ผู้เขียน หัวข้อ: 14/09/53 ที่บอก ซื้อแผ่น Harry potter ที่แมงป่องอ่ะคับ ผมไปมาแล้ว แต่ - -  (อ่าน 2390 ครั้ง)

anmailmagusm

• บุคคลทั่วไป
ผมไปมาแว้วๆๆๆๆ แต่ก็ไม่มีมีแบบ6ภาคDVDอ่ะคับ มีอันเดียวเลยคับของภาค6 T T อยากซื้อแผ่นแท้เก็บไว้ :'(

พึ่งจะไปเร็วๆนี้เอง T T

ปล. ที่ผมตั้งกระทู้ไว้แล้วอันเก่าจะตอบเพิ่มไม่ีเห็นมีตัวกดเลยอ่ะคับ - - ช่วยบอกด้วยล่ะกันน่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน 2010, 05:57:08 pm โดย ~OrenjI~ »

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
[hide]ขอตอบเฉพาะเรื่องกระทู้น่ะค่ะ

เหตุที่ไม่มีตัวกดเพราะกระทู้โดนล็อกไปแล้ว
ด้วยสาเหตุที่ว่ามีสมาชิกเข้ามาตอบคำถามไปแล้ว
และเป็นคำตอบที่ค่อนข้างชัดเจน
สต๊าฟฟ์จึงล็อกกระทู้ดังกล่าว

ว่าจะตอบเฉพาะเรื่องกระทู้  แต่เห็นอิโม่ฯ ที่คุณใช้แล้วมันอยากตอบ
แนะนำว่าให้เก็บตอนที่ออกครบ 7 ภาคดีกว่าค่ะ
และคุณตัดปัญหาเรื่อง  "ไม่มีแผ่นแท้ให้เก็บ"  ออกไปได้เลยค่ะ
เตรียมยอดกระปุกเถอะค่ะ  เพราะเขาจัดเซทมาขายแน่ๆ 
ทีนี้ก็เลือกเอาได้เลยค่ะ  แบบธรรมดา, แบบอิดิชั่น, แบบลิมิเต็ดอิดิชั่น, แบบโครตอลังการลิมิเต็ดอิดิชั่น แถมโน้นนี่นั้น
หากนึกภาพไม่ออก  ให้คุณนึกถึง แผ่นหนัง LOTR เข้าไว้ค่ะ

ในกรณีที่คุณไปแล้วเจอไม่ครบ  มันไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเลย
จะขายของให้ได้ราคา  มันก็ต้องขายช่วงมีกระแส
และจากคาดการณ์แล้ว  เขาจะเข็นขายออกมาแบบพรีเมี่ยมคอเล็คชั่นด้วยซ้ำ

ที่เคยเจอ คือ เมื่อประมาณ  4 - 5 เดือนที่แล้ว 
แม่งป่อง  สาขาพันธ์ทิพย์มีภาค 6  แผ่น DVD, และภาค 1 แผ่นบูเรย์ (ราคา 1,100 บาท)

แมงป่อง สาขาท่าพระนำหนังมาขายล้างสต็อก  เมื่อวันที่เลือก สก. สข.  ..  ไม่เจอแผ่นแฮร์รี่เลยสักภาค
ไม่แน่ใจว่าขายหมดแล้ว  หรือไม่เอามาขายเลยเหมือนกัน
เจอแต่เอรากอน อิดิชั่น  แผ่น DVD  ราคา 499 บาท  ...  และซีรี่ย์ฝรั่ง

สำหรับส่วนตัวแล้ว  ไม่มีแผ่นสักภาค 
รอเก็บพร้อมกันทั้ง 7 ภาค  จะเอาของแถม  5 5 5 +
เพราะซื้อหนังสือไม่เคยได้ของแถมเลยสักครั้ง  ..  ไม่ว่าซื้อเร็วแค่ไหนก็ไม่เคยได้ เหอๆ ๆ ๆ ๆ

แต่ถ้าคุณรีบจะเก็บให้ได้  คุณสามารถโทรศัพท์สอบถามรายละเอียด หรือเข้าไปสั่งซื้อออนไลน์กับทางแมงป่องก็ได้ค่ะ

[/hide]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน 2010, 04:46:07 am โดย ~OrenjI~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

สงสัยต้องรออีก 3 ปี ถึงซื้อได้ หุหุ

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
สงสัยต้องรออีก 3 ปี ถึงซื้อได้ หุหุ

คิดว่าไม่น่าจะรอนานขนาดนั้นหรอกค่ะ
หนังภาค 7  พาร์ท 2  จะเข้าราวๆ เดือนกรกฎาฯ ปีหน้า
หากนำกรณีของ LOTR เข้ามาเทียบเคียงแล้ว
บ็อกเซททั้งหมดก็น่าจะออกมาขายช่วงสิ้นปี 54

ลองเข้าไปดูข้อมูลในแมงป่องแล้ว
หากข้อมูลทางเว็ปไซต์ไม่ผิดพลาดน่ะค่ะ
แมงป่องมีแฮร์รี่ครบทุกภาค  แต่เป็นแผ่นบูเรย์ทั้งหมด
ตามลิงค์นี้ไปน่ะค่ะ  >> http://www.mangpong.co.th/eshop/search.php?format=&Page=1&titles=title&product=all&txt=Harry
ถ้าคลิ๊กแล้วไม่แสดงผล  ให้เข้าไปหน้าหลักแล้วใช้ระบบค้นหา

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

- - เหงที่บอก 1600กว่า เข้าไปดูwww มานพุ่งกระฉูด เฉียด 4000

ถ้าแพงแบบนี้สงสัยผมต้องรอครบ ทุกภาคแล้วค่อยซื้อทีเดียวแล้วล่ะคับ

Portus

• Finite Incantatem/-
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • Deathly Hallows
อยากได้อยู่เหมือนกันนะ ว่าจะรอซื้อปลายปี 54 เลยทีเดียวอ่ะ

SMF spam blocked by CleanTalk