ผู้เขียน หัวข้อ: 13-03-09:ประโยชน์ของโทรศัพท์มือถือที่คุณอาจไม่ทราบ(บางคน)  (อ่าน 2969 ครั้ง)

SinX_ZeRo

• I'M SO ALONE.
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
[IMAGE] 1. หมายเลขสากลฉุกเฉิน 112 ใช้ได้ทั่วโลก
           ถ้าเกิดเราหลงไปอยู่ในเขตที่ไม่มีสัญญาณเลย  แต่มีเหตุด่วนเหตุร้ายให้ กด  112  แล้วมันจะหาเบอร์ให้เอง อัตโนมัติแม้แต่เราล็อคปุ่มก็ยังกดเบอร์นี้ได้..ลองดูสิครับ

[IMAGE] 2. ใช้ในกรณีที่ลืมกุญแจไว้ในรถ...สำหรับรถที่ใช้ Remote Key   
          ถ้ารถล็อคไปแล้ว แต่เรามีกุญแจสำรองอยู่ที่บ้าน  ให้โทรไปหาคนที่อยู่ที่บ้านด้วยมือถือ (เราต้องโทรไปหาเบอร์มือถือของเขาด้วยนะ)  เมื่อเขารับแล้วให้เราบอกเขา ให้กดปุ่ม unlock บนกุญแจสำรองในขณะที่เราถือมือถือให้ห่างจากประตูรถประมาณ 1 ฟุต(คนที่อยู่บ้านที่เราวานให้กดต้องเอากุญแจไปจ่อใกล้กับมือถือของเขาในขณะที่กดปุ่ม)  ประตูรถก็จะเปิดออกเหมือนเรากดปุ่มรีโมทด้วยตัวเองเลยแหละระยะทางไม่มีปัญหา  แม้รถกับบ้านจะอยู่ห่างกันเป็นร้อยๆ กม.  ก็ตาม

[IMAGE] 3. กรณีแบ็ตใกล้จะหมด *3370#  สำหรับมือถือ  Nokia
          ถ้าเกิดถ่านเหลือน้อยเต็มทีจนใกล้ดับแต่เราจำเป็นต้องโทรออกให้กด *  3370# มันจะรีดพลังสำรองที่ซ่อนออกมาแล้วแสดงให้เห็นว่า    เพิ่มพลังถ่านให้ขึ้นมาอีก 50% และมันจะชดเชยส่วนสำรองนี้ในการชาร์จแบตครั้งต่อไป

[IMAGE] 4. ถ้าโทรศัพท์หายต้องการทำให้ใช้ไม่ได้ตลอดไป
           ในกรณีนี้เราต้องใช้ หมายเลข serial number ประจำเครื่อง ซึ่งมี 15- 17 หน่วย  การที่จะทราบหมายเลขนี้ก็ไม่ยากครับ กด * #06# แล้วหมายเลขประจำเครื่องก็จะขึ้นมาให้เห็นทันทีเหมือนเล่นกล  จดไว้ครับแล้วเก็บไว้ให้ดี....ที่นี้ถ้ามือถือหายหรือตกหล่นให้โทรไปที่ศูนย์แล้วแจ้งหมายเลขให้เขาไปเขาก็จะบล็อคเครื่องของเราให้แล้วทีนี้มือถือที่หายไปจะใช้ไม่ได้อีกเลย  ถึงแม้ว่าคนขโมยไปจะเปลี่ยน sim card มันก็จะยัง ใช้ไม่ได้อยู่ดีได้อย่างเดียวคือไว้เขวี้ยงหัวหมาหรือหลังคาคนอื่น(อาจจะหลอกไปขายต่อได้..ถ้าคนซื้อต่อเขาไม่รู้....)   

ที่มา FW - mail

อาจยังมี คนบางคนยังไม่รู้นะครับ ลองเอามาดู ถ้าคนรู้เเล้วก็ขออภัย ณ ที่นี้ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2009, 02:33:21 pm โดย ~ Chicken_rengeR ~ »

จินนี่พอตเตอร์

• ชีวิตยังคงมีพรุ่งนี้เสมอ !!!
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 5
  • PSW'' คือบ้านและครอบครัวของเรา
เคยอ่านมามั่งแล้ว แต่ก็ขอบคุณนะคะที่นำมาฝาก

apinyaza1990

• สควิบ
  • **
จิงหรอไม่ค่ยได้สนใจเลย  :)

✖ Undertaker™

• Yes, My Lord
  • Staff - T
  • เจ้าหน้าที่กองควบคุมดูแลเกม และ กีฬาเวทมนตร์
  • *
  • Sta. ล่องลอย ... ≈
    • facebook
ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ
ข้อที่ 3 จำเท่าไหรก็จำไม่เคยได้ 55

『 ฮยอก: คนบันเทิง  ใช้ชีวิตอยู่บนเวทีและตายในอินเตอร์เน็ต...  』

parn_hp

• สควิบ
  • **
  • รัก H/G จ๊ะ
ขอบคุณมากน่ะที่นำข้อมูลมาให้   :-X

อยาก ดู HP6 Hl3P

love_Ron

• ปาร์ค แจบอม ณ ซีแอตเทิล.
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • ~i'm ฟางฟาง คอน~
    • ●  รู้ลึก รู้ดี (เรื่อง) รูเพิร์ต ●
อื้มขอบคุณค่ะ ดีจังเลย อื่มที่กด *#๐๖# เนี่ยน่ะค่ะ

ตัวที่ ๗-๘ น่ะค่ะ ยังบอกสถานที่ผลิตโทรศัพท์ได้อีกด้วย

๐๐ - ผลิตในบริษัทผู้ผลิตโดยตรงของแท้ชัวร์

๐๑ - ผลิตในประเทศฟินแลนด์ผู้ผลิตมือถือที่ใหญ่ที่สุดของโลกอันนี้ดีชัวร์

๐๒ - ผลิตในประเทศจีน แน่นอนว่าของจีนแดงใครจะไปอยากใช้ไม่นานพังค่ะ

Cd.love_ron

εΐз •Littlepig_lovely• εΐз

• Staff - T
  • มือปราบมารมืออาชีพ
  • *
  • >> Lee Min Ho
ก็พอทราบมาบ้างนิดนึงๆ  ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกันอ่า   :D

• BOY OVER FLOVER •

TAICEW POOHPIGLET

~风风~

• ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ ชีวิตนี้ก็ยังไม่สิ้นหวัง(เเต่ก็ไม่อยากจะหวังอะไรอีกเเล้ว)
  • นักเรียนโรงเรียนเวทมนตร์ปี 6
  • เเละเเล้วก็ถึงวันนี้ ...จนได้สิน่ะ
ก็ไม่ทราบจริงๆนั้นเเหละค่ะ
ขอบคุณน่ะค่ะ ที่นำมาฝาก
ถึงไงก็ไม่มีโทรศัพท์ จำๆไว้เผื่ออนาคต^^

BO 'BOW*

• สควิบ
  • **
  • ก้รัก ทำให้โลกสดใส ^^,,
    • www.zzz9575.hi5.com
ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ
ช่วยให้ได้รู้เยอะมากขึ้นเลยย

ยิ่งข้อ 2 นิมีประโยชน์มากก
เพราะแบตชอบหมดประจำ 55 5+

ความเจ็บ บ ปวดคือ.ส่วนหนึ่ ง' ของการเป็นมนุษย์,,

แฮร์รี่ พอตเตอร์

• อยากเรียนจบเร็วๆจัง
  • มนุษย์หมาป่า
เราก็เคยเห็นนะ เฉพาะข้อ 1.  เราเคยทำอยู่เหมือนกัน กดเล่นไปเล่นมาเจอด้วย แต่ไม่กล้าโทร เดี๋ยวโดนจับ 555+
ขอบคุณนะที่เอามาให้อ่าน
แฮร์รี่ เจมส์ พอตเตอร์

Animater

• บุคคลทั่วไป
ลองทำข้อ 1โทรติดจริงๆ

Rak

• ผู้วิเศษเลือดสีโคลน
ขอบคุณครับที่นำมาฝาก

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
ที่เคยลองทำคือกด 112 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

pinkky_love

• เพื่อประโยชน์สุขของคนส่วนใหญ่
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งคีปเปอร์
  • ทีมนี้..เป็นทีมที่ดีที่สุด! ^o^ คิดถึงริวจังจังเลย
    • sakaguchikenji
ยังไม่เคยทราบเลยค่ะ .. ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ

หมั่นโถว

• Love only you,Harry...
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • {{...LoVe U 4eVeR...}}
ประโยชน์ข้อที่ 1 รู้นานแล้วค่ะ
เพราะวส่าตัวเองชอบกดโทรศัพท์เล่นเวลามันล็อค
ส่วนอีก 3 ข้อที่เหลือเนี่ยไม่รู้จริงๆค่ะ
ขอบคุณนะคะที่นำมาฝากกัน...

angle potter

• ความมืดมิดจะถูกทำลายด้วย..แสงสว่าง
ขอบคุณค่ะที่นำมาฝากกันา

ไว้จะลองใช้ดู...ถ้าได้ใช้นะ :D
ความมืดทำให้เธอไม่เห็นฉันและความมืดของเธอนั้น ทำให้ฉันพบแสงสว่าง
แต่เมื่อแสงสว่างทำให้เธอเห็นทุกอย่างกระจ่าง ความสว่างจะพรากจากเราให้ห่างกันไปไกล ทุกที....ทุกที...

김희철 ★ 신성

• เชื่อเสมอว่าความพยายาม ไม่เคยทำสิ่งใดไร้ผล ^^
  • Administrator
  • นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งซีกเกอร์
  • *
  • ผมจะปกป้องชาว พอตเตอร์ สตอร์รี่ !!!
    • Potter Story Web's
ขอบคุณที่นำมาฝากนะครับ บางข้อพอทราบแล้ว ลองแล้ว แต่ก็ไม่เห็นได้ผลเลย T T
ลองข้อที่แบตหมดน่ะครับ
[[ พอตเตอร์ สตอร์รี่ ร่วมสนับสนุนเยาวชนไทย ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง !!! ]]

Panda North

เคยอ่านมาบ้างแล้วค่ะ

แต่ก็ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ ^o^
^o^ 愛してる アレン ウオーカ くん ^o^

!!!LIVING IN FANTASY!!!

There's a voice inside of me,

Saying I can do anything.

...I'LL MAKE MY OWN HAPPY ENDING...

loveharry

• หูไม่ตรงกับตา
  • ♥ --> Bigbang --> SHINee ♥
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

ได้ความรู้ใหม่เพิ่มขึ้น   ;D
Thanks >>>  P♥tterst♥ryweb

p@kka

ขอบคุณนะค่ะที่นำมาฝาก ไม่รู้มาก่อนเลย รู้อยู่ข้อเดียวคือกด112 ข้ออื่นไม่รู้เลย
~ I Love Harry Potter ~

TricksteR

8) ชอบที่เปิดรถผ่านทางโทรศัพท์อะ ขอบคุณคับ

SMF spam blocked by CleanTalk