ผู้เขียน หัวข้อ: 1/4/2553 อยากถามครับผู้รู้ครับ-วานตอบทีนะครับท่านผู้รู้  (อ่าน 1731 ครั้ง)

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
ผมมีเรื่องอยากจะถาม2เรื่องคือ

1.อยากได้ที่อยู่ของนักแสดงครับคือเอ็มม่า วัตสันคือว่าใครพอจะทราบบ้าง
จะเป็นที่อยู่ของใครก็ได้ครับถ้าของเอ็มม่าไม่มีครับ

2.ทางทีมงานของวอร์เนอร์  บราเดอร์เขาทราบว่ามีเว็ปแฮร์รี่ในเมืองไทยรึป่าวครับ(เช่นเว็ปนี้อ่ะครับ)
แล้วเขาได้มาดูหรือป่าวอะไรงี้ครับ

ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับจะขอบคุณมากๆครับ :D
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
     ขอตอบคำถามส่วนที่ 2 เกี่ยวกับ วอร์เนอร์ บราเดอร์ นะครับ ... อาจจะให้รายละเอียดได้ไม่มากนัก

เรื่องวอร์เนอร์ทราบไหมถึงการมีตัวตนอยู่ของ PSW
     ขอยกข้อความที่แอดมินเขียนไว้ที่หน้าหลักเว็บมาแปะเลยละกันน่ะครับ ว่า ...
     "Potter Story เป็นสมาชิกชมรมเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ WARNER BROS."
     Potterstoryweb.com is Harry Potter fansite From Thailand. This site to concern JK Rowling, The Books, Movie.
     All information, pictures related Harry Potter book and movie to go to Warner Bros.

และส่วนที่ถามว่าวอร์เนอร์ฯ เข้ามาดูเว็บของเราหรือเปล่า
     ขอตอบว่า  มีการเข้ามาตรวจสอบเป็นครั้งคราวครับ  แต่คนที่เข้ามาคือ วอร์เนอร์ บราเดอร์ (ประเทศไทย) ... ซึ่งเป็นตัวแทนในบ้านเรา
     และเคยได้ยินแอดมินบอกว่า วอร์เนอร์ ประเทศไทย  ส่วนใหญ่จะเข้ามาตรวจสอบเรื่องลิขสิทธิ์เกี่ยวกับแฮร์รี่ (ช่วงหนังจะเข้า)
     ประมาณว่ามีการแก้ไขดัดแปลงไฟล์ ภาพ นักแสดง   รวมถึงการแจกไฟล์หนัง  ไฟล์เพลงประกอบไหม?

ดังนั้น  เพื่อป้องกันปัญหา และเพื่อความโปร่งใสในการตรวจสอบเว็บ ... PSW จึงมีกฎเกี่ยวกับลิขสิทธิ์ประกาศไว้ด้วยครับ

กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's

ลิขสิทธิ์ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ( วอร์เนอร์ บราเดอร์ )
1. ห้ามเผยแพร่ภาพอันเกี่ยวข้องกับ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ทั้งสื่อภาพยนตร์ และ วรรณกรรมเยาวชน ยกเว้นในส่วนเว็บบอร์ดหมวด Pic Post [ ห้องโพสภาพ แฮร์รี่ พอตเตอร์ ]
2. ห้ามเผยแพร่คลิปวีดีโอ , เพลงประกอบภาพยนตร์ ซึ่งรวมถึงสื่อประเภทมัลติมีเดียทุกประเภทที่เกี่ยวกับ แฮร์รี่ พอตเตอร์ อันเป็นผลงานลิขสิทธิ์ของ วอร์เนอร์ บราเดอร์
3. ห้ามทำการดัดแปลง แก้ไขส่วนหนึ่งส่วนใด หรือ ทั้งหมดของผลงานอันมีลิขสิทธิ์ แฮร์รี่ พอตเตอร์ เพื่อการค้า หากำไร หรือ/และ เชิงพานิช

เหตุผล
1. ป้องกันการเผยแพร่ภาพอย่างผิดกฎหมาย และ ไร้การควบคุมที่ชัดเจน
2. ป้องกันการเผยแพร่สื่อมัลติมีเดีย ที่เป็นผลงานลิขสิทธิ์อย่างผิดกฎหมาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2010, 06:37:03 am โดย ลม ฟ้า พายุ ... »

SMF spam blocked by CleanTalk