ผู้เขียน หัวข้อ: PSW.HPT 220109 - เพื่อน ๆ PSW ชอบภาพยนตร์ภาคไหนมากที่สุด  (อ่าน 5621 ครั้ง)

tew8540

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  อยากทราบนะค่ะว่า เพื่อนๆๆ psw ชอบภาพยนตร์ Harry potter ภาคไหนที่สุด

เท่าที่ได้ดูมานะค่ะ แล้วประทับใจฉากไหนกันบ้างค่ะ

และอยากรู้ว่าชอบภาคไหนน้อยที่สุดด้วยค่ะ

ส่วนติว ชอบ ภาค 1ชอบฉากที่แฮร์รี่ เล่นควิดดิช กับภาค 4 ชอบตอนงานเต้นรำค่ะ  ส่วนภาค 5 ชอบตอนอยุ่ในกระทรวงเวทมนต์ ค่ะ

TOPIC LOCKED BY: uknow_who ++ 11 FEB 09 1044...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เมษายน 2009, 08:43:21 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

faraworto

• จง..ซื่อสัตย์ กับ..แฟนตัวเอง และ ครื้นแครง กับ..แฟนคนอื่น
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 2
  • อยากให้คุณได้ยินเสียงบอกรักจากหัวใจ
    • http://pokkaew.hi5.com
ผมชอบทุกภาคเลยครับเพราะว่าสนุกดี
[.:เยาวชนไทยรุ่นใหม่เลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ:.]

. : รากฐานของตึกคืออิฐ รากฐานของชีวิตคือการศึกษา:.

http://www.medchula.com/question.asp?class=50&gid=140
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=910324

Kimaros

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบภาค 5 มากสุดครับ ตอนแฮร์รี่จูบโช^^

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
ความจริงก็ชอบทุกภาคและทุกฉากน่ะค่ะ แต่ฉากที่ชอบที่สุดก็คือฉากที่เข้าไปในห้องเก็บลูกแก้วพยากรณ์แล้วลูกแก้วก็ร่วงลงมา เป็นภาพที่สวยมากค่ะ...

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
ชอบทุก ภาคเลยครับ เเต่ที่ชอบสุดก็ภาค 1 ครับ(ตอนที่ แฮรี่ ขี่ไม้กวาดครั้งเเรก )

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
ภาค ๔ ค่ะ คงเป็นภาพยนตร์ที่ ฟางประทับใจไม่มีลืมเลือน แน่แท้ ^[]^

ภาค ๓ ค่ะ คงเป็นฉากที่ ฟางประทับใจตอนที่ อยู่ตรงต้นวิลโลว์ จอมหวดตอนที่ทั้งสามจะเข้าไปใน

เพิงโหยหวน รอนขาหักด้วย =[]= สงสารสุดซึ้ง

ภาค ๕ ค่ะคงเป็นภาพยนตร์ ในทั้งหมด ๕ ภาคที่ดูมาแล้วประทับใจน้อยที่สุด

เพราะเนื้อเรื่องดำเนินไปเร็ว(มาก) เร็วจริงๆ ค่ะ ไม่คุ้มกับหนังสือ

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
ตำถามยอดฮิตเลย  สำหรับแต้วแล้ว แต้วชอบภาค1นะ  แบบว่าเริ่ดทุกตอน ชอบมากมาย  ;)

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
ชอบทุกภาคนะคะ   บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าชอบภาคไหนมากที่สุด
เพราะแต่ละภาคก็สนุกไปคนละแบบ แต่ภาค 4 ก็สนุกนะคะ แฮร์รี่ได้ผจญภัยเยอะดี ^^

ส่วนภาคที่ชอบน้อยที่สุด อืม~ คงจะภาค 5 ค่ะ เพราะมีหลายฉากเหลือเกินที่โดนตัดออกไป

ฉากประทับใจ เยอะแยะมากมาย ส่วนใหญ่จะเป็นฉากที่ทั้ง 3 คนร่วมกันต่อสู้หรือทำอะไรสักอย่างด้วยกันอ่ะค่ะ

คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

เบอร์ตี้บอตต์

• :เข้มแข็งรอด อ่อนแอตาย !!
  • First Penguin .. ^ ^ ..
อ้างถึง
อยากทราบนะค่ะว่า เพื่อนๆๆ psw ชอบภาพยนตร์ Harry potter ภาคไหนที่สุด
ชอบเกือบทุกภาคค่ะ แต่จะชอบภาค 1 กับภาค 3 เป็นพิเศษค่ะ
อ้างถึง
เท่าที่ได้ดูมานะค่ะ แล้วประทับใจฉากไหนกันบ้างค่ะ
ส่วนฉากที่ประทับใจก็จะเป็นฉากในภาค 3 ริมทะเลสาปที่แฮร์รี่สามารถเสกคาถาผู้พิทักษ์เต็มรูปแบบเพื่อช่วยเหลือซีเรียสและตัวเองตอนที่ย้อนเวลากลับค่ะ
อ้างถึง
และอยากรู้ว่าชอบภาคไหนน้อยที่สุดด้วยค่ะ
ภาคที่ดูแล้วประทับใจน้อยที่สุดคือ ภาคที่ 5 ค่ะ ตัดจนดูไม่รู้เรื่องเลยแถมยังผิดจากในหนังสือมากจนเกินไปค่ะ แต่ก็ยังพอมีฉากต่อสู้ในกระทรวงเวทมนต์มาช่วยดึงไว้ไม่ให้น่าเบื่อจนเกินไปค่ะ :)

paranoiiz

อยากจะบอกว่าชอบทุกภาคเลยค่ะ
แต่ยิ่งผลิตก็ยิ่งตัดตอนลงเรื่อยๆอ่ะ
ไม่เหมือนในหนังสือ ดูแล้วงงๆ
แต่โดยรวมแล้วสนุกทุกภาค
ตื่นเต้นและก็ลุ้นทุกภาคเลย
แต่ภาคที่ชอบดูบ่อยๆก็ภาค3เลยค่ะ

Magic

คะก็ชอบทุกตอนน่ะค่ะ แต่ว่าภาค5 มันมีแต่น้ำนะคะ ไม่มีเนื้อเลยพอดีว่าเป็นคนชอบอ่านภาค5อ่านไป4รอบแล้วเหมือนกันอมาดูภาพยนตร์เลยได้รู้ว่ามันมีแต่น้ำคะ อือ...แต่ยังไงภาค7ก็สนุกมากๆ สงสารแฮร์รี่เหมือนกันตอนที่แผลเป็นเจ็บขึ้นมา "แฮร์รี่ ได้โปรดอย่าดูถูกสติปัญญาของพวกเราเลยเรารู้ว่าแผลเป็นของเธอเจ็บตั้งแต่อยู่ข้างล่างแล้ว หน้าเธอซีดเหมือนกระดาษเลย" น่าสงสารจริงๆเลยแฮร์รี่น่าจะคู่กับ เฮเอร์ไมโอนี่มากกว่าเพราะว่ามีฉากที่ได้อยู่ด้วยกัน2ต่อ2ตั้งหลายฉากไม่น่าคู่กับจินนี่เลยเสียดาย แต่ยังไงก็แก้ไขมันไม่ได้นอกจากทำใจยอมรับมัน-- --* เฮ้อ... คิดแล้วเครียดแทนมาคุยเป็นเพื่อนกันก็ได้ที่E-Mailของเจนน่ะค่ะ Pachcharapan_na@hotmail.com ว่างๆแวะมาคุยกันได้คะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Albus Dumbledore

• ผู้ก่อตั้งฮอกวอตส์
  • ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • กำจัดศาสตร์มืด
ผมชอบภาค4ที่สุด
มูดดี้ สาปมัลฟอยเป็นตัวเฟเร็ต เด้งขึ้นเด้งลง 555

Nam_Som

ชอบทุกตอนเลยค่ะแต่ชอบมากที่สุดคงเป็นภาค 3 ชอบๆๆๆๆ

Arkira

• มักเกิ้ล
  • *
ชอบทุกตอนเลยโดยเฉพาะภาค 1

เพราะการเเข่งควิดดิชมันมากๆค่ะ

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
ผมชอบภาค 7 ครับเพราะมีตอนที่สู้เยอะดีแสดงถึงความสามารถของพวกแฮร์รี่ดี โดยเฉพาะเฮอร์ไมโอนี่ยิ่งเก่งเข้าไปใหญ่เลย ทดสอบความเป็นเพื่อนด้วย และก็ชอบภาค6ตอนถ้ำครับตื่นเต้นดี
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
ชอบภาค ๑ กับ ๓ นะ น่ารัก ใสๆ ตื่นเต้น เร้าใจ อิอิ ที่สำคัญ ตัวเอกหน้าตาดี เหอะๆ  ;D

cho chang

:) ชอบ harry poter  ทุกภาคเลย

แต่มากที่สุดคือ  ภาค  4  น่ะ

however95

Re: 22 JAN 09 - อยากทราบว่าเพื่อน ๆ psw ชอบภาพยนตร์ภาคไหนมากที่สุด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 08:40:01 am »
เลือกไม่ค่อยถูก

ถ้าให้เลือกคงเป็น

ภาค 3

SMF spam blocked by CleanTalk