าวที่ 4 แม่ไก่ รู้แอ๊บแบ๊วมาก ทำตาซะแบ๊วเลย คิคิ น่ารัก >///<

ข่าวที่ 5 เจ๊คนงามมมม ใส่กิ๊บสีชมพูออกไปข้างนอกจริงอ่ะ แล้วผ้าปิดปากมีคำว่าฮี หรือเปล่า ถ้ามีเค้าก็รู้หมดละว่าเป็นเจ๊ อิอิ

ฮีสิก้าสวยจริงๆอ่า ดูคลิปแล้ว แฮ่ดซะด้วย เปิดกระโปรงต่อหน้าปู้จายได้ยังไง - -"

ขอบคุณทึกกี้สำหรับข่าวทั้งหมดค่ะ
ปล.ขออณุญาตวิบัติ อิอิ

• Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 04:07:48 pm »
ข่าวแรก อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย~ ดีใจด้วยนะคะ สองแสนแล้ว (แอบดีใจที่เราเป็นหนึ่งในนั้น ฮิ้ววว)

ข่าวสอง ดูไปแล้วค่ะ โหลดไปแล้วค่ะ จะละลายค่ะ มินนี่แมนไปไหน หล่อได้อีก หล่อมันทุกคน กรี๊ดดดดด

ข่าวที่สาม
Kim Kibum
"ได้โปรดมอบความรักกับมันให้มากๆ"  มอบให้อยู่ทุกวี่ทุกวันทุกนาทีจ๊ะสามีที่รัก ><
ปล.คยู สเน่ห์ของพวกคุณทำให้ฉันตกหลุมรักมันตั้แต่แรกเห้ฯ ให้ปลาบู่ตายเถอะ !!

ข่าวที่สี่ ฮยอกน่ารัก กรี๊ดด ยังเหงือกบานเหมือนเดิม 55+ ปลื้มมากๆอ่ะ คิอึนเฮ และ บอมซิน จงเจริญญญญญญญญญญญญญย~

ข่าวที่ห้า คิมฮีเอ๊ยยย จำไม่ได้เลยนั่น - - ฮีสิก้า แฮ่ดมากนะเจ๊ 55+ คลิปดุแล้วเหมือนกัน
กล้ามากอ่ะ 55+ ทำไมแร๊งงงงงงงงงงงงงงงงง~

ขอบคุณทึกแสนงอนงามครับ!

ปล.ขอวิบัตินิดนึง -O-

ปล.2 ที่เรียกทึกแสนงอนงามเพราะว่า ทึกนั้น งอนงามประหนึ่งขนตาที่ส่องประกายวิ้งๆ โอ้ววว *O*

SMF spam blocked by CleanTalk