ผู้เขียน หัวข้อ: 30/05/2009 :: อยากรู้ไหม เกิดวันไหนมีความรักยังไง  (อ่าน 1916 ครั้ง)

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • I LOVE SEVERUS SNAPE

เชื่อหรือไม่ว่าบางครั้ง วันที่เราลืมตาดูโลกขึ้นมานั้น เราอาจจะถูกกำหนดชะตาชีวิตเอาไว้แล้วก็ได้ เพราะในทางโหราศาสตร์ทุกสิ่งทุกอย่างที่อยู่รอบ ๆ ตัวเรานั้นล้วนมีความสัมพันธ์กับเราได้เสมอ

วันนี้เราเอาเรื่องวันเกิดซึ่งสามารถบ่งบอกเรื่องราวเกี่ยวกับคนที่เกิดในวันนั้น ๆ มาฝากด้วย ลองไปดูกันดีกว่าว่า คนที่เกิดวันไหน มีความรักเป็นอย่างไรกันบ้าง

คนที่เกิดวันจันทร์  คุณออกจะเป็นคนดื้อรั้น และค่อนข้างเอาแต่ใจตัวเองเสียหน่อย แต่ทั้งนี้คุณก็ป็นคนฉลาดรอบรู้ แถมยังมีอัธยาศัยดีด้วยนะ ซึ่งคนที่เกิดในวันนี้ค่อนข้างน่าอิจฉาที่มักจะสมหวังในความรักอยู่บ่อย ๆ แต่ก็มีบ้างเหมือนกันแหล่ะที่จะช้ำรัก แต่นั่นก็เป็นเพราะตัวคุณเองไม่ใช่หรือ

คนที่เกิดวันอังคาร คุณค่อนข้างมีดวงรักแรกพบสูงมากกว่าคนเกิดวันอื่น ๆ แม้ว่าภายนอกคุณจะเป็นคนแข็ง ๆ ลุย ๆ ตรงไปตรงมา แต่อันที่จริงแล้วคุณเป็นคนที่อ่อนโยนมากทีเดียวเลยนะแถมยังเป็นคนที่เปิดเผยและจริงจัง ดังนั้นหากคุณชอบใครคุณก็จะชัดเจนว่าคุณมาจีบเขาหรือคุณชอบเขา ไม่ค่อยมีหรอกพวกอาการหลบ ๆ ซ่อน ๆ ให้อีกฝ่ายเดาเล่น ๆ หน่ะ

คนที่เกิดวันพุธ คนที่เกิดวันนี้ค่อนข้างอินเทรนด์ไม่เบาเพราะ คุณมักจะหลงใหลได้ปลื้มกับคนที่อายุน้อยกว่าง่าย ๆ (เรียกง่ายๆ ว่าพวกชมรมกินเด็กนั่นแหล่ะ)  แต่ก็ใช่ว่าเห็นใครเด็กกว่าก็คว้าไว้หมดนะ เพราะคุณมักจะคิดอย่างถี่ถ้วนแล้วว่ามันโอเค มันชัดเจนมั่นใจแล้วคุณถึงจะไขว้คว้าเอาความรักนั้นมาเป็นของคุณให้ได้ ซึ่งก็ตรงกับนิสัยความช่างคิดและละเอียดรอบคอบของคุณดีนะ

คนที่เกิดวันพฤหัสบดี ความรักของคุณนั้นช่างเรียบง่ายเสียจริง ๆ จะเรียกว่าดีก็ได้นะ (ถ้ามองในแง่ดี) แต่ก็จงระวังเอาไว้ด้วย เพราะคุณมักจะหลงคารมพวกจิงโจ้ไม่จริงใจเสียเป็นส่วนมาก แต่ถึงกระนั้นเมื่อมีความรักแล้วคุณก็ไม่ใช่พวกถอดใจอะไรง่าย ๆ เพราะหากมีอุปสรรคคุณก็จะพยายาและอดทนจนถึงที่สุดเหมือนกัน

คนที่เกิดวันศุกร์ จะว่าอย่างไรดีล่ะ คุณค่อนข้างเป็นคนคิดมากและมักจะขี้สงสัยและชอบคิดอะไรไปล่วงหน้าบ่อย ๆ โอเคคุณน่ะเป็นคนฉลาด แต่ก็มักจะพลาดท่าคนอื่นได้บ่อย ๆ คู่รักของคุณของคุณบางครั้งก็อาจจะเป็นคนที่คุณไม่ได้รู้สึกรักใคร่มาก่อนออกบ่อย ๆ ก็ได้ แต่ทั้งนี้ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณจะถูกจับคลุถุงชนหรอกนะ

คนที่เกิดวันเสาร์ คนที่เกิดวันนี้ถือได้ว่าอีกนิดเดียวคุณก็จะโดนมองว่าเจ้าชู้ได้เลยนะเนี่ยเพราะ คุณเองก็เป็นพวกอ่อนไหวและหวั่นไหวกับเรื่องของความรักไม่ใช่ย่อย แถมยิ่งถ้าเห็นใครที่ถูกใจคุณก็จะเดินหน้าใส่ทันที แต่ทั้งนี้ก็ใช่ว่าคุณจะหลงใหลในความรักจนไม่ลืมหูลืมตาหรอกนะ เพราะแม้ว่าคุณจะชอบคนง่ายแต่ก็ไม่ได้ชอบทีละหลาย ๆคนแถมคุณเองก็เป็นคนหนักแน่นแถมยังค่อนข้างพิถีพิถันในการเลือกคนรักเสียด้วยสิ

คนที่เกิดวันอาทิตย์ ถือได้ว่าคุณเป็นคาสโนว่า / คาสโนวี่ได้เลยล่ะเพราะ คุณมักจะอ่อนไหวไปกับคนที่โดดเด่นอยู่บ่อย ๆ แถมยังเป็นคนเบื่ออะไรได้ง่าย ๆ อีกต่างหาก แถมเวลามีความรักคุณมักจะเป็นฝ่ายต้องการให้คู่รักของคุณเป็นฝ่ายเปลี่ยนแปลงตัวเองมากกว่าที่คุณจะยอมเป็นฝ่ายเปลี่ยนแปลง แต่ถึงกระนั้นก็ตาม อย่างไรเสียเวลาที่คุณรักใครสักคนคุณก็ทุ่มเทแบบสุด ๆ เหมือนกันนะ

เป็นอย่างไรกันบ้างเอ่ย ใครเกิดวันไหน ความรักตรงกันบ้างหรือไม่ ถ้าไม่ตรงก็ไม่ต้องซีเรียสไปนะค่ะ เรียกว่ารู้เอาไว้พอขำ ๆ ก็ได้เนอะ

เครดิต :: http://variety.teenee.com/foodforbrain/14920.html

Rak

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
Re: 30/05/2009 :: อยากรู้ไหม เกิดวันไหนมีความรักยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 05:23:21 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

Piloty Potter

• Only U!! Only Harry!!
  • มนุษย์หมาป่า
Re: 30/05/2009 :: อยากรู้ไหม เกิดวันไหนมีความรักยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 05:26:01 am »
ช่างดีแท้ ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ :-*

first..กริฟฟินดอร์

• สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 05:46:48 am »
ตรงอ่ะ...เจ้ชอบ

TricksteR

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 07:03:52 am »
เราเป็นคนเจ้าชู้หรือนี่!!!(เกิดวันเสาร์) แต่อย่างน้อยก็มีการพิถีพิถันในการเลือก
ขอบคุณที่นำมาฝาก

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 07:52:50 am »
อืมๆ

ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ :D

*S [o] u l M ★ t e.

• 2NE1(투애니원) ★ I Don't Care.
  • Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
  • ...★ YB" GD ★...
    • facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 08:45:05 am »
อ้างถึง
คนที่เกิดวันพุธ คนที่เกิดวันนี้ค่อนข้างอินเทรนด์ไม่เบาเพราะ คุณมักจะหลงใหลได้ปลื้มกับคนที่อายุน้อยกว่าง่าย ๆ (เรียกง่ายๆ ว่าพวกชมรมกินเด็กนั่นแหล่ะ)  แต่ก็ใช่ว่าเห็นใครเด็กกว่าก็คว้าไว้หมดนะ เพราะคุณมักจะคิดอย่างถี่ถ้วนแล้วว่ามันโอเค มันชัดเจนมั่นใจแล้วคุณถึงจะไขว้คว้าเอาความรักนั้นมาเป็นของคุณให้ได้ ซึ่งก็ตรงกับนิสัยความช่างคิดและละเอียดรอบคอบของคุณดีนะ

กร๊ากกกกกกกกกกกก ทำไมเป็นแบบนี้อ่า คราวก่อนเล่น

เบบี๋ในใจซึงรีก็บอกว่าชอบเด็ก 555 สงสัยจะชอบเด็กจริงๆแล้วล่ะ คึคึ

ขอบคุณที่นำมาฝากกันค่ะ

... Forever Love ...
super junior ﹎ big bang ﹎ shinee

p@kka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 08:52:06 am »
เกิดวันจันทร์ ขอบคุณนะค่ะที่นำมาฝากกัน
~ I Love Harry Potter ~

porgsakorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 01:04:12 pm »
เหอๆ เกิดวันจันทร์ ครับสงหวังในความรักบ่อย
พอพอกับช้ำในรักนั่นเอง ฮือๆ แต่ยังดีมีคนรัก
มากมาย

ขอบครน้องป้อนที่นำมาฝากนะ

ข้อความลับจาก [[PIGZA]]

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2009, 03:12:48 pm »

อ้างถึง
คนที่เกิดวันอาทิตย์ ถือได้ว่าคุณเป็นคาสโนว่า / คาสโนวี่ได้เลยล่ะเพราะ คุณมักจะอ่อนไหวไปกับคนที่โดดเด่นอยู่บ่อย ๆ แถมยังเป็นคนเบื่ออะไรได้ง่าย ๆ อีกต่างหาก แถมเวลามีความรักคุณมักจะเป็นฝ่ายต้องการให้คู่รักของคุณเป็นฝ่ายเปลี่ยนแปลงตัวเองมากกว่าที่คุณจะยอมเป็นฝ่ายเปลี่ยนแปลง แต่ถึงกระนั้นก็ตาม อย่างไรเสียเวลาที่คุณรักใครสักคนคุณก็ทุ่มเทแบบสุด ๆ เหมือนกันนะ

55+  คาสโนวี่  ขอบคุณจ้าที่นำมาฝากกัน   :D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 06:40:46 am »
ขอบคุณที่นำมาฝากค่ะ

pob

• Hogwarts iS my home.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 08:42:00 am »
คนเกิดวันอังคารอ่ะดีนะว่าป่าว

ผมว่าดีนะครับ

ขอบคุณที่นำมาฝากครับ

NP

dew_16

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 08:55:45 am »
คนที่เกิดวันจันทร์  คุณออกจะเป็นคนดื้อรั้น และค่อนข้างเอาแต่ใจตัวเองเสียหน่อย แต่ทั้งนี้คุณก็ป็นคนฉลาดรอบรู้ แถมยังมีอัธยาศัยดีด้วยนะ ซึ่งคนที่เกิดในวันนี้ค่อนข้างน่าอิจฉาที่มักจะสมหวังในความรักอยู่บ่อย ๆ แต่ก็มีบ้างเหมือนกันแหล่ะที่จะช้ำรัก แต่นั่นก็เป็นเพราะตัวคุณเองไม่ใช่หรือ

ตรงดีน่ะ 555+

ขอบคุณค่ะที่นำมาฝาก

Niiew

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2009, 09:31:54 am »
โอ้ว ๆ ตรงดีเหมือนกัน (วันอาทิตย์)  ขอบคุณที่นำมาฝากกันจ๊ะ  "น้องเซ"  :-*

beam

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 08:26:27 am »
ว้าวววว

avril punk

• มักเกิ้ล
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2009, 11:29:53 am »
ไม่จริง :'( เราไม่เคยสมหวังความรักเลย

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 01:13:10 pm »

^
^
^

ตรงดีคะ โดยเฉพาะ .. กับคนที่อายุน้อยกว่า ..

ขอบคุณที่นำมาฝากคะ ^^

love hermiony

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 06:57:19 am »
ขอบคุณนะค่ะที่เอามาฝากตามจริงหนูก็ตั้งชมรมกินเด็กนั่นเพราะหนูเกิดวันพุธ

SMF spam blocked by CleanTalk