Fans !!! > Fan Fiction [ ฉบับยังไม่สมบูรณ์ ]

27/04/2009 มาแต่งเรื่องต่อๆกันเถอะ^____^--*~

<< < (2/4) > >>

snippa:
อะไรเป็นต้นเหตุที่ทำให้ดินแดนแห่งนี้มีแต่ กิ้งก่าและกิ้งกือ ชายหนุ่มนั่งคิดอยู่นานก็คิดไม่ออก
แต่ทันไดนั้นเขาก็นึกถึงที่คุณปู่ทวดของเขาพูดว่า ทุกสิ่งในโลกตอนนี้ เกิดจากน้ำมือของมนุษย์ทั้งนั้น เขาจึงตอบนางฟ้าว่า...

Mooky:
''กิ้งก่ากับกิ้งกือพวกนี้ เป็นสัตว์ที่ถูกตัดต่อพันธุกรรม ให้สามารถเเบ่งเเยกออกมาได้มากมาย ใช่มั้ยครับ เเล้วพอมากเกินไป มนุษย์ก็เลยเอามาปล่อยที่นี่ เพราะควบคุมการเพิ่มจำนวนของมันไม่ได้'' นางฟ้าได้ฟังดังนั้นจึงตอบว่า...

---“ KIMWOM ”:
เจ้าผิดแล้วล่ะ

กิ้งกาพวกนี้เมื่อก่อนเคยมีชีวิตเช่นเดียวกับเจ้า

แต่เนื่องจากเมื่อครั้งก่อนมีเทพผู้ปกครองเมืองนี้เกิดโกรธขึ้นมาจึกเสกคนทั้งเมือง

เป็นอย่างที่เจ้าเห็นนั้นละ

ถ้าเจ้าอยากจะช่วยพวกเขาให้รอดพ้นจากความทรมานนี้

เจ้าจะต้องทำสิ่งหนึ่งที่จะช่วยชาวเมืองทุกคนได้

สิ่งนั้นคือ .................

m-darkprince:
ยาถอนคำสาป
เจ้าต้องหายาถอนคำสาปมาให้ได้
แต่ก่อนอื่น!! กรุณาบอกชื่อเจ้าให้ข้าได้รู้จัก :-\

เอ่อ ผมชื่อ ไวท์ ครับ
 :o
โอ้วว!! ชื่อเจ้าช่างไพเราะนัก เหมาะกับหน้าตาดีๆของเจ้านะ...

ต่อๆ...เมื่อเจ้าได้ยามา ก็จัดการเทมันลงที่ต้นน้ำ
เพราะกิ่งก่ากิ้งกือส่วนใหญ่จะดื่มน้ำกันที่ลำธารซึ่งไหลมาจากที่นั่น
เมื่อพวกเขาได้ดื่มเข้าไป ก็จะได้คืนร่างเดิมและได้ออกจากเมืองดินแดนแห่งสายน้ำ
และหลุดออกนอกไหในที่สุด

"เอาล่ะพ่อหนุ่มรูปหล่อนาม ไวท์ เจ้าจงไปหายาถอนคำสาปมา ข้ามีเวลาให้ 7 วัน" นางฟ้าแสนสวยพูด
"แล้วผมจะต้องใช้ส่วนผสมใดบ้าง" ไวท์ถามเสียงเรียบ

สวนผสมทั้งหมดมี 7 อย่าง คือ...

Mooky:
1. หญ้าสีส้ม
2. โสมพันปี
3. กระดองเต่ายักษ์
4. ทองคำขาว
5. เลือดมังกร
6. บัวหิมะ
7. ดอกไลเเลคสีม่วง
(กินเข้าไปเเล้วคงอร่อยน่าดู) :o
เเละเจ้าจะสามารถหาของเหล่านี้ได้ที่...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version