ผู้เขียน หัวข้อ: 31/07/09 ขอกฎฉบับใหม่หน่อยค่ะ  (อ่าน 2615 ครั้ง)

mameawiiz

• มักเกิ้ล
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
31/07/09 ขอกฎฉบับใหม่หน่อยค่ะ
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009, 04:05:48 pm »
คือเราอยากรุ้ว่ากฎมีไรบ้าง

เด่วเราโดนด่าอีกอ่ะ

:'( :'(

mameawiiz

• มักเกิ้ล
  • *
31/07/09 ขอโทดค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009, 04:07:11 pm »
คือว่าถ้าเราทำผิดบางกฎก้อขอท่ดทีนะคะ

เราไม่ค่อยรุ้เรื่องเท่าไรอ่ะค่ะ

^^!

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
Re: 31/07/09 ขอกฎฉบับใหม่หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009, 05:02:10 pm »
??

ใครด่าครับ

ผมจะฆ่ามันทิ้งซะเลย

>:(
เบื่อประเทศไทยจัง~

ลม ฟ้า พายุ ...

• กำ ลั ง ก่ อ ตั ว ~
  • PSWeb's Staff
  • มนุษย์หมาป่า
  • *
Re: 31/07/09 ขอกฎฉบับใหม่หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2009, 09:58:24 pm »
[hide]        ถ้าอยากทราบว่ากฎบอร์ดมีอะไรบ้าง ... คลิกที่นี่เลยครับ บอร์ด ห้องปกครอง กฎระเบียบ และ ข้อบังคับ

??

ใครด่าครับ

ผมจะฆ่ามันทิ้งซะเลย

>:(

นั่นน่ะสิ  ใครด่าคุณล่ะครับ?
        เพราะเท่าที่รู้ก็คือคุณทำผิดกฎ แล้วได้รับคำเตือน ... จะให้แจงใหม่ไหมอ่ะครับว่าผิดเรื่องอะไร
                1. กระทู้เรื่องแดเนียลเป็นเกย์ของคุณ  สร้างผิดบอร์ด  และมันเป็นกระทู้ซ้ำ
                2. คุณปั่นโพสต์ด้วยการโพสต์ข้อความ 3 ข้อความติดกัน
                3. คุณใช้ภาษาวิบัติ

และคนที่เตือนคุณก็คือ ผมกับแอดมิน ... โดยที่แอดมินแจ้งความผิดให้ทราบไว้ในกระทู้  แต่ผมส่งเรื่องผิดกฎไปพร้อมกับคำอธิบายการใช้งานคร่าว ๆ แบบนี้ ...

อ้างถึง
ตอบก่อนนะครับ

- แดเนียลเป็นเกย์ไหมนี่ไม่กล้าฟันธงนะครับ เพราะเจ้าตัวบอกว่ามันน่าตลกดีเวลาคนพูดว่าเขาเป็นเกย์
ซึ่งแดเนียลยอมรับว่ามีเพื่อนเป็นชาวสีม่วงครับ แต่มันแปลกตรงไหน?

- สำหรับ HP เป็นอัตราการเข้าใช้งานเว็บบอร์ดครับ ถ้ายิ่งมีการโพสถี่ๆ เป็นประจำ HP ก็จะสูง ถ้าหายไป
นานไม่เข้าบอร์ด และ โพสตอบกระทู้ HP ก็จะลดลงเรื่อยๆครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น HP ก็เป็นเพียงส่วนแสดง
การใช้งานเท่านั้นครับ ไม่มีผลอะไรต่อบอร์ดเลยน้า ^^

ของติงเรื่องนึงนะครับเรื่องการโพส ที่คุณกำลังทำคือการดับเบิลโพสนะครับ หมายถึงโพสกระทู้ต่อไปแบบติดๆกัน
ทั้งๆที่เอาไปเขียนทีเดียวก็ได้ แล้วค่อยกดโพสแต่ไม่ทำ อย่าบอกว่าไม่รู้นะครับ เพราะว่ามันมีบอกไว้ในกฎการ
ใช้บอร์ดก่อนการสมัคร ถ้าสมัครเข้ามาใช้งานแล้วแสดงว่าต้องอ่านมาแล้ว ถ้าไม่อ่านก็จะว่าไม่รุ้ไม่ได้นะครับ
เพราะมันเป็นความรับผิดชอบส่วนบุคคลที่พึงกระทำ ยังไงถ้าลืมกลับไปอ่านกฎใหม่ได้นะครับ ถ้าเจออีกครั้ง
คงต้องลงโทษแล้วน้า ^^

SEND To: mameawiiz

สวัสดีครับ ... ที่ผมส่ง PM ฉบับนี้มาหาคุณ  ก็ไม่มีอะไรมากครับ  เพียงแค่จะให้คำแนะนำเล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ
       คือ ผมอยากรบกวนให้คุณ ลองอ่านทำความเข้าใจ กฎ กติกา ประจำบอร์ด PSWeb's ฉบับลงวันที่ 23 มกราคม 2552 น่ะครับ ^^ (คลิกตัวสีแดงเลย)
       จริง ๆ แล้ว กฎนี้   คุณอาจเคยเห็นผ่านตามาก่อนแล้ว ในขั้นตอนของการสมัครสมาชิกน่ะครับ
       เพราะคุณจะไม่สามารถคลิกปุ่ม 'สมัครสมาชิก' ได้เลย   หากคุณไม่ทำเครื่องหมาย 'ยอมรับเงื่อนไข' หรือ 'ยอมรับกฎ' ที่อยู่ตอนล่างของเงื่อนไขเสียก่อน
       เพียงแต่ในขณะที่สมัครสมาชิกนั้น  คุณอาจจะยังไม่ได้อ่านโดยละเอียด  หรืออ่านแล้วแต่ยังไม่เข้าใจ ...
       ยังไงตอนนี้ เมื่อคุณเป็นสมาชิกโดยสมบูรณ์แล้ว ก็ขอรบกวนให้คุณลองอ่านทบทวนอีกครั้งนะครับ ...
       กฏมีแค่ 60 บรรทัดเอง  อ่านไม่ถึง 10 นาที ก็จบแล้วเนาะ ^^

แต่ถ้าอ่านแล้วยังไม่เข้าใจ  ก็ลองอ่านกฎคร่าว ๆ ที่ผมส่งมานี่ก็ได้ครับ ...
       กฎนี้เป็นกฎเบื้องต้น ที่สมาชิกส่วนใหญ่มักทำผิดกันน่ะครับ ... ย้ำเลยนะครับว่าเป็นเพียงกฎบางส่วน
       ถ้าต้องการอ่านแบบสมบูรณ์ก็คลิกลิงค์สีแดงด้านบนนะครับ ^^

ข้อ 1. เมื่อสมาชิกเริ่ม หรือสร้างหัวข้อใหม่ (New Topic)  สมาชิกจะต้องใส่วันที่ตรงด้านหน้าชื่อของกระทู้ทุกครั้ง
              เช่น ต้องการสร้างกระทู้ว่า  'คุณได้ข้อคิดอะไร จากการอ่านหนังสือแฮร์รี่ พอตเตอร์'   โดยสมมุติว่าสร้างกระทู้ในวันที่ 1 มกราคม 2552
              ก็จะต้องเขียนชื่อกระทู้ว่า   '01/01/52 คุณได้ข้อคิดอะไร จากการอ่านหนังสือแฮร์รี่ พอตเตอร์'  เป็นต้น
              รูปแบบของวันที่ ไม่กำหนดตายตัวครับว่าจะใส่ยังไง   แต่ขอความร่วมมือว่าจำเป็นต้องใส่วันที่ทุกครั้ง
              ทั้งนี้ก็เพื่อความสะดวกของผู้ดูแลบอร์ด ในการดูแล จัดการกระทู้ ... และเป็นประโยชน์ต่อการใช้งานเว็บบอร์ดของสมาชิกท่านอื่น ๆ ครับ ^^
              ถ้าต้องการดูตัวอย่างเพิ่มเติม  คลิกที่นี่ครับ ^^
              ส่วนถ้าเป็นการโพสต์ตอบกระทู้  ไม่จำเป็นต้องใส่วันที่ที่ชื่อกระทู้ครับ ...

ข้อ 2. เนื่องจากเว็บบอร์ด PSW มีการแบ่งบอร์ดหลัก และบอร์ดย่อย ไว้ชัดเจน
              ดังนั้นเมื่อสมาชิกจะสร้างกระทู้ใหม่   ก็ต้องสร้างกระทู้ให้ถูกหมวดหมู่ครับ
              โดยสมาชิก สามารถดูรายชื่อและคำอธิบายประจำบอร์ด ได้ ที่นี่ครับ ^^
              และก่อนสร้างกระทู้  ควรค้นหาก่อนว่าเคยมีกระทู้ที่อยู่ในข่ายใกล้เคียงกับกระทู้ที่กำลังจะสร้างหรือไม่
              วิธีการหากระทู้นั้น  อาจทำได้จากการเปิดดูกระทู้เก่า ๆ   หรือ ใช้ 'ฟังก์ชั่นการค้นหา' ก็ได้ครับ
              แต่ถ้าหากไม่แน่ใจจริง ๆ ว่าจะสร้างกระทู้ไว้ในบอร์ดไหน  หรือมีกระทู้แนวเดียวกับที่จะสร้างอยู่ก่อนแล้วหรือไม่ ... ก็ขอให้ถามผู้ดูแลบอร์ดนะครับ ^^

ข้อ 3. ห้ามสมาชิกตอบกระทู้ในลักษณะของการโพสต์เพื่อหวังเพิ่มจำนวนแรงก์ (ปั่นโพสต์ หรือปั่นแรงก์) ดังนี้       
                     3.1 โพสต์ตอบกระทู้ แล้วเกิดเป็นข้อความที่ถูกโพสต์ติดกัน โดยไม่มีข้อความของสมาชิกอื่นคั่น ...
                           เช่น  เมื่อสมาชิกสร้างกระทู้ หรือโพสต์ตอบกระทู้ไปแล้ว  แต่นึกขึ้นได้ว่ายังมีข้อมูลที่จะเพิ่มเติมอีก
                           จึงโพสต์ตอบซ้ำเข้าไปอีก ทำให้เกิดเป็นข้อความจากสมาชิกคนเดียวกัน มากกว่า 2 ข้อความ (ขึ้นไป) อยู่ติดกัน
                           อย่างนี้เรียกว่า  'ดับเบิ้ลโพสต์'  ครับ  ... และจะถูกมองว่าโพสต์เพื่อปั่นแรงก์ทันที
                           วิธีแก้ไข ก็ง่ายนิดเดียวครับ ... เมื่อสมาชิกโพสต์กระทู้ไปแล้ว  และต้องการแก้ไข หรือเพิ่มเติมข้อมูล
                           ให้สมาชิกใช้วิธีแก้ไข  ด้วยการกดปุ่ม  'MODIFY'  ที่อยู่มุมบนด้านขวาของข้อความที่จะแก้
                           เมื่อทำการแก้ไข เพิ่มเติมเนื้อหาเรียบร้อยแล้ว  ก็กดปุ่ม 'บันทึก'  อีกครั้ง
                           แค่นี้เรียบร้อยแล้วครับ (ไม่ยากเลยเนาะ ^^)

3.2 โพสต์ตอบกระทู้ด้วยข้อความ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้
                           เช่น โพสต์ตอบด้วยข้อความว่า  'อืมม~'   'ใช่ ๆ '   'เห็นด้วย' หรือใส่แต่เพียงอิโมติคอน  เป็นต้น

ข้อ 4. หากสมาชิกนำข้อมูล เนื้อหา บทความ งานแปล  ภาพ ฯลฯ   จากแหล่งที่มาภายนอก (เช่น เว็บไซต์  วารสาร  หนังสือ  หนังสือพิมพ์ ฯลฯ ) มาเผยแพร่ในเว็บบอร์ดของ PSW ...
              สมาชิกจะต้องระบุแหล่งที่มาของข้อมูลนั้น ๆ ด้วยครับ  ว่าไปนำข้อมูลมาจากที่ใด  (ถ้าหากเป็นข้อมูลจากเว็บไซต์ ขอให้ลงลิงค์ที่สามารถตรวจสอบได้)
              และหากสมาชิกเป็นต้นขั้ว หรือเจ้าของข้อมูลเอง  ก็แนะนำว่าให้ระบุไว้ด้วยว่า ข้อมูลนั้น ๆ เป็นของตัวสมาชิกเองครับ ...

ข้อ 5. ห้ามสมาชิกนำข้อมูล เนื้อหา บทความ งานแปล  ภาพ ฯลฯ  ทั้งหมดหรือส่วนหนึ่งส่วนใด ที่เคยเผยแพร่ไว้ก่อนแล้วในเว็บแฟนไซต์แฮร์รี่ พอตเตอร์ ในประเทศไทยทุกเว็บ มาเผยแพร่ในเว็บบอร์ดเป็นอันขาดครับ

ข้อ 6. หากสมาชิกนำภาพ  ภาพเคลื่อนไหว  ไฟล์เสียง  ไฟล์วิดีโอ มาโพสต์ลงเว็บบอร์ด ...
              ห้ามสมาชิกนำลิงค์ของข้อมูลนั้น ๆ มาโพสต์ลงเว็บบอร์ดโดยตรง (Hotlink) ...
              เช่น   หากสมาชิกต้องการนำภาพมาโพสต์ลงเว็บบอร์ด   สมาชิกจะต้องเก็บภาพนั้นลงคอมพิวเตอร์ไว้ก่อน
              จากนั้นจึงนำภาพไปฝากไว้กับเว็บไซต์ที่ให้บริการอัพโหลดไฟล์ (เรียกว่า การรี-อัพโหลด หรือการอัพโหลดใหม่)
              เมื่อสมาชิกฝากภาพไว้แล้ว  จะได้ลิงค์จากเว็บที่นำไปฝากไว้  ...  ซึ่งลิงค์นี้เอง ที่สมาชิกจะสามารถนำมาโพสต์ลงเว็บบอร์ดได้ครับ ^^
              ในกรณีของการแจกไฟล์เพลง  ไฟล์วิดีโอ นั้น ห้ามสมาชิกนำลิงค์ลงบอร์ดโดยตรงเช่นกัน ...
              ถ้าต้องการแจกไฟล์  ขอให้ส่งลิงค์กันทางข้อความส่วนตัวครับ ... (อ่านวิธีการส่ง PM คลิกที่นี่)

ข้อ 7. ขอให้สมาชิกหลีกเลี่ยงการใช้คำที่เป็นภาษาวิบัติ  ...
              เรื่องนี้ PSW ไม่ได้ห้ามเลยเสียทีเดียวครับ  เพราะมันเป็นศิลปะอย่างหนึ่งของการใช้ภาษา และเข้าใจง่ายกว่าคำพูดที่เป็นทางการทั้งหมด
              อย่างไรก็ตาม แม้ว่าจะไม่ห้าม  แต่ก็ขอความร่วมมือว่า ให้ใช้ให้น้อยที่สุด เท่าที่จำเป็น  อย่าใช้กันผิดเพี้ยนกันมากจนเกินไปครับ ...

เห็นไหมครับ  ... กฎมีไม่กี่ข้อเอง  และกฎบางข้อก็เป็นสิ่งที่เราสามารถพบเห็นในชีวิตประจำวันอยู่แล้ว  ไม่ยากที่จะทำตามเลยเนาะ ^^
       แต่ว่าถ้า คุณอ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ หรือต้องการคำอธิบายเพิ่มเติมในส่วนไหน
       คุณก็สามารถส่งข้อความส่วนตัว (PM) ไปถามเว็บมาสเตอร์ หรือผู้ดูแลบอร์ดทุกท่านได้ครับ
       หรือว่าจะกดปุ่ม Reply ที่หัวมุมด้านขวาของ PM ฉบับนี้ .. ส่งกลับมาถามผมก็ได้   ยินดีช่วยเหลือครับผม ^^             

และนี่ก็เป็นลิงค์เพิ่มเติมของกระทู้อื่น ๆ ที่ผมแนะนำให้คุณลองเข้าไปอ่านและรับทราบครับ ...       
                     - การบอกแหล่งที่มาของข้อมูล (Credit)
                     - นานาสาระเกี่ยวกับฮอตลิงค์
                     - คำถามอื่น ๆ เกี่ยวกับการใช้งานในเว็บบอร์ด
                     - การสร้างกระทู้ที่มีเนื้อหาใกล้เคียงกัน
                     - สารรักจากสต๊าฟฟ์ ฉบับที่ 1
                     - สารรักจากสต๊าฟฟ์ ฉบับที่ 2
                     - สารรักจากสต๊าฟฟ์ ฉบับที่ 3

เอาหล่ะครับ ... ผมขอรบกวนเวลาต่ออีกหน่อยนะครับ
       คือ นอกเหนือจากที่ผมจะส่ง PM ฉบับนี้ มาเพื่อแจ้งลิงค์กฎบอร์ด และอธิบายเกี่ยวกับการใช้งานเว็บบอร์ดคร่าว ๆ แล้ว ...
       ผมยังมีเรื่องแจ้งให้คุณทราบอีกเล็กน้อย  เนื่องจากผมตรวจพบความผิดพลาดในกระทู้นี้ของคุณครับ ...
              - 30/7/09 เเดเนียล เป็นเกย์ จริงหรอ ??

จำได้ว่าคุณเคยสร้างกระทู้นี้มาแล้วเมื่อไม่นานน่ะครับ
       เห็นสร้างไว้ในบอร์ดถาม - ตอบ  แล้วก็สร้างเป็นกระทู้ใหม่ซ้ำกันถึงสองรอบ และไม่มีการใส่วันที่ตรงชื่อกระทู้
       แล้วจากนั้นกระทู้ทั้งสองอันของคุณก็ถูกลบออกไป  ซึ่งคาดว่าถูกลบด้วยเหตุผลดังนี้ ..
              1. คุณสร้างกระทู้ผิดบอร์ด ... PSW มีบอร์ดที่รอบรับข้อมูล และการพูดคุย เกี่ยวกับแดเนียล แรดคลิฟฟ์อยู่แล้วครับ คลิกที่นี่ ^^
              2. กระทู้ที่ถามเรื่องแดเนียลเป็นเกย์ เคยมีสมาชิกสร้างถามไว้แล้วครับ ในกระทู้ PSW.DJR 210709 - แดเนียลกับข่าวเป็นเกย์
              ดังนั้น เมื่อคุณสร้างกระทู้อีก  มันก็กลายเป็นกระทู้ซ้ำกัน

แล้วที่นี้ จะด้วยเหตุผลอะไรก็ไม่รู้น่ะครับ เมื่อกระทู้ของคุณถูกลบออกไปแล้ว  คุณจึงสร้างกระทู้ใหม่ขึ้นอีก ...
       ซึ่งคราวนี้ นอกจากจะเป็นกระทู้ซ้ำเหมือนเดิมแล้ว  คุณยังโพสต์ตอบกระทู้ซ้ำเข้าไปอีก 2 ครั้ง แบบนี้

คือว่าเราสงสัยอ่ะ

เห็นคนพูดเยอะมากเลยค่ะ
อยากรู้จริงๆนะ

เป็นจริง ๆ หรอ ??

เห็นบอกว่าเเดเนียลชอบเดินไปไหนมาไหนกับเพศที่ 3 อ่ะ่ค่ะ

อยากรู้ค่ะ  ^^!

คัยก็ได้ช่วยบอกเราทีว่า

ไอ้ที่เขียน HP 100%

อ่ะค่ะ แปลว่าอะไรหรอคะ ??

หรือบางอันก้อ เปน HP 2.5 %

อารัยประมานเนี้ย

ตอบทีนะคะ

จะเห็นนะครับว่า ข้อความของคุณเรียงติดกัน 3 โพสต์... ซึ่งแต่ละโพสต์ควรจะรวมไว้ด้วยกันได้ในการโพสต์เพียงครั้งเดียว และมีการใช้ภาษาวิบัติด้วย
       การโพสต์ของคุณลักษณะนี้ ผมเข้าใจว่าคุณโพสต์กระทู้ไปแล้ว  แต่นึกขึ้นได้ว่าจะถามเรื่อง HP ก็เลยรีพลายเข้าไปอีกน่ะครับ
       แต่แนะนำว่า  ถ้าคุณโพสต์ไปแล้ว  แล้วอยากแก้ไขหรือเพิ่มเติมข้อความ ให้คุณใช้วิธีแก้ไขกระทู้ดีกว่าครับ ... วิธีบอกไปแล้วด้านบนครับ ^^

ไม่ใช่ว่าจะซ้ำเติมหรือตำหนิอะไรคุณหรอกนะครับ  เพราะเห็นแอดมินเตือนไว้แล้ว
       แต่ว่า ... มันยังไม่ครอบคลุม เพราะกระทู้ของคุณไม่ใช่แค่ทริปเปิ้ลโพสต์เพียงอย่างเดียว
       ดังนั้น ผมก็เลยส่ง PM อันนี้มาแจ้งให้ทราบ พร้อมคำอธิบายเพิ่มเติมน่ะครับ
       ยังไงตอนนี้ก็ลองอ่านทบทวนกฎอีกครั้ง ... และระมัดระวังเรื่องการใช้งานให้มากขึ้นนะครับ
       ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับความร่วมมือที่จะได้รับจากคุณในอนาคต และขอให้สนุกกับการใช้งานเว็บบอร์ด ^^

ด้วยไมตรีจิต...
SEND From: uknow_who 310709 0925...

ถามว่าตรงไหนเหรอครับที่ด่า? ... ผมบอกแล้วไม่ใช่เหรอว่าไม่ได้ตำหนิอะไรคุณ เพียงแค่ให้คำอธิบาย แล้วก็บอกว่าให้อ่านทบทวนกฎอีกครั้ง
        ลิงค์กฎบอร์ดก็ให้ไปแล้ว ... ถ้าไม่เข้าใจตรงไหน ก็ให้อ่านคำอธิบายแบบย่อ ๆ ที่ส่งไปให้
        หรือถ้าไม่เข้าใจจริง ๆ แล้วต้องการให้อธิบายส่วนไหนเพิ่มเติม คุณจะส่ง PM กลับมาถามก็ได้  ยินดีตอบให้ ...
        แต่ดูท่าทางแล้วคุณจะไม่ได้ใส่ใจทั้งข้อความของแอดมิน กับ PM ของผมเลยเนอะ ^^!

PM ของผมที่เป็นข้อความแบบนี้ ไม่ใช่แต่คุณคนเดียวหรอกครับที่ได้รับ  คนอื่น ๆ ที่เคยทำผิดกฎ  ผมก็เคยส่งให้อ่านกันมาแล้วทั้งนั้น
        แต่ไม่เห็นว่าใครจะเป็นแบบคุณ ... ใครที่ไม่เข้าใจเขาก็สอบถามเพิ่มเติมกันทั้งนั้น
        ที่คุณตีโพยตีพายว่าโดนด่านี่  นั่นก็เพราะคุณไม่พยายามอ่าน  ไม่พยายามรับรู้  ไม่พยายามศึกษา ไม่พยายามทำความเข้าใจอะไรเลยต่างหาก
        ในเมื่อสามารถใช้คอมพิวเตอร์เป็น  เข้าระบบโลกไซเบอร์ได้  คุณก็น่าจะมีระดับความนึกคิดที่สูงพอแล้วเนาะ (เอ๊ะ!! หรือว่าผมคิดไปเอง) จะต้องให้จับยัดใส่มือตลอดเลยเหรอ?

ตอนที่ส่ง PM ไป  ก็ยังห่วงอยู่เลยนะว่าคุณจะเข้าใจไหม  จะแปรเจตนาผิดไหม หรือจะกังวลจนไม่กล้าใช้งานเว็บบอร์ดไปเลยหรือเปล่า
        ถ้ารู้ว่าส่ง PM ไปบอกแล้วจะมีปัญหาตามมาแบบนี้นะ  สู้เสนอชื่อแบน หรือไม่ก็สร้างกระทู้ในห้องพิจารณาคดีไปซะตั้งแต่เมื่อวานยังจะดีซะกว่าเนอะ ^^
        จะได้ไม่ต้องมานั่งหาเหตุผลมาอธิบายกันให้มากความ  เพราะดี ไม่ดี เดี๋ยวก็จะหาว่าด่าซ้ำเติมกันเข้าไปอีก
        นี่ขนาดแอบส่ง PM ไปบอก  เพราะไม่อยากโพสต์ประจาณลงกระทู้  แต่ก็ไม่วายที่จุดประกายกันอีกเนอะ ...

ถ้าครั้งต่อไปทำผิดกฎอีก  ไม่ด่าครับ  ไม่มีใครด่าหรอก ... แต่แบนเลยต่างหาก ^^[/hide]

~NeroTheCherodingerCats~

• Staff - T
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 04:38:18 am »
จริงๆก็แจ้งไปหาพี่ๆแล้วน่ะครับสำหรับกระทู้นี้....เพราะมันล่อเป้า ^^!! เหอะๆๆ

ผมว่ามันไม่ใช่การด่านะครับ แบบนี้เค้าเรียกว่าตักเตือน หรือแจกแจงให้ทราบ

เพื่อความเข้าใจที่มากยิ่งขึ้นสำหรับสมาชิกใหม่ๆ จริงๆมันก็ต้องผ่านตามาหมดแล้วล่ะครับ

แต่คนส่วนใหญ่เลือกที่จะ "ไม่สนใจ" พอเราตักเตือนก็มาหาว่าเราด่า เฮ้อ เป็นงั้นไปซะได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2009, 04:47:16 am โดย ~3lacl<NeL »

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2009, 05:28:36 am »
ว๊าวววววววว~   กระทู้นี้ร้อนแรงจัง
ว่างๆ ลองเข้าไปวิ่งเล่นในพันธุ์ทิพย์ดูบ้างน่ะค่ะ
เผื่อได้แยกแยะออกระหว่าง "ด่า", "ตำหนิ", "ตักเตือน"  มันต่างกันอย่างไร

[hide]แบนไม่ให้ตอบกระทู้เป็นเวลา 30 วัน 
แต่ยังสามารถเข้า, อ่านกระทู้, ส่ง PM ใน PSW ได้ตามปกติ
และหวังว่าคุณจะใช้ระยะเวลาดังกล่าวศึกษากติกาการใช้บอร์ดได้อย่างละเอียดถี่ถ้วน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
[/hide]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2009, 11:33:43 am โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

SMF spam blocked by CleanTalk