ผู้เขียน หัวข้อ: 3/04/52 กระทู้ไหนตอบไม่ได้...  (อ่าน 2309 ครั้ง)

winny

• บุคคลทั่วไป
3/04/52 กระทู้ไหนตอบไม่ได้...
« เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 04:57:02 pm »
คืออ่านกฏบอร์ดแล้วก็ฟังจากหลายๆคนมาจนตอนนี้ งง!

ว่ากระทุ้ไหนที่ครบ 7 วันแล้วตอบไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ

อย่างในบอร์ดแนะนำตัวนี่ตอบได้ใช่มั้ยค่ะ

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
Re: 3/04/52 กระทู้ไหนตอบไม่ได้...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 05:04:32 pm »
หา ?   
คือ มันเป็นกฎเก่าอ่ะค่ะ   ...  กฎฉบับใหม่ไม่ได้ระบุเรื่องกำหนดอายุของกระทู้แล้ว
ให้น้องๆสมาชิกใช้วิจารณญาณของตัวเองเป็นตัวตัดสินว่ากระทู้นั้นควรตอบหรือไม่นะคะ

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

winny

Re: 3/04/52 กระทู้ไหนตอบไม่ได้...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 05:19:03 pm »
หา ?   
คือ มันเป็นกฎเก่าอ่ะค่ะ   ...  กฎฉบับใหม่ไม่ได้ระบุเรื่องกำหนดอายุของกระทู้แล้ว
ให้น้องๆสมาชิกใช้วิจารณญาณของตัวเองเป็นตัวตัดสินว่ากระทู้นั้นควรตอบหรือไม่นะคะ

ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

~Montri~

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 06:35:30 am »
ครับขอบคุณครับ

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 06:24:22 pm »
ขอเสริมจากพี่นานะคะ น้องจะเห็นการล็อคกระทู้เกิดขึ้นในหลายๆ ห้องในช่วง 3-4 วันที่ผ่านมานี้
นั่นหมายถึงว่ากระทู้ที่คุณตอบมันไม่สมควร มันล่าช้า ไม่ทันต่อเหตุการณ์แล้วค่ะ (ซึ่งก็คือไม่อนุญาตให้ตอบแล้วนั่นเอง)
เพราะตอนนี้เราไม่กำหนดวันปล่อยให้เป็นวิจารณญาณของสมาชิกเอง แต่ถ้าเราเห็นว่าที่สมาชิกทำอยู่ไม่เหมาะสม
วิธีการป้องกันอีกอย่างหนึ่งก็คือการล็อคกระทู้นี่แหละค่ะ แม้จะต้องเสียเวลามากหน่อยแต่ถ้านั่นสามารถป้องกันปัญหาหลายๆ อย่างได้ (ซึ่งก็คือป้องกันการปั่นแรงค์นั่นเอง)
เราก็ต้องยอมเสียเวลา ยอมเหนื่อยกันหน่อย (จริงๆ ก็เหมือนกันการแก้ที่ปลายเหตุนั่นแหละค่ะ) เพราะวิธีแก้ที่ต้นเหตุจริงๆ ก็คือต้องมาจากจิตสำนึกที่เหมาะควรของสมาชิกเอง
แต่การสร้างจิตสำนึกมันก็ยากเย็นแสนเข็ญ แม้จะเป็นอย่างนั้นเราเองก็ยังหวังว่าสักวันบอร์ดเราจะปราศจากกฎเกณฑ์ใดๆ
และสมาชิกสามารถอยู่ร่วมกันได้โดยไม่เกิดปัญหาใดๆ กันอีกต่อไป หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะมีวันนั้นให้เห็นได้ในสักวันนะคะ (อนาคตอันไกลโพ้น~)

ปล. ที่บอกว่าฟังมาจากหลายๆ คนแล้วงง นั่นฟังมาจากใครเหรอคะ
ถ้าให้ดีอย่าไปฟังใครเลยค่ะ ไปอ่านกฎบอร์ดให้เคลียร์อีกรอบดีกว่า เพราะมีการอัพเดทอยู่เป็นระยะๆ อยู่เหมือนกันค่ะ
ถ้าหากอ่านแล้วติดขัดมีข้อสงสัยอะไรก็ค่อยมาตั้งคำถามได้ที่นี่ หรือถ้าไม่แน่ใจ ไม่กล้าถามในห้องถาม-ตอบ สามารถ PM มาถามเป็นการส่วนตัวก็ได้ค่ะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2009, 06:28:54 pm โดย mymun_vinsent »
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

SMF spam blocked by CleanTalk