ผู้เขียน หัวข้อ: 11/4/2553 แงๆๆๆแมวผม  (อ่าน 2652 ครั้ง)

ผู้พิทักษ์

• ♥คุณเอ็มม่าเสมอ
  • ผู้วิเศษเลือดผสม
  • ออฟไลน์ ออฟไลน์
  • คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
11/4/2553 แงๆๆๆแมวผม
« เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 06:09:41 am »
แมวของผมมันเริ่มไม่กินอาหารและเอาแต่นอนอ่ะครับ
และพอพาไปหาหมอเขาเอ็กซเรยและพบว่ามีของเหลวเต็มช่องท้องเลย
เขาก้อเลยต้องเจาะท้องมันและเอาเข็มเสียบเเละบีบเอาของเหลวนั้นออก
แม่ผมบอกว่ามันคงจะไม่รอด  ทั้งๆที่มันอยู่มาได้2-3ปีแล้ว
หมอบอกว่ามันเป็นโรคไวรัสที่ตอนนี้รักษาไม่หายเเล้ว
พอเจาะเสร็จมันก็จะมีของเหลวนี้มาอีกต้องเจาะเรื่อยๆ
แถมมันยังหายใจไม่ค่อยได้เพราะไอ้ไวรัสบ้าบรรลัยนี้ไปทำให้ตับ ไตขัดข้องเลยต้องให้ออกซิเจนมัน
ผมสงสารมันครับ  ค่าเจาะแต่ละครั้งเป็นพัน  แม่เลยจะเอามันกลับบ้านเย็นนี้

เฮ้อชีวิตทำไมต้องเป็นแบบนี้ >:(

เซ็งๆๆๆๆยังทำใจไม่ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2010, 06:11:37 am โดย ผู้พิทักษ์ »
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน
แต่ขอให้รู้ไว้ว่าผมรักคุณเสมอ

★oGazettEo★

• นักกีฬาควิดดิชทีมชาติ ตำแหน่งบีตเตอร์
Re: 11/4/2553 แงๆๆๆแมวผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 09:55:34 am »
เพื่อไม่ให้เป็นการทรมาน

ฆ่าทิ้งเลยครับ   >:(
เบื่อประเทศไทยจัง~

ChelseaFC_FiFA_118726

• Status : คิดถึง PSW Family ทุกคนนะครับ ; )
  • มนุษย์หมาป่า
  • Status : This's Bad
    • www.chelseafc.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 02:45:50 pm »
(ข้อความด้านล่าง) : โหดไปป่ะพี่นับ !! - -

ผมว่าแมวตัวนี้น่าจะเป็น ไวรัสตับอักเสบนะครับ

ยังไง ถ้ามันตาย ก็อโหสิกรรมด้วย ครับ TT^TT

ปล.ไม่ได้แช่งนะ - -*

~NeroTheCherodingerCats~

• Moderator
  • มือปราบมารฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 03:47:58 pm »
อันนี้ต้องทำใจครับ...ผมเองก็เลี้ยงแมว หลายตัวแล้วด้วย

ไอที่ตายต่อหน้าก็มี ไอที่โดนงูคาบไปกินต่อหน้าก็มี

ตอนแรกๆผมเองก็ทำใจไม่ได้อ่ะครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดแหละครับ = ="

เมื่อมีการเริ่มต้นเรื่องราว...มันก็จะต้องมีจุดจบ
หากแต่ว่า...มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่ามันจะจบยังไำง
แล้วคุณล่ะ อยากให้เรื่องราวของคุณจบแบบไหน??

elva

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 05:32:33 pm »
น่าสงสารอะ

คงช่วยอะไรไม่ได้แต่ก้แสดงความเสียใจด้วยไงก็เลี้ยงให้ถึงที่สุดนะนคะ แมวก็มีความรู้สึก

อย่างน้อยเราก้็เป็นเจ้าของที่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2010, 05:34:04 pm โดย elva »

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 เมษายน 2010, 01:37:31 pm »
ที่บ้านก็เลี้ยงเเมวค่ะ  ^"^

ใหม่ ๆ นี้ คุณหมอเขาว่ากันว่ามันจะมีไวรัสตัวใหม่ที่สามารถเข้าสู่ได้ทั้งคนเเละสัตว์ (ทุกชนิด)

เเละมันก็อันตรายมากเลยด้วย บางครั้งเป็น 2 วันอาจจะถึงชีวิต หรืออาจผิดปกติในร่างกายของสิ่งนั้น ๆ

เเต่เค้าไม่เเน่ใจว่า ไวรัสชนิดเดียวกันรึเปล่านะ ..

เเต่ถ้ามันอยู่มาได้ 2-3 ปี เเปลว่ามันก็ต้องมีภูมิคุ้มกันสูงอยุ่นะคะ ^"^

ในเมื่อรักษาไม่หาย ก็ปล่อยให้มันเป็นไปอย่างที่ควรจะเป็นเถอะค่ะ

การที่เราฝืน ไม่ยอมรับความจริง ดื้อดึงอยู่อย่างนั้น ..

ก็จะยิ่งทำให้เราผูกมัดเเละทำใจไม่ได้เสียทีนะคะ

เข้าใจนะคะ เพราะเเมวที่บ้านก็เป็นโรค (เเต่รักษาหายเเล้ว)

ยังไงก็จะขอเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้สู้ ^"^

ถ้าเสียชีวิตก็ ขอให้ไปสูสุขคติ่นะคะ  (ถ้านะ ๆ )

เเล้วเเมวเป็นยังไงต่อก็บอกกันด้วยนะคะ สงสารเเมวอ่า

:)

ชัดเจน ^^

• สควิบ
  • **
  • อย่าคิดว่าคุณจะเดิน เดิน ไปเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 04:15:14 pm »
แงๆๆ  :'( :'( น่าเห็นใจจังเลยเราเข้าใจความรู้สึกนะ
หมาเราเพิ่งตามไปวันที่ 1 เมษานี้เอง ตอนนี้เราเริ่มทำใจได้แล้ว มันอยู่มาตั้ง 2-3 ปี
มันเป็นโรคต่อมน้ำเหลือง และโรคติดเชื้อในกระแสเลือด มันป่วย 10 วัน มันก็ตาย เราดูแลมันอย่างดีเลยแต่มันก็ยังตาย T_T แงๆๆ เราสงสารมันมากเลย T_T
ทำใจดีๆนะคะ ถ้ามันตายก็ขอให้มันไปสู่สุคติ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ขอให้ทำใจได้ไวๆนะคะ ^^ เป็นกำลังใจให้คะ เราเข้าใจความรู้สึก

ronal

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 09:36:31 am »
น่าสงสารแมวมากค่ะ
บ้านเราก็เลี้ยงแมว
และแมวที่บ้านเราก็ตายไปหลายตัว ด้วยสาเหตุการป่วย และหลายๆอย่าง
แต่ไม่เคยเห็นกรณีนี้เลยอะค่ะ อ่านดูแล้วน่ากลัวมาก :o
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
ปาฏิหารย์อาจมีจริง :(

ผู้พิทักษ์

• คุณเอ็มม่า วัตสันโปรดรู้ไว้ว่าผมอยู่ข้างคุณ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 01:25:47 pm »
ตอบนะครับ
ตอนที่ผมตั้งกระทู้นี้เสร็จแล้วก็ไปบ้านปู่กันครับ(หลังจากเอาแมวไปไว้ที่คลินิคแล้ว)
พออยู่ที่บ้านปู่ได้ซักพักที่คลินิคก็โทรมาผมเป็นคนรับแล้วก็เอาไปให้แม่คุย
พอแม่คุยเสร็จก็หันมาแล้วบอกว่าลัคกี้ตายแล้ว(แมวชื่อลัคกี้ครับ) :o :o :o
ผมก็ได้แต่ทำใจแม่พาผมกับน้องและยายไปต่างจังหวัดในวันนั้นเลย
ผมก็เลยไม่ได้ไปรับศพแมวพ่อกับแม่ผมเป็นคนไปรับ
พ่อบอกว่าทุกวันสวดมนต์แผ่เมตตาให้มันด้วย
ตั้งแต่วันที่11เป็นต้นผมก็แผ่เมตตาให้มันตลอด
 :oครั้งสุดท้ายที่ผมจับมันคือวันที่11นี่เองคอนที่เอามันขึ้นรถมาหาหมอ
มันโทรมมากๆ     ตอนที่ผมเห็นมันถูกหมอเจาะเอาของเหลวออกผมสงสารมันมากที่สุดเลย :(
จนนึกอยากกลับบ้านไปเตะแมวที่ทำให้ลัคกี้ของผมเป็นแบบนี้  >:( >:( >:(
พ่อกับแม่ผมฝังมันไว้ต้นไม้หน้าบ้าน...ไปสบายนะลัคกี้ ;)
เอ็มม่า วัตสันไม่ว่าคุณจะอยู่ไหน

ชัดเจน ^^

• สควิบ
  • **
  • อย่าคิดว่าคุณจะเดิน เดิน ไปเลย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 เมษายน 2010, 03:16:18 pm »
หมาเราก็ฝังไว้ต้นไม้หลังบ้านเหมือนกัน ตอนที่เราเจอมันครั้งสุดท้ายจำได้ว่าเรียกชื่อมัน ปุกปุยๆ (หมาชื่อปุกปุย เนื่องจากดูแฮร์รี่ พอตเตอร์ภาค 1 แล้ว บ้ามาก 55 บ้ามากกระทั่งเอาไปตั้งเป็นชื่อหมา) ตอนนั้นมันกำลังเดิน โซเซไปหลังบ้าน
แล้วซะพักเราก็เดินไปหลังบ้านเราตกใจมาก เห็นมันนอนอยู่ใต้ต้นไม้หลังบ้าน ตอนนั้นมองที่ท้องมันมันไม่หายใจแล้ว
ถึงตอนนี้ก็ยังไม่หายเศร้า  แงๆๆ >:( >:( >:( เราแบบนี้บ่อยมาก คิดว่า ทำไม ทำไม มันต้องตาย
แล้วจะทำอย่างไร ถึงจะได้เจอมันอีก  >:( >:( 
เราก็แผ่เมตตาให้มันทุกวันเหมือนกัน หวังว่ามันคงจะไปเกิดในชาติภพภูมิที่ดี    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน 2010, 03:23:14 pm โดย ชัดเจน ^^ »

ผู้พิทักษ์

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 01:35:03 pm »
เชื่อไหมครับ 8)
พอแม่ไปเอาศพมันกลับมาเงินค่ารักษาหมอเขาก็คืนมา100บาท(เพราะมันตาย)
ผมบอกแม่ไว้ก่อนแล้วว่าเอาเงินทอนนี้ไปซื้อลอตเตอร์รี่
โดยเอาเลขที่แม่เห็นในเงินทอนแบงค์100นั่นซะ
แม่ผมเห็นเลข85แล้วไปดูที่คนขายก็มี85แม่ผมก็เอามา2ใบ
พอวันนี้พ่อผมนึกอะไรไม่รู้เอามาตรวจปรากฏว่าถูฏเลขท้าย3ตัวคือ285(มี2นำหน้ามาแต่แม่ผมไม่ได้ดู ดูแต่85)
เลขถูกได้มา4000บาทใครจะว่าบังเอิญหรืออะไรก็ช่างทุกคนในบ้านรวมถึงผมเชื่อตรงกันว่าลัคกี้ช่วยเรา
เพราะตอนที่พามันไปหาหมอตังค์แม่ผมก็ไม่ค่อยมีมันคงนึกอยากตอบแทนบุญคุณที่เลี้ยงมันจนถึงที่สุด
แม้มันจะป่วยแต่ก็ไม่เคยทิ้งมัน  เรื่องนี้ผมไม่โกหกถ้าไม่เชื่อไปดูได้เลยที่เว็บตรวจลอตเตอร์รี่

ผมอยากขอบคุณมันมากๆแม้ใครจะว่าอะไรก็ตามเพราะมันได้ช่วยบ้านผมไว้ :D :D :D
มันมีพระคุณต่อทุกคนในบ้าน
 ;) ;) ;)

ชัดเจน ^^

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 02:37:17 am »
เชื่อคะ  8) น่าทึ่งจริงๆ O.O
ลัคกี้คงไปดีแล้วละ เป็นแมวที่ดีมากๆขนาดตายแล้วยังมาตอบแทนเจ้าของ O.O
ต้องได้เกิดในชาติภูทิที่ดีแน่นอน ^^

[ [ ◘ อะรี่ พอตเตอร์ ◘ ] ]

• Hold On ~ Only U ...!
  • " Everything " means " Nothing " !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 03:38:02 am »
ก่อนอื่น ต้องขอเเสดงความเสียใจด้วยนะคะ ที่ลัคกี้เสียชีวิตเเล้ว T^T

ขอให้ลัคกี้ไปดีละกันนะคะ ^"^

ส่วนที่ว่า ถูกล๊อตเตอรี่นะคะ ยินดีด้วยนะคะ  เค้าว่าต้องเป็นเพราะลัคกี้เเน่ๆ เลย

เเมวชื่อ ลัคกี้ ( Lucky ) อย่างที่ในภาษาอังกฤษแปลว่า โชคดี่ ^"^

ผู้พิทักษ์

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:03:48 am »
ขอบคุณทุกคนนะครับที่ติดตามกระทู้นี้มา
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

Mewziiyer

• หากข้ามีเวทมนตร์ 55555
  • ผู้วิเศษเลือดบริสุทธิ์
  • ความสุขเดินตามคุณไปทุกพื้นที่ :)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 12:46:57 pm »
สิ่งมีชีวิตทุกชีวิตต้องเป็นไปตามกรรม

ไม่ต้องเสียใจนะคะ

เดี๋ยวไม่นานเราก็ตามมันไปแล้ว - -

ปล. ล้อเล่นนะคะ จะได้หายเครียด

I My Me Mine

• เพราะผมรัก 4Minute ฮยอนอา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 10:11:46 pm »
อย่าเสียใจเลยครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

SILLYCHOKE

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 05:33:45 pm »
สงสาร .. แมว
T^T

~lnWส:ท้าuIaกันต์~

• ไม่มีไรพูดไม่มีไรคุย
  • มักเกิ้ล
  • *
  • ต้อนรับสาวๆๆๆทุกท่าน{เฉพาะไม่แก่13-15}
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 09:30:17 am »
ผมกก็มีนะผมร้องอยู่3วันแล้วก็หายอ่าครับแต่ก็ยังทำใจมะได้
รับสาวๆๆจำนวนไม่อั้นกาฟฟ

ชัดเจน ^^

• สควิบ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 12:30:25 pm »
เราร้องไห้เป็นเดือน  :'( คือเราค่อนข้างจะทำใจไม่ได้น่ะ เพราะเมื่อก่อนกลับมาจากโรงเรียนทั้ง 3 ปีที่ผ่าน มันจะวิ่งมาหาเราด้วยความดีใจที่เจ้าของกลับมาแล้ว เวลาอยู่โรงเรียนเราจะกลับบ้านก็คิดว่ากลับมาแล้วจะเจอมัน ได้เล่นกับมัน แต่พอเปิดเทอมครั้งนี้ (10 พ.ค 53 )ซิมันไม่เหมือนเดิม T_T ไม่มีหมาตัวนั้นแล้ว แงๆๆๆ ทำไงได้เน๊อะมันตายแล้ว เห้อ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  แงๆๆ  อยากร้องไห้ (อีกแล้ว) T_T :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2010, 12:32:23 pm โดย ชัดเจน ^^ »

SMF spam blocked by CleanTalk