ผู้เขียน หัวข้อ: 9/4/2552 ~ทามไมไม่มีคนเข้าใจเราเลยอ่ะ~  (อ่าน 3280 ครั้ง)

gubgibzii

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
9/4/2552 ~ทามไมไม่มีคนเข้าใจเราเลยอ่ะ~
« เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 04:26:43 am »
เรามีความรุ้สึกว่าทำไมไม่มีใครสนใจตัวเราเลยอ่ะ คือเรื่องมันเป็นแบบว่า เราเปงคนขาดความอบอุ่นจากครอบครัว พ่อ-แม่เราไม่มีเวลาให้ ทิ้งให้เราเฝ้าร้านเกมคนเดียว ว่างๆเราก้อ

มานั่งเล่นเกมบ้าง พอพ่อมาเจอเค้าก้อบอกเราว่า ทำไมไม่ทำตามที่เค้าบอก ทุกคนทำเหมือนเราเป็นเด็ก ไม่มีใครเข้าใจเราอ่ะ แบบ ไม่รุ้จะพูดไงดี เราจะร้องไห้อ่ะ เพื่อนๆช่วยกัน บอกวิธีให้พ่อแม่

เข้าใจเราที เราเสียใจมาก

oimcrazy

• บุคคลทั่วไป
Re: 9/4/2552 ~ทามไมไม่มีคนเข้าใจเราเลยอ่ะ~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 03:06:32 pm »
ไม่หรอกค่ะอย่าคิดมาก
คุณพ่อคุณแม่ของคุณคงจะ
ไม่อยากให้คุณติดเกมอะไรยังงี้ไงคะ
อย่าคิดมากค่ะ
เป็นกำลังใจให้
สู้ๆค่ะอดทนต่อไปY^_^Y

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
Re: 9/4/2552 ~ทามไมไม่มีคนเข้าใจเราเลยอ่ะ~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 03:29:19 pm »
ก็พ่อกับแม่ ท่านเป็นห่วงคุณนะคะ  ก็ต้องเข้าใจท่านบ้าง ที่ไม่มีเวลาอาจมาจากท่านทำงานหาเงินมาให้คุณใช้ เพราะท่านรักและเป็นห่วงคุณนะแหละค่ะ

,, ,+ กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะคะ

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • มนุษย์หมาป่า
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เมษายน 2009, 03:46:28 pm »
ก็นะ อย่าคิดมากเลยนะ
พ่อกับแม่ เป็นห่วง ก็เลยต้องทำแบบนี้ และก็คงไม่อยากให้ลูกติดเกมส์อ่ะ อีกอย่าง ที่ท่านไม่ค่อยมีเวลาให้ ท่านก็คงทำงานหาเงินมาเลี้ยงครอบครัวอ่ะ
ก็พยายามเข้าใจพ่อกับแม่บ้าง  ท่านก็รัก และเป็นห่วงลูกเสมอน่ะ  ^^
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

PON EILEEN SNAPE

• LOVE HARRY POTTER ALWAYS
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • I LOVE SEVERUS SNAPE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 02:07:24 am »
ไม่เป็นอะไรหรอกค่ะ พ่อแม่ท่านรักคุณนะค่ะถึงทำแบบนี้พ่อแม่เราก็เหมือนกันไม่ค่อยอยู่บ้านเหงามาก
แต่ให้คิดในทางที่ดีนะคะ ท่านออกไปทำงานหาเงินมาเลี้ยงเราไงคะ ไม่ต้องกลุ้มนะค่ะ

Niiew

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 03:59:06 am »
อย่าคิดมากเลยนะค่ะ พ่อกับแม่อาจจะแค่ห่วงเราเลยไม่เข้าใจความรู้สึกของเรา

แต่ยังไงท่านก็รักเรามากที่สุดนะค่ะ  สู้ ๆค่ะ  :-[

MaGiC PiNk !!

• จงรีบทำในสิ่งที่ยังไม่ได้ทำ ก่อนที่จะสายเกินไป
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 3
  • Love Harry 4 Ever
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 03:37:26 pm »
อ่อ

พ่อแม่เค้าก็รักคุณนั่นแหละคะ

เพียงแต่อาจจะมีการแสดงความรักไม่เหมือนกับครอบครัวอื่น

การที่เค้าให้คุณเฝ้าร้านเกมส์ก็แสดงว่าเค้าต้องมั่นใจและไว้ใจในตัวคุณค่ะ

ส่วนเรื่องที่ท่านมาว่าคุณตอนเล่นเกมส์ท่านอาจจะ

ไม่ค่อยเข้าใจแบบ

ประมาณว่า

ให้เฝ้าร้านทำไมมาเล่นเกมส์อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

คุณก็ลองอธิบายให้ท่านฟังว่า

เล่นเกมส์ก็เฝ้าร้านให้ได้

อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

ท่านน่าจะเข้าใจนะค่ะ

^^
Happy and Smile

MY KIBUM★MY SMILE ๑๒๙*

• ไม่จำเป็นต้องแสดงค.โง่ให้เห็น CLEAR ?
  • Staff - T
  • แอนิเมจัส
  • *
  • จะทำ จะพูด อะไร คิดซักนิดดีไหม?
    • nuuoil-suju.hi5.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 03:58:01 pm »
พ่อแม่ทุกคน มักจะมองเห็นลูกเป็นเด็กเสมอล่ะค่ะ ^^

เรื่องที่คุณต้องอยู่บ้านคนเดียว บางทีพ่อแม่คุรอาจจะมีเหตุผลนะคะ

อาจจะทำงานหนักหรือะไรยังไง เวลาคุณเจอพ่อแม่ คุณก็ควรเล่าเรื่องๆต่างๆที่เกิดขึ้นในชีวิตประจำวัน

ให้ท่านฟังบ้างนะคะ คุรอาจจะเข้าใจและผูกพันธ์กับพ่อแม่คุณมากกว่านี้

ไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่รักลูกหรอกค่ะ ^^

ปล.ภาษาวิบัติ แก้ไขด้วยค่ะ

**MY KIBUM  &  LADY GAGA**
กฏมีไว้ให้กระทำ หาได้มีไว้ประดับราศีไม่  ภาษาไทย ชัดเจน! 

first..กริฟฟินดอร์

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
  • สวย..เซ็ง!!!
    • http://fartan.hi5.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 เมษายน 2009, 06:05:23 pm »
เข้าใจความรู้สึกของน้องนะ..

แต่น้องก้อต้องเข้าใจความรู้สึกของพ่อแม่ด้วย

อยู่ที่ว่าน้องกับพ่อแม่สนิทกันแค่ไหน..หมายถึง

- สนิทกันโดยที่สามารถพูดคุยได้ทุกเรื่องรึเปล่า (ถ้าเป็นข้อนี้ไม่ยากเลยนะ..รู้คำตอบอยู่แล้ว)

- สนิทกันในระดับนึง คือ สามารถพูดคุยได้ในบางเรื่องแต่เราคิดว่าไม่พูดดีกว่าเพราะ อาย

- หรือไม่สนิทเลย..เนี่ยสิน่าเป็นห่วงเพราะเราจะไม่รู้ความคิดและความรู้สึกของแต่ละฝ่ายเลย

...... ลองคิดดูว่าเราอยู่ในข้อไหน .........

น้องลองเปิดใจคุยกับท่านนะแล้วน้องก้อจะเห็นว่าพ่อกับแม่ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

เจ้ว่าพ่อแม่ทุกคนรักลูก (แต่ลูกทุกคนมักคิดว่าพ่อแม่ไม่รัก..เพราะพ่อแม่ชอบพูดว่ามากกว่าชม)

เพราะเมื่อก่อนตัวเจ้เองก้อเป็ฯแบบน้องนั่นแหละ

ทำอะไรก็ไม่ดีซักอย่าง (ว่ามั๊ย)..แต่พอเจ้ได้เปิดใจพูดกับพ่อแม่นะ..

โอ้โห!!! เหมือนโล่งอ่ะ..อะไรที่เราคิดว่าแย่กลับตรงกันขามหมดเลย..

พ่อแม่ฟังเราเสมอ...(จำคำของเจ้ไว้นะ)...อีกอย่างเพราะท่านเหนื่อยจากการทำงาน

ธรรมชาติของพ่อแม่..มักจะพูดอะไรที่ฟักดูแย่ๆกับคนใกล้ตัวเสมอ(เวลาที่เหนื่อย,โมโห ฯลฯ)..นั่นคือ..ลูก..

...แต่อย่าคิดมากนะเพราะพ่อกับแม่ยังมีความไว้ใจเราอยู่คือ...ให้เราดูแลกิจการเล็กๆ...นั่นแหละคือการสอนลูกทางอ้อมให้รู้จักคิดเป็น

ลองย้อนดูตัวเราว่าเราเป็นแบบไหน...

ป.ล.ไม่แน่ใจว่าจะเป็นประโยชน์กับน้องรึเปล่านะลองเอาไปคิดดูเล่นๆ

ท่านว่าก็เพราะห่วง...ถ้าเขาไม่รักไม่ห่วง..แล้วเขาจะมาว่าเราทำไม...เนอะ!!!!......สู้ๆ สู้ตาย...

c я σ s s™

• ฉันคือฉัน จบข่าว..!
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ++ Weasley is our King!! ++
    • http://crossonline123.hi5.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 11:35:45 am »
อย่าคิดมากนะคะ

ใจเย็นๆนะ เราก็เคยผ่านอะไรแบบที่เธอเล่าเหมือนกัน

พ่อแม่ทุกคน เข้าใจลูกๆของตัวเองหมดล่ะค่ะ :D

แต่เขาแสดงออกไม่เหมือนกัน บ้างคนด่า บ้างคนคุยด้วยอย่างเข้าใจ --

เราเป็นกำลังใจให้คนหนึ่งนะ :-* :)

ministelmaki

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 เมษายน 2009, 04:11:41 am »
พ่อแม่เค้าเป็นห่วงลูกก็เป็นธรรมดาไม่อยากให้ลูหเป็นอะไรไปซึ่งเป็นเรื่องที่แน่นอนอยู่แล้ว
ป.ล.ก็ลองพูดกับพ่อแม่อธิบายให้ท่านฟังว่าเรารู้สึกยังไง
TMH[P]

พีท

• นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 04:29:42 pm »
น่าสงสารมาก
แต่เราก็ไม่เข้าใจ

Magic-Cvidiz

• =^=//...Magic-Cvidiz....?[z(- -)//]
  • มนุษย์หมาป่า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 07:38:33 am »
ไม่หรอก  อย่าคิดมากเลยนะ

สุสุ   :D :D

TaWhan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 02:06:31 am »
ที่เค้าว่าเพราะเค้าหวังดีแหละ

เราก้อบอกเค้าไปตรงๆเรยสิ

ว่าอยากให้มีเวลาให้เรามั่ง

อยากให้เข้าใจเรามั่งอ่ะ

อัลบัส เต้ ดับเบิ้ลดอร์

• อิอิอิอิ 555+ งิงิงิ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ผม อัลบัส ดัมเบิ้ลดอร์ ครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 03:19:38 am »
คุณอย่าคิดไปเองเลย ตอนเด็กๆ ทุกคนก้ ว่าเรา  เวลาเราโต ขึ้นเรา ถึงได้เข้าใจ ว่าเค้ารักเราเหมือนกัน ครับ

:'(         :'(           :'(             :'(               :'(
เตเต้เองครับ

SMF spam blocked by CleanTalk