Potter Story Train !!! > Photoshop Room !

29-03-09 :: ถามเรื่องการทำซิกเนเจอร์ค่ะ [อัพแล้วค่ะ]

(1/4) > >>

mymun_vinsent:
การทำซิกฯ แบบที่คุณนายใช้อยู่ก่อนหน้านี้ แล้วก็แบบที่ทำให้มดหนะค่ะ
มีวิธีการและขั้นตอนในการทำยังไงบ้างคะ ขอแบบละเอียดๆ หน่อยนะคะ แบบว่าคุณน้องไม่กระดิกเรื่องนี้เลยจริงๆ
ถ้ามีตัวอย่างและคำอธิบายน่าจะพอลองทำเองได้บ้าง (แต่ถ้าจะเอาซิกฯ ที่ใช้ก็ไม่เอาของตัวเองนะคะ ยังต้องการความสวยงามแบบของคุณนายอยู่ค่ะ อิอิ)

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดและวิธีการทำนะคะ  ;)

--- อ้างถึง ---
--- อ้างจาก: ~ Chicken_rengeR ~ ที่ 30 มีนาคม 2009, 07:52:11 am ---ขอเวลารวมรวมข้อมูลซัก 3 ปี   แล้วจะกลับมาอีดิทตอบน่ะค่ะที่รัก  ^^~

--- End quote ---

v*ดิทตอบคุณนายและชายแดน*
vถ้าขอเวลา 3 ปี เขาว่าเขาไม่ต้องการคำตอบแล้วแหละ อะเหอ อะเหอ เขาขอพึ่งพิงซิกฯ จากคุณนายจากอดีต ปัจจุบัน และในอนาคตต่อไป  :D

김희철 ★ 신성:
เหอะๆ นานไปหน่อยไหมพี่ หลายปีเลยทีเดียว ^^

~OrenjI~:

mymun_vinsent:
ดูขั้นตอนการทำก็ไม่ยุ่งยากมากเรื่องอย่างที่คิดไว้ก่อนหน้านะคะ
พรุ่งนี้(ไม่สินะ วันนี้แหละตอนสายๆ บ่ายๆ) ถ้าทำกิจธุระอะไรเสร็จแล้วลองมาทำดูดีกว่า ^^

ขอบคุณคุณนายอีคนสวยค่ะ  ;)

ปล. คุณนายคะ เขาเอาแผ่น QSS ไปให้แล้วนะวันศุกร์ แต่มันนอนอยู่ในกระเป๋าแล้วก็กลับมาพร้อมกัน =='
นึกได้ว่าลืมหยิบให้คุณนายก็ตอนขึ้นรถตู้ไปเรียบร้อยแล้ว T^T จะแบกไปเพื่อ ?? พี่มุนกับคุณนายนี่ไม่มีวาสนาต่อกันจริงๆ ด้วย 2 ครั้งแล้วที่ลืม  :(

~OrenjI~:

--- อ้างจาก: mymun_vinsent ที่ 05 เมษายน 2009, 06:44:30 pm ---ดูขั้นตอนการทำก็ไม่ยุ่งยากมากเรื่องอย่างที่คิดไว้ก่อนหน้านะคะ
พรุ่งนี้(ไม่สินะ วันนี้แหละตอนสายๆ บ่ายๆ) ถ้าทำกิจธุระอะไรเสร็จแล้วลองมาทำดูดีกว่า ^^
เขาก็บอกตัวเองแล้วว่ามันง๊ายง่าย  และใช้เวลาน้อยมาก  5  นาทีเสร็จ  (ในกรณีที่เคยผ่านการทำมาบ้างแล้วอ่ะน่ะ)
เลือกรูป  แต่งภาพยังนานกว่าเลย

ขอบคุณคุณนายอีคนสวยค่ะ  ;)

ปล. คุณนายคะ เขาเอาแผ่น QSS ไปให้แล้วนะวันศุกร์ แต่มันนอนอยู่ในกระเป๋าแล้วก็กลับมาพร้อมกัน =='
นึกได้ว่าลืมหยิบให้คุณนายก็ตอนขึ้นรถตู้ไปเรียบร้อยแล้ว T^T จะแบกไปเพื่อ ?? พี่มุนกับคุณนายนี่ไม่มีวาสนาต่อกันจริงๆ ด้วย 2 ครั้งแล้วที่ลืม  :(
เป็นเรื่องธรรมชาติมากๆค่ะ  เพราะพี่กับป๋าบ่มีวาสนากันมาเนิ่นนานแหละฮ่ะ  :o

*ดิท*

--- อ้างจาก: +  , SORRY★SORRY ๑๒๙* ที่ 16 เมษายน 2009, 03:40:04 pm ---ซ้อช่วยออยได้เยอะ -O-

แต่ อยากรู้อ่ะซ้อว่าภาพ โลโม่ เค้าทำกันยังไง ??

เดี๋ยวจะจัดการทำให้น่ะค่ะ  ขอสัก 2 ปีแล้วกัน  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version