ผู้เขียน หัวข้อ: 02/05/52 :: เกี่ยวกับการ HotLink, และตั้งกระทู้  (อ่าน 5989 ครั้ง)

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • PSWeb's Staff
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • .:: ชางโจ ... ช่างจน ::.
02/05/52 :: เกี่ยวกับการ HotLink, และตั้งกระทู้
« เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 03:59:58 pm »
(22:37) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   เดี๋ยวผมจัดการฮอตลิงคืก่อนแล้วกันนะครับ
(22:44) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   faliona พี่ว่าไงอ่ะ

(22:45) A jouney of a th:   ว่าไงนี่คืออะไร

(22:46) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   คือจะว่าไปเค้าก็ตั้งกระทู้ถูกตามกฎนะครับ
เราไม่ได้บอกถึงจำนวนตอนแรกอ่ะพี่

(22:46) A jouney of a th:   ฉันต้องถามแกมากกว่าว่าแกจะเอายังไง
ตอนนี้เขารอแกหมดแหละ
ถ้าแบบนี้ดีแล้ว
พี่ได้บอกให้ปล่อย
(22:46) A jouney of a th:   แต่ถ้าซ้ำก็ล็อก
* เอ้ย~  รวมกระทู้

(22:47) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   แต่อันไหนที่ผมเห็นว่าเค้าดึงภาพมา ผมลบทั้งกระทู้

(22:47) A jouney of a th:   ไอ้ซ่าส์มันจะได้ไม่ไปเตื่อนให้โดนรุม

(22:47) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ครับ
ถ้าซ้ำรวม
ถ้าฮอตลิงค์ลบ

(22:47) A jouney of a th:   เอ่อ~  dhr^f.sh,yo=yfq
ก้พูดให้มันชัดๆ

(22:47) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   เจอภาพไหนดึงมาจากเว็บที่ไม่ใช่เว็บฝากภาพ ลบทั้งหมด
(22:48) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   กระทู้ไม่ใส่เครดิต ลบทั้งหมด

(22:48) A jouney of a th:   ปกติบอณืดเราต้องอัพแล้วมันถึงจะโพสได้ไม่ใช่เร้อ ?

(22:48) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   กระทู้ไหนซ้ำ รวมเข้าด้วยกัน
ใช่แต่เวลาพี่เค้าจะเอาภาพมาจากเว็บอื่น
(22:49) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   คลิปขวาดู url ภาพก็เอามาใส่โพสได้เหมือนกันนะครับ

(22:49) A jouney of a th:   ก็คือว่า  ถ้า URL ของภาพมันไม่ใช่เว็ปฝากรูป
(22:49) A jouney of a th:   ก็คือ Hot ถุกไหม ?

(22:50) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ครับ
ถูก
(22:51) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   เช่น http://hilight.kapook.com/admin_hilight/spaw2/newimg/other/01_92.jpg
(22:51) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   พี่คลิปขวาที่รูปเลือก Properties ถูอ่ะพี่
ถ้ามันแบบว่าประมาณอย่างเช่น
http://hilight.kapook.com/admin_hilight/spaw2/newimg/other/01_92.jpg

(22:52) A jouney of a th:   อาฮ่ะ

(22:52) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   หลัง http:// น่ะครับ http://hilight.kapook.com มันไม่ใช่เว็บฝากรูป
กระทู้นั้นลบทิ้งได้เลย
ถือว่าเราแจ้งแล้ว
(22:52) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ส่วนกระทู้ไหนมีแต่ข้อความ ดูการใส่เครดิต
ถ้าไม่ใส่ ลบ
ใส่จาก MT ลบ

(22:55) A jouney of a th:   ตามนี้น่ะ  จะได้โพสให้ผู้รับผิดชอบมันอ่าน

(22:55) ({) [ [ 이혁재 - 슈퍼주니:   ครับ
ได้เลย

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

mymun_vinsent

• ^vampires vampiers vampiers^
  • เจ้าหน้าที่กองปริศนา
  • *
  • อุรินึน ชินฮวาชางโจ อิมนีดะ
Re: 02/05/52 :: เกี่ยวกับการ HotLink, และตั้งกระทู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 05:28:40 pm »
ที่มดคุยกับแดนนะพี่นา ส้มซ่าส์ มดจะรวบหัวข้อพวกที่โพสติดกันจนน่าเกลียดไว้ด้วยกันเลยโดยไม่สนว่าเนื้อหาจะเกี่ยวเนื่องกันหรือไม่ ยกตัวอย่างเช่น faliona
ตั้งกระทู้ติดกันเป็น 10 กระทู้โดยไม่มีคนอื่นคั่นเลย แล้วกระทู้ที่โดนคนอื่นคั่นไปก็อีกประปราย อันนี่น่าเกลียดมากกกกกก เล็งไว้แล้วพรุ่งนี้มาจัดการค่ะ
อันนี้มดทำเองคนเดียว ส่วนพี่นากับส้มซ่าส์จะทำหรือเปล่าก็แล้วแต่ เพราะอย่างที่คุยกันว่าทนดูไม่ได้จริงๆ มันเยอะเกินเหตุไปมากแล้ว
แดนบอกว่าตามนั้นเลย เพราะว่าเยอะเกินไปจริงๆ อันนี้ไม่ได้เกิดจากการล็อบบี้ของใครนะ แต่มดไม่ทนกับสิ่งที่เกิดขึ้น เพราะถ้าความเห็นต่างกันมากเกินไป
มันก็ทำงานด้วยกันไม่ได้อ่ะค่ะ มันอึดอัดเปล่าๆ มดไม่รู้ว่าแดนคิดยังไง แต่ด้วยความที่เราเห็นแบบนี้ทุกวันมันเลยทนดูไม่ไหวจริงๆ ขอให้เข้าใจตรงกันนะคะ
พรุ่งนี้เรียนเสร็จแล้ว จะเอาบทสนทนามาลงให้อ่านกัน ตอนนี้ขอไปนอนเอาแรงก่อนค่ะ พรุ่งนี้มีเรียนเช้า T^T

ปล. เรื่องลบกระทู้ และรวบกระทู้ รวมทั้งดูภาพประกวด ขอรวบยอดไว้ทำพรุ่งนี้หลังเลิกเรียนพร้อมกันเลยนะคะ ไม่ไหวแล้วตาจะปิด ฝันดีราตรีสวัสติ์ค่ะ  ;)
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

Create by ~Chicken_regeR~

~OrenjI~

• εїз PSW Together Forever εїз
  • เจ้าหน้าที่กองบังคับควบคุมกฎหมายเวทมนตร์
  • *
Re: 02/05/52 :: เกี่ยวกับการ HotLink, และตั้งกระทู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 05:49:37 pm »
^

ตามใจคุณนายเลยคะ  พี่เองก็เบื่อเต็มทน  ...  ไหนจะเจอเด็กปากปีจอกวนติงใส่อีก
พอแรงก็หาว่าเราแรง  พอเบาก็ทรามใส่  เหนื่อยฝจ  เบื่อหน่ายเต็มทน
ชัดเจนแบบนี้ดีแล้วฮ่ะ  พี่ชอบ  ...  ก็ได้จัดการตัวเองถูก
ไม่ใช่จะมา  โน้นก็ไม่ดี  นี่ก็ไม่ดี  ว๊ากฉันทั้งปี  ...  แม่จีจ้าใส่เลยเน๊~
  >:(

:  <กติกาการใช้บอร์ด PSWeb's>  : :  <CREDIT>  : :  <HOTLINK>  :
:   <Hogwarts School>   : :  <Signature & Photo>  : :  <HP>  : :  <PM>  :
  ~ คำคมลุง : ถ้าคุณไม่ชอบผมหรือสิ่งที่ผมทำ ก็ไม่ต้องมาดูการแสดงของผมหรือเข้าเว็บไซต์ของผม ~

• ^vampires vampiers vampiers^
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009, 04:43:27 pm »
นี่คือบทสนทนาเมื่อเช้าวันที่ 3 ค่ะ เอามาให้ดูกัน ว่าคุยไรกันบ้าง ^^

(0:02) ~ALL ABOUT SHINH: แดน 
ยังอยู่ป่าว
(0:03) ~ALL ABOUT SHINH: ไปไหนเนี่ยะ 
งั้นฝากไว้ละกันจะไปนอนแระ
(0:04) ~ALL ABOUT SHINH: เรื่องกระทู้โคตรปั่นมหาปะลัยน่ะ
(0:04) ~ALL ABOUT SHINH: พี่จะรวมหัวข้อนะ เพราะมันมากไปอ่ะ
(0:04)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ (0:04) ~ALL ABOUT SHINH: ตั้งคนนึงติดๆ กันเป็น 10 เลยไม่ไหวนะ
แล้วที่มีคนอื่นคั่นอีกไม่รู้เท่าไหร่
(0:04)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ
ผมไปบอกในห้องแชทรวมแล้วน่ะครับ
(0:05) ~ALL ABOUT SHINH: พี่เห็นแล้ว
(0:05) ~ALL ABOUT SHINH: แต่พี่บอกแกไว้ก่อน
(0:05)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: เหอะๆ
(0:05) ~ALL ABOUT SHINH: แต่พี่ไม่เอาด้วยนะ มันมากเกิน
ตอนนี้จะลบทู้ฮอตลิ้งของเมื่อวาน
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: อ่าครับ
(0:06) ~ALL ABOUT SHINH: เพราะพี่ลบแค่รูปออกอย่างเดียว
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: อันนี้มันมากเกินจริงๆ
ผมก็ว่างั้น

(0:06) ~ALL ABOUT SHINH: แต่เห็นบอกว่าให้ลบออกทั้งกระทู้
พี่เลยจะตามลบหละ
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ
(0:06)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: กระทู้ไหมฮ๊อต ลบทั้งกระทู้ครับ

(0:07) ~ALL ABOUT SHINH: อืม จะลบเท่าที่จำได้นะ เพราะพี่ลบรูปเป็น 10 อ่ะ
แต่เรื่องรวบหัวข้อเนี่ยะ ไม่ใช่รวมเนื้อหาเดียวกันนะ
(0:07) ~ALL ABOUT SHINH: เพราะน้องมันฉลาดตั้งกระทู้เนื้อหาไม่เกี่ยวกัน แต่มันเยอะเกินเหตุจริงๆ
เลยจะรวมไว้อันเดียวกันเลย
(0:07)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ
ครับ

(0:07) ~ALL ABOUT SHINH: บอกไว้ก่อนเพราะเด๋วจะหาว่าทำอะไรไม่บอก
(0:07)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ตามนั้นเลยพี่
(0:08) ~ALL ABOUT SHINH: พี่กะว่าถ้าแดนไม่เห็นด้วย พี่ก็จะไม่ทำแล้วนะ
(0:08) ~ALL ABOUT SHINH: เพราะรู้สึกความเห็นเราจะสวนทางกัน
มันจะอึดอัดกันเปล่าๆ
(0:08)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: อ่อ
ครั้งนี้มันเยอะเกินเน้อ

(0:08) ~ALL ABOUT SHINH: มันเยอะด้วยอ่า ช่วงนี้เจอเด็กกินหัวบ่อย
หลายคดี หลายคน เลยไม่อยากปล่อย
(0:09)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: 555555
(0:10) ~ALL ABOUT SHINH: งั้นเป็นอันตกลงนะ
(0:10)  [ [ 이혁재 - 슈퍼주니: ครับ

วันนี้มาดึกมากมาย เรียนเสร็จกลับถึงบ้านแล้วเครียดต้องแปลรายงานภาษาอังกฤษ เจ้ยอยากตาย เลยนั่งดูหนังเพิ่งเข้ามาก็ป่านนี้แล้ว  ???  เริ่มขี้เกียจจจจจ
เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้แล~
คำป๋า :: เข้มแข็งในเวลาที่ควรจะเข้มแข็งและเปี่ยมไปด้วยพลัง และโอนอ่อนในเวลาที่ควรจะโอนอ่อน

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 01:30:42 pm »
Hotlink  ในกระทู้หนังน่ะค่ะ  ...  พี่เช็คหมดแล้วนะฮ่ะ
ลบอันที่ฮอททั้งหมดออกเลย
อันนี้พี่เสนอน่ะ  เพื่อสะกวดในการเช็คและลบแระทู้
เรื่องเดียวกันไม่ต้องอัพเดทในกระทู้เดียวกันแล้ว  ...  ให้อัพเดทแบบแต่ก่อนแล้วกัน
เอาแบบนั้นไหมฮ่ะ ?

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 04:27:55 pm »
อ่า~ มดเข้ามาช้าไปแล้วอ่ะ คือมดเช็คดูแล้วเหมือนกันตอนที่ส่งเมลไปน่ะค่ะ
ก็ pm ถามเต๋าตี๋ว่าจะรีอัพใหม่หรือเปล่า เพราะมดเสียดายกระทู้หนังอ่ะค่ะ
น้องบอกจะรีอัพใหม่หมด มดก็เลยบอกว่าจะบอกผู้เกี่ยวข้อง แต่พอดีกลับมาบ้านก่อนอ่ะ
พอเข้ามาเช็คกระทู้หายหมดเลย ก็เลยถามแดนว่าแดนลบหรือเปล่า แดนบอกผมเปล่า
ก็เลยคิดว่าไม่คุณนายก็ส้มซ่าส์อ่ะค่ะ ไม่นึกว่าคุณนายทำงานเร็วมาก กระทู้หายแกล้งแระ =='
สงสารเต๋าตี้เพราะน้องมันรีอัพรูปไว้รอท่าแล้ว น้องบอกผมรีอัพเรื่อยๆ แต่เหมือนกระทู้มันหายไปเรื่อยๆ จนหมดเกลี้ยง

คือที่ให้โอกาสเต๋าเพราะน้องมันอัพแบบเป็นงานเป็นการ และพอลองคุยน้องมันก็คุยง่ายไม่ยึกยักอ่ะค่ะ
แต่ลบไปก็ดีเหมือนกันค่ะ เพราะดูเหมือนเต๋าจะเข้าใจว่าถ้าให้เครดิตก็คือไม่ต้องรีอัพใหม่ทั้งรูป และทั้งตัวอย่าง hd อ่ะค่ะ ^^
ตอนนี้เลยให้ 2 หนุ่มเค้าคุยเรื่องกฎระเบียบกันเองดีกว่า เพราะตอนแรกมดถามแดนให้แล้วมาบอกเต๋า แต่ไปๆ มาๆ มันถามเยอะมาก เลยให้คุยกันเองดีก่า คุยผ่านไปมาชักมึน

ปล. คุณนายค่ะ ห้องนี้ส้มซ่าส์หรือกด. ยังมองเห็นอยู่หรือเปล่าคะ เพราะถ้าเห็นแต่ทำไมส้มซ่าส์เงียบฉี่ไปเลยนิ?

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 02:37:59 am »
อ้าวเหรอ~  พี่ก็ไม่รู้หรอกว่าเต๋าตี้จะกลับมารีอัพอ่ะค่ะ
เสียดายก็เสียดายน่ะฮ่ะ  ตอนแรกก็ไม่คิดจะลบหรอก   
แต่ไปๆ มาๆ แล้วมันชักหงุดหงิด  ก็เลยลบๆไป
ตัวพี่เองก็สะเพร่า  ไม่ด้เข้ามาดูว่ามันฮอทฯเขามา  ...  เห็นว่าเป็นเด็กเก่า ไว้ใจได้

สำหรับส้มซ่าส์กับแดนนี่คงไม่ได้เข้ามามากกว่ามั้งฮ่ะ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 09:56:07 am »
ตอนนี้แก๊งห้องแชทเปลี่ยนกลยุทธ์ใหม่เป็นตั้งกระทู้สลับกันหลายๆ คน
ไม่ตั้งติดต่อกันเกิน 3 กระทู้แล้ว แหม~ แสนรู้จริงเชียว
แต่ที่รู้สึกว่ามันจงใจมากๆ คงเป็นกระทู้เหตุผลที่เด็กไทยใช้ภาษาวิบัตินั่นแล
ทำนองเดียวกับห้อยซิกฯ รณรงค์ให้ใช้ภาษาไทยให้ถูกแต่ตัวเองก็ยังวิบัติอยู่นั่นเอง
แถมพอจี้ใจดำหนมไทยมาแถกลับได้อีกแหนะ ว่ากฎบ้านอนุญาตให้ใช้ได้เพื่อเพิ่มอรรธรสในการเมนท์
แต่ดันวงเล็บว่าอย่างน้อยจะได้มีข้ออ้างเวลาใช้ ฟาย~ ที่พูดไปไม่ได้ซึมซาบเข้าไปในชั้นกระโหลกเลยแม่คุณพ่อคุณเอ้ย~

ปล. ขอบ่นหน่อยเถอะเพราะโคตรจะเบื่อคนพูดไม่รู้ความ เด็กก็พูดไม่รู้ฟัง แม่ม~ มีความบกพร่องในการประมวลผลของสมองกันยกแก๊งเลยให้ตาย!!!!!

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2009, 02:57:16 pm »
ไม่เป็นไรค่ะคุณนาย  ถ้ามากมายนักก็แบนไปเลย
หรือไม่ก็บังคับว่า  "ห้ามวิบัติในทุกกรณี"
เรื่องตั้งกระทู้ขอดูอีกหน่อยแล้วกัน  ...  ถ้าแสนรู้ไม่เลิกจะบังคับให้ตั้งได้คนละ 5 กระทู้ / 1 วัน

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 02:06:29 am »
6/05/52

แทบตกใจเมื่อ ได้ใบมาและได้เห็นสิ่งนั้น

:o   โอ้ววววว   คะแนนมันแย่กว่าเดิม

แทบร้องไห้ มันไม่เข้าใจไวยากรณ์เลยแงๆๆๆ

..................................................................................................

มดจะลบกระทู้นี้ออกนะคะ เพราะมันเป็นเด็กเก่า แต่ตั้งกระทู้ไม่ใส่วันที่(ในหัวข้อ แต่มาใส่ในโพสแทน ฟาย~)
แต่ซ่าส์ใส่ให้แล้วแหละ แต่ด้วยความที่เด็กเก่าดันไม่รู้เรื่องอะไรเลยนะแก อ่านภาษาไทยไม่แตกก็เลยลบค่ะ

ส่วรเรื่องภาษาวิบัติ สงสัยยังบังคับไม่ได้หรอกมั้งว่าห้ามวิบัติทุกกรณี เพราะแอดมินเองมันยังใช้โดยไม่ขออนุญาตเลย เหอๆๆ  :-X

*ดิท*

เรื่องฮอตฯ หนะค่ะ บางอันก็งงว่ามันฮอตมาหรือเปล่า
อย่างอันนี้ http://www.tttonline.net/uploads/321301_158.jpg 
คุณนายว่าฮอตหรือว่ารีอัพมาแล้วอะคะ เขาคิดว่าน่าจะฮอตฯ มาอ่ะคะ แต่ก็ไม่แน่ใจอ่ะ

ถ้าคุณนายมาดูแล้วเป็นฮอตฯ จริงๆ ฝากลบทู้นี้ ด้วยนะคะ ของแนนเจ้าเก่าฮ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤษภาคม 2009, 11:29:23 am โดย mymun_vinsent »

~OrenjI~

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 04:06:13 am »
ขอฝากข้อความไว้นิดนึงน่ะค่ะ  ...  ทุกคนสามารถนำข้อความดังกล่าวไปปรับใช้ได้ตามข้อเหมาะสมค่ะ

อ้างถึง
* ดิท *
จากการตรวจสอบลิงค์ที่ทิ้งไว้น่ะค่ะ 
บทความนี้มีภาพประกอบอยู่ 1 ภาพ  เป็นภาพที่มีความสำคัญกับบทความนี้
ประกอบในระยะหลังๆ  เห็นพฤติกรรมลักษณะนี้บ่อยๆ  คือ  เอามาแต่บทความแต่ไม่เอาภาพมาโพส
ถ้าคิดจะเอาบทความมาลงเพื่อให้สมากชิกได้รับข่าวสารที่เป็นประโยชน์  กรุณานำข้อมูลทั้งหมดลงบอร์ด
เพราะมิเช่นนั้น  กระทู้ของคุณจะมีลักษณะประเภทเดียวกับกระทู้โทรศัพท์จากจีนก่อนหน้านี้ คือ มีข้อมูลไม่ครบถ้วน
แถมยังเกิดคำถามขึ้นมาด้วยว่า  ตกลงคุณต้องการเอาข่าว, บทความ มาลงเพราะอะไรกันแน่
เพราะอยากให้สมาชิกได้รับข่าวสารอัพเดท หรือแค่ต้องการปั๊มโพส, ปั่นสถิติ, ปั่นแรงค์, กลุ่มนักสร้างกระทู้ดัก, หรือแค่มักง่าย
เรื่องนี้จะไม่มีการพูดซ้ำสอง  และถ้าทำซ้ำซากแบนถาวรสถานเดียวเพราะคุณเจตนา และจงใจที่จะทำมัน

อนึ่ง!!  หากพฤติกรรมของสต๊าฟฟ์ดูโหดร้ายเกินไป  ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
แต่สต๊าฟฟ์ก็ขอติงคุณกลับเช่นกัน  การที่สต๊าฟฟ์ไม่พูด, ไม่เตือน, ไม่ส่ง PM  อย่าคิดว่าไม่เห็น
ทีมสต๊าฟฟ์ทุกคนต่างก็หวังเอาไว้ว่าคุณจะมีวิจารณญาณมากพอที่จะคิดอ่านได้เอง
หากแต่การนิ่งเฉยของสต๊าฟฟ์ทำให้ผลที่ออกมาเป็นตรงกันข้าม  ก็จำเป็นจะต้องจัดการตามกติกาของบอร์ด

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
~ Chicken_rengeR ~

SMF spam blocked by CleanTalk