ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวค้าา  (อ่าน 9694 ครั้ง)

hellothai

• บุคคลทั่วไป
แนะนำตัวค้าา
« เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2020, 02:11:51 am »
สวัสดีคะชื่อปิ๊ก อายุ22
ตอนเด็กๆเป็นติ่ง Harry ค่ะ ชอบมากกกกกกกกกก แต่ยังเด็กเกินไปอ่านเป็นภาษาอังกฤษไม่ออกหรอกค่ะ ตอนนั้นเป็นสมัยที่ต้องรอหนังสือออก รอหนังออก ต้องติดตามข่าวสารเสมอเพราะตื่นเต้น 555 ทำให้เราพยายามไปตามดูจากเว็บฝรั่งค่ะเพราะเว็บไทยเอามาช้า แปลช้าเราไม่อยากรอ แล้วเว็บฝรั่งมันมีหลากหลายกว่าด้วย เลยได้เรียนรู้หลายคำเลยจากการพยายามเข้าใจว่าตอนนี้ Harry Potter ไปถึงไหนแล้ว มีข่าวลืออะไรบ้างดูหนังออนไลน์

สรุปง่ายๆ คือซีมเรียนด้วยการทำให้ภาษาอังกฤษเป็นส่วนหนึงของชีวิตเรา ใช้เวลากับมัน ทำอะไรสักอย่างทุกๆวัน และเลือก Content ที่เราสนใจจริงๆ จะทำให้พยายามพัฒนาภาษาโดยไม่เบื่อ แล้วสร้างสภาพแวดล้อมตัวเองให็เป็นภาษาอังกฤษจ้าดูหนังออนไลน์

Elienoier587

Re: แนะนำตัวค้าา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 เมษายน 2020, 02:30:10 am »
รายงานตัวและก็แนะนำตัวด้วยคนครับ

Luxyru

Re: แนะนำตัวค้าา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2020, 10:44:25 am »
มาใหม่จ้า ดูเรื่องนี้ได้ไม่ได้มีไรแนะนพด้วยน้า

SMF spam blocked by CleanTalk