ผู้เขียน หัวข้อ: 21/4/52 ช่วยด้วยคับ!ช่วยด้วยคับ!  (อ่าน 2451 ครั้ง)

TricksteR

• มนุษย์หมาป่า
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
21/4/52 ช่วยด้วยคับ!ช่วยด้วยคับ!
« เมื่อ: 21 เมษายน 2009, 12:02:09 pm »
คือ เรานั่งเล่นเกมอยู่ดีๆอะคับ แล้วมีคนมาเคาะประตูหน้าบ้าน เป็นวินมอเตอร์ไซด์กะคนขายของอะคับ เค้ามาบอกว่า พี่เราโดนรถชน และไม่ให้ข้อมูลมากกว่านี้อะคับ
แม่เราก็วิ่งโครมครามลงมาไปหาวินมอเตอร์ไซด์อะคับ แล้วนั่งไปเลย ทำไงดีอะคับ พี่วินมอเตอร์ไซด์ไม่ได้บอกว่ารถที่ชนพี่เราอะ เป็นรถเก๋งหรือรถมอเตอร์ไซด์ก็ไม่รู้อะค้าบ ผมจะทำไงดีอะคับ จะร้องไห้อยู่รอมร่อแล้วอ่าคับ แงๆๆๆๆๆๆๆ  :'( 

---“ KIMWOM ”

• สควิบ
  • **
    • http://icedekdee.hi5.com
Re: 21/4/52 ช่วยด้วยคับ!ช่วยด้วยคับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เมษายน 2009, 12:43:02 pm »
กรรม
คุณก็ถามสถานที่เกิดเหตุสิครับว่ามันตรงไหน
แล้วคุณก็ไปแล้วรีบโทรศัพท์แจ้งรถพยาบาล

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
Re: 21/4/52 ช่วยด้วยคับ!ช่วยด้วยคับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เมษายน 2009, 02:28:16 pm »
คือ

ตอนนี้

คงต้องรอฟังข่าวค่ะ

==

ใจเย็นค่ะๆๆ

สู้ๆๆ

Happy and Smile

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เมษายน 2009, 02:41:21 pm »
แถวๆนั้นเป็น 4 แยกไฟแดงเปล่าค่ะ (เพราะเห็นถ้ามีสัญญาณไฟจราจร ก็จะมีกล้องวงจรปิดอ่าค่ะ  (บางที่นะค่ะ) ) ถ้าเป็นแถวนั้นก็ไปหาเจ้าหน้าที่ตำรวจอ่าค่ะ ยังไงก็ใจเย็นๆนะค่ะ ไม่ต้องคิดมาก (ถ้าเป็นตัวเอง คงน้ำตาเป็นสายเลือดแล้ว) อิอิ ไม่ต้องกังวลค่ะ  :P สู้ๆ

TricksteR

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 09:37:13 am »
โดนตรงทางม้าลายอะ แต่ก็มีไฟจราจร ขนาดมีทางม้าลายยังมะเว้นเลย ไอคนเลวขอให้มัน!@#$%^&*(_)*^$@!

ขออนุญาติวิบัติครับ อดไม่ได้จริงๆ :'(

ปอลิง.ขอบคุณสำหรับความมีน้ำใจนะครับT^T

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 09:40:41 am »
ใจเย็นๆนะค่ะ แบบว่า ถึงแม้จะไม่มีใครรู้ว่ามันเป็นใคร (หยาบนิดหน่อยอ่า)แต่ถึงเยี่ยงไรแล้ว (โบราณจริงๆภาษาอ่ะนะ) มันก็ต้องโดนฟ้าดินลงโทษค่ะ เป็นกำลังใจให้สู้ๆ ค่ะ  :-X :-[

TricksteR

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 11:56:49 am »
ตอนนี้พี่เราอยุร.พ. ไม่เปนไรมาก แค่หัวกระแทกหัวโนเท่าลูกมะกรูด แล้วก็ข้อเท้าร้าว แต่ไม่เปนไรมาก มีรอยถลอกนิดเดียว แต่ไปค่อยเปนไรมาก
ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเป็นกำลังใจให้น้าครับ^^  :-*
= = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = = =

ล็อคหัวข้อ วันพุธที่ 22 เมษายน 2552
~ Chicken_rengeR ~
Staff @ Potterstoryweb.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2009, 12:33:54 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

SMF spam blocked by CleanTalk